PDA

View Full Version : yeu nang phai lam sao?

nhoemnhieu
16-05-04, 08:59 AM
Tôi đã trót yêu một người.người đó cũng là quen trên mạng.đã từng đi choi với nhau.từ lúc quen người đó tôi đã có 1 cảm giác rất lạ.Có phải là tôi đã yêu người đó rồi ko?những lúc nói chuyện với nhau chúng tôi đều rất vui vẻ.tôi đã suy nghĩ rất nhiều về người đó.Đêm năm ngủ tôi rất hay mơ thấy người đó.lòng tôi lúc nào cũng chỉ nghĩ tới người ta.tôi viết những dòng này cũng chỉ mong người đó đọc được.nhưng hình như người đó ko quan tâm tới tôi nhiều thì phải.tôi buồn lắm.bây giờ phải làm thế nào để người đó hiểu được tình cảm của tôi?????????

maybe
16-05-04, 10:12 AM
Bạn đã hiểu nhiều người ấy chưa ?Đi chơi và nói chuyện vui vẻ thì có thể làm bạn bè mà :no:

mickey
16-05-04, 12:50 PM
bạn thật là ngốc đấy. bạn nghĩ tình yêu đơn giản vậy sao, nói chuyện hợp với nhau một chút mà bạn đã cho là mình yêu người ta rồi sao?bạn dễ dàng yêu một người đến thế sao?bạn biết gì về người ta chưa, biết người ta tính tình như thế nào, hoàn cảnh sống, công việc ,v..v...nói thật mình chẳng không tin lắmn tình cảm trên mạng cả,nhất là khi mới chat với nhau vài lần.mình đã bị như vậy nè, mới chat chung có 1,2 lần mà nói là yêu mình lắm. nghe vừa chán mà vừa tức nữa,cứ luôn có cảm giác là mình đang bị đùa giỡn vậy.

a2z
16-05-04, 01:15 PM
Tình yêu càng nhanh đến thì càng nhanh đi. Đến chậm chừng nào thì đi chậm chừng ấy. Còn nếu như nó không đến thì nó sẽ... không đi. Nhoemnhieu nghĩ sao?

ChieuSGBuon
17-05-04, 01:18 AM
Bạn thân mến!
Bạn có lẽ đang có những ấn tượng rất tốt về người kia nên đâm ra ngộ nhận
Bạn àa, tình yêu không đơn giản như thế đâu, quen nhau, cảm thấy nói chuyện hợp, cảm thấy nhớ nhung, chưa đủ để hình thành một tình yêu đâu bạn, đó chỉ mới là một trong những điều kiện cần nhưng chưa đủ, để có một tình yêu, không chỉ xuất phát từ một phía, và phải có cả sự đồng cảm với nhau nữa bạnà
Chúc bạn có một tình bạn trong sáng và một tình yêu thật hạnh phúc
Thân
ChieuSGBuon

lisaqn
17-05-04, 02:38 AM
uh, mình chẳng có kinh nghiệm gì để khuyên bạn cả, nhưng mình có câu này cho bạn: "bạn nên dùng lý trí để khẳng định tình yêu của mình, không nên để con tim che lấp hết lý trí". Vì sao thì chắc bạn đã biết.
Mong bạn tìm được tình yêu đẹp cho riêng mình!! :hub:

thề không yêu
21-05-04, 01:45 AM
Bạn à, quen trên mạng và mới đi chơi một lần thì làm sao gọi là yêu? đó chỉ là ấn tượng đầu tiên thôi. bạn đừng lầm tưởng
tình yêu ko đến nhanh như vậy đâu