PDA

View Full Version : Cám ơn cuộc đời đã mang em đến anh

superthin
28-04-04, 04:27 AM
Gửi Thi!
Đã lâu rồi chúng ta không còn liên lạc với nhau nữa. Hôm nay anh lang thang Internet bất chợt ghé diễn đàn này, thấy hay hay gửi lại đôi dòng.
Cám ơn Thi đã kéo anh lại để anh còn đến được hôm nay. Đến bây giờ anh cũng không hiểu vì sao em lại dũng cảm đến như vậy. Một kẻ nghiệp ngập đến đi không nổi như anh thì chỉ đáng để cho chết như một con chó hoang ghẻ lở. Vậy mà em đã làm tất cả với một ý nghĩ thật thánh thiện đó là "tình thương và sự đồng cảm có thể cứu một con người". Và em đã đúng.
Đến bây giờ anh không hiểu tại sao những năm tháng anh như chó ghẻ em lại yêu thương và chăm sóc cho anh một cách vô tư mà đầy trách nhiệm đến như vậy!? Khi anh đã trở lại bình thường em lại lạnh lùng và dửng dưng như hai người xa lạ. Phải chăng cuộc đời này toàn những chuyện kỳ quái và trái ngược đến khó hiểu như vậy?
Được biết em trở thành cô nuôi dạy trẻ như ước nguyện của mình. Anh rất mừng vì điều đó và mãi cầu chúc cho em có được một cuộc sống hạnh phúc. Dù năm tháng có trôi qua, lòng người đổi thay, nhưng sự kính trọng lẫn tình yêu anh dành cho em vẫn chẳng hề thay đổi. Cầu Chúa mang lại mọi điều tốt đẹp cho em suốt cuộc đời này.