PDA

View Full Version : oi gia nhu!!!!

ngocnghech
14-05-04, 02:32 PM
?????????

trungheo
15-05-04, 11:20 PM
Mới chỉ bay nhiêu nhiêu đó mà đã muốn đầu hàng cuộc sống sao ? Bạn phải nghĩ rằng bạn sung sướng hơn nhiều người lắm...có những người sẵn sàng đáng đổi tất cả để được sống...những người bạn của tôi đã chết vì AIDS rất nhiều...đến những phút cuối họ còn cố bàm vào cuộc sống, họ hy vọng trong tuyệt vọng...Bạn nghĩ đi...có làm như vậy thì... :angry: :(

tranquoctuan
16-05-04, 01:51 AM
ko co' y' kiê'n về vấn đề này mình thực sự thất vọng những dù sao cũng thành chu'c bạn hạnh phu'c

mong_em_co_ngay_mai
16-05-04, 03:27 AM
Ồ sao bạn không nghĩ mỗi ngày sẽ là một niềm vui và mỗi ngày sẽ có thêm một hy vọng mới.Không có gì là quá muộn nếu như bạn bắt đầu lại từ đầu.Bạn phải vượt qua để chuộc lại lỗi lầm với Ba Mẹ chứ.Bạn không muốn mang lại những niềm vui dù là ít ỏi cho Ba Mẹ nữa hay sao ???

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
16-05-04, 04:20 AM
Ngốc nghếch đúng là ngốc nghếch ! :bam:

maybe
16-05-04, 07:30 AM
hảy cố gắng mà làm những gì có thể làm hết sức của mình chứ sao bạn lại buông xuôi mọi thứ như thế :dapdau:

ChieuSGBuon
16-05-04, 07:33 AM
Ngốc nghếch thân mến, khi reply cho bạn không biết sự hiện diện của bạn trên cuộc đời này còn không?? nhưng mình vẫn trả lời.
mình rất hiểu tâm trạng của bạn, có những việc khi mình làm thì không nghĩ đến hậu quả, và sau đó thì lại giá như, mình cũng từng như bạn nhưng mình khác bạn ở chỗ mình không bao giờ "giá như" vì mình hiểu được kết quả của mình, mình chấp nhận nó như một phần cuộc sống còn lại của mình vậy, bạn à, điều quan trọng của bạn bây giờ là hãy nhìn về phía trước, cho dù thế nào đi nữa thì.... "ngày mai cũng là một ngày mới" đúng không bạn. Hãy lạc quan lên để vui khỏe mà sống phần còn lại của cuộc sống cho tốt , bạn nhé, người thân sẽ không bỏ bạn, và bạn bè cũng thế, ít nhất là điều này đúng với tiêu chí của diễn đàn chúng mình, mình luôn ở bên bạn

be_bi32
20-05-04, 07:10 AM
Tại sao vậy? tại sao bạn lại gây ra quá nhiều lỗi lầm để rồi lại gây thêm cho nhiều người khác phải lo lắng, phải buồn phiền vì bạn?bạn nghĩ cuộc sống này là gì?là nơi dể bạn sinh ra và thióch làm gi thì làm. sau khi lầm lỡ thì bạn trốn tránh và bỏ mặc nó ư? thật vô lý , bạn còn nghĩ đền ba mẹ bạn, đến bạn bè của bạn, bạn còn những mối quan tâm và những ràng buột khác nữa, bạn không thể buông xuôi như thế, có thể lúc này bạn đang nghĩ cách chạy trốn khỏi cuộc sống mà bạn cho la ngột ngạt và khó chịu, liệu bạn làm như vậy thì bạn sẽ thấy thanh thản chứ?hay là bạn sẽ làm cho người khác tức giận và buồn phiền vì bạn? thật uổng công ba mẹ bạn sinh ra bạn, nuôi nấng bạn không lớn chưa kịp thấy hạnh phúc vì có được một đứa con thì bạn lại làm cho ba mẹ bạn đau khổ, tại sao bạn không bãn lĩnh hơn? không can đảm hơn đối diện với sự thật và tự đứng dậy? tôi biết nói thì dễ nhưng làm được thì rất khó, bạn sẽ nghĩ tôi lên mặt dạy đời, và cũng có thể bạn cho rằng tôi chẳng hiểu gì cả....dù bạn nghĩ thế nào về tôi cũng được, chỉ xin bạn nhớ một điều cuộc sống là cuộc sống ,nó không phải là những gì ta mong đợi! thân!

ChieuSGBuon
21-05-04, 12:11 AM
chỉ xin bạn nhớ một điều cuộc sống là cuộc sống ,nó không phải là những gì ta mong đợi!
Một câu nói đáng suy nghĩ đấy NN à, "cuộc sống không phải chỉ toàn màu hồng" , nhưng dù thế nào đi nữa , bạn vẫn không cô độc, bởi vì bên bạn, vẫn còn có chúng tôi, NN à hãy can đảm lên, hãy nhớ rằng, mọi việc sẽ không là gì cả, nếu bạn nhìn nó với lăng kính màu trắng, nhưng đừng bao giờ nhìn cuộc sống bằng cặp kính màu đen, NN nhé
Thân!

haibinh2911
27-05-04, 04:38 AM
Ngốc ơi là ngốc....không ai sống 2 lần trên cõi đời này...nhưng có kẻ dẫu 1 lần cũng không biết cách sống là ngốc đó !!!