PDA

View Full Version : Nói với anh!

quynhmy84
02-04-04, 04:54 AM
Anh! Anh có biết vì sao em lại chọn ngày này để nói với anh không?Vì anh sẽ nghĩ rằng em đang tự dối anh và dối mình!Em biết em đã làm cho anh đau khổ nhiều, nhưng anh biết rồi đó, những gì không thể thì chúng ta đâu thể ràng buộc phải không anh?Rồi sẽ có một ngày anh hiểu rằng em làm vậy là vì anh và vì cả hai chúng ta!Em còn nhớ đã có lần anh kể với em về một người con gái đã từng iu anh! Nhưng vì không yêu nên anh chỉ có thể trả lời là anh không thể! Và giờ đây, chính em lại làm anh đau đớn vì câu nói đó! Anh ơi, em không thể!Em biết em sẽ khó tìm ra người nào tốt hơn anh và thương em nhiều như anh! Nhưng có lẽ định mệnh không cho chúng ta cò duyên với nhau, nên em đành chịu! Em biết chỉ để quên em anh đã phải đi xa như thế! Ở cách nhau nửa vòng trái đất mà anh vẫn mãi nhớ em, điều đó làm em rất vui và xúc động! Nhưng anh ơi, thà rằng anh quên em đi, điều đó sẽ làm cho em vui hơn và cảm thấy bớt áy náy hơn!Chứ cứ như thế này hoài, em cảm thấy có lỗi với anh nhiều lắm!Anh, ở nơi đó anh hãy cứ yên lòng, em sẽ không bao giờ quên anh đâu,em luôn xem anh như một ngưới anh trai luôn lo lắng và chăm sóc cho đứa em gái này! Em biết có người đang rất thương anh! Anh hãy quên em và thử tìm hiểu, biết đâu anh sẽ gặp một người hợp với anh hơn em! Hãy tin là thế anh nhé!Đừng gọi điện cho em nữa nha anh! Như thế anh sẽ sớm quên em đi!Anh nhé! Hãy vượt qua hoàn cảnh này anh sẽ thấy anh sẽ không phải buồn lâu đâu! Quên em đi anh nhé!Hãy vào đây và làm bạn với mọi người, em tin anh sẽ có niềm vui mới!

nhoveem
02-04-04, 05:11 AM
cô bé của anh ơi!Sao em dại khờ thế? Lỗi nếu có thì do ở nơi anh đã tự tạo nên mà thôi!Em đừng nghĩ gì cả, anh luôn hiểu em mà! Chỉ chúc cho em luôn vui vẻ và hạnh phúc thôi!Anh sẽ cố gắng quên em để em không còn áy náy nữa, được chưa hả cô bé của tôi? Đừng lo gì cho anh cả, anh là con trai mà! :do:.Em hãy kiếm cho mình một người bạn trai thật tốt nhé! Có như vậy anh mới yên tâm!Nhớ nghen!Anh không đủ tự tin để tham gia ở diễn đàn này vào lúc này! Nên sau này anh mới vào tham gia! Xin lỗi em nghen!

người ta
02-04-04, 11:48 PM
IP QM : 203 210 210 23
IP NVE : 203 210 210 23 :khoai: :D

quynhmy84
03-04-04, 05:25 AM
ha ha, 1-4 ma`!Muon noi gi hogn duoc, hihi! Hom qua vui qua' troi` luon, co' qua' troi` nguoi bi lua`, hihi, vui we'!

SuperAdmin
03-04-04, 06:25 AM
Originally posted by quynhmy84@Apr 2 2004, 10:25 PM
ha ha, 1-4 ma`!Muon noi gi hogn duoc, hihi! Hom qua vui qua' troi` luon, co' qua' troi` nguoi bi lua`, hihi, vui we'!
Thế mà có người bị lừa mà không biết mình bị lừa mới ghê chứ ! hehehe !

quynhmy84
03-04-04, 06:33 AM
hic hic, shock nha! Chua tri toi anh la may roi day, o do ma choc em! Coi chung` e'

ivann
03-04-04, 09:05 AM
Ủa, ủa, dị cái mình đọc nãy giờ là thât hay xạo dị? Chị Mai đang lừa hẻ???? Chị Mai, đừng chạy........ :blowup: :gun: :chair: :gun1:

quynhmy84
03-04-04, 09:40 AM
trùi, tưởng ai, chứ em thì còn khuya chị mới chạy nhen nhỏ!Đến admin mà chị còn không chạy thì làm seo mà chạy khi gặp em được chứ, ha ha! Bé ui, chúc mừng bé tham gia diễn đàn nghen! Chuyện này là vừa giả vừa thật đấy, bé muốn nghĩ sao thì nghĩ! Hì hì :~)

haydenvoianhnheem
04-04-04, 03:49 AM
nè nè mấy người đừng cóa mà ỉ mạnh hiếp yếu nghen biết quynhmy84 là người yêu tui hông áh!... nhưng mà cũng cóa lì hen tự nhiên nói sạo đễ người ta ăn hiếp là phải hihi

girl_laulinh2210
04-04-04, 08:20 AM
cúc cu, cháu iu của bà! cháu vào diễn đàn này mà ko báo cho bà bà 1 tiếng nhá, tội đáng chém đầu , phanh thây.

người ta
05-04-04, 07:43 AM
Woa ! không ngờ dd mình NT cứ tưởng toàn giới trẻ ai ngờ lại có 1 cụ bà tham gia ! xin hân hạnh đựoc biết cụ ! :lay:

quynhmy84
06-04-04, 02:44 AM
trùi, GLL , hihi, tau xin chia bùn với mi vì già trước tuổi nghen! Hihi, NT ui, GLL mới 20t thui à

ivann
06-04-04, 04:18 AM
Dạ dạ, xin bà bà tha tội cho. Cháu bít lỗi gùi, lần sau ko dám nữa đâu. Bà bà đừng chém cháu, tội nghiệp cháu lém. Ở nhà cháu còn chồng dại , con thơ :baby: Nhân tiện giới thiệu cho bà con bít, GLL là bà bà của ivann. Vỗ tay :chao:

girl_laulinh2210
12-04-04, 12:03 AM
chùi chùi! chít tui gùi, hít hít bắt đền cháu đấy , ai biểu cháu ko giới thiệu sớm làm bà trở thành bà già thiệt gùi nè, hít oan qa' oan qa, ai đó cho mượn sợi chỉ cột tay tự tử coi. hic

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
12-04-04, 04:42 AM
Originally posted by haydenvoianhnheem@Apr 3 2004, 08:49 PM
nè nè mấy người đừng cóa mà ỉ mạnh hiếp yếu nghen biết quynhmy84 là người yêu tui hông áh!...
Nhóc ui, nhóc mí có 16 tuổi , tương lai còn phủ phê trước mắt, nghĩ seo mà lại cột đời trai trẻ vào một mụ già hăm mưi dữ dằn hắc ám hả nhóc ! :bam: Nhóc si nghĩ lại đi kẻo sau này lại giận chị 2 nhóc hung nói sớm đặng nhóc biết chừng !

Thương tiếc em tui ! :no:

Bạn thân
12-04-04, 04:46 AM
bây giờ Admin mới hiểu ! Có những lúc người ta mượn đùa nói thật, và đôi lúc có những chuyện thật mà ta phải xem đó là chuyện đùa ! QM lợi hại quá ! Quả là một kinh nghiệm sống đáng quý

quynhmy84
13-04-04, 12:21 AM
hì hì, admin đừng nói thế làm em nở mũi bi giờ! Nhưng thật sự thì trên cuộc sống có những chuyện đâu như ta nghĩ! Nếu cứ quan trọng hóa vấn đề lên chỉ làm khó khăn hơn thui! Nên theo QM thì hãy xem nó vừa giả vừa thật để có thể sống tốt hơn đi! :)

cind
03-06-04, 09:33 PM
Bé bảo rằng: "Bé chẳng biết yêu,
Ngây thơ như mây trắng buổi chiều "
Mây trắng chiều nay sao bật khóc !?
Thôi chết rồi! mây trắng khổ vì yêu.

jade
04-06-04, 02:17 AM
em khờ khạo lắm ngây thơ lắm
chỉ biết yêu thôi chẳng biết gì
hihi :totinh:

quynhmy84
26-04-06, 05:22 PM
Hôm nay,ta mới chợt nhận ra cái mà mình đã đánh mất. Đã có một thời ta thờ ơ với những gì mình có, để bây giờ giật mình nhìn lại đã quá muộn màng. Thế mới biết, những gì qua đi không thể níu giữ, những gì đang có phải biết trân trọng.
Có những lúc ta thấy cảm giác mất mát ấy lớn lao quá, ta chưa kịp hiểu về người thì người đã bỏ ta đi. Lời hứa ấy ta chưa thực hiện thì cũng là lúc ta không bao giờ thực hiện được nữa. Cũng đành vậy......Chúc người mãi vui...!
Ta sẽ không buồn và gục ngã, bởi bản thân ta đâu yếu mềm đến vậy, không có người sẽ có những người khác tốt hơn, hiểu ta hơn! Hãy mở lòng mình để không bao giờ buồn đến thế!
Thôi hết rồi những kỷ niệm đã quá xa.....!

congtu_dangyeu259
26-04-06, 09:23 PM
Nếu qua dể dàng đến thế thì có lẻ mọi thứ đả qua và không còn có những bõ nhật ký hay có những boc chút tình gửi gió và những topic nhớ lại kỷ niệm của 1 thời yêu hay của 1 kỷ niệm nào mãi nó luôn sống trong ta, phải không quynhmi?

cind
27-04-06, 10:58 AM
Nhóc ạ! với những dòng bộc bạch như trên thì anh nghĩ là em đã xử sự rất tốt với người ấy. Với tấm lòng như thế thì chác chắn, chắc chắn sẽ có những người thật tốt đến với em, bởi cuộc sống này vốn dĩ rất công bằng, thiệt á!
Anh đã đọc ở đâu đó rằng: "Hãy nâng niu chìu chuộng cái Ta sẽ còn thấy được bao giờ nữa" Nuối tiếc! ai mà chẳng thế! con người mà, nếu không biết tiếc nuối để nhìn nhận lại mình của những tháng ngày đã qua đi thì làm sao ta có thể sống tốt hơn và nếu không như thế thì có lẽ giờ đây, chúng ta vẫn còn sống theo kiểu bầy đàn rồi, hihi!
'...............lớn lao quá, ta chưa kịp hiểu về người thì người đã bỏ ta đi. Lời hứa ấy ta chưa thực hiện thì cũng là lúc ta không bao giờ thực hiện được nữa. Cũng đành vậy......Chúc người mãi vui...!" Người ấy và em theo anh nghĩ đều là những người rất trân trong lời hứa cho nên Anh nghĩ người ấy vẫn đang trông chờ lời hứa gì đó của em!

quynhmy84
08-07-06, 06:44 PM
Cơ hội chỉ đến một lần thôi có phải không? Để vụt mất sẽ không bao giờ quay trở lại. Ta buồn nhiều nhưng biết nói với ai, chúc người mãi vui trên con đường đã chọn.

Cảm ơn mọi người đã quan tâm nha, hihi, chuyện buồn nào rồi cũng sẽ qua mà, QM thì càng không nhớ lâu đâu, đừng lo. Có nghị lực sẽ vượt qua tất cả, dồn tất cả cho chuyện học hành và công việc, để khỏi nhớ nữa, vậy là ok rùi

(To Cind: Không phải chuyện gì mình muốn cũng có thể nói ra được, nhóc đã thử nhưng không thể, quá khó, hì hì. Nhóc sẽ quên người đó, lỗi do nhóc đã không thực hiện lời hứa, không thể trách ai được! Cảm ơn anh đã mãi là người anh tốt!)

zonzonlovebimbim
08-07-06, 10:56 PM
Nghe Quynhmy nói thế mọi nguời củng thấy an lòng nhất là anh Cind phải không anh Cind? :wink: cố vuợt qua đi nha Quynhmy, hảy để nó trong nới góc cuối cùng của con tim của mình nha.

loveyouforever
09-07-06, 01:18 PM
nỗi buồn nào rồi cũng sẽ qua, niềm vui sẽ lại tới! Quên hết buồn đau để đứng vững trên đôi chân của mình, quên hết mọi người để không phải khổ vì yêu. Vậy đấy, tình yêu có thể sẽ đem đến những ngọt ngào khôn tả, nhưng cũng có thể sẽ làm bạn đau.
Và không phải ai cũng chung thủy với một tình yêu mãi mãi, lòng người cũng dễ đổi thay. Nếu cơ hội đến bạn không giành được, nó sẽ rời xa bạn mãi. Hãy đợi một cơ hội khác tốt hơn bạn nhé!

quynhmy84
18-09-07, 03:21 PM
Nhớ quá những ngày xưa ấy! Vào lúc này đây em vẫn chưa hiểu thế nào là yêu, em vẫn luôn không chắc chắn vào những gì mình đã chọn, Có lẽ chính vì vậy anh đã không còn đủ kiên nhẫn để bên em. Buồn thật nhiều, nhưng suy nghĩ lại, lỗi cũng do em không dành thời gian cho anh, không hiểu được những suy nghĩ trong anh, và chúng ta không đủ thời gian để hiểu và thông cảm cho nhau. Và bất chợt, em cũng nhận ra em chưa bao giờ yêu anh nhiều như em đã nói mà tình cảm của chúng ta chỉ đi quá tình bạn một chút thôi, mối tình đầu tưởng dài lâu của em kết thúc đơn giản bằng những dòng tin nhắn, không chia ly trong nước mắt đầm đìa như những cặp đôi khắc. Nhưng nhờ vậy, em biết mình cần chín chắn hơn để lựa chọn một tình yêu.
Cảm ơn anh đã rời xa em trước, có lẽ nhờ vậy em tìm lại được chính mình, và nhờ vậy em mới biết em vẫn chưa thật sự sẵn sàng để nhận lời yêu.Đừng tự trách mình anh nhé, lỗi do em chứ không phải do anh. Lúc này, em biết trái tim em vẫn chưa thật sự rung động trước ai. Con tim sắt đá hay tại em muốn vậy? Khó hiểu thật, câu chuyện một tình yêu! Em sẽ bước tiếp trên con đường đã chọn, cầu chúc cho anh sớm tìm được một nửa thật sự của mình!

P/S: buồn quá viết nhảm nhí một chút xíu, mọi người đừng có la nha, hihi