PDA

View Full Version : Riêng em lẻ loi...

lovecare
11-04-04, 09:03 AM
Lang thang trên con đường vắng,chợt giật mình khi thấy dáng người đi ngang,giọt nước mắt vô tình lăn đều trên má mặn đắng.Người ấy giống anh đến kỳ lạ.Nhìn theo dáng người đã khuất sau hàng cây,em cũng chợt nhận ra rằng đã từ lâu,từ lâu lắm rồi anh không còn bên em ,không còn gnhe giọng nói ,nụ cười.Ngỡ rằng mình đã thực sự quên đi những gì trong quá khứ sau bao năm tháng xa cách nhưng em đã nhầm.Những kỉ niệm ngày xưa chợt tràn về làm tim em thực sự nhói đaun.Ngày đó anh bên em,những dự định sẽ cùng nhau xây dựng một tương lai hạnh phúc ,một hạnh phúc mà em với anh sẽ cùng nhau thực hiện .Em biết tình cảm của chúng ta không có chỗ cho sự lừa dối nhưng thời gian đã lam con tim anh thay đổi.Anh ra đi không nói một lời chỉ để lại trong em một nỗi hoài nghi và đau xót .Em không biết mình đã làm gì khiến anh trở nên như vậy???Mặc cho cái lạnh bên ngoài rét buốt em lang thang trên các con đường quen thuộc mà anh với em đã từng đến với một chút hi vọng sẽ gặp lại anh.Một mình cô đơn từng bước vô vọng,em biết em mất anh thật rồi nhưng em vẫn mong có một câu chuyện cổ tích sẽ xảy ra.Ước mơ cũng vẫn chỉ là ước mơ,không biết trong cuộc sống có lúc nào đó anh chợt nghĩ đến em không?? Còn riêng em thì sẽ mãi mãi nhớ đến anh,vẫn yêu anh cho dù anh chỉ còn trong giấc mộng.Giờ đây giữa dòng đời lặng lẽ và khắt nghiệt ,em sẽ vẫn mãi ngẫng đầu bước đi trên con đường đến một chân trời mới,một cuộc sống mới..dẫu biết rằng trong tim em vẫn mang theo hình bóng anh....

Bạn thân
12-04-04, 05:03 AM
Reply thế cho một người ! Nhân vật không có thật ! bà con đừng hiểu lầm nhé !

Ta lại lang thang trên ngõ nhỏ năm nào ! Lòng nghẹn ngào khi nghĩ về mối tình đã mất. Chút tự ái của người con trai đã đẩy anh về phía không em. Những lần đối mặt và phải kiềm chế cảm xúc của mình, "Một tảng băng" cho người mình yêu.
Nhanh quá ! thời gian thấm thoát đưa, thế mà ta đã xa nhau hơn năm rồi. Một năm anh ra đi không thư từ không một lời để lại. Ngày hôm nay khi biết tin em đang hạnh phúc trong tình yêu mới, tôi mới dám nói thật lòng mình.
Em ạ ! Em còn nhớ lần anh ăn cơm đầu tiên với gia đình em, má em đã nhìn vết xăm trên tay anh, dù không nói ra nhưng qua buổi cơm đó thái độ của má em đối với anh không còn đựơc niềm nỡ như xưa. Anh hiểu, và thông cảm thật nhiều cho má, nhưng anh buồn và xót xa cho tương lai của hai ta. Anh là con trai, anh phải chấp nhận những việc mình đã làm. Chia tay em, anh lang trên con phố nhỏ, có những đêm chạy xe một mình mà tiềm thức đã đưa anh đến tận cửa nhà em.... nhưng để rồi anh tự an ũi mình rằng em đang say giấc trong cơn mộng bình yên. Những tháng ngày đó anh không biết làm sao chơ vơi nỗi nhớ. Cầm kỷ vật em tặng anh nhân sinh nhật năm nào mà.....
Anh biết khỏang thời gian qua em giận và trách anh nhiều lắm, nhưng ... sự thật anh cảm thấy mình không hề xứng đáng với tình yêu của em. Yêu là phải mang lại hạnh phúc cho người mình yêu thế mà những ngày trước quen nhau anh chỉ toàn làm cho em khóc, chỉ một lỗi lầm nhỏ của em cũng khiến cho anh có những hành động không đúng với trái tim mình, không chỉ một lần mà muôn vàn lần như thế.... Thôi thì âu đó cũng là kinh nghiệm cho anh trong cuộc sống sau này.
Mọi chuyện cũng trôi qua và tình ta chỉ còn trong dĩ vãng, rất may cho anh dù anh mất đi tình yêu của em nhưng anh vẫn còn lại cho mình một tình bạn thân thiết. Sẽ mãi là một người bạn luôn lắng nghe và cùng em chia sẽ những buồn vui trong cuộc sống này. Có lẽ chúng ta chỉ có duyên mà không có nợ nhỏ nhỉ ! Hãy tin những kỷ niệm qua sẽ không bao giờ phai nhạt trong trái tim anh, từ bây giờ và mãi mãi về sau.....

lovecare
12-04-04, 08:23 PM
:( Tại sao 2 người cùng lanh thang mà vẫn không gặp được nhau hả???Chắc tại Lovecare đi bộ còn Bạn Thân thì đi xe máy nhanh quá nên không thấy nhau :no: Cám ơn Bạn Thân đã chia sẻ nhé!!

Nothingtolose
18-04-04, 04:48 AM
hic...hic... sao giống trong film quá... :D

SuperAdmin
25-04-04, 03:17 PM
Co những chuyện mà cứ ngỡ như trong tiểu thuyết mà nó đã xãy ra đó bạn à !

cind
08-05-04, 10:09 PM
Chàng tự nhủ:"Cho dù ta cólàm gì đi nữa.....nhưng nếu là vì tình yêu thì đó cũng là điều tốt đẹp".(Tê-lê-ghin #CON ĐƯỜNG ĐAU KHỔ )

maybe
09-05-04, 09:15 AM
CÓ AI TỪNG CÓ CẢM GIÁC TÌM ĐƯỢC ĐỊNH MỆNH CỦA MÌNH CHƯA ?MỘT NGƯỜI CÓ THỂ KO PHẢI NGƯỜI BẠN YÊU NHƯNG CÓ MỘT SƯ GẮN KẾT KỲ LẠ CỦA BẠN VÀ NGƯỜI ĐÓ.vÌ VẬY ĐÔI KHI TRONG DÒNG ĐỜI ĐI LƯỚT WA NHAU BẠN NGHĨ MÌNH CÓ NHẬN RA NGƯỜI ĐÓ KO? :hub:

langtu
10-05-04, 05:39 AM
Cũng đã nhiều lần tôi đi trên con đường ấy, mong tìm lại một chút kỷ niệm xưa... Con đường đó, tôi hôn em, nụ hôn đầu tiên ... nụ hôn của thời học sinh vụng dại, của mối tình đầu... Đã xa lắm rồi , và cũng lâu lắm tôi không gặp em, con đường vẫn còn đây, nhưng em thì xa quá... Tôi vẫn còn nhớ cặp mắt tròn xoe mở to đầy ngạc nhiên của em khi nhận được nụ hôn bất ngờ đó...Em bây giờ đã quá xa tôi, cả cá tính lẫn con người. Có chăng chỉ còn là kỷ niệm...

thienthien
28-05-04, 01:14 AM
:om: :om: Sao tam trang cua ban giong minh ghe qua , doi khi su that la vay , suthat bao gio cung la su that ,mong minh chap nhan , nhung ma sao minh luon luon hi vong mot ngay nao do ban ay den voi minh va noi nhung dieu ma minh thich nghe nhat , mot cau hoi han thoi the cung du lam roi , phai chi duoc gap mot lan nua ,minh se nghe ban ay noi that nhieu , du la vay roi chung ta chia tay cung duoc ban a du sao di nua toi van chuc nguoi ma minh yeu duoc hanh phuc dung ko ,mong la dung co nhung chuyen tinh eo le nua , nhung biet sao duoc vi doi ma , tinh chi dep khi tinh dang do nhung dep hon neu doi lua hen cung :totinh:

thaipeace
29-05-04, 01:28 PM
Xin mod của trang này giúp thiên sủa lại dấu , bạn ấy là thành viên mới không biết cách đánh dấu tiếng việt .