PDA

View Full Version : viết cho người em yêu

mickey
25-03-04, 11:37 PM
Anh ơi, dạo này em hay buồn quá, chỉ muốn trốn chạy mọi người thôi. Vẫn biết là không có quyền ghen, không có quyền buồn anh nhưng sao em lại ......Anh đến với em trong lúc em buồn nhất, cô đơn nhất để rồi khi em đã đứng trong bóng mát của anh thì anh lại rời xa em, để em một mình. Em chỉ biết thầm trách mình sao lại dễ dàng yêu anh như vậy. Em không biết mình sẽ đối mặt với anh như thế nào đây khi lúc nào cũng luôn nhìn thấy nụ cười của anh, giọng nói của anh mà nó không thuộc về em, lúc trước cũng vậy, bây giờ cũng vậy.
Anh đến với em sao lại nhẹ nhàng vậy?Chỉ một câu nói" Sao em buồn?Đừng buồn nữa em nhé". Rồi anh cười " hay là bé hãy thử yêu anh xem nào ". lúc đó em sao nhỉ, đánh anh thật đau và nói rằng" không đâu anh, con trai là chúa nói dối nhất là anh".
Và rồi từ đó em biết đến anh sự tồn tại của anh.Thật trùng hợp là những chuyến công tác xa nhà dài ngày, bên em luôn có anh. Anh có những cách làm người ta cười thật đáng yêu. Biết là anh quan tâm em vì em nhỏ tuổi nhất đoàn nhưng em vẫn thích vô cùng.
14/2 nhắn tin cho anh. biết là hôm đó anh làm tối nhưng vẫn rũ anh đi chơi. Anh trả lời thật vui và chúc em đi chơi vui vẽ. Ừ đùa thôi mà , em tự nói với lòng mình như vậy và tin là vậy.
Công ty tổ chức đi nghĩ mát,có nhiều chuyến nhưng em đã chọn đi Vũng Tàu vì chuyến đi đó có anh. Em trông chờ no đến và nó đã đến. Em mừng lắm . có lẽ chuyến đi sẽ kết thúc vui vẽ nếu em không mượn đt của anh.Anh vẫn còn yêu người xưa nhiều lắm phải không anh ?Em nghe tim mình như nhói lên và lần đầu tiên em biết tên người đó. Anh trả lời đó là bạn gái củ của anh. Người ấy đã bỏ anh vì những ngày lễ tết anh không đi chơi được với chị ấy.Rồi anh lại hỏi em hết buồn chưa?thấy em buồn thì anh lại không yên tâm.Anh mong em hết buồn vì nhìn em buồn thì anh lại nhớ đến chuyện của mình.
Tối đó em đã khóc thật nhiều và uống như điên. Lần đầu em có cảm giác muốn uống để quên hết nỗi buồn.Lúc trước đứa bạn nói uống cho say để hết buồn , em đã thuyết giản rất lâu về tác hại của rượu và con gái thì dù lý do gì cũng không nên uống nhưng hôm đó chính em lại ........
Bây giờ không biết sẽ đối mặt với anh ra sao ?Em đã từng nghĩ sẽ luôn xem anh như anh trai nhưng khi biết tình cảm của mình và của anh thì em không dám nhìn thẳng anh để đi nữa.Anh ơi, em phải làm sao đây?

mickey
27-03-04, 12:45 PM
Anh vẫn như ngày nào, vẫn xem em là đứa em gái. nhưng anh ơi, xin đừng đối xữ với em với thái độ như vậy. Em không cần. Anh hỏi" dạo này trông em xa cách quá, anh làm gì cho em giận hay sao?" Em cười và nói rằng sao lại giận anh chứ , anh có làm gì đâu, mà em cũng chẳng có quyền gì để giận anh cả. Ừ nhỉ, em có quyền gì đâu chứ.Em nói cố nén đi những giọt nuớc mắt rồi bước thật nhanh.Nhớ anh lắm nhưng không đủ can đảm gặp anh. Vì em sợ anh sẽ biết dược tình cảm của mình. không biết sẽ tránh mặt anh dến lúc nào nữa. Đã nhiều tin nhắn em viết nhưng không gởi đi vì em sợ khi biết được , em sẽ mất đi cơ hội được cùng anh chuyện trò tâm sự.

Tran Thi Thuy
28-03-04, 10:59 AM
Anh oi!!!!!Dạo này anh đang ở đâu?Em ở nơi này nhớ anh nhiều lắm.Anh bỏ em đi mà anh không nói lời nào để cho em ở nơi này dau khổ như thế nào khi nhơ về anh.Em bây giờ không biết làm gì hon là ngoài việc ôn lại nhửng kỷ niệm mà chúng ta ở bên nhau,đọc lại nhung dòng nhật ký mà lòng đầy nươc mắt tuôn chảy trên má.Những dòng nhật ký ghi lại nhưng gì mà chúng ta ơ bên nhau..........Em đọc mà em buồn lắm.
Có nhiều lúc em tự hỏi lòng mình là"Những ngày chúng ta ở bên nhau đâu rồi?Nhung lúc giận hờn vu vơ của ngày xưa dâu rồi?V...v...v..."Nhiêu câu hỏi cứ dặt ra trong lòng em nhưng em không thể nào mà tim được câu trả lời.
Có lẽ cuôc đời này em đã mât anh thật rồi.Nhiều lúc tối đó em đã khóc thật nhiều và uống như điên.Lần đầu em có cảm giác muốn uống để quên hết nỗi buồn.Lúc trước đứa bạn nói uống cho say để hết buồn , em đã thuyết giản rất lâu về tác hại của rượu và con gái thì dù lý do gì cũng không nên uống nhưng hôm đó chính em lại ........Bây giờ không biết sẽ đối mặt với anh ra sao ?Em đã từng nghĩ sẽ luôn xem anh như anh trai nhưng khi biết tình cảm của mình và của anh thì em không dám nhìn thẳng anh để đi nữa.Anh ơi, em phải làm sao đây?

mickey
04-04-04, 07:51 AM
bây giờ mình đã thực sự xa nhau rồi anh nhỉ. đâu thể trách anh vì chính em là nguời đã tạo ra khoảng cách này.anh bây giờ tuy bên cạnh em nhưng không thể chạm vào anh, không thể xen vào cuộc sống của anh. giờ em chỉ còn biết đứng từ xa nhìn dáng anh thôi.anh hỡi, hãy mạnh mẽ lên anh nha, như em đấy. mong anh trai của em sẽ sớm tìm được người chũa lành vết thương cho anh. chỉ cần anh muốn thì lúc nào em cũng sẽ đến bên anh và nghe anh tâm sự.hãy nhớ anh luôn có đứa em gái lúc nào cũng ở phía sau anh, lúc nào cũng dõi mắt theo từng bước chân anh. nhớ anh nhiều, nhiều lắm

lokootin
04-06-04, 12:50 AM
Hu' ...u ,nơi chời xa người ơi lòng anh có khi nào ....?Và tình iu mới không còn say đắm ,thì xin anh tới đây cho mình có đôi ...Người ơi xin anh quay về !
Mickey đa cảm quá xá ha . :dauhang:

cind
04-06-04, 01:30 AM
Tặng mickey nè:

Chuyện yêu đương chẳng bao giờ đầy đủ........
.......cũng như chẳng bao giờ thừa. Dù có viết cho nhau hàng ngàn, hàng vạn lá thư cũng chẳng bao giờ vơi được niềm thương nhớ chất chứa lòng, bởi vì ngọn lửa tình sẽ không bao giờ có thể tàn trong cái lò làm bằng tim và máu.
Những lá thư tình chỉ giúp cho Ta vơi đi phần nào nỗi niềm thương nhớ chứ chẳng bao giờ có thể trút cạn được lòng Ta -NAPOLÉON-