PDA

View Full Version : Sex trong suy nghĩ của bạn

Bạn thân
22-11-02, 01:25 PM
Với sự bùng nổ của công nghệ thông tin ngày nay ! Có biết bao trang web có nội dung tốt ra đời (Ví dụ như trang heroinaids.com dzậy á), tuy nhiên bên cạnh đó còn có những trang websex rất đồi trụy. Bạn nghĩ gì khi những học sinh cấp II và III suốt ngày lang thang trên những black site đó ! Điều gì sẽ xảy ra ?! Những tà áo trắng bị nhuộm đen bởi các site đó. Tớ nghĩ như thế thì bạn bè cho là lạc hậu... không biết các bạn thì nghĩ sao ?!

killer
22-11-02, 06:28 PM
theo em thì "sở thông tin văn hóa" nên xem lại mình đi vì cứ để tìng trạng này tiếp tục thì rất không có lợi cho thanh niên bây giờ đâu!
phải đóng cửa các website đó lại
điễn hình như : CTT,CH............

hnkvmt
22-11-02, 08:24 PM
đúng đấy,có rất nhiều trang web "đen" đang tồn tại trên mạng.Và có điều quan trọng hơn là những trang truyện thì có nhiều người truy cập hơn nhưng trang tranh khiêu dâm,điều này sẽ cực kỳ nguy hiểm vì nó sẽ ám ảnh đầu óc người đọc rất lâu
Không biết bao giờ thì mạng mới trở nên "sạch sẽ" để " văn hoá đen" không còn đe doạ mọi người nữa,còn bây giờ thì chỉ có thể trông cậy vào suy nghĩ của mọi người thui,nếu ai cũng có tinh thần cảnh giác và không bao giờ tìm đến những trang web "đen" đó thì nó cũng sẽ tự biến mất thôi .....

Bạn thân
23-11-02, 05:56 PM
Nhưng một điều đáng buồn là những trang đó có rất nhiều người truy cập. Đó là sự biểu hiện của dân trí việt nam quá thấp- và những người trên mạng có sự nhận thức quá kém ! Còn sở văn hóa thông tin thì ... có lẽ cao quá .. nhìu chuyện làm nên quên cản fire wall ! Hay mấy bác đó hỏng biết tin học hehhehh

Access_banned
23-11-02, 06:02 PM
nói gì thì nói , đối vớ những nước fương tây thì chuyện đó vẫn là chuyện thường thui mà ! coi hòai rồi chán thui ! tui dám chắc là vậy , nhưng những nước fương tây không khuyến khích những trẻ em dưới 16 tuổi ! cũng không đồng ý với wêbmảt về bức tường lủa ! internet là khắp thế giới , ai muốn truy cập thì truy cập ! đã nói là sex thì fải khắp thế giới ! , sex có thể nói là một fần trong cuộc sống ! đúng không các bạn !

be_nhoc
24-11-02, 10:17 AM
Chuyện này thì bé nhóc đồng ý với ý kiến của QH đó, đã là internet thì không tránh khỏi tình trạng này đâu nhưng quan trọng là ở người truy cập họ vào với mục đích học hỏi thêm hay ..... thì mới quan trọng chứ.

hnkvmt
25-11-02, 10:21 AM
bé nhóc nói đúng đấy ,cái quan trọng là người ta tìm đến những trang đó để làm gì , còn những người trên mạng có nhận thức kém hay không thì cũng không thể chỉ dựa vào ..... những lần họ vào những trang web "đen" mà đánh giá được anh ban_than ạ

Le loi
25-11-02, 06:23 PM
Tôi đồng ý nhưng các bạn quên rằng tuổi trẻ rất tò mò, nhất là lứa tuổi cấp III, điều gì sẽ xảy ra khi các em coi những trang web độc hại này. Chắc các bạn hiểu tôi muốn nói gì. Một lần nữa rất ủng hộ với suy nghĩ của Bạn thân !

be_nhoc
25-11-02, 07:31 PM
Bé nhóc cũng hiểu những gì mà lẻ loi muốn nói những mà bé nhóc vẫn giữ vững lập trường của mình. Có ai đã từng tìm hiểu vì sao đa số người truy cập vào những trang web đó lại là các học sinh, sinh viên ko? Ở trường các học sinh được học về các bộ phận sinh dục của 2 phái nhưng hầu như các thầy cô đều giảng lướt qua một cách nhanh chóng, chính điều này đã để lại cho các học sinh vô vàng điều thắc mắc mà không biết hỏi ai, những học sinh này thì không dám hỏi bố mẹ vì sợ bị la còn hỏi các bạn cùng trang lứa thì ......., thế là chúng phải đi tìm những có thể giúp cho chúng hiểu, nếu như người giúp là người tốt thì không còn vấn đề gì để nói cả nhưng nếu như là người xấu thì sao? Hẳn bé nhóc không cần nói ra thì mọi người cũng hiểu rồi.
Nhưng bé nhóc cũng có một ý kiến như thế này, cái gì cũng vậy, nếu như mình sử dụng vừa phải thì vô hại nhưng nếu như chúng ta lạm dụng thì kết quả sẽ không tốt tí nào cả.

Bạn thân
27-11-02, 08:50 AM
Bé nhóc nói nhưng bé nhóc quên những nội dung trên trang đó à ! Nếu như những trang đó nói về giới tính như chuyên mục này thì ban than không nói gì, những trang đó kể những câu chuyện hết sức tục tĩu. Lọan luân, bệnh họan, một lối sống thác lọan của những người chỉ muốn tìm khóai cảm nhục dục cho bãn thân mình ! Mời bé nhóc dzảo đây nè để coi hậu quả của những trang đó Điểm đen (http://hoisinh.vnn.vn/htm/internet.htm) :'d

hnkvmt
01-12-02, 10:38 AM
một vấn đề nóng hổi đây nhỉ :)
Tui có tin khá hay nà : gần đây ,khi vào mạng ở các điểm dịch vụ ,tôi thấy tần số xuất hiện của những trang web đồi trụy đã giảm đáng kể ,và nhất là trang thangbom.org ,trang web truyện đồi trụy nổi tiếng nhất đã ngưng hoạt động (tôi nghe tụi bạn bảo thế )
Đặc biệt ngày hôm qua tôi đã tận mắt chứng kiến một ông chủ dịch vụ net mắng té tát một đám học sinh khi họ đang đọc truyện đồi trụy và xem ảnh khiêu dâm
Nếu như ai cũng như ông chủ ấy thì cần gì đến Bộ văn hóa thông tin ,các bạn nhờ
Nhưng mè cũng không nên bác bỏ hoàn toàn ý kiến của bé nhóc ,bởi vì việc dạy lướt qua những bài học về các bộ phận cơ thể người đã gợi trí tò mò của rất nhiều học sinh ,mà một khi tò mò thì họ phải tìm lời giải
Rõ ràng ,không thể nói phần lỗi thuộc về riêng một ai ,nhưng cũng không thể nói là không ai có lỗi (cực kỳ mâu thuẫn luôn ;) )
Rắc rối nhỉ ??????

Access_banned
02-12-02, 05:06 PM
tát người ta mà bảo là hay sao ?? không đúng ! fải khuyên răng hoặy không cho chơi thui ! nếu mà peter ở đó peter sẽ đục ổng liền đó !

Bạn thân
02-12-02, 05:19 PM
Nếu chủ dich vụ tin học nào cũng được như người chủ phòng máy ấy thì đáng mừng cho thanh niên nước nhà quá !
Dù chẳng biết chủ dịch vụ đó là ai nhưng Ban than cũng xin cảm ơn vì những hành động của ông ấy đã làm. Dù rằng ... chẳng có dính dáng gì đến bạn thân, nhưng không hiểu sao khi nghe tin này BT cũng thấy vui vui !
Nói như QH là quá sai ! Mình đã sai không biết phục thiện còn có thái độ thiếu văn hóa như thế ! QH nghĩ rằng tiền là tất cả sao ?! Đừng nên có suy nghĩ như thế nhé admin QH ! Tất cả hãy vì tuổi trẻ và tương lai nước nhà mà !

hnkvmt
02-12-02, 07:24 PM
anh QH nói vâỵ oan cho người tốt wá ,ông âý chỉ mắng thui chứ hổng có đánh ai cả

Romeo
03-12-02, 09:54 PM
..... :D RO cũng thâý như vâỵ đó nhất là SV chúng ta hay vào những trang WEB bâỵ lắm đó ...mâý đứa bạn của RO vào RO đều chửi tụi nó ghê lăm..kết cục là bị tụi no chửi lại thê thảm ....1 mình RO làm sao đâú lại tụi nó đây ..các bạn chỉ cho RO cách nào đây. :(

Access_banned
03-12-02, 10:02 PM
dễ ẹc thui bụp tụi nó là hết chuyện !

hnkvmt
04-12-02, 09:16 AM
bụp một người rùi có bụp được tất cả hay không ? Mà nếu có bụp hơn họ thì mình được gì đây ?
hãy khuyên nhỏ nhẹ thôi RO ạ ,dùng vũ lực trong trường hợp này không ăn thua đâu

be_nhoc
04-12-02, 08:53 PM
lâu lâu mới vào mà ý kiến của bé đã bị lung lay rồi, có lẽ chuyện này cần phải suy nghĩ thêm mới được, khó hiểu quá.

hnkvmt
06-12-02, 07:53 PM
Originally posted by hnkvmt@Dec 1 2002, 03:38 AM
Rõ ràng ,không thể nói phần lỗi thuộc về riêng một ai ,nhưng cũng không thể nói là không ai có lỗi (cực kỳ mâu thuẫn luôn ;) )
Rắc rối nhỉ ??????
:huh: :huh: :huh:

nhocthuytien
31-01-03, 04:07 PM
Originally posted by adminquochuy@Dec 3 2002, 03:02 PM
dễ ẹc thui bụp tụi nó là hết chuyện !
oái sao lại oánh nhau????
Hehe quân tử dùng động khâủ chứ không động thủ.. hì hì.. mình có thể dùng miệng nhờ người khác oánh mờ.. như thế thì cũng không bị lộ thân phân nữa áh.. đỡ tốn sức.

Romeo
01-02-03, 09:19 PM
:) Chùi ...! Nhóc cũng giống như QH dzây cà ....con gái mà chơi BẠO LỰC như dzị là hông ổn à nghe ... RO thì RO sẽ méc mẹ tụi nó .... cho MAMA của tụi nó xử mới được ...!
Cái này trong binh pháp của RO gọi là :
" Mượn roi đánh người mà "

:)

hnkvmt
06-02-03, 02:02 PM
Originally posted by nhocthuytien@Jan 31 2003, 09:07 AM
Hehe quân tử dùng động khâủ chứ không động thủ.. hì hì.. mình có thể dùng miệng nhờ người khác oánh mờ.. như thế thì cũng không bị lộ thân phân nữa áh.. đỡ tốn sức
quá đúng :lol:

hnkvmt
06-02-03, 02:04 PM
Originally posted by Romeo@Feb 1 2003, 02:19 PM
... RO thì RO sẽ méc mẹ tụi nó .... cho MAMA của tụi nó xử mới được ...!
Cái này trong binh pháp của RO gọi là :
" Mượn roi đánh người mà "

mượn người ta làm gì ,mình ...oánh cho ... chắc ăn hehe ... :lol:

Romeo
07-02-03, 01:03 PM
:) .... Thôi uýnh tụi nó mắc công mang tội "ăn hiếp" mượn roi uýnh người hay hơn ! :)

hnkvmt
07-02-03, 11:48 PM
:lol: ai ra tay cũng được ,miễn sao nó "răng môi lẫn lộn" là dzui gòi à hihihi....

nhocthuytien
20-02-03, 11:32 PM
thí chưa.. có mỗi anh Ro là đòi méc má thôi.. ai lại làm thía bao giờ..

hnkvmt
26-02-03, 11:03 PM
hehe ... kiểu ni anh RO nhà mình xuống "phong độ " nghiêm trọng rùi đa :lol:

thamtunet
26-02-03, 11:11 PM
hehe có chuyện gì mà đánh nhau giữ dzâỵ hả chòi ? Có ai cần TTn này ra tay hộ cho không ?

hnkvmt
10-03-03, 05:15 PM
thôi khỏi ,đã đánh là "ngay chóc" chớ hỏng có lộn đâu TTN à B)

thamtunet
10-03-03, 10:32 PM
Ía , ai mà đánh nhầm TTN là hổng xong đâu đó nghen

freeman11072000
10-03-03, 11:22 PM
Các bạn nghĩ sao khi mà ở nhà không có máy vi tính (computer ) như mình nhung mà muốn học hỏi thì phải tới dịch vụ ( DV )chứ sao, mà bây giờ DV nào cũng sợ đội 814 và sợ ngừơi xem mở nhiều cái quá ư khó nhìn nên đã ra tay mạnh bạo vào những người mà họ không biết la người đó đã qua tuổi vị thành niên chưa cũng như hnkvmt nói vậy như vậy thì làm sao mà học hỏi được đối với những ngừơi đang cần học hỏi như mình đây vậy

Bạn thân
11-03-03, 01:44 PM
Vào heroin-aids's forum ! Sẽ có những chiên gia chả lời cho bạn được biết

thamtunet
11-03-03, 06:24 PM
Ở đây có tất cả những cái mà bạn đang théc méc , chiên gia chúng tui sẽ làm dziệc 24/24 mà............

hnkvmt
11-03-03, 07:23 PM
Originally posted by freeman11072000@Mar 10 2003, 04:22 PM
Các bạn nghĩ sao khi mà ở nhà không có máy vi tính (computer ) như mình nhung mà muốn học hỏi thì phải tới dịch vụ ( DV )chứ sao, mà bây giờ DV nào cũng sợ đội 814 và sợ ngừơi xem mở nhiều cái quá ư khó nhìn nên đã ra tay mạnh bạo vào những người mà họ không biết la người đó đã qua tuổi vị thành niên chưa cũng như hnkvmt nói vậy như vậy thì làm sao mà học hỏi được đối với những ngừơi đang cần học hỏi như mình đây vậy
freeman11072000 nói sai mất rùi ,đối với những bạn cần học hỏi thêm trên mạng thì mọi người luôn ủng hộ các bạn đấy chứ ,vả lại bạn ĐI HỌC thì có gì phải sợ mọi người dòm ngó bàn tán chứ hả ?
Còn việc người ta có ra tay mạnh bạo đối với những người ở lứa tuổi thanh thiếu niên là vì bi giờ có qua nhiều "điểm đen" trên internet ,bạn nên thông cảm cho người ta một chút .Nếu mấy chú 814 có muốn kiểm tra máy bạn thì bạn cứ mở những trang mà bạn đang vào để họ chứng thực cho bạn ,vậy là okie thui mà :lol:
hnkvmt trước đây cũng đã từng phải thuê máy ở DV để rèn luyện thêm các bài thực hành về Word ,Excel ..... nên hiểu cái cảm giác bị người ta bàn tán về mình lắm ,còn bi giờ chắc freeman11072000 không "quê mùa" như hnkvmt hồi trước đâu ,nhưng hình như bi giờ người ta quen với việc lên mạng là để giải trí ,để mail ,chat và ... chứ không phải là để tìm tòi ,học hỏi .

Còn nếu bạn "dị ứng" với những trang web đồi trụy và không muốn lưu chúng trên máy mình thì bạn hãy làm theo chỉ dẫn của mình đây nhé :
vào Tools ,chọn Internet Options .Trong phần History nhấn vào Clear History ,sau đó nhấn Apply rùi OK

vậy là xong ,toàn bộ địa chỉ lưu trên thanh Address sẽ biến mất !- hnkvmt rất hay làm như thế này đây B)
Chúc bạn sẽ cảm thấy thoải mái khi lên mạng !

thamtunet
11-03-03, 07:39 PM
Chà ! cái anh này từng trải quá ta ........

hyvong_lybiet
16-03-03, 08:48 PM
ừ ! chắc cái anh này là chuyên gia vào những trang web bậy bạ rồi .
:ph34r: :ph34r: :ph34r: :ph34r: :ph34r:

thamtunet
21-03-03, 11:21 AM
Hic nhưng có thể anh ta đọc được ở đâu đó thì seo ?

bihanh20
22-03-03, 04:57 AM
hnkvmt chĩ những mẹo vặt computer này cũng hay .tại sao lại không có 1 diễn đàn về mẹo vặt internet , computer nhĩ các bạn??????????????????????có ai cùng ý nghĩ này thì xin hãy lên tiến đề nghị ban điều hành trang web làm thêm mục này nhe.rất bổ ích để học tập.

quanghuy09
22-03-03, 08:31 PM
Đúng vậy đó mình có thể học hỏi nhiều hơn ở diễn đàn này

Bac si quai di
23-03-03, 01:23 AM
Tôi đã thấy các bạn tranh cãi về chủ đề này rất sôi nổi. Níu tiếp tục cãi đến Tết Công gô chắc cũng chưa hết chuyện. Vậy nên tôi tóm tắt đôi điều thế này, níu chưa chịu thì tiếp tục cãi nữa nhé!
Hiện nay có rất nhiều địa chỉ đen trên mạng, có rất nhiều sinh viên học sinh truy cập vào đó để "học", tạo nên một hiện tượng không đẹp chút nào. Dẫn đến sự bức xúc của các bạn là làm sao để tấy sạch cái văn hóa đen đó ra khỏi mạng.
Từ lâu trên thế giới (ko chỉ các nước phương tây) họ xem sex như món ăn tinh thần. Họ cần ăn thực phẩm để sống thì cũng cần sex như thế. Quan điểm của tôi cũng vậy. Nhưng tôi nhắc nhở các bạn điều này: Một đứa trẻ mới sinh thì chỉ được bú sữa mà ko được ăn bất cứ cái gì. Đến 4 tháng tuổi thì mới bắt đầu được ăn dặm bột, rồi cháo lõang, dần dần khi mọc nhiều răng rồi mới được ăn cơm nhão --> cơm bình thường. Đứa trẻ mới sinh ra chỉ được bồng bế, rồi dần dần biết lật, biết bò, đứng, đi và ... chạy. Như vậy tùy từng lứa tuổi mà thích nghi với điều kiện tự nhiên. Trong trường học có dạy cho chúng ta biết về bộ phận sinh dục nam nữ, cách tinh trùng tìm đến trứng và thụ tinh, cách phát triển của phôi để dần dần thành một con người mới. Và bạn đang ở tuổi học sinh phổ thông bạn chỉ cần biết như thế là quá đủ, còn tìm hiểu sâu thêm làm gì??? Níu môn học nào bạn cũng tìm hiểu sâu như thế thì làm sao bạn có đủ thời gian để học?
Trong thời đại ngày nay, bạn rất dễ dàng tìm hiểu về sex, không thể xóa hết các trang websex, cũng không thể đỗ lỗi cho Bộ văn hóa thông tin, mà chỉ nên qui lỗi cho những ai "chưa có răng mà đòi ăn ... mía". Tuy nhiên giữa chốn thanh thiên bạch nhật, giữa đông đảo mọi người đặc biệt là sự có mặt của các bạn trẻ mà ngồi xem sex thì không được chút nào. Chỉ nên xem ở nhà thôi...
:P

thaipeace
23-03-03, 08:53 PM
Ro nên giới thiệu trang wed này của Ro cho càc bạn biết

hyvong_lybiet
24-03-03, 08:35 PM
Originally posted by thamtunet@Mar 21 2003, 11:21 AM
Hic nhưng có thể anh ta đọc được ở đâu đó thì seo ?
Ừ cũng có thể ,nhưng dẫu seo cũng không nên đưa nó ra nói giữa diễn đàn <_< <_< <_< <_<

hnkvmt
26-03-03, 10:19 PM
tại sao lai không hả RO ?
hnkvmt chỉ bày laị cho các bạn cách để xóa sổ các trang websex thui mà ?

hnkvmt
26-03-03, 10:22 PM
Originally posted by bihanh20@Mar 21 2003, 09:57 PM
hnkvmt chĩ những mẹo vặt computer này cũng hay .tại sao lại không có 1 diễn đàn về mẹo vặt internet , computer nhĩ các bạn??????????????????????có ai cùng ý nghĩ này thì xin hãy lên tiến đề nghị ban điều hành trang web làm thêm mục này nhe.rất bổ ích để học tập.
hì ,bạn có thể ghé dzô CLB tin học để biết thêm chi tiết nha
còn nếu chưa có mục như bạn thích thì sao bạn không post một topic ở đâý nhỉ ? :lol:

hyvong_lybiet
26-03-03, 11:38 PM
Originally posted by hnkvmt@Mar 26 2003, 10:19 PM
tại sao lai không hả RO ?
hnkvmt chỉ bày laị cho các bạn cách để xóa sổ các trang websex thui mà ?
Tuy bít là những trang web đó không nên tồn tại nhưng bạn không có quyền phá hoại Web của người khác như thế

quanghuy09
29-03-03, 10:09 PM
Vậy sao? ủa mới có vẻ không thích mấy trang web bậy bạ mà ? sao bây giờ hổng cho xóa???vậy hv-lb

hyvong_lybiet
29-03-03, 11:32 PM
bạn cứ nghĩ là bít , dù đó là 1 trang web xấu nhưng người tạo ra nó đã phải tốn bít bao nhiêu công sức mới làm ra được , thế mà nỡ lòng nào chúng ta lại phá hủy công sức lao động của người ta chứ .

hnkvmt
30-03-03, 08:17 PM
đây không phải là phá hoại &#33;bạn đừng nên đánh đồng chúng với nhau chứ &#33;
Mà nè ,ở đây mình chỉ xóa những "địa chỉ đen" trên thanh adress để nhưng người truy cập sau mình không biết đến những địa chỉ đó ,chư mình có làm gì động chạm đến họ đâu chứ &#33;&#33;&#33;
ở đây ,mình chỉ muốn KHÔNG PHỔ BIẾN NHỮNG "TRANG WEB ĐEN" ĐẾN VỚI NHIỀU NGƯỜI ,thế thôi bạn à

hyvong_lybiet
30-03-03, 09:55 PM
Thì ra ý bạn là dzậy , thế thì cho tui xin lỗi nha , tui cứ nghĩ là bạn muốn xóa sạch cái trang web đó của người ta , xin lỗi </span><span style=\'color:red\'>

quanghuy09
01-04-03, 12:42 AM
Hv-lb nói đúng trang web không xấu, tùy theo suy nghĩ của mỗi người mà thôi.

hyvong_lybiet
01-04-03, 10:26 AM
Quan điểm sống chúng ta vững thì dù sự tác động bên ngoài có lớn bao nhiêu ta vẫn không bị "nhiễm" :) :) :) :)

20031986
02-04-03, 09:56 PM
Theo mình nghĩ trang wed có nội dung xấu không những ảnh hưởng rất nhiều đến lứa tuổi học trò mà cả tòan thế hệ thanh niên của toàn xã hội . Về phía mình thì mình kịch liệt lên án . Nó không những làm con người ta xấu hơn mà có thể làm ảnh hưởng đến rất nhiều điều trong cuộc sống . Tuy nó có thể làm con ngửời ta đạt được sự khóai cảm trong một phút giây nào nhưng theo mình nghĩ nó có thể ảnh hưởng đến sức khỏe hay công việc của chính bạn . Nên thông qua chuyện mục này mình muốn gửi đến các cấp có thẩm quyền hãy có biện pháp nào đó để giảm những trang wed có nội dung như nãy giờ mình đã nói . Và mong các bạn trẻ khi đọc lá thư này của mình hãy nghĩ lại bản thân mình đã làm đúng với những gì mà người ta vẫn nói là tuổi học trò hồn nhiên ngây thơ hay chưa

quanghuy09
02-04-03, 10:05 PM
Nếu mà mình đã trưởng thành mà không tí hiểu biết về TD thì cũng là một chuyện đáng để nói.

hyvong_lybiet
03-04-03, 12:43 AM
TD neu chúng ta bít suy nghĩ và vận dụng nó hợp lý thì chúng ta không còn lo lắng vì nó

Bạn thân
03-04-03, 07:15 PM
Originally posted by Bac si quai di@Mar 22 2003, 06:23 PM
Tôi đã thấy các bạn tranh cãi về chủ đề này rất sôi nổi. Níu tiếp tục cãi đến Tết Công gô chắc cũng chưa hết chuyện. Vậy nên tôi tóm tắt đôi điều thế này, níu chưa chịu thì tiếp tục cãi nữa nhé&#33;
Hiện nay có rất nhiều địa chỉ đen trên mạng, có rất nhiều sinh viên học sinh truy cập vào đó để "học", tạo nên một hiện tượng không đẹp chút nào. Dẫn đến sự bức xúc của các bạn là làm sao để tấy sạch cái văn hóa đen đó ra khỏi mạng.
Từ lâu trên thế giới (ko chỉ các nước phương tây) họ xem sex như món ăn tinh thần. Họ cần ăn thực phẩm để sống thì cũng cần sex như thế. Quan điểm của tôi cũng vậy. Nhưng tôi nhắc nhở các bạn điều này: Một đứa trẻ mới sinh thì chỉ được bú sữa mà ko được ăn bất cứ cái gì. Đến 4 tháng tuổi thì mới bắt đầu được ăn dặm bột, rồi cháo lõang, dần dần khi mọc nhiều răng rồi mới được ăn cơm nhão --&#62; cơm bình thường. Đứa trẻ mới sinh ra chỉ được bồng bế, rồi dần dần biết lật, biết bò, đứng, đi và ... chạy. Như vậy tùy từng lứa tuổi mà thích nghi với điều kiện tự nhiên. Trong trường học có dạy cho chúng ta biết về bộ phận sinh dục nam nữ, cách tinh trùng tìm đến trứng và thụ tinh, cách phát triển của phôi để dần dần thành một con người mới. Và bạn đang ở tuổi học sinh phổ thông bạn chỉ cần biết như thế là quá đủ, còn tìm hiểu sâu thêm làm gì??? Níu môn học nào bạn cũng tìm hiểu sâu như thế thì làm sao bạn có đủ thời gian để học?
Trong thời đại ngày nay, bạn rất dễ dàng tìm hiểu về sex, không thể xóa hết các trang websex, cũng không thể đỗ lỗi cho Bộ văn hóa thông tin, mà chỉ nên qui lỗi cho những ai "chưa có răng mà đòi ăn ... mía". Tuy nhiên giữa chốn thanh thiên bạch nhật, giữa đông đảo mọi người đặc biệt là sự có mặt của các bạn trẻ mà ngồi xem sex thì không được chút nào. Chỉ nên xem ở nhà thôi...
:P
Vậy những câu truyện lọan luân, tục tĩu, không còn gì là tính cách á đông và nhân cách của một con người thì sao. Sex &#33; nếu đơn giản chỉ là quan hệ giữa nam và nữ thì tớ không có ý kiến nhưng tuổi trẻ sẽ suy nghĩ như thế nào nếu đọc được những câu truyện cực kỳ lọan luân đó. Vết nhơ về tâm hồn, vết nhơ về nhận thức ....

hyvong_lybiet
04-04-03, 07:15 PM
Vấn đề mà BT vừa nêu ra khiến tui phải suy nghĩ rất nhiều , cái này thì đúng là một sự GIEO MẦM LOẠN LUÂN , các bạn hỹa cùng tui suy nghĩ kỹ về vấn đề này sớm tìm ra cách giải quyết tốt nhất nha

Bac si quai di
06-04-03, 01:35 AM
Bạn là một người đã trưởng thành rồi, thì bạn đủ biết phân biệt cái nào là tốt, cái nào là xấu. Nếu lỡ một lần bạn đọc câu truyện loạn luân, tục tĩu thì tôi tin là bạn sẽ không bao giờ vào lại những trang web như thế nữa. Nếu có vào nữa thì chắc bạn cũng nghĩ là thử xem nó bậy bạ cỡ nào??? Và điều tôi càng tin tưởng nhất là cuộc sống của chúng ta còn mang đậm tính chất á đông, cho nên không dễ gì chúng ta bị những thứ đó cám dỗ được. Những "sản phẩm" loạn luân tục tĩu, theo tôi nó xuất phát từ những người có nhân cách bệnh lý. Mà người có nhân cách bệnh hoạn (nhất là lệch lạc tình dục) thì họ cũng chẳng cần phải "học hỏi" kinh nghiệm của người khác mà phần lớn là họ "tự nghĩ" ra cho "khác người".
Vậy thì nếu bạn là người đã trưởng thành, người có văn hóa thì chắc không có gì nguy hiểm. Điều quan trọng là chúng ta phải làm thế nào để giới trẻ đừng tiếp xúc với những trang web đồi trụy này. Thiết nghĩ những bậc làm cha mẹ, thầy cô, anh chị, ... phải quan tâm hơn đến tâm sinh lý của con em mình. :ph34r:

nhocthuytien
07-04-03, 05:41 PM
quả thật những câu chuyện.. dù rằng đọc để giải trí.. nhưng nó ảnh hưởng rất nhiều đến chúng ta... khi chúng ta xem một câu chuyện, hay một quyển truyện.. có thể chúng ta không nhớ ngay.. nhưng bất chợt một lúc nào đó ngổi ngẫm nghĩ.. có thể chúng ta nhớ tòan bộ câu chuyện ấy chứ.&#33;
Và ngay cả những truyện loạn luân cũng thế.. nó là tác động cực kì xấu đến tâm sinh lý của người đọc .. nếu bản thân ta không tự ý thức được.. điều đó nguy hiểm vô cùng..nếu chỉ là những chuyện sinh lý thì không đáng trách... nhưng còn những chuyện loạn luân thì hậu quả không ngờ
Thế nhưng trong XH chúng ta điều này xảy ra không ít.. và báo cũng có lên án.. chứ đừng nói chi là chỉ nghe nói không thôi... hiện nay điều này cũng là vấn đề đáng ngại trong số QHTD sớm của thanh thiếu niên VN. Mà các bậc cha mẹ là những người nên lưu tâm đến con cái nhiều nhất.. để tránh những điều đáng tiếc xảy ra.. bởi khoa học cũng đã chứng minh.. quan hệ trong cùng nòi giống không có khả quan.. nó sẽ làm ảnh hưởng nhiều đến duy trì nòi giống và dẫn đến sự suy thóai.
thật sự không hay ho gì đối với những truyện biến thái và mất nhân cách con người đến như thế.

thaipeace
10-04-03, 01:04 AM
sao gọi là phá hoại , là giúp nguời day chứ

hyvong_lybiet
10-04-03, 11:41 AM
phá hoại chứ dạy gì nổi ,cái đó càng xem càng có hại thêm thui chứ chẳng ích lợi gì đâu.

nhocthuytien
10-04-03, 02:58 PM
Originally posted by thaipeace@Apr 9 2003, 06:04 PM
sao gọi là phá hoại , là giúp nguời day chứ
NTT chỉ hỏi một câu thôi với ThaiPeace. Bạn nghĩ những câu chuyện như thế giúp gì cho chúng ta.. và nếu với giới trẻ thì giúp gì cho họ? Khi thực chất đấy không phải là những giáo dục về giới tính mà chỉ là những văn hóa phẩm đồi trụy.

ac
10-04-03, 03:19 PM
SEX&#33; ĐIỀU NÀY QUẢ LÀ KO THẺ LỌT TAI NHỮNG NGƯỜI VIỆT NAM CHÚNG TA. SEX - THỰC RA CŨNG KO PHẢI LÀ XÂÚ XA NẾU TA HIỂU ĐÚNG VỀ NÓ . XÂÚ XA CHÍNH LÀ NHỮNG TRANG WEB ĐỒI TRỤY NHỐ NHĂNG, NHỮNG TRANH ẢNH KHIÊU DÂM DUNG TỤC.. CHÚNG TA CÂNF LÊN ÁN &#33;

hyvong_lybiet
10-04-03, 09:36 PM
Đúng đấy , những điều tốt hay xấu bắt đầu từ suy nghĩ chúng ta , nếu chúng ta lỡ có xem nhầm một trang Web sex mà suy nghĩ chúng ta không bị ô nhiễm thì nó vẫn vô hại ,thế nên mọi sự tốt hay xấu đều do ta cả .

quanghuy09
11-04-03, 03:45 PM
Chí lý&#33; Hv-lb nói ra những điều đó không thể bàn cải gì được nữa

nhocthuytien
11-04-03, 11:53 PM
đúng vậy.. quan trọng là ở ý thức của mỗi người mà thôi. Nếu con người bản tính không tốt thì không chỉ có những trang web bậy bạ mới làm ảnh hưởng tới họ.. mà ngay cả những phim ảnh bạo lực cũng làm cho họ có những suy nghĩ không bình thường.

hyvong_lybiet
12-04-03, 12:07 AM
Originally posted by nhocthuytien@Apr 11 2003, 11:53 PM
đúng vậy.. quan trọng là ở ý thức của mỗi người mà thôi. Nếu con người bản tính không tốt thì không chỉ có những trang web bậy bạ mới làm ảnh hưởng tới họ.. mà ngay cả những phim ảnh bạo lực cũng làm cho họ có những suy nghĩ không bình thường.
Và sẽ dẫn đến những điều tệ hại hơn nếu họ có những ý định điên cuồng khi muốn thực hiện những hành vi mà họ xem được ấy

catbuitinhdoi
12-04-03, 03:43 AM
vô hay kô vô mí trang web đó thì cũng chẳng ảnh hưởng gì tới hòa bình nhân lọai ,chỉ mong rằng cái bạn trẻ đừng làm theo những gì đã xem được ở đó ,tui thấy có nhìu cái mí web đó cũng nói đúng lắm chứ nhưng đa số thì wé ô nhiễm và kô thích hợp cho các bạ trẻ dưới 16t

hyvong_lybiet
12-04-03, 11:25 AM
Ông nói dzậy là sai rùi , cái này không thể giới hạn tuổi tác được đâu , có những người lớn tuổi nhưng cũng dễ bị khích động , khi đó thì chẳng bít hị sẽ làm gì nữa .

quanghuy09
12-04-03, 12:13 PM
Nguy hiểm lắm đó , lúc đó chắc là người ta không kiềm chết nổi và nạn nhân đa số là phái nữ. Quả là không có gì mà không có mặt trái của nó đúng hông nè&#33;

catbuitinhdoi
12-04-03, 12:56 PM
thì tui đâu có nói mí cái đó bổ ích đâu ,đúng là có nhìu con quỷ râu xanh lớn tủi lắm nhưng đó chỉ 1 thỉu số trong XH thui

nhocthuytien
12-04-03, 06:22 PM
dĩ nhiên đối với những người đã lớn..thì hành động của họ càng nguy hiểm hơn. Họ có thể xử trí một cách êm đẹp mà đối với họ là có lợi...

hyvong_lybiet
13-04-03, 05:37 PM
Người càng lớn , khi họ có những suy nghĩ xấu xa thì lại càng nguy hiểm , bởi thế tui mới nói cách nói của lão CBTD là sai bét .

Romeo
13-04-03, 06:12 PM
Originally posted by catbuitinhdoi@Apr 11 2003, 08:43 PM
vô hay kô vô mí trang web đó thì cũng chẳng ảnh hưởng gì tới hòa bình nhân lọai ,chỉ mong rằng cái bạn trẻ đừng làm theo những gì đã xem được ở đó ,tui thấy có nhìu cái mí web đó cũng nói đúng lắm chứ nhưng đa số thì wé ô nhiễm và kô thích hợp cho các bạ trẻ dưới 16t
:) <span style='color:purple'>Nói chung là chúng ta không nên vô mấy trang WEB đồi trụy đó...cho dẫu chúng ta có ý thức cảnh giác đến cỡ nào đi nữa nhưng rồi chúng ta cũng sẽ bị ảnh hưởng bởi "nó" thôi .

catbuitinhdoi
13-04-03, 11:37 PM
ai nói gì thì mặc,kô lẽ các bạn dễ dàng bị mí thứ vớ vẩn đó tác động sao?

thamtunet
14-04-03, 11:54 AM
Sex sẽ không xấu nếu như chúng ta quan niệm đúng về nó, hãy biết để tìm hiểu và tránh xa

hyvong_lybiet
14-04-03, 09:29 PM
Hôm nay ông em ăn nói nghe rất hay đó TTN à , công nhận ông em ngày càng có tiến bộ hơn nhiều .

quanghuy09
14-04-03, 10:20 PM
Dù sao cũng không bằng Hv-lb đúng hông nè bà con?

hyvong_lybiet
15-04-03, 12:00 AM
Đâu có , mỗi người đều có một nhận định riêng và không ai dám nói mình hơn người khác cả , tôi cũng vậy thôi.

catbuitinhdoi
15-04-03, 01:19 AM
cũng kô nên nói là cần phải tránh xa sex vì bản thân sex đâu có tội gì , có tôi hay kô là chính ở nhận thức của mỗi người

hyvong_lybiet
15-04-03, 11:11 AM
Nhưng không có thì tốt hơn , vì đối với những tâm hồn trẻ thơ ngây dại họ đâu có bít hậu quả của sex sẽ dẫn họ về đâu

nhocthuytien
15-04-03, 07:25 PM
quan trọng nhất là hiểu biết và biết thế nào là điểm dừng đúng lúc để tránh những điều đáng tiếc xảy ra&#33;

hyvong_lybiet
16-04-03, 12:03 AM
Nhưng những người chưa hề bít những hậu quả của sex thì họ đâu lường trước được gì thì làm sao họ bít dừng đúng lúc hay không chứ .

catbuitinhdoi
16-04-03, 04:19 PM
thui tóm lại là cấm trẻ em dưới 18t xem mí cái thứ ấy,may wé tui lỡ lớn hơn tủi 18 rùi

hyvong_lybiet
16-04-03, 09:21 PM
Nhưng tui thấy cách nghĩ của ông chỉ ngang tuổi bấp be vào đờithôi , nên tui khuyên ông cũng nên tránh xa các loại sex đi là hơn

nhocthuytien
17-04-03, 03:56 PM
nói cho đúng thì tuổi vị thành niên nói đến chuyện Sex thì quá sớm, còn tuổi thành niên nói đến Sex thì chưa tới lúc..

catbuitinhdoi
17-04-03, 04:04 PM
tóm lại là kô có tủi nào được nói tới sex hết phải kô? Vậy sao mí người vô đây làm chi vậy,Bt ơi ông del mi mục này đi có người kô cho vào xem kìa

hyvong_lybiet
18-04-03, 07:59 PM
ông nói vậy là sai rùi , đồng ý là không nên bít về sex nhưng còn chuyện liên quan đến QHTD thì mọi người phải tìm hiểu để bít mà phòng tránh chứ .

hnkvmt
19-04-03, 08:29 PM
đúng rùi &#33;
Với lại đâu phải cứ SEX là lại bậy bạ đâu ,ở các nước người ta gọi một cô gái dễ thương có sức gợi cảm là SEXY rất bình thường mà ??
Có lẽ vấn đề nằm ở chỗ chúng ta hơi bị "cổ hủ" khi chỉ nghĩ đến mỗi nghĩa đen của từ này

hyvong_lybiet
19-04-03, 09:48 PM
đúng như vậy đấy , dù sao đi nữa suy nghĩ của mình có chín chắn không thôi chứ nguyên nhân không phải xuất phát từ cách gọi về nó đâu.

quanghuy09
19-04-03, 10:12 PM
Hic hic tui thấy tất cả điều đúng, chẳng ai đưa ra ý kiến mà sai cả. Nhưng quan trọng thực hiện như thế nào, thì tự mình giải quyết chứ hỏng có ai giúp được

catbuitinhdoi
20-04-03, 02:32 AM
cái này mới là wen trọng nha ,QuangHuy nói chí lý lắm đừng có hành động ẩu tả kẻo khổ người khổ ta và khổ luôn diễn đàn

hyvong_lybiet
21-04-03, 12:17 PM
Thì có ai nói gì sai đâu mà lão nói vậy chứ , "tám" thấy QH09 nói đúng lắm dù sao đi nữa ta phải tự xoay sở một mình chứ chẳng ai giúp được gì đâu

catbuitinhdoi
22-04-03, 02:55 AM
cũng kô dc dúng lắm đâu tám ,nếu lỡ có chuyện xảy ra thì nếu tự bản thân kô giải quyết dc cách tốt nhất là nhờ bạn bè giúp đỡ ,nếu kô dc nữa thì nên nói thật với papâmâma là con lỡ nấu gạo thành xôi rùi,còn ăn hay đỗ đi là tùy theo mỗi người

hyvong_lybiet
22-04-03, 07:51 PM
chời lão nói vậy là từ chối trách nhiệm mình gây ra rồi , đã làm thì phải bít tự giải quyết sao cho hợp lẽ chứ đùn đẩy trách nhiệm qua người khác làm sao được

catbuitinhdoi
23-04-03, 02:00 AM
ê nếu bản thân kô gải wuyết dc thì sao hả? Hổng lẽ cứ đứng nhì cái kết wẻ đó ngày 1 phát triển sao?

quanghuy09
26-04-03, 11:07 AM
Phải giải quyết chứ nhưng mà giải quyết theo hướng nhân đạo chứ đừng nhâ4n tâm quá

KST
26-04-03, 03:41 PM
Originally posted by quanghuy09@Apr 26 2003, 09:07 AM
Phải giải quyết chứ nhưng mà giải quyết theo hướng nhân đạo chứ đừng nhâ4n tâm quá
Giải quyết theo hướng nhân đạo lè seo :blink: Làm đám cưới lun hã (dzìa chéc cạp đất mà en <_< ) :(

hyvong_lybiet
26-04-03, 06:00 PM
Originally posted by catbuitinhdoi@Apr 23 2003, 02:00 AM
ê nếu bản thân kô gải wuyết dc thì sao hả? Hổng lẽ cứ đứng nhì cái kết wẻ đó ngày 1 phát triển sao?
nếu cứ như ông nói thì người đó đúng là vừa bất tài vừa không có trách nhiệm với hành động chính mình , phải tìm cách giải quyết sao cho vẹn cả đôi đường chứ ai lại đứng nhìn cái kết quả ấy ngày càng phát triển

KST
27-04-03, 04:45 PM
Nhưng theo tám thì giải quyết lèm seo gọi là vẹn cả đôi đường dzậy <_<

hyvong_lybiet
28-04-03, 06:59 PM
cái này thì phải tùy hoàn cảnh đôi bên và tâm ý mỗi người chứ nếu người nào như người nào thì quá dễ giải quyết rồi , tùy theo tính tình người yêu của mình mà đưa ra những cách giải quyết ổn thỏa nhất KST à

KST
29-04-03, 04:28 AM
Dzậy bi giời tui ví dụ nha : 2 người yêu thương nhau thật lòng và đã....en cơm trước kẻng gòi &#33; Và cái hậu wả của việc en cơm lém đó đã xuất hiện :o Làm sao bây giờ ??? Khi mà cả 2 còn wá trẻ ko thể làm đám cưới được (chắc 2 gia đìng ko chấp nhận xiềng) và cũng ko thể bỏ được cái hậu wả đó ( người con gái nói là sẽ ko bao giờ phá...mìn...vì làm dzậy tàn nhẫn lém :( ) Dzậy phải làm seo bi giờ ???

thamtunet
30-04-03, 01:59 PM
Originally posted by Kẻ si tình@Apr 28 2003, 09:28 PM
Dzậy bi giời tui ví dụ nha : 2 người yêu thương nhau thật lòng và đã....en cơm trước kẻng gòi &#33; Và cái hậu wả của việc en cơm lém đó đã xuất hiện :o Làm sao bây giờ ??? Khi mà cả 2 còn wá trẻ ko thể làm đám cưới được (chắc 2 gia đìng ko chấp nhận xiềng) và cũng ko thể bỏ được cái hậu wả đó ( người con gái nói là sẽ ko bao giờ phá...mìn...vì làm dzậy tàn nhẫn lém :( ) Dzậy phải làm seo bi giờ ???
Kiểu này thì chắc phải lấy mìn ra cho rồi chứ làm sao bây giờ, còn nhỏ thì cũng đành chấp nhận thui chứ hâụ quả như vâỵ hông lẽ phá đi, khi phá mìn cũng có khi ảnh hưổng đến sức khoẻ của người mẹ sau này nữa, chẳng hạn như vô sinh vâỵ==> còn nhỏ như vậy mà

quanghuy09
01-05-03, 11:52 PM
Chắc là you nên lâ&#39;y thân đở mìn quá

hyvong_lybiet
02-05-03, 12:40 AM
Originally posted by Kẻ si tình@Apr 29 2003, 04:28 AM
ta phải chấp nhận thực tế , hãy để đứa bé ấy ra đời và hai gia đình phải có trách nhiệm chăm sóc , nuôi dưỡng đứa bé ấy nên người, còn hai người ấy nếu sau này tình cảm vẫn không thay đổi thì cho cưới KHI ĐỦ TUỔI)còn nếu không thì hai người hai ngả

Hai người hai ngả
Hỏi : ai có bùn không?

catbuitinhdoi
02-05-03, 04:55 PM
trời hai người hai ngã thì để đứa bé đo cho tám nuôi dùm nha.

catbuitinhdoi
02-05-03, 04:57 PM
trời hai người hai ngã thì để đứa bé đo cho tám nuôi dùm nha.

quanghuy09
05-05-03, 01:02 PM
Thôi ông "tám" hổng biết nuôi đâu để tui

hyvong_lybiet
06-05-03, 10:42 PM
mấy lão đừng có mà làm loạn ở trong này nha , coi chừng đó liệu hồn đó , "tám" lâu nay đã nín nhịn mấy ngươig hơi bịk nhiều đấy.

quanghuy09
07-05-03, 08:42 PM
Trùi ơi&#33; coi kìa hổng nhịn thì làm gì được nhau á? hi`hi`

KST
08-05-03, 03:55 AM
Đập đầu tự sát chứ làm gì http://www.vinawebs.com/duykhanh/confused8.gif he he he :lol:

quanghuy09
08-05-03, 07:59 PM
Sao tự sát uổng quá&#33; thui tự vẫn đi hehêhêhe

boydzethuong
08-09-03, 10:07 PM
tui cung dong y voi y kien cua banthan. nhung ma du sao cung phai co mot so web giai thich ve gioi tinh de cac hoc dinh dung bi to mo nua. chu neu khong thi cung vay&#33;

thamtunet
10-09-03, 11:29 AM
Bên cạnh nhưng web đen trên net chúng ta cũng có thể tìm hiểu thêm ở những web khác để hiểu biết thêm về giới tính

chitcon289
11-09-03, 03:04 PM
Hiện nay đã có những quy định về việc phạt tiền và buộc thôi kinh doanh đối với việc truy cập websex của các dịch vụ net nên các DV giờ hầu như đều ko cho khách truy cập ~ web đó, nhưng khi khách vẫn lén xem thì chủ DV cũng ko thể biết được (vì phải lý hàng chục máy + riêng tư của khách...). Có nơi sử dụng cả việc khóa đối với những trang websex nổi, chứ những địa chỉ quá lạ thì cũng bó tay&#33;
Tình trạng chat sex giờ cũng ko ít, với những nick quá "kêu" thì đều có bẫy phía sau ( những hình ảnh kích dục hoặc hình ảnh đồi trụy)< CC cũng bị một lần giờ tởn luôn, chỉ chat với bạn quen thôi <_< >
Và những trang web này thật sự có tác hại ko nhỏ đối với các bạn trẻ, nó luôn để lại những "ám ảnh" ko hay và sự "tò mò" cho giới trẻ.
Địa chỉ của những web &#39;này&#39; thì được nhiều người biết tới còn những địa chỉ mà TTN đề cập lại ít ai biết&#33; Vậy TTN hãy giới thiệu cho bàkon biết dzới nha&#33; :P

lokootin
03-10-03, 10:58 AM
...NHỮNG PHIÊN TOÀ ĐẪM NƯỚC MẮT HỌC TRÒ

Những người dự kiến phiên toà hôm ấy đã lặng người khi nghe Chủ toạ phiên toà phúc thẩm TAND tối cao tại Tp.HCM tuyên phạt 12 năm tù cho bị cáo N- Một học sinh cấp III tại Củ Chi. Sau lời tuyên án N gần như đỗ quỵ xuống ngay giữa pháp đình với khuôn mặt đầm đìa nước mắt. Thế là hết &#33; Hy vọng được trở lại trường với thầy cô, bạn bè của N tan thành mây khói. "Kính thưa quý toà, bữa đó con vào một điểm internet, truy cập vào một trong những địa chỉ mà bạn bè con đã cho. Sau khi xem xong. Trên đường về, gần đến nhà, thấy một bé gái, con cho bé một ngàn mua bánh rồi dẫn bé vào ven đường thực hiện những gì vừa xem xong trên Internet. Chừng cô bác phát hiện, con mới bị bắt ...", trước hội đồng xét xử N khai rành rọt như thế ...

Tương tự N là trường hợp HDP (1986). Sau khi xem những hình ảnh đồi trụy, P đã có hành vi định hãm hiếp một em bé con nhà hàng xóm. Ngày 21.03.2002, toàn phúc thẩm tuyên xử giữ nguyên án sơ thẩm, phạt P bản án 4 năm 6 tháng tù giam...

Cũng tại TAND tối cao Tp.HCM, người viết đã chứng kiến một bi kịch đau lòng : Tất cả các bị cáo học trò trong một vụ án nghiêm trọng đã hoạn loạn và oà khóc trước bản án thấp nhất là 03 năm và cao nhất là 10 năm tù dành cho mình. Sự việc bắt đầu khi các bạn trai trong nhóm này lén lút trao đổi cho nhau bản photo những cuốn truyện đồi trụy lấy từ Internet. Bị kích thích vì những gì đọc được, các bạn bàn nhau rủ hai bạn gái đi pic-nic ở Biên Hoà. trong chuyến đi đó &#33; Cả bọn đã thuê phòng, đồng lòng cưỡng hiếp bạn nữ có "người yêu" là một bạn trai trong nhóm (bạn nữ còn lại kịp chạy thoát &#33;)

Điều đáng nói là "tác nhân ban đầu" không phải luôn thuộc về các bạn nam. Tại một phiên toà khác, ngay cả vị chánh án cũng ái ngại ... lắc đầu trước lời khai rất thành thật của L. với nguyện vọng được xin giảm án cho "người yêu" : "Đọc truyện xem phim con thấy người ta bảo yêu nhau là phải dâng hiến (?&#33;) nên con đã tự nguyện. Xin toà đừng bỏ tù anh ấy. tụi con thật lòng thương nhau..." nói xong L và người yêu của mình - sinh viên năm I đại học dân lập cùng ... khóc mùi mẫn &#33; Thế nhưng những giọt nước mắt của đôi bạn trẻ không làm nhòe nổi quy định khắt khe của pháp luật : Bị cáo lãnh án 2 năm 6 tháng tù vì tôi quan hệ với trẻ vị thành niên. Còn L trở về nhà chờ nở nhụy khai hoa khi vừa chớm bước sang tuổi 17 &#33;

Trong các trường hợp trên, khi đứng trước vành móng ngựa, hầu như không có bị cáo học trò nào chợt nhớ vì sao tai họa đổ ập xuống đầu mình. và dẫu xã hội luôn tạo cơ hội cho người lầm lỡ có cơ hội hoàn lương, thế nhưng, liệu khi trở lại với đời sau cánh cửa nhà tù, các bạn còn giữ được cho mình một tâm hồn trong trắng ?&#33;
Cái này kootin cũng chỉa được cho các bạn xem chơi để cùng chịu chách nhiệm cái tội chôm chỉa ,thấ là được giảm tội khi khì khì .

Bạn thân
08-10-03, 09:34 AM
Bài này mình có để trong web chính &#33; Trong thời gian tới mình sẽ sưu tầm nhiều hơn mang về cho các bạn tham khảo &#33;

langtu
12-12-03, 06:17 PM
Từ đâu mà giới trẻ Việt nam nói chung , lứa tuổi học đường nói riêng lại hay truy cập vào các black Web đó ? Phải chăng từ tò mò muốn được thấy những cảnh của người lớn làm ??? Hay là vì lứa tuổi học sinh của chúng ta không được phổ cập về SEX một cách nghiêm túc .
Hãy thử nghĩ xem , với các bạn cho là đồng giới với nhau đi , khi trao đổi về SEX , chúng ta nhiều khi còn ngượng ngập, nói gì đến khác phái cùng trao đổi với nhau (một cách nghiêm túc) Trong khi đó , giới trẻ ở các nước phương Tây , dược phổ cập một cách rất nghiêm túc về SEX ngay khi còn ở bậc tiểu học , được học các biện pháp tình dục an toàn , cách tránh thai khi còn rất nhỏ , còn ở nước ta thì sao nhỉ??? Hình như mỏi người chỉ biết chê trách , cấm đoán giới trẻ mà không tạo ra cho họ những sân chơi bổ ích, (như trang Web này chẳng hạn).
Điều này càng rõ hơn khi tỉ lệ nạo phá thai của chúng ta rất cao , nhiều "bà mẹ , ông bố " vẫn còn ngửa tay xin tiền ăn sáng của bố mẹ. vì tò mò , vì thiếu hiểu biết hay là thiếu sự quan tâm của xã hội , của nề giáo dục .câu trả lời LT để ngỏ cho các bạn nha&#33;Thân.

Tử Phòng
13-12-03, 07:51 PM
Cho TP có ý kién với&#33;
Theo TP thì việc giáo dục giớ tính cho học sinh là điều cần thiết. Chẳng hiểu vì sao ở nhà trường ít tiết học này quá. Mà học trên mạng thì "vàng thau lẫn lộn". Mấy trang như tuvantamly.media.com thì không ai vô (nói quá chút), còn mấy trang web sex thì vô đầy. Một vài dịch vụ internet công cộng còn chọn trang web sex làm homepage nữa...

Trong khi chờ đợi mấy vị "ở trên" chiếu cố chúng ta thử làm cái gì đó đi chứ. Mấy cao thủ Hacker sao không cho mấy trang đó down ráo trọi đi, tại sao cứ gà nhà đá nhau mãi. Hay là làm chuyện đó không nỗi?

langtu
28-12-03, 07:00 PM
Tình cờ thôi... không biết có sự nhầm lẫn nào không? Hay là do trùng tên... ý kiến trong line: http://hoisinh.vnn.vn/htm/internet.htm không phải là của langtu . Mong BĐH coi lại dùm ....

thaipeace
28-12-03, 07:23 PM
Các bạn không thấy chúng ta đang cải cách từ từ trương trình học sao , có điều trong cái thời quá độ này , mọi chuyện nhà nước đều phải thử ngiệm và tìm một phương án tối ưu nhất , Thái nghĩ không phải "trển" không tìm ra , nhưng mà là chưa tìm ra thôi .&#33;&#33;

langtu
30-12-03, 07:24 PM
Quả thật là chưa bao giờ các Blacksite lại nhiều như bây giờ , LT làm ở một phòng Net , cho nên cảm thấy rõ về điều này . Rất nhiều trang web nói về XXX... vấn đề là ( ở tiệm Net LT làm , có rất nhiều những bạn trẻ , thậm trí là còn rất trẻ tham gia vào các trang web này..) Cấm thì có cấm , nhưng các bạn ý phá tường lửa hết ...Cứ rào xong , họ lại phá.Coi không lại ...

langtu
31-12-03, 12:17 AM
Originally posted by langtu@Dec 28 2003, 12:00 PM
Tình cờ thôi... không biết có sự nhầm lẫn nào không? Hay là do trùng tên... ý kiến trong line: http://hoisinh.vnn.vn/htm/internet.htm không phải là của langtu . Mong BĐH coi lại dùm ....
Chờ lâu quá , LT không thấy sự phản hồi nào từ BQT , ý kiến trên line trên thật sự không phải của LT ... Mong BQT coi lại dùm... Để LT khỏi phải bị mang tiếng... xấu . Tội nghiệp LT...

thaipeace
25-01-04, 07:33 PM
Ok chắc là mọi người đều hiểu , có điều không có thời gian nói ra thôi LT ạ . Đây không phải là trường hợp đầu tiên chúng ta bị như thế &#33;

haonamdaica
14-05-14, 01:31 AM
sex (http://nangcuc.net/) chính là tìm sự sung sướng