PDA

View Full Version : tại sao các bạn không làm?

tranquoctuan
19-03-04, 01:47 PM
tôi biết sự thành công của niềm tin phía nam là rất lớn các bạn đã phát triển ở hầu hết các tỉnh miền nam,miền chung,và tây nguyên nhưng tôi có đôi điều thắc mắc về hoạt động của các bạn. tôi bi61t các bạn đã có quỹ khuyến học, có sự giúp đỡ đối với các thành viên,cả về mặt tinh thần lẫn vật chất và tôi đánh giá cao điều đó ,nhưng tui nghĩ vẫn còn 01 chút thiếu sót đúng vậy với sự thành công đó các bạn lẽ ra phải làm được nhiều hơn thế nữa ,chúung ta làm công tác xã hội không phải khi họ cần đến chúng ta các bạn mơi có sự giúp đỡ ,mà tại sao các bạn không chủ động để giúp nhỉ,oh vấn đề kinh phí vẫn là muôn thủa ,đúng kinh phí rất quan trọng nhưng tại sao chúng ta có hơn 1000 thành viên không lẽ không có giải pháp nào sao tui cũng biếrt có một số bạn vẫn là học sinh hoặc sinh viên,nhưng còn các bạn đã đi làm rồi thì sao????????tôi không muỗn nói tới nhưng thành viên chỉ đăng ký vào để thu thập thông tin hoặc vì 01 mục đích gì đó nhưng tui chắc đây chỉ là số ít ,những người tâm huyết thật sự có lẽ nhiều lắm,nhưng không lẽ họ tự mở miệng ra nói với các bạn sao ?họ nói rằng tôi muốn đóng góp uh không thể bởi chúng ta có hoặt động đâu (vân đề nhân đạo )chỉ có đơn giản trong thành viên mình thôi vậy thì cần gì phải hỗ trợ bởi mỗi khi có một nạn nhân nào đó cân thì đã có amin,mod, hô hào rồi lúc đó đóng góp cũng không muộn ,bởi vậy tôi có đôi điều góp ý nếu có lời nào khiễm nhã xin được bỏ qua.

+tại sao các bạn không chia ra yừng tổ 01 gha6y quy sau đó 01 tháng từng tổ đó sẽ lần lượt đi cứu trợ ở nhưng nơi cần thiết như trại trẻ mồ côi ,những cụ già neo đơn,những em bé có hoàn cảnh khó khăn hoặc một hình thức hoạt động nào đó vvvvvvvvvto6i biết gần tơi ngày họp room sao các bạn không nhân cơ hội này đem vấn đề này ra bàn bạc coi sao,,như vậy các bạn sẽ gha6y được tiếng vang rất lớn.nhưng điều chủ yếu không phải vây(chúng ta làm ko cần điều đó) mà khi đã có tiếng rồi các bạn sẽ rễ ràng xin được tài trợ của 01 công ty của 01 tổ chức và kết quả chúnng ta sẽ làm được nhiều lợi ích cho đời ,và chúng ta làm cũng đâu càn tiếng nhưng cần phải có 01 chút kết quả mơi dễ gha6y quỹ làm nhiều chuyện khác nũa như tôi đã nói ở trên,và tôi biết trong đây có rất nhiều những người săn sàng làm điều đó nếu ko nhầm như trong diễn đàn chúng ta t_h_c_đ,c_m,t_t_t,vvvv... và còn rất nhiều nữa bởi trong bài viết của họ bộc lộ được sự thoát tục mà không thể có được với những người bình thường ,và tôi nghĩ rằng ngọn lửa đang âm ỷ chỉ cần 01 làn gió nhẹ ngọn lửa sẽ bùng lên, vậy tại sao các bạn không tạo nên làn gió đó nhỉ, và đương nhiên nếu các bạn làm tôi sẽ là người đầu tiên ủng hộ các bạn.

+vơi những suy nghĩ nông cạn 01 lần nữa cho tôi xin lỗi nễu có lời nào đó không vưa ý các bạn.

SuperAdmin
19-03-04, 10:38 PM
Vấn đề của bạn đưa ra BQT sẽ xem xét và phổ biến ý kiến của bạn trong cuộc họp room tới ! Một diễn đàn muốn phát triển thì mỗi cá nhân phải nêu những ý kiến của mình ra với BQT, Không phải lúc nào BQT cũng đúng ! Sự thật mất lòng : Admin không bao giờ có suy nghĩ như thế mà còn ngược lại. Thay mặt BQT xin chân thành cảm ơn sự đóng góp ý kiến của bạn. Hiện nay BQT đang đẩy mạnh hoạt động cũng như đang cố gắng tìm tư cách pháp nhân tại Tp.HCM nên có những mãng mà BQT biết nhưng chưa thể làm được trong thời gian này. Mong các bạn hiểu và thông cảm