PDA

View Full Version : Đi tìm sự chia sẻ

Asin
13-05-04, 01:23 AM
Bạn hãy dành 1 chút thời gian đọc câu chuyện sau đây nhé:
http://freewebs.com/chiase
Khong bit post o? day co' du'ng noi dung ko nua?
(Not me)...1 câu chuyện của 1 đồng nghiệp.Hình như bạn chưa đọc kĩ nội dung thì phải,mà câu chuyện cũng chưa nói kĩ lắm....

lisaqn
13-05-04, 08:06 AM
câu chuyện của bạn thật khó hiểu?!!!
bạn nói là bạn ấy buồn nhưng buồn vì lý co gì?? bạn chẳng nêu rõ thì làm sao mà mọi người có thể giúp bạn!!
và mình thấy căn bệnh hiểm nghèo mà bạn nói là bệnh gì mà khiến bạn phải đau khổ xa lánh tấc cả ngưòi thân?!
mình thấy ngay cả người nhiễm bệnh AISD cũng không như bạn!!
và mình cũng xin lỗi nếu làm bạn buồn vì những lời nói thẳng này.
Mong bạn sẽ cảm thấy vui vẻ hơn!! :om:

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
14-05-04, 03:47 AM
Có phải T cũng là một thành viên trong D D mình , lấy nick là visaobuon ? Mình nhớ đã đọc bài viết của VSB khi bạn í hỏi : Tôi phải làm gì đây....khi cuộc đời trở nên màu đen ??? Thấy có vẻ như là T.
Không phải thì cũng xí xoá chứ bạn ? :)

maybe
16-05-04, 07:15 AM
Bạn có thể nói rỏ hơn lý do làm cho T trở nên buồn ko ?

ChieuSGBuon
19-05-04, 09:37 PM
Thật sự khi đọc xong câu chuyện của T , SG cảm nhận được một điều gì đó, dường như T chính là SG lúc này, tuy nhiên mỗi hoàn cảnh mỗi người chắc chắn sẽ không giống nhau, nhưng có lẽ nỗi buồn T mang, cũng như SG đang mang, hay một người nào đó bất kỳ cũng thế, thật sự để tìm một người hiểu mình điều đó không hoàn toàn đơn giản, nhưng tại sao bạn là người biết nỗi đau của T, bạn không tạo một cơ hội nào đó để T có thể bộc bạch những nỗi buồn của cậu ta chứ??

diêm vương tinh
21-05-04, 01:28 AM
chắc có lẻ bạn ấy phải đối mặt với nhiều chuyện buồn cứ liên tiếp sảy ra , dồn nén đến mức nhìn mọi vật đều thấm đượm nỗi buồn , và đôi khi tỏ ra bất lực .
buồn vì những lí do chẳng đáng để buồn nhiều như vậy thì bạn nên nhìn lại mình .sẽ chẳng đáng nếu bạn cứ để cuộc đời mình chán ngắt với những nỗi buồn kia .

nguoihanhphuc
23-05-04, 11:07 PM
Đọc được những lời tâm sự của bạn và hoàn cành cua bạn T, nguoihanhphuc cũng thông cảm và hiểu phần nào đó, có thể T đúng và cũng có thể mọi người đúng, mỗi người có một cách suy nghĩ khác nhau, mỗi người có một quan đêm nhìn nhận cuộc sống khác nhau. giống như nguoihanhphuc nè, có nhiều chuyện nguoihanhphuc buồn hay tuyệt vọng cái gi đó, nguoihanhphuc cũng sẽ có những xử sự như bạn T, một người đau khổ là đủ rồi, nếu giấu được thì giấu, đồng ý là mọi người xung quanh biết được sẽ chia sẻ nhưng cái gì cũng vậy cà, có mặt tốt cũng có mặt xấu của no, và ai cũng vậy, điều có tâm lý sợ những điều xấu xảy ra, nếu chuyện của mình gặp những người hiểu biết, bạn be thầy cô tốt, họ sẽ chia sẻ với mình, động viên mình, còn ngược lại thì sao, nên thà rằng mình đừng nói chuyện đó thì sẽ tốt hơn, theo ý của nguoihanhphuc là như vậy, nếu người hạnh phúc là bạn T người hạnh phúc cũng sẽ làm như vậy.......