PDA

View Full Version : buon qua ban oi. giup toi voi

lamlo
22-04-04, 02:23 PM
Cac ban oi. toi buon qua.
Toi nghi tu hom 12/4/04. Hom qua co viec , duoc cam mot so tien the la cu di thang den cho mua hang, choi het 100.000 roi di ve.
Dem khong ngu duoc vi an han, toi khoc va goi vo day dua het so tien con lai.
Sang nay gap hung tai 104B-B1 trung tu, toi tam su va cam thay rat xau ho.

Toi phai lam gi day????
GIUP TOI VOI, GIUP TOI VOI, HIEN GIO TOI LAI DANG BI VAT VA DAY.
CAM ON

myan
22-04-04, 11:59 PM
Bạn ơi, hãy cố gắng lên. Chỉ có mình mới quyết định được thôi. Bạn đã ân hận như thế thì đừng làm vậy nữa. Mọi người vẫn tin tưởng bạn và mong bạn thành công. Quyết tâm lên nhé!
http://ngocquynh85.com/life

lisaqn
23-04-04, 12:16 AM
uh đúng đấy bạn ạ, giờ bạn phải cố gắng lên, bạn có vượt qua được không thì tùy vào lòng quyết tâm của bạn, và hãy để gia đình bạn luôn ở bên bạn, mình chỉ có thể cho 1 lời khuyên thôi chứ không thể trực tiếp giúp bạn được.
Bạn còn gia đình mà và cả các thành viên trong diễn đàn hoisinh nữa, sẽ luôn có mặt khi bạn cần giup đỡ (nếu bạn lên tiếng!!)

:om:

tranquoctuan
23-04-04, 01:30 AM
troai sao kỳ vậy bạn bỏ được nhiêu đó còn chơi lại,niềm tin phía bắc có lẻ chông cậy vào bạn ot,tl lắm đó cô gắng lên nghe,vậy mà kêu có nhiều kinh nghiệm lắm gòi, trước mắt ở nhà 01 thời gian đi,đừng có cầm tiền nữa

Bạn thân
23-04-04, 02:54 AM
Chuyện tái nghiện với người sử dụng ma túy là rất và rất bình thường Quốc Tuấn à ! Ta phải hiu được điều đó mới có thể thấu cảm (thấu cảm > đồng cảm) và giúp những con người lầm lỡ quay trở về với bến bờ bình yên được bạn à

lamlo
23-04-04, 12:56 PM
Quoc tuan a. Minh noi co nhieu kinh nghiem cat con chu kinh nghiem chong tai nghien thi minh kem lam.

Minh thuc su cam thay do met ngay hom nay nhung lai cam thay kem tin tuong vao banthan. Sap toi co le minh kiem that nhieu viec de lam nham tranh thoi gian roi.
Vo minh dang co bau dua thu hai, co ay chi khoc khi biet minh choi lai. Buon qua phai khong???

Neu bi phat hien thi oi thoi.... mat tat ca.
Ma bay gio khong duoc phep nghi viec mot thoi gian moi gay chu..

That la vo vong.

hyvong_lybiet
23-04-04, 01:04 PM
Tuy tôi không có kinh nghiệm cũng như hiểu biết về ma túy nhưng tôi nghĩ rằng không có gì ta không thể làm được mà có chăng ta không chịu cố gắng làm mà thôi nên điều tôi muốn nói với bạn là : Bạn hãy cố lên , hãy cho mọi người thấy rằng bạn làm được tất cả cho dù việc đó có khó khắn đến đâu . Thân !

tithuti
23-04-04, 01:38 PM
không có gì là vô vọng đâu bạn ạ. chỉ cần có lí trí và một chút tình yêu gia đình nữa mà thui. nói vậy hổng phải là mình nói bạn không yêu gia đình của bạn đâu, nhưng mình nghĩ nó chưa đủ. Mổi khi định làm điều đó bạn hãy nghĩ đến người thân của mình xem, nghĩ đến người cha đã già mà vẫn phải khổ đau vì bạn, nghĩ đến người vợ không biết bao nhiêu lần đã rơi nước mắt vì bạn, nghĩ đến tương lai của những đứa con của bạn nó sẽ như thế nào đây? và khi con bạn lớn lên bạn sẽ nói như thế nào để giáo dục nó? Mình thật khâm phục người vợ của bạn đấy, cô ấy có sức chịu đựng quá lớn, bạn có biết không gì kinh khủng bằng biết mà trước mọi người cứ phải như không biết không? kinh khủng lắm đó bạn. bạn có biết số tiền bạn dùng matuy có thể giúp cho nhiều người hay không? hãy dành một phút để suy nghĩ về những người thân của mình bạn nhé. bên cạnh bạn còn luôn có chúng tôi, chúc bạn thật nhiều quyết tâm.

tranquoctuan
23-04-04, 11:30 PM
Originally posted by Bạn thân@Apr 22 2004, 07:54 PM
Chuyện tái nghiện với người sử dụng ma túy là rất và rất bình thường Quốc Tuấn à ! Ta phải hiu được điều đó mới có thể thấu cảm (thấu cảm > đồng cảm) và giúp những con người lầm lỡ quay trở về với bến bờ bình yên được bạn à
ua ua vậy chuyện tái nghiện là bình thường ha?, đâu có ý gì đâu rất thông cảm và đồng cảm, nhưng tuyệt đối từ bỏ ý nghĩ matuy tỉ lệ tái nghiện cao, tái nghiện ko thể coi là bình thường được như vậy sẽ tạo cho con người có ý nghĩ ỷ lại, ai mà ko biết matuy tỉ lệ tái nghiện rất cao , cần từ bỏ ý nghĩ này ngay:đếm từ 1-- 99 chắc lưới (chơi lại) đếm lại từ đầu<== bắt đầu từ con số o tròn chĩng,ko nên tạo cho họ những y nghĩ này còn tôi rất thông cảm và đồng cảm với các bạn.

+to lomlo bạn dang dùng telex đây mà , khi post nhấn f9... đổi fone bạn nhé cô gắng lên ha, chưa có kinh nghiệm thì đọc mấy bài này đi hy vọng sẽ giúp được bạn
http://hoisinh.vnn.vn/niemtin/index.php?showtopic=2821

toi_loi
25-04-04, 06:50 AM
Qua cái nick cua lamlo, minh cũng hiểu bạn biết rõ tác hại của ma túy đến đâu rùi mà, cái bạn thiếu bây giờ là một lòng quyết tâm, lòng quyết tâm cao độ.

"Vo minh dang co bau dua thu hai, co ay chi khoc khi biet minh choi lai. Buon qua phai khong???
Ma bay gio khong duoc phep nghi viec mot thoi gian moi gay chu..(trich lời cua lamlo)"

Bạn sai rồi đó, nếu bạn còn cứ tiếp tục che dấu mọi người như thế, thì thử hỏi cho tới bao giờ bạn mới cai được đây, đừng ngại ngùng, đừng che dấu nữa bạn ạ, hãy một lần thôi một lần dối diện với chính bản thân mình di bạn ạ, con người chỉ có thể trưởng thành đuợc khi dám đối diện với chính mình mà thôi./

bạn cai tại nhà thì tốt(vì sẽ ít ảnh hưởng tới sự nghiệp của bạn sau này) , bạn có thể tham khảo ngay tren diễn dàn này và nếu được tụi mình có thể chia sẽ chút it kinh nghiện cho nhau ha.
còn nếu khong thể tôi khuyên bạn tốt nhất là lên các trường cai, ở đó bạn sẽ dược sự giúp dỡ của các chuyên gia về lĩnh vực này. Chuc bạn thành công

hunghanoi_vn
22-07-04, 08:53 PM
cung may ma ban biet nhan ra sai lam ngay do.theo minh ban ko len cam tien luc nay.neu ban co tien,co xe,co ban cung choi luc truoc thi chac chan ban se tai nghien mot cach rat nhanh.tot nhan ban hay len o nha va sua lai noi lam vua qua.minh tin rang chi mat 4 ,5 ngay la ban co the lay lai duoc suc khoe va tam trang nhu truoc khi ban chua choi.vi minh cung da may lan nhu ban do.hien tai minh cung dang o nha cai va cung dc 2t roi.chuc ban thanh cong

D T T
17-09-08, 05:55 PM
Bài gì mà tiếng Anh không vậy, chả hiểu gì cả :mad:

hungzumo
02-10-08, 07:35 PM
Qua cái nick cua lamlo, minh cũng hiểu bạn biết rõ tác hại của ma túy đến đâu rùi mà, cái bạn thiếu bây giờ là một lòng quyết tâm, lòng quyết tâm cao độ.

"Vo minh dang co bau dua thu hai, co ay chi khoc khi biet minh choi lai. Buon qua phai khong???
Ma bay gio khong duoc phep nghi viec mot thoi gian moi gay chu..(trich lời cua lamlo)"

Bạn sai rồi đó, nếu bạn còn cứ tiếp tục che dấu mọi người như thế, thì thử hỏi cho tới bao giờ bạn mới cai được đây, đừng ngại ngùng, đừng che dấu nữa bạn ạ, hãy một lần thôi một lần dối diện với chính bản thân mình di bạn ạ, con người chỉ có thể trưởng thành đuợc khi dám đối diện với chính mình mà thôi./

bạn cai tại nhà thì tốt(vì sẽ ít ảnh hưởng tới sự nghiệp của bạn sau này) , bạn có thể tham khảo ngay tren diễn dàn này và nếu được tụi mình có thể chia sẽ chút it kinh nghiện cho nhau ha.
còn nếu khong thể tôi khuyên bạn tốt nhất là lên các trường cai, ở đó bạn sẽ dược sự giúp dỡ của các chuyên gia về lĩnh vực này. Chuc bạn thành công
CHAO !
TOI LA 1 THANH VIEN MOI . NHUNG VE KINH NGIEM THI O MOI . BAN NOI SAO CHU BAN DA BO QUA LAU MA CHOI LAI 1 LAN LAI CO HOI CHUNG CAI XAY RA SAO ?
CHO LA CO DI NUA BAN CHI CAN 2V DIAZEPAN THI BAN SE QUA KHOI NGAY SAO 1 GIAC NGU . CO GI CAN THAM KHOA THEM HAY GOI MAIL CHO TOI .
HUNGZUMO@YAHOO.COM TOI SE TRA LOI CHO BAN NGAY
CHUC BAN THANH CONG