PDA

View Full Version : GỬI TỚI NGƯỜI CHƯA QUEN

toi_loi
21-04-04, 10:20 AM
(Gui mot nguoi chua quen biet)

Tôi đuợc biết đến anh qua lời tâm sự của chị (vợ anh), một nguởi phụ nữ tuyệt vời,
Qua những lời kể của chị tôi biết chị đau khổ nhiều lắm khi anh nghiện ngập, chi duờng như suy sụp sau những tháng ngày mòn mỏi đi theo anh, có những lúc chi định buông suôi tất cả để mặc cho dòng đời xô đẩy, nhung không với tất cả tình yêu chị dành cho anh chi đã không gục ngã

Anh thật xấu, chỉ vì kiếm tìm những phút giây thăng hoa với cái thứ chết nguời ấy mà anh nỡ đánh dổi gia đình, sự nghiệp.... sao, đã bao giờ anh nghĩ sẽ có một ngày bên anh chẳng còn ai nữa, không vợ con không gia đình, không công danh sự nghiệp, bên anh bây giờ chỉ còn lại sự khinh bỉ và ghẻ lạnh của nguời đời
họ sẽ coi những nguời nghiện là cặn bã là những gì xấu xa nhất của xã hội, lúc ấy có hối hận cũng đã muộn lắm rồi

Chị bảo rằng anh đã cắt cơn đuợc mấy ngày và đã ăn uống lại bình thuờng nhưng em thì không tin đâu em biết rằng con "ma" trong anh vẫn đang tồn tại, dù chị có cố gắng bao nhiêu đi nữa thì sẽ là vô nghĩa nếu anh không có ý chí.......

Anh có biết chi vui như thế nào khi nói vể anh không, chi rất tự hào khi nói rằng"mấy ngày nay anh ấy đã ăn uống bình thuờng rồi" em đọc đuợc sự vui mừng trong lời nói của chị và anh thì sao, hãy làm gì cho xứng đáng với những gì chi dành
cho anh chứ,

Vẫn biết rằng sẽ chẳng dễ dàng gì để từ bỏ nhưng mỗi khi anh nhớ tới "nó" thì anh hay quay dầu lại nhìn xem: chi và đứa con bé bỏng của anh đang nhìn anh đó, đừng nghĩ tới bản thân mình mà hãy nghĩ tới vợ con anh nhé....

<div align="center">Tôi đã từng tìm kiếm một thiên đuờng
Môt thiên đường mà nguời đời không thấy
Tôi đã tửng yêu một nàng tiên
Môt nàng tiên mà trần gian xa lánh

Phút cuối cùng tôi nhận ra tất cả
Thiên đuờng kia nào có ở trên đời
Nàng tiên ơi..... tỉm đâu nảng tiên hỡi
Ôm mối hận về thiên đường....quá xa</div>
Những câu thơ này em viết trong những ngày cai nghiện anh có hiểu nó không, đừng để mọi việc trở nên quá muộn màng nha anh???

tranquoctuan
21-04-04, 10:46 AM
bài này toloi viết hay wa, tình cảm ghê hix hix được đó gia như tui cũng được như người đàn ông đó, đã wa, vợ đẹp con ngoan, hix chac hạnh phúc lém, ngừi đàn ông đó thiệt hạnh phúc tui mơ u7o71c có 01 người phụ nữ như vây bên cạnh mà hix xấu trai wa ma chắc nó cũng ko them iu tui hix hix

onlylove
22-04-04, 01:33 PM
:(( Bài viết này sao mà cảm động wa&#39; vậy nè,hic hic :((

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
23-04-04, 12:38 PM
Nghĩ là ai đó sẽ rất vui nếu biết là bài viết này gửi cho mình . Người ấy cũng ở trong DĐ mà, sao toiloi ko để tên người nhận ?

maybe
25-04-04, 07:46 AM
nếu thật sự anh đã trở lại được thì hãy từ bỏ nó hãy vì gia đình mà những người yêu thương mình . :om: hãy vì mọi người mà cũng là vì mình.
------------------------
có một loài hoa một loài hoa
tươi với tôi vì tôi héo hắt
có một loài hoa một loài hoa
vĩnh viễn vì ôti mà có mặt

ngocnghech
22-05-04, 05:28 AM
GỬI(V) một người bạn chưa hề quen biết ở diễn đàn&#33;&#33;&#33;
DÙ tôi ko được biết bạn là ai nhưng trong những ngày qua khi tôi nhận được mail của bạn tôi rất vui, tôi và bạn hãy cố gắng lên nhé, tôi luôn cầu chúc bạn luôn được vui vẻ hạnh phúc, chân thành cám ơn bạn&#33;&#33;&#33;&#33;