PDA

View Full Version : minh dang cai tai nha ,can su tu van

tran huu duy
07-02-03, 05:46 PM
ma túy là một con quái bất khả chiến bại.mình là một nạn nhân của nó .tôi đang cai nghỉện tại nhà .mình hối hận và tuyệt vọng lắm không biết lần này có chiến thắng bản thân không nữa.mình tự mua thuốc về cai nếu có thì bs hãy cho tôi một lời khuyên hữu ích nhất.hay gi mail vào candy01vn@yahoo.com cám ơn rất nhiều

P/S : Lần sau nhớ bỏ dấu khi pót bài nhe ! Thanks :D

SuperAdmin
07-02-03, 10:16 PM
Trả lời : Về cai nghiện ma túy tại nhà đòi hỏi nhiều khía cạnh mà cho bạn lời khuyên cụ thể được :

Thứ 1 : mức độ nghiện của bạn (cữ trong ngày và liều dùng mỗi lần)
Thứ 2 : Sức khoẻ của bạn.
Thứ 3 : Nghị lực của bạn, suy nghĩ của bạn về ma túy và hướng đến tương lai
Về sự bi quan chắc chắn rằng người cai nghiện nào cũng sẽ trải qua các giác đó (vì nhiều yếu tố : hiện tại, quá khứ, tương lai, người thân, cộng đồng...)
Tuy nhiên mình rất vui khi bạn có suy nghĩ từ giả quá khứ làm lại từ đầu. Hãy tin rằng mọi người trong diễn đàn sẽ là bạn tốt của bạn.
Còn thuốc cai nghiện vì bạn chỉ nói sơ sơ về mình nên không ai dám cho bạn lời khuyên về điều này đâu. Tốt hơn hết bạn nên tìm gặp một BS chuyên khoa để khám tổng quát. Điều đó sẽ tốt hơn rất nhiều. Nên cẩn thận với các lọai thuốc cai không qua sự kiểm duyệt của bộ y tế.

P/s : lần sau mong bạn gõ tiếng việt trong diễn đàn. Kiểu gỏ mặc nhiên là VNI (Không cần open vietkey)

hnkvmt
07-02-03, 10:37 PM
Originally posted by admin@Feb 7 2003, 03:16 PM
...mình rất vui khi bạn có suy nghĩ từ giả quá khứ làm lại từ đầu. Hãy tin rằng mọi người trong diễn đàn sẽ là bạn tốt của bạn.
Còn thuốc cai nghiện vì bạn chỉ nói sơ sơ về mình nên không ai dám cho bạn lời khuyên về điều này đâu. Tốt hơn hết bạn nên tìm gặp một BS chuyên khoa để khám tổng quát. Điều đó sẽ tốt hơn rất nhiều. Nên cẩn thận với các lọai thuốc cai không qua sự kiểm duyệt của bộ y tế.

admin nói đúng đâý bạn ạ ,điều quan trọng là bạn đã có niềm tin và quyết tâm cai nghiện thì bạn sẽ thoát khỏi "nó" thôi mà :lol:
để nhận được lời khuyên cụ thể hơn ,mong bạn hãy nói rõ hơn về mình ,mọi người ở đây sẽ giúp bạn bằng tất cả khả năng của mình. <span style='color:blue'> cảm ơn bạn đã tin ở chúng tôi

Bạn thân
10-02-03, 10:58 AM
Originally posted by tran huu duy@Feb 7 2003, 10:46 AM
ma tuu la mot con quai bat kha chien bai.minh la mot nan nhan cua no .tôi dang cai nghỉện tại nha .minh hoi han va tuyet vong lam khong biet lan nay co chien thang ban than khong nua.minh tu mua thuoc ve cai neu co thi bs hay cho toi mot loi khuyen huu ich nhat.hay gi mail vao candy01vn@yahoo.com cam on rat nhieu
Bạn nên add nick Ban_thanks va` hnkvmt trong YM &#33; hoặc viết mail đến tuvan@heroin-aids.com, webmaster@heroin-aids.com. Sẽ có người trả lời cụ thể cho bạn. Sự thật mình rất muốn nói chuyện với bạn đó

thamtunet
10-02-03, 11:14 AM
Hãy cố gắng lên bạn nhé . Bạn hãy nghĩ xung quanh mình còn có bao nhiêu người luôn quan tâm và giúp đỡ cho bạn .Tuy nhiên cái chính vẫn nằm ở nghị lực của bản thân bạn .Tôi mong rằng sau khi bạn đọc được những bài viết này bạn sẽ tự tin để chiến thắng nó hơn.

KST
20-02-03, 05:43 AM
Hãy tự tin vào chính mình &#33; Nếu nhắm ko thể từ bỏ được , còn nhớ nó hòai thì nên mua thuốc "quên" uống đi &#33; Thuốc này công dụng lắm : làm cho ta chơi vào mà ko có cảm giác gì hết cứ như là ko có chơi dzậy &#33;

moonlight
14-03-03, 02:10 AM
em cũng có biết cái đó và cũng đã dùng thữ tới khi nghiện nhưng giờ gia đình giúp nên em dã cai được .ko bao giờ đụng vô nữa nó đáng sợ lắm rồi.em khuyên mấy bạn nếu đã cai thi hãy cai luôn đi đừng bao giờ đụng nữa.rất đáng sợ lúc đó em nghĩ em ko là chính em nếu lên cơn ghiền đâu.

catbuitinhdoi
14-03-03, 02:38 AM
Hi moonlight&#33;Anh vậy là em cũng từng 1 thời lầm lỡ giống như anh.Mong em hãy tham gia tích cực vào diễn đạn này em sẽ học được nhìu điều bổ ích lắm

KST
15-03-03, 02:24 AM
Đúng đấy.......diễn đàn là mái ấm thứ hai có thể giúp ích cho chúng ta được nhiều lém....bạn hãy khám phá xem....bạn sẽ thích ngay mà....Wéo còm.....:D

chiminhanh
16-03-03, 08:28 AM
híc, mình ko biết nói gì hơn ngòai sự mến phục các bạn, quả là phải có nghị lực lắm mới từ bỏ được cái thứ quỷ quái đó&#33;
Mình rất vui khi được trao đổi với những con người như các bạn&#33;

five
16-03-03, 12:48 PM
anh duy ơi , con người ai cũng có thể ăn và hút mọi lúc ,mọi nơi mà mình muốn nhưng có hai thời điểm mà kô thể ăn và ba thời điểm hút theo ý mình được đó là" lúc ngũ ,tắm thì kô thể ăn VÀ lúc ngũ,ăn và tắm là kô thể hút" anh có thể áp dụng công thưc này mà làm mỗi khi lên cơn nhé anh(theo em lúc đó thì anh nên tắm hay ngâm ngươì vào nước) ,anh nhớ thử làm nhé

hnkvmt
26-03-03, 11:49 PM
hehe .. coi bộ five cũng kinh nghiệm dzữ hen :lol:

phamdungchi
15-04-03, 06:30 PM
Theo mình nếu có điều kiện thì nên vào một trung tâm cai nghiện tư nhân có uy tín để được hỗ trợ trong khoảng 1 tháng thì mọi việc sẽ dễ dàng hơn . Trong thời gian đó gia đình sẽ chuẩn bị cho bạn các phần sẽ hỗ trợ khi bạn trở về nhà và kết quả sẽ chắc chắn hơn .
Làm theo cách này bạn phải có quyết tâm cao và ký hợp đồng thật chăc chẽ với Trung tâm Cai ; hợp đồng phải nêu rõ phần việc của Trung tâm phải làm cho bạn và gia đình và các cam kết của bạn do Trung tâm họ đặt ra .
Bạn có thể tự kiếm lấy hoặc hỏi các bạn khác để tìm được 1 trung tâm cai thích hợp, nếu kiếm không ra thì gởi e-mail hoặc gọi điện thoại cho mình - PHẠM DŨNG CHI
e-mail : pdungchi@yahoo.com
điện thoại : 0918447556
Vũng tàu, 15/04/2003.