PDA

View Full Version : chi toi.

thotrang200431
26-04-04, 02:56 PM
chi toi - do la nguoi toi rat muc thuong yeu .Chi da gap rui ro trong nghe nghiep cua minh, ma toi lai chua biet cach gi giup chi !( cac ban co the chi cho tui khong vay ?)
Chi la gv va cung la chuyen vien tu van, nhung chinh ban than chi lai chua go roi duoc cho minh . Chi giup rat nhieu em nho trong lang sos , chi giup cac chi em phu nu biet cach cham lo to am , giup nhung nguoi pham toi tro ve voi cuoc song luong thien.nhung chi lai bi mot ke xau ham hai

Chi viet thu cho toi ke :chi giup mot gd co vo bi nghien ma tuy ve lai voi to am bang chinh tam chan tinh cua minh nhung khi chi giup mot nguoi khac thi lai vo tinh lam hai den co ay . Chi da giai thich, nhung voi mot nguoi nhu chi co ay khong tin chi co the vo tinh, nen de doa chi rat da man la se rach mat ,chi biet con nguoi do noi la se lam ,toi bao chi nen bao cho cq co chuc nang nhung chi khong chon cach do, chi van hi vong thuyet phuc duoc co ta.

Chi doi mat voi ho lam toi lo so. Da may lan chi xuyt khong con giu duoc guong mat xinh dep de tiep tuc lam cong viec tu thien nua. Toi da khuyen chi bo nghe tu van, nho mot so ban be than giai toa tam ly so hai cho chi nhung khong an thua va chi toi van bi de doa .

Roi "hoa vo don chi "?.......Trong khi chuyen giai toa tam ly chua xong chi lai bi rui ro ap den: nguoi phu nu xa la tu QN toi nho chi tim giup cong viec cho con gai co ta va hoi "anh Do(?) da dua ho so cho chi chua ?" chi nghi la anh Do nao do co the chi khong nho da gap minh , chi bao "neu co the bac( nguoi phu nu QN) cu dem den chau se giup "!. Ai ngo co ta bao "anh Do "mang den ngay va co phai dem qua anh ay gui chi chua"? Chi con dang lung tung thi lien bi ho hoan la du do chong cua nguoi khac, ba ta khuyen chi khong nen phi doi vi nhung nguoi dan ong trang hoa do ,chi muon giup nguoi phu nu do khoi su mu quang nhung con danh du chi toi-ai la nguoi se giup chi lay lai ?
Toi co nen bao cho cq chuc nang khong , ngay mai dau tuan chi lai phai bat dau cong viec cua minh, chac chi ay hieu minh lam gi, con toi toi khong hieu chi se bi nhung gi. Toi khong muon chi mao hiem them nua vi chi doi voi ho bang tam long con ho doi lai bang de doa ,bang thu tinh cam tang tan luong tam . Toi buon va khong con tin o 2 chu "tu thien"ma chi toi neu guong nua . Va that su toi cung dang mat dan niem tin, toi co the tin tu dien dan heroin-aids khong?( toi moi chi la co SV nam dau DH va toi se khong lam nhu chi)

lisaqn
27-04-04, 03:06 AM
bạn ạ, bạn đánh không dấu nên mình không hiểu rõ hết được nội dung bạn đã gửi, nhưng mình hiểu được : chị gái của bạn là nhân viên tư vấn (NVTV), là làm cùng công việc giống như công việc của diễn đàn chúng ta đây.

Trướt hết mình xin hỏi, bạn thấy công việc của chị bạn đang làm thế nào? hoạt động của diễn đàn này ra sao??
nó có giúp ích được gì cho mọi người không?

nếu bạn thấy đây là công việc tốt thì chẳng việc gì mà bạn phải bâng khâng không tự tin cả, (xin lỗi vì nói thẳng nhé) nếu bạn cảm thấy không tự tin là do bạn cảm thấy sợ, không dám đối mặt với các tình huống xấu xảy ra.

còn về phần chị bạn, đã là NVTV thì luôn phải gặp những tình huống xấu rồi nên chị bạn sẽ có đủ tự tin và nghị lực để vượt qua, và bạn nhớ là chị bạn chẳng bao giờ hoạt động đơn độc một mình cả, luôn có bạn bè quanh chị ấy (nếu như bạn gặp phài tình trạng ấy thì sẽ có nhiều người giúp bạn - cụ thể là diển đàn hoisinh này).
vì thế bạn đừng có mà bi quan thêm, đã chọn cho mình cái nghề này thì tất nhiên là luôn có tinh thần kiên định và tấm lòng yêu thương, giúp đỡ mọi người, nếu không như vậy thì làm sao mà khuyên nhủ người nghiện đi cai được phải không bạn!!
còn về việc hiểu lầm của chị bạn: nếu ở mức quan trọng thì nhờ đến sự can thiệp của cơ quan đoàn thể nơi chị bạn đang công tác. mình tin là chị bãn sẽ giải quyết tốt vấn đề hiểu lầm trên.
thân!!

a2z
27-04-04, 08:22 AM
Còn a2z này thì chẳng hiểu chút xíu gì cả.
Thotrang làm ơn nói lỏ làng chút coi.

tranquoctuan
27-04-04, 06:42 PM
chịu đọc đi đọc lại mà ko hỉu gì hết chơn bó tay..... nhưng tui đã đọc sơ *wa 25 lần hix hix có thể giúp bạn bằng những câu hỏi sau
+chị bạn là giáo viên ,là tư vấn viên tại sao ko tự giải quyết được chính việc này ? có lý do nào sao?
+chúng ta đang sống trên 01 đất nước độc lập được pháp luật bảo vệ
cả về quyền lợi lẫn tính mạng chị bạn là người có học thức ko hiể được chuyện này sao?
+chuyện này còn gia đình chị bạn còn bạn bè ,còn anh em đâu dễ gì làm khó chị bạn được bởi người xa
hay tra loi may cau nay ban tra loi duoc tuc la ba5n da co cach giup chi ban roi day thannnnnnnnnnnn

thotrang200431
28-04-04, 03:33 AM
Ban T a`! Toi rat lo va hoang mang nua . Chi toi khong cho phep toi can thiep qua sau vao cong viec cua chi ! Toi nen bao cho gd u ? Bo me se lo va bat chi toi nghi lam . Toi khong hieu ve phap luat lam , va toi muon co nguoi ho tro toi tim hieu ?Cau hoi cua ban : chi con gia dinh ?-dung ! Nguoi dau tien chi ke la toi , dat nuoc nay doc lap ! -dung ! nhung ban co biet bao nhieu truong hop dang tiec xay ra khi minh khong tinh tao , vi mot khi da khong noi chuyen bang loi voi nhau bon con do nghien ngap va vu hoa do chi dung nhung bien phap de tien thoi . Chi toi biet minh lam nhung gi ? Nhung voi cuong vi la mot nguoi em cua chi - neu ban la toi ban se lam gi ? Noi nho la chi toi hien kho a` , khong nhu toi dau T a`!Hom nay chi ay lai vuot rau hum roi ! toi lo lam.

toi_loi
28-04-04, 04:31 AM
Bạn có thể giải thích rõ tại sao cô ta lại muốn hại chị bạn thì mọi người mới hiểu rõ rồi mới giúp dược chứ.

đề nghị lần sau U post bài có dấu ha, vùa dọc vừa dịch chẳng hỉu gì cả :dauhang:

Nothingtolose
28-04-04, 05:33 AM
Đọc bài này đau đầu quá, chẳng hiểu gì cả , làm ơn post bài có dấu dùm nhe :baby:

tranquoctuan
28-04-04, 08:53 AM
bạn thân mến khi post bài muốn pãt có dấu bạn nhìn xuống thanh cuối cùng đó có f8..... f9.....f12 đó thấy không ? bạn nhấn f9 để đổi lại fone telex nhe, bạn ko biết dùng vni rùi , <=== việc của chị bạn viết vậy khó hiểu wa hơn nữa với trình độ tư vấn *we2 này bạn mà post như vậy thì thua

+vi mot khi da khong noi chuyen bang loi voi nhau bon con do nghien ngap va vu hoa do chi dung nhung bien phap de tien thoi . <==== tôi phản đối câu này của bạn ai cũng là người khi vô diễn đàn này nên tôn trọng mọi người oki