PDA

View Full Version : QUANH QUẨN!!!!!!!!!!!

nubatuoc_ktntn
13-05-04, 03:29 AM
Buổi sáng ,tôi thức dậy.Bữa ăn sáng không có.Con trai không nghe lời.Con gái bỏ đi chơi.Vợ cằn nhằn.Chó sủa ăng ẳng :(
Đợi xe ở bến,không lên được xe buýt.Tàu điện chạy hướng khác.tắc xi thì giá đẳt. :im:
Đến cơ quan,bị thủ trưởng xạc.Lương thì thấp .Cô thư ký coi thường. :dapdau:
Vào bếp ăn tập thể,xúp thì nguội ,thịt thì sống,nước quá chua,thủ quỹ tính nhầm tiền. :no:
Tan tầm,không lên được xe buýt,không đủ tiền đi tắc xi. :(
Vào cửa hàng,chẳng mua được gì,thứ có bán thì không đủ tiền ,thứ đủ tiền thì chất lượng kém bà bán hàng không thối lại tiền thừa...... :bam: ]
Về nhà,bữa chiều chưa có.Con gái lại cãi bố.Con trai đi chơi chưa về.Vợ cau có.Chó sủa định cắn chủ. :nong:
Sang nhà hàng xóm,bài thì không thích đánh.Chơi đôminô thì chán.Rượu thì không uống được vì đau bao tử. :((
Gọi điện,bạn đi vắng .Cô bồ không muốn nghe. :angry:
Ngồi phịch xuống ghế bành,bật vô tuyến,chương trình nhạt fèo.Báo chẳng có tin gì mới.Sách cũng vậy.... :(
Lúc đi ngủ thì trằn trọc.Gặp ác mộng. :dauhang:
sáng hôm sau ngủ dậy,bữa sáng vẫn chẳng có.Con trai đang cằn nhằn.Vợ đi đâu mất .Chó sủa bâng quơ......... :dapdau: :(( :bam:

lisaqn
13-05-04, 08:31 AM
hihi sao giống cảnh sống ở địa ngục thế nhỉ!!?? :((

Nothingtolose
13-05-04, 09:45 AM
Tên này khéo tưởng tượng quá nhỉ :whist: :D

ChieuSGBuon
13-05-04, 09:51 AM
Hãy nhìn vào mặt khác của cuộc sống này thử xem
Nếu thức dậy thấy vậy bạn hãy cảm thấy mừng vì mình được tự do muốn đi đâu ăn cũng được muốn uống gì cũng chẳng ai cản
Nếu bạn đi bộ thì điều đó lại tốt hơn cho sức khỏe đấy
Sếp la có thể sếp đang có kế họach thăng chức cho bạn thì sao, cô thư ký coi thường à?? biết đâu cô ấy đang thầm để ý bạn đấy
Vào căntin có thể vì bạn quá dễ thương mà thủ quỹ tính lầm tiền thì sao nhỉ?, thức ăn có thể không bị vậy nhưng biết đâu nhờ vậy bạn mới cảm nhận được vị đắng của cuộc sống??
Lại một lần đi bộ, sức khỏe của bạn lại tăng thêm một chút
Có thể bạn lỡ vào shop sang?? sao bạn không thử đi mua hàng sale??
Tại sao bạn lại không sắn tay vào phụ vợ mình?? việc bếp núc đâu phải của riêng người phụ nữ. hãy dành một khỏang thời gian sau bữa tối để nói chuyện với con cái xem, có thể vì nó bị điểm kém 1 môn nào đó nên đâm ra cảu bẳn?
Vậy tại sao bạn không đem qua nhà hàng xóm một phim hài?? Nụ cười sẽ giúp giải quyết nhiều vấn đề lắm đấy, bạn có nghĩ như thế không?
Vậy sao không gọi lên tổng đài để nghe một bản nhạc mình yêu thích?? Âm nhạc giúp giảm bớt stress đấy bạn à
Đầu Video đâu? bật một bản dance lên và nhún nhảy đi, bạn sẽ thấy sảng khoái hơn
Tại sao lại không thử uống 1 ly sữa trước khi đi ngủ? Sữa sẽ giúp bạn ngủ ngon thôi
Và ngày hôm sau .......... dù gì cũng là một ngày mới

Cuộc sống thay đổi khi chính ta thay đổi, từ cách nhìn đến cách hành động

vanda307
13-05-04, 11:20 AM
Vỗ tay khen bạn mình một cái coi nè :clap: :clap: :clap: :clap: :clap:
Đối với cuộc sống, được và mất không phải do hoàn cảnh mà do cách nhìn của ban thui. :)

nubatuoc_ktntn
14-05-04, 03:27 AM
tui đau co noi la tui bi quan nhi .Tui đoc đuoc thay hay hay thoi.con nothingtolose hay thich chi trich tui ghe ha

maybe
14-05-04, 08:15 AM
vậy nghe thêm một ngày của maybe nha
sáng 7 giờ dậy đi học
11 giờ về ăn cơm
xong chiểu 2 g đi học
5 giờ vể ăn cơm
tối 7 giờ học tiếp tiếng anh
9giờ 30 vể nhà .
làm bài xem phim lên mạng..............tối 12 giờ hay 1 giờ đi ngủ
sáng lại tiếp tục học.trong tuần 7 ngày 6 như là như vậy đó :om: các bạn thí sao maybe thì quen rồi

Nothingtolose
14-05-04, 09:17 AM
Maybe xạo quá à, vậy giờ u online nằm ở đâu??? :baby: :baby: :totinh:

maybe
14-05-04, 09:22 AM
sao xạo ?bây giờ gần vô học anh văn chứ đâu ?còn 30 phút nữa mới học .lại suy nghĩ tiêu cực rồi :)