PDA

View Full Version : Mẹ ơi ..........!

Romeo
23-01-03, 03:45 PM
Bài này của " NHÓC_THUYTIEN" nà :

Con còn nhớ nụ cười của mẹ khi mở nắp nồi cơm trắng ngày xưa.
Con nhớ mẹ khi nhìn chị em con chia nhau món quà chợ mẹ mang về.
Con nhớ khi con váp ngã, mẹ cũng cười: "Sao con lại chạy khi chỉ câ`n đi?"
Con nhớ mẹ cũng cười khi lâ`n đâù con bị điểm ba môn toán.
Con nhớ ngay cả ngày con ngã xe máy, mẹ cũng chỉ cười: "Thế nào rồi con cũng có một lâ`n bị tai nạn, đúng không?"
Con nhớ, ngày vui của con mẹ cũng chỉ cười suốt những buổi tiệc dài.
Con nhớ mẹ cười khi nàng dâu mới làm vỡ chồng ly cưới: "Không có pháo thì có chút tiếng động cũng vui"
Con nhó cả nụ cười của mẹ khi quét nhà gom đâỳ một mớ tóc bạc trên tay.
Con nhớ mẹ vâ~n gượng cười khi con nài mẹ ăn thêm chén cháo.
Và con nhớ vài hôm nữa đã là ngày Tết, lúc con câ`n nụ cười của mẹ biết bao.
Vì con muốn con của con cũng cảm thâý những gì con cảm thâý trong nụ cười của mẹ.
Cho dù nụ cười âý không còn hàm răng đều đặn ngày nào.

Romeo
23-01-03, 03:48 PM
:( Nghe những tâm sự của NHÓC mà RO cảm thấy nhớ nhà và nhớ Mẹ hiền quá ..! giờ đây sống xa nhà , xa vòng tay của MẸ hiền giấu iu .. RO phải một mình đối mặt với biết bao nhiêu cám dỗ , cạm bẫy của cuộc đời ...và cả những thử thách nghiệt ngã nữa
Thế mới biết những bài học của Mẹ ngày nào thật là bổ ích ... cảm ơn Mẹ , cảm ơn cuộc đời ...cảm ơn NHÓC .. giờ đây sắp đến TẾT rồi ..RO sắp được về lại gia đình ..ôi cái cảm giác sum họp mới thật khó tả làm sao .......! :(

hnkvmt
24-01-03, 12:44 PM
bạn thân mến ,thật là hạnh phúc biết bao với những ai còn có mẹ ,còn có gia đình đầm ấm ......... Xin chia sẻ cùng RO niềm vui sum họp ,cho phép mình thay mặt tất cả các thành viên trong diễn đa`n gửi đến gia đình RO một cái Tết an lành và mọi điều tốt đẹp và may mắn trong năm mới

Romeo
25-01-03, 05:59 PM
:) Cám ơn HNKVMT ..RO cũng chúc cho những người sống xa nhà như RO sớm về sum họp với gia đình .... và chúc cho cả những người sống bên cạnh gia đình mình nữa ..CHÚC CÁC BẠN LUÔN HẠNH PHÚC ..!

hnkvmt
27-01-03, 08:43 PM
yes ,chúc tất cả các bạn một cái Tết ấm cúng và tràn ngập tình cảm gia đình ,cho thỏa những ngày sống xa nhà ,xa quê hương :wub:

Romeo
29-03-04, 12:01 PM
Trời SG đã bắt đầu nóng lên rồi đó nhỉ..làm con chợt nhớ đến gia đình mình ngoài đó quá...! Cái nóng SG nhiều lúc làm con cảm thấy ngột ngạt và khó chịu quá đỗi...con nhớ đến cái hồi xưa ghê lun đó...khi mà cả gia đình ta ngồi quây quần bên cái quạt...cùng xem một bộ phim..hay cùng nói chuyện về một vấn đề nào đó...
Giờ đây..con đã quen với cải cảnh sống độc lập..ừ..mà cũng đã bốn năm rồi còn gì...con không còn là thằng P. ròm như hồi nào nữa..con đã biết tự lo lắng, chăm sóc..suy nghĩ.. và hành động cho chính bản thân mình rồi......
Mùa này, NT chắc cũng đã nóng lên rồi nhỉ...mong ba mẹ..và anh cùng mọi người giữ gìn sức khỏe nhé..con ước gì con có thể được chạy ra biển... rủ bỏ đi tất cả mọi vương vấn bụi trần..để được tắm mát như những tháng ngày thơ bé...ôi biển NT......ta nhớ mi quá !!!

ivann
03-04-04, 06:06 AM
Đọc bài nì làm ivann nhớ NT we'( quê tui cũng ở NT muh) :(( Ước gì bây giờ được về NT để lại được gặp bà nội nì, gặp cô chú nì,gặp mí nhỏ bạn bà 8 nì... nhiều lắm. Nhớ quá, NT ơi! Hè ơi, tơí nhanh lên coi. :(( :((

quynhmy84
03-04-04, 10:10 AM
hờ hò, chị quên nói với em là trong nì có đồng hương với em! Hi hi, giờ 2 người đồng hương nói chuyện đi, hihi! Không làm phiền

haydenvoianhnheem
04-04-04, 03:46 AM
dị thì mai quá anh dới quynhmy84 gặp đồng hương dòi

onlylove
04-04-04, 12:44 PM
sao mà câu chuyện này hay dũ vậy .tui đọc xong muốn khóc đi dc. :((

maybe
25-04-04, 09:58 AM
càm động thật đấy!!!11111111111 :((