PDA

View Full Version : Mong anh hãy nhớ!

hoacomay_love2001
12-05-04, 03:32 PM
Anh!
Em đã đọc những lời tâm sự anh viết. Em rất buồn khi biết rằng anh đã từng thuộc về người khác, và anh chưa phải là của riêng em.Trách làm sao được khi em là kẻ đến sau, khi em là người thứ 3 xen vào cuộc tình của anh và người ấy. Khi bên em, khi anh buồn, vui và cả trong giấc mơ của anh cũng có hình bóng cũ. Em yêu anh ngay cả khi biết anh vẫn còn giữ trong tim mình hình bóng ai kia. Trong mắt anh -em có nhiều điểm chưa bằng người ấy vì đã hơn một lần anh so sánh người ấy với em. Những lúc ấy em buồn lắm - em tự nhủ với lòng mình: anh đâu phải của riêng em!?
Anh ơi!
Càng biết anh còn yêu người ấy em lại càng yêu anh hơn. Trước và trong khi đến với anh em đã biết mình là kẻ đến sau không có quyền đòi hỏi tình yêu ở anh.Em chấp nhận yêu anh cho dù anh không yêu em. Ngày em đến với anh vào ngày mà người ấy rời xa anh đi tìm hạnh phúc mới, khi anh đang tuyệt vọng và tự hận mình. Anh cho rằng lỗi của cuộc chia tay là do anh? Điều đó không hoàn toàn đúng. Là con gái em hiểu về người ấy hơn anh. Anh đừng tự trách mình và dằn vặt bản thân mình nữa, vì người ấy cũng đã lựa chọn rồi- trong rừng cây đó là chỗ dựa vững chắc và chở che. Tình yêu của hai người thật đằm thắm biết bao nhưng chưa đủ lớn để người ấy có thể vượt ngàn cây số đến với anh nơi xa xôi hẻo lánh, chưa đủ lớn để anh vượt qua sự tự ti mặc cảm mà sanh vai nhau nơi phồn hoa đô thị. Ngày lên xe hoa người ấy đã khóc, nước mắt không xóa nhòa đựoc mối tình sâu nặng anh trao, khóc cho mình, cho tình yêu và khóc vì niềm hạnh phúc mới nũa anh biết không?!
Anh yêu!
Anh hãy nhớ và nâng niu kỉ niệm đẹp của mối tình đầu như chính con ngươi trong mắt mình anh nhé! Nhưng em cũng mong anh cho dù vết thương trong lòng anh không bao giờ thành sẹo được thì cũng luôn co em là người băng bó vết thương ấy cho anh!
Em yêu anh một tình yêu chân thật cho dù em không là tình yêu thứ nhất của anh nhưng với em anh lại là người yêu duy nhất của riêng em.

tranquoctuan
12-05-04, 11:11 PM
uhm bài này hay quá , bạn là 01 người rất cao thượng ,và tui chắc người đàn ông đó rất trân trọng tình cảm của bạn dành cho họ... và nếu bạn là người thương tui chắc ko ghìm được i love you :)) giỡn chút vậy thui , hy vọng bạn sẽ vui vẻ hạnh phúc vớpi tình cảm cao thượng vị tha của mình trong cuộc đời

tithuti
13-05-04, 11:19 AM
Cảm động thiệt!!! hix, bạn cao thượng quá, dẫu biết người ta k yêu mình mà bạn vẫn yêu. nhưng bạn ơi, liệu bạn có thể yêu mãi như thế không? à mình biết một câu nói với ý nghĩa đại loại là vầy nè : "em không mong mình là người đầu tiên, nhưng em mong mình được làm người cuối cùng" ==> tặng bạn đó, mong bạn sẽ được làm người cuối cùng, chúc bạn hạnh phúc nhé.

SuperAdmin
13-05-04, 11:21 AM
Originally posted by tithuti@May 13 2004, 04:19 AM
: "em không mong mình là người đầu tiên, nhưng em mong mình được làm người cuối cùng"
Câu này của admin mà ! bản wìn nhé tithuti

mickey
13-05-04, 12:54 PM
cảm động thiệt đó. mình mong tình cảm của bạn sẽ đuợc đền đáp.người đó dù có đau khổ mấy đi nữa thì vẫn còn có bạn bên cạnh. hãy vững vàng lên bạn nhé, hãy giúp anh ấy vuợt qua được nỗi buồn đau, rồi 2 người sẽ có hạnh phúc.thành tâm chúc bạn hạnh phúc.

maybe
14-05-04, 07:49 AM
nói sao nhỉ bạn có thể chấp nhận được sự so sánh của anh ấy thì bạn quả là good tình yêu của bạn dành cho anh ấy nguyên vẹn và chỉ một mình anh ấy yêu người ko cần biết người ta có yêu mình hay ko .Nếu là mình có lẽ sẽ ko chụi nổi ,mong rằng anh ấy sẽ tìm thấy ánh sáng tình yêu từ bạn và bạn sẽ soi đường cho anh ấy :) :clap: :hub:

hoacomay_love2001
24-05-04, 02:46 PM
Originally posted by tranquoctuan@May 12 2004, 04:11 PM
uhm bài này hay quá , bạn là 01 người rất cao thượng ,và tui chắc người đàn ông đó rất trân trọng tình cảm của bạn dành cho họ... và nếu bạn là người thương tui chắc ko ghìm được i love you :)) giỡn chút vậy thui , hy vọng bạn sẽ vui vẻ hạnh phúc vớpi tình cảm cao thượng vị tha của mình trong cuộc đời
Bạn quả là người nhạy cảm đó ! Nhưng rất tiếc lần này bạn đi chệch hướng rồi TQT ơi! Nếu tôi và bạn là hai nửa ghép lại chắc trái đất này chỉ có một màu Bắc cực . :no: :no: :khoai:
Maybe,meckey,admin,tithuti:!
Mà cũng có thể tôi đã đi vào vết xe đổ của chuyện tình yêu muôn thủa , nhưng tôi vẫn tự hào nơi đó chính con tàu anh đã đi!