PDA

View Full Version : một điều tuyệt diệu đáng để ta chờ đợi.

hoahongvosac
25-04-04, 06:17 AM
dưới đây là một câu chuyện mình vừa đọc trên một tờ báo, các bạn cùng đọc và cho ý kiến nhé!Mồ côi mẹ từ năm sáu tuổi, tớ sống với bố. trước sinh nhật thứ 13, tớ " gợi ý" bố về quà sinh nhật: " Con nghĩ là con đã đến tuổi đeo nữ trang rồi!". Nữ trang không phải là một món quà vừa túi tiền với một công nhân như bố ( tớ chỉ dám gợi ý thôi mà), bởi vậy tớ rất bất ngờ khi một tuần trước sinh nhật, bố đưa tớ tới cửa hàng nữ trang. Bố nói là tớ đã bắt đầu lớn và có thể tự chọn lấy món nữ trang mà tớ thích nhất.
tớ lựa kha khá, hì hì, nhưng cuối cùng lại quay lại chọn một chiếc nhẫn vàng nhỏ mặt hình trái tim mà tớ để ý ngay từ đầu! Tớ có cảm giác nó được làm ra là để dành cho tớ! Tuyệt đẹp!
Không hề phản đối, bố mua chiếc nhẫn, gói lại và giữ lấy. Chắc bố định sẽ trao cho tớ hôm sinh nhật cho đúng dịp!
Hôm đó, bố mời tớ đến ăn tối ở một nhà hàng nhỏ ấm cúng. Sau khi yên vị, bố trao cho tớ một gói quà lớn. Tớ hồi hộp mở tung: thắt lưng mới, nơ buộc tóc, cả cuốn sách mà tớ lùng sục bấy lâu. Nhưng ...không có nhẫn!
Tớ ngạc nhiên hết sức. Lúc đó bố mới nói: " Shauna, con đã chọn một chiếc nhẫn rất đep. và mặc dù con không biết, nhưng đó là một chiếc nhẫn đặc biệt - Chiếc nhẫn của sự lựa chọn. Con đang lớn dần lên và chỉ vài năm nữa thôi, con sẽ bắt đầu hẹn hò. Và sẽ có những lúc, cảm xúc sẽ khiến các con nghĩ đến chuyện quan hệ tình dục. Nhưng bố muốn nói với con điều này: Quan hệ tình dục là một thứ quý giá, nó xứng đáng dành cho người xứng đáng nhất, người mà con sẽ lựa chọn để gắn bó suốt cuộc đời mình!"
Và lúc đó bố mới lấy ra gói quà nhỏ xíu và đua cho tớ, chiếc nhẫn hình trái tim mà tớ đã lựa chọn. Và thực sự nhờ những lời dạy trang nghiêm của bố, tớ đã biết nghiêm túc thực hiện một lựa chọn mà tớ biết mình sẽ không bao giờ hối hận.

27-04-04, 07:32 AM
Khi truy cap bat ki mot trang web thong dung ngay nay ban se bat gap ngay nhung cuo ctra khao ve giao duc suc khoe vi thanh nien , va tat nhien neu ban quan tam ban se lua chon mot cau tra loi hop voi tieu chi cua minh !!!
Theo minh nguoi cha da lam rat dung , se khong co gi la som ca khi con ban da biet den tu lap thi chac chan con ban biet rang no co the nghi den moi dieu ... nhung cuoc song day nhung cam bay va kinh nghiem cua nguoi cha la lieu thuoc khang sinh huu hieu nhat !!!
Minh rat an tuong boi ngan ngu Trung Quoc : " khi con ban con nho hay xung dang la mot nguoi cha , nhung khi no lon ban hay coi minh chi la nguoi anh cua no " => cuoc song that hanh phuc biet bao neu ban hieu duco tam su cua nguoi khac chi qua cau noi hoac ngay ca mot cai nhin .... ban se hanh phuc neu ban giai quyet duoc nhung van de do bang cach cua ban va ban se thanh cong ... ?
Con minh , neu minh duco tam su voi co be ay thi minh se chi khuyen hai dieu thoi : " neu tinh cam den voi ban thi ban hay yeu that long , yeu chi vi minh chu khong phai yeu vi mot dieu gi do , hay huong thu tinh yeu do cua ban giua moi nguoi vi neu ban yeu ban se thich chi co ban va nguoi ban yeu nhung khi co moi nguoi xung quan thi ho lai cho ban biet ban yeu nguoi do nhu the nao va biet chung nao / moi khi buon ban hay khoc nhung hay khoc trong vong tay cua nguoi cha minh boi le ban co mot nguoi cha tuyet voi , mot nguoi cha day du yeu to cua tinh cha , tinh me , tinh anh - chi .... va minh tin nguoi cha se om ban vao long khong mot cau hoi vi ong da hieu ban khoc vi dieu gi ! "
=> ale , bien khoi day keo moi nguoi xin chu ki tung kinh ba con oi ... hihi !!!