PDA

View Full Version : Duyên Nợ ...!

thamtunet
23-01-03, 02:01 PM
Con đường tình duyên quả là không đơn giản chút nào cả . Tôi sinh ra trong một gia đình không lâý gì là khá giả . Đến năm 16t tôi đã thầm yêu một bóng hình .Trong thời gian mà chúng tôi quen nhau , vào những buổi gặp gỡ bạn bè trong tôi như toát lên một nỗi buồn mà tôi đã phải đối diện với nó lâu nay. Đó là hoàn cảnh gia đình tôi , tôi rất mặt cảm với nó. Tôi phải làm sao đây khi mình đã yêu trong lứa tuổi còn chịu sự quản lý của gia đình.Thế hệ chúng ta bây giờ sao có thể là một "túp lều tranh hai trái tim vàng ".Hai chữ "Tình Yêu" đối với tôi thật không đơn giản :(

Bạn thân
24-01-03, 11:22 AM
Sự thật mình hiểu cảm xúc của bạn lúc này. Nhưng sự thật mặc dù đã trãi và trãi qua rất nhiều .... nhưng thậm chí đến bây giờ mình cũng chưa hề định nghĩa được từ yêu. Có lần mình định ngiã tình yêu :

"Xưa anh nghĩ tình yêu là một cái thiên đường mà nơi đó chỉ có anh và em và những gì thánh thiện nhất trên thế gian này.... Nhưng giờ đây anh mới biết mình còn ngây ngô lắm. Nhỏ ơi cho anh xin lấy lại những sai lầm của mình ngày nào để giờ đây khi ta mất nhau thì ít ra những ấn tượng đẹp của buổi ban đầu gặp gỡ vẫn tồn tại mãi trong nhau. Nếu như em có trách anh về chuyện chúng mình thì câu trả lời của anh vẫn là "NÀO AI BIẾT"..."

Trăm năm duyên nợ chữ tình
Ngàn năm số kiếp riêng mình đớn đau
Đời là bễ khỗ cho nhau
Ái ân sao vội úa màu thời gian ...

nhocthuytien
24-01-03, 04:01 PM
Quả thât tình yêu không đơn giản như câu định nghĩa. Và để hiểu được tình yêu thì càng khó hơn nhiều. Nếu ai đó có thể tự nói tôi hiểu được tình yêu, thì người đó có thể là chưa yêu. Ngay cả những người yêu nhau còn chưa định nghĩa thế nào là tình yêu cơ mà....
Và cũng đâu hẳn yêu nhiều hoặc từng trải nhiều có thể gọi là hiểu về yêu đâu.. những người từng trải âý chẳng qua có nhiều kinh nghiệm về chuyện tình yêu thôi.. chứ nếu họ hiểu thế nào là yêu thì chỉ cân` một lân` yêu là đủ, không cân` phải trải qua quá nhiều mối tình như thế.
Bạn có gì phải mặc cảm về mình và gia đình mình như thế chứ thamtunet! Bản thân con người không ai toàn diện hết.. và gia đình là niềm tin và cuộc sống của mỗi con người.. cho dù người bạn yêu giàu có, nhưng sự giàu có đó từ đâu.. từ cha mẹ họ mà thôi.. những con người từ hai bàn tay trắng mới làm nên sự nghiệp thì con cái họ có quyền tự hào.. nhưng không thể vì thế mà dùng cái giàu để coi thường bât' cứ ai!
Và nếu cha mẹ mình không giàu như người ta..., thì mình mới phâ'n đâú để cho mọi người biết mình là người có khả năng.. đã biết mặc cảm thì càng phải phân' đâú.. chứ nếu chỉ ngồi mà mặc cảm về thân phâ.n thì có khác chi ngồi chờ sung rụng đâu chứ.
-------------------------------------------------
Định nghĩa tiếng yêu thâ.t giản dị, nó là sự hòa hợp giữa hai tâm hồn trai và gái.
Thế có ai biết hòa hợp là thế nào không? Đâu chỉ là tay trong tay mắt nhìn mắt rồi là thôi.. mà sự hòa hợp là còn cảm thông, chia sẻ, thương yêu, hờn giân., ...... lâý bản thân người khác làm bản thân mình..

Romeo
27-01-03, 12:23 PM
:) Hỏi thế gian "TÌNH là gì ...? " mà sao con người phải đau khổ như vậy....!
Nếu như Thamtunet vẫn còn cảm thâý "mặc cảm" về "hòan cảnh" giữa bạn với người âý thì bạn vẫn chưa có đủ tự tin đối với tình IU của mình rồi .... nếu người âý chấp nhận bạn .... thì không có lí gì không chấp nhận những gì thuộc về bạn cả ....!
Nếu chuyện tình cảm mà đặt vào chiếc cân MONEY của "thời buổi kinh tế thị trường" này thì bạn sẽ biết rằng nó sẽ nghiêng về phía nào CÓ LỢI hơn rồi đúng không ...!

Romeo
27-01-03, 12:31 PM
Originally posted by nhocthuytien@Jan 24 2003, 09:01 AM

Định nghĩa tiếng yêu thật giản dị, nó là sự hòa hợp giữa hai tâm hồn trai và gái.
Thế có ai biết hòa hợp là thế nào không? Đâu chỉ là tay trong tay mắt nhìn mắt rồi là thôi.. mà sự hòa hợp là còn cảm thông, chia sẻ, thương yêu, hờn giận, ...... lâý bản thân người khác làm bản thân mình..
.... Nếu NHÓC đã suy nghĩ thâú đáo đến như vậy thì chắc NHÓC sẽ không rơi vào những tình cảnh tương tự như của Thamtunet đâu nhỉ ...!

thamtunet
27-01-03, 01:36 PM
Đó không phải là sự giàu nghèo của hai bên các bạn à . Mà chính trong thâm tâm mình nghĩ như vậy , mình luôn nhìn thấy nổi niềm đó khi gặp họ và đó cũng là điều ngâủ nhiên thui mà. Chuyện đó bi giờ đối với mình coi như xong xuôi rùi

nhocthuytien
29-01-03, 05:15 PM
nếu vâỵ thì đừng nhắc tới làm gì.. hãy để những lời này làm kinh nghiệm cho lân` sau áh.

Romeo
29-01-03, 09:58 PM
Originally posted by nhocthuytien@Jan 29 2003, 10:15 AM
nếu vâỵ thì đừng nhắc tới làm gì.. hãy để những lời này làm kinh nghiệm cho lân` sau áh.
B) ..ùa đời con dài mà ...biết đâu sau này lại rơi vào tình trạng này ...lâý ra sài lại chớ có gì đâu ...! :)

nhocthuytien
31-01-03, 03:25 PM
Originally posted by Romeo+Jan 27 2003, 05:31 AM--></span><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Romeo @ Jan 27 2003, 05:31 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteBegin--nhocthuytien@Jan 24 2003, 09:01 AM

Định nghĩa tiếng yêu thật giản dị, nó là sự hòa hợp giữa hai tâm hồn trai và gái.
Thế có ai biết hòa hợp là thế nào không? Đâu chỉ là tay trong tay mắt nhìn mắt rồi là thôi.. mà sự hòa hợp là còn cảm thông, chia sẻ, thương yêu, hờn giận, ...... lâý bản thân người khác làm bản thân mình..
.... Nếu NHÓC đã suy nghĩ thâú đáo đến như vậy thì chắc NHÓC sẽ không rơi vào những tình cảnh tương tự như của Thamtunet đâu nhỉ ...&#33;[/b][/quote]
Đã có được nhân xét thì em hi vọng mình sẽ không rơi vào những tình cảnh như vâỵ.. nhưng bởi không ai toàn diện.. chỉ hy vọng thôi anh RO ơi..
Mờ điều quan trọng là em chưa iuuuu hihi

Romeo
01-02-03, 09:31 PM
B) RO đó , niềm tin yêu và hy vọng , của hôm nay và mai sau ......&#33; <--- RO iu đời nên cất lên tiếng hát thôi ...&#33;
Điều quan trọng nhất của Nhocthuytien cũng chính là lời khuyên chân thành nhất của RO đó ...
" Có bồ sớm chỉ thêm khổ .
Yêu sớm chỉ thêm sâù . "

tieu_hoang_tu2004
02-02-03, 05:36 PM
mình đồnmg ý với bạn đâý&#33;

Romeo
05-02-03, 02:44 PM
Originally posted by tieu_hoang_tu2004@Feb 2 2003, 10:36 AM
mình đồnmg ý với bạn đâý&#33;
:) Rồi .. cảm ơn Tieuhoangtu &#33; Thêm một người bạn là thêm một "sức mạnh"

thamtunet
06-02-03, 12:17 PM
Năm mới yêu nhiều, hanh phúc và mạnh khoẻ nhé các bạn .
Bebe thành công nha &#33;
Chùi ui......... :o

Romeo
06-02-03, 01:50 PM
Originally posted by thamtunet@Feb 6 2003, 05:17 AM

.... "Thành công" coi chừng "thành danh" lun á ....&#33;

thamtunet
06-02-03, 02:50 PM
Hehe anh RO nhà ta dzui tính quá à nha &#33;

nhocthuytien
07-02-03, 04:11 PM
Originally posted by thamtunet@Feb 6 2003, 05:17 AM
Chùi ui......... :o
<span style='color:blue'>hehe... thamtunet nè.. chúc năm mới là được rồi.. sao còn "bebe" chi dzạ chời.. :) làm người ta hiểu lộn đó nghen.. :)

thamtunet
07-02-03, 05:43 PM
hehe &#33; họ hiểu sao cũng được nhưng hãy hiểu tốt cho thamtunet là được rùi .
Bebe

nhocthuytien
10-02-03, 02:35 PM
thiệt không đó.. nhưng không biết hiểu tốt hay xâú mà thôi.. hehe..

thamtunet
12-02-03, 12:13 PM
Cái kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra mà NTT , tui chẳng sợ gì cả chỉ sợ khi sự thật được làm rõ thì họ lại né tránh tui thui à.