PDA

View Full Version : Tình yêu cuộc sống ....

bacbaphi
26-04-04, 03:17 AM
1. It hurts to love someone and not be loved in return. But what is more painful is to love someone and never find the courage to let that person know how you fell.

Bạn sẽ thấy bị tổn thương khi yêu ai đó mà không được đáp lại. Nhưng sẽ đau khổ hơn nhiều khi yêu một người mà không bao giờ có đủ can đảm để cho người đó biết về cảm xúc của mình.

2. A sad thing in life is when you meet someone who means a lot to you, only to find out in the end that it was never meant to be and you just have to let go.

Một điều đáng buồn trong cuộc sống là khi gặp ai đó rất có ý nghĩa với bạn chỉ để rồi cuối cùng khám phá ra rằng điều đó thật sự chưa bao giờ như vậy cả, và bạn phải để điều đó đi qua thôi.

3. The best kind of friend is the kind you can sit on a porch swing with, never say a word, and then walk away feeling like it was the best conversation you've ever had.

Người bạn tốt nhất là người có thể cùng ngồi với bạn trên một chiếc xích đu trước hiên nhà, không nói lời nào cả rồi đi, và cảm thấy rằng đó là cuộc nói chuyện thú vị nhất mà bạn có từ trước đến giờ.

4. It's true that we don't know what we've got until we lose it, but it is also true that we don't know what we've been missing until it arrives.

Sự thật là, mãi đến khi đánh mất điều gì, chúng ta mới biết là mình có nó. Nhưng cũng đúng khi nói rằng mãi đến khi nó đến với ta, ta mới biết là mình bỏ lỡ nó.

5. It takes only a minute to get a crush on someone, a hour to like someone, and a day to love someone- but it takes a lifetime to forget someone.

Chỉ mất một phút để phải lòng ai đó, một giờ để thích ai đó, và một ngày để yêu ai đó, nhưng phải mất cả đời để quên một người nào đó.

6. Don't go for looks; they can deceive. Don't go for wealth; even that fades away. Go for someone who makes you smile because it take only a smile to make a dark day seem bright.

Đừng đi tìm vẻ đẹp bề ngoài; chúng có thể đánh lừa bạn. Đừng đi tìm sự giàu có; ngay cả thứ đó rồi cũng sẽ mất đi. Hãy đi tìm một người luôn làm bạn mỉm cười cũng đủ biến một ngày ảm đạm thành tươi sáng.

7. Dream what you want to dream; go where you want to go; be what you want to be; because you have only one life and one chance to do all the things you want to do.

Hãy mơ những gì bạn muốn, đi đến những đâu bạn muốn đi, hãy là người mà bạn mong muốn, bởi vì bạn chỉ có một cuộc đời và một cơ hội để làm mọi thứ mình muốn.

8. Always put yourself in the other's shoes. If you feel that it hurts you, it probably hurts the person too.

Luôn đặt mình vào vị trí của người khác. Nếu cảm thấy điều đó làm bạn tổn thương, nó cũng có thể làm người khác tổn thương.

9. A careless word may kindle strife; a cruel word may wreck a life; a timely word may level stress; a loving word may heal and bless.

Một lời nói bất cẩn có thể nhen nhóm những bất hoà; một lời nói độc ác có thể phá hỏng một cuộc đời; một lời nói đúng lúc có thể xoá đi sự căn thẳng; một lời nói yêu thương có thể hàn gắn và chúc phúc.

10. The happiest of people don't necessarily have the best of everythings; they just make the most of everything that comes along their way.

Người hạnh phúc nhất không cần thiết phải là người có mọi thứ tốt đẹp nhất; họ chỉ cần nỗ lực hết mình cho những gì họ gặp trong cuộc sống.

11. Love begin with a smile, grows with a kiss, ends with a tear. When you were born, you were crying and everyone around you was smiling. Live your life so that when you die, you're the one smiling and everyone around you is crying.

Tình yêu bắt đầu bằng một nụ cười, nảy nở bằng một cái hôn, và kết thúc bằng nước mắt. Khi bạn sinh ra, bạn khóc và mọi người xung quanh bạn mỉm cười. Hãy sống sao để khi nhắm mắt, bạn mỉm cười trong lúc mọi người quanh bạn khóc.