PDA

View Full Version : Bé yêu của anh bây giờ của ai !?

cind
25-05-04, 12:08 AM
THANH ĐA BUỒN, THANH ĐA CÚP ĐIỆN!
THANH ĐA CÚP ĐIỆN, THANH ĐA VẮNG BÓNG?
VẮNG BÓNG MỘT NGƯỜI.....
.....TÔI YÊU!
-----Kỷ niệm dấu yêu-----

Anh không muốn em làm người lớn.
Hãy mãi là cô bé dễ thương!
Để bước chân em mỗi sáng đến trường.
Không bối rối trên con đường cư xá.
Nhớ nghe bé, dù mùa thu đổ lá.
Cũng đừng bao giờ làm nghiêng ngã tình yêu!

Babi ơi,
Thời gian đã trôi vào ký ức và kỷ niệm ! Nó không dài nhưng so với 1 đời người thì cũng chẳng phải là quá ngắn, mà cũng đủ để mọi việc lắng xuống phải không bé !Giờ đây.....Anh đã có thể nói tất cả, tất cả lòng mình khi kỷ niệm của ngày xưa bất chợt ùa về !
Anh thèm được như dạo nào, được đi dạo và nói chuyện cùng bé !
Babi biết không !? em là một cái gì đó mà mãi mãi, chẳng bao giờ tầm tay anh có thể với tới được. Hãy hiểu cho anh em nhé.
Bé đã trách anh chỉ dùng thời gian 1 cách vô bổ mà chẳng bao giờ chịu dành cho bé 1 buổi tối! Điều đó đúng vì bé có biết là trong bóng tối, khi không còn nhìn rõ mặt nhau thì người ta rất dễ nói ra những điều mà lúc bình thường mình không thể nói......
......Hồi ấy, không cần em phải nói ra đâu! đã từ lâu, lâu lắm rồi anh đã hiểu mỗi khi nhìn vào mắt em, Nhưng.....anh không thể !? Ở cái xã hội vốn đầy định kiến này, liệu rằng ta có thể vượt qua được miệng tiếng thế gian không ?Anh sợ ! Sợ cái cảm giác lại phải chia tay một người nữa lắm.....Còn nếu ta vượt qua được thì sao ?Thì lại có thêm 1 người mà anh yêu thương nữa sẽ khổ vì anh. Những lỗi lầm của anh thì chỉ nên để mình anh gánh chịu, mọi việc đều có cái giá của nó. Em trong trắng quá, anh không muốn những điều đó làm vấy bẩn tâm hồn em, thật lòng anh không muốn thế!!!!
Thà rằng......
Thôi thì....
Hãy buồn và buồn thật nhiều.
Hãy nhớ và nhớ mãi.
Để rồi.....
...Chẳng bao giờ buồn và nhớ nữa.
Cầu mong sao em có một người chồng yêu em như.....ANH ĐÃ YÊU EM!

maybe
26-05-04, 10:17 AM
Tình yêu mà bạn dành cho cô ấy nhiều đến thế ư "Cầu mong sao em có một người chồng yêu em như.....ANH ĐÃ YÊU EM" thế sao bạn ko cho mình thay vào vị trí đó hy sinh chăng? thật là khó hiểu yêu một người là đem lại cho người đó những điều tốt nhất ,có lẽ nói thì dễ còn số người làm thì ko nhiều." Có những việc ko cần nói, chỉ có bằng hành động mới nói lên được tất cả.

mickey
27-05-04, 12:48 PM
định kiến xã hội tuy có nhưng nếu con người vững vàng thì có thể vượt qua để đến với hạnh phúc. có biết bao người đã và đang cố gắng vượt qua những gì mà người ta gọi là định kiến. anh yêu người ấy nhiều đến thế ư?không hẳn vậy đâu, vì anh đã hèn nhát buông xuôi, không đón nhận lấy tình cảm của người đó. "chúc em có người chồng yêu em nhiều như anh đã yêu em"?sao anh có thể biết người nào có thể yêu và mang lại cho cô ấy hạnh phúc hơn anh.anh đang tự bào chữa cho sự hèn nhát của mình mà thôi.anh không dám đến với cô ấy vì cô ấy quá trong sáng? vậy sau này anh có dám chắc là mình sẽ không đến với ai nữa không? lỡ mai này anh và người nào đó đến với nhau vậy có nghĩ là tâm hồn người đó không trong sáng sao, tâm hồn nguời đó đã " vấy bẩn" rồi sao?????theo cách nói và cách làm của anh bây giờ thì mickey sẽ nghĩ như vậy.

cind
27-05-04, 11:42 PM
Ngỡ là........
......mãi mãi bên nhau.
Ngỡ là........
........mãi mãi..............
Không đâu...một thời...

Có đôi lúc Ta nghĩ mình sai hay đúng khi đã làm như thế?
Thật lòng ta cũng không xác định được....
Em có biết Ta đau lòng như thế nào mỗi khi nghe Em nói là Em không thể mất gia đình nhưng mà Em cũng rất yêu Ta (...bên tình bên hiếu bên nào nặng hơn...) Không có Ta thì sẽ có người khác chứ Ba Má em thì không ai có thể thay thế được đâu Em !?

Mà Ta thì có gì cho Em ngoài tình yêu đâu! Với hiện tại này! Ta, tay trắng vẫn hoàn tay trắng ôi! cái nghĩa tay trắng của Ta thật là buồn cười!!

Giờ đây,
Khi nghe mọi người nói về cái gia đình bé nhỏ của Em, Ta biết Em đang hạnh phúc. Dù.....cũng cảm thấy nghèn nghẹn trong lòng.

Nếu được chọn lựa lại lần nữa thì có lẽ Ta cũng vẫn làm như thế vì Em xứng đáng được hưởng hạnh phúc và ít ra là cho đến giờ phút này điều đó vẫn đúng.
Đó là tất cả những gì mà ta muốn trao Em.

Dẫu mai tình có xa rồi!
Thì thôi.....!?
.....cũng đã..
Một thời.....của nhau.

mickey
30-05-04, 07:13 AM
cuộc sống có những điều thật khó mà có thể giải thích nỗi, khó mà phân biệt đúng sai.biết là yêu anh nhiều nhưng em và anh không thể vượt qua đuợc số phận, cũng như việc em không thể vì anh mà bỏ ba mẹ. anh ơi, hãy cố quên em nha anh giống như em đã cố quên anh vậy. cuộc sống này ngoài em ra cũng còn nhiều người khác sẽ qua trong cuộc đòi anh.hãy để em qua thật nhẹ nhàng anh nhé, để em không còn thấy có lỗi khi một lúc nào đó đồi diện với anh, với kỉ niệm của chúng ta.ngoài tình yêu ra chúng ta còn có trách nhiệm với nhiều người . chúng ta không thể ích kỉ, chỉ nghỉ cho riêng mình được.nếu yêu em , hãy để quên em đi và sống thật hạnh phúc vì khi anh hạnh phúc em sẽ thấy mình không còn có lỗi, không còn lo lắng về anh_ người yêu của em.

cind
25-07-06, 08:25 PM
"Béyêu"
Mình xa nhau em nhé!
Xin lỗi em thật nhiều. Thời gian qua, anh nghĩ rằng anh yêu em...nhưng rồi thì anh nhận ra đó chỉ là ngộ nhận. Anh đến với em vì anh muốn khỏa lấp đi một bóng hình!!! Tha lỗi cho anh em nhé!

zonzonlovebimbim
27-07-06, 09:00 AM
Kết thúc 1 cuộc tình củng chỉ có vậy thôi sao? ừ có thế thôi đó vì con nguời mà? họ đến với nhau trong niềm vui và trong nổi buồn và rồi đến 1 lúc nào đó họ chợt nhận ra cái nửa kia của mình hình như không phải là nơi này và họ lại chạy đi lao đi tìm cái nửa kia ở 1 nơi nào đó thật mơ hồ, nhưng họ vẩn phải tìm biết làm sao đuợc đây? :sad: lại 1 lời xin lỗi!

cind
28-07-06, 08:09 PM
Ừ! Tất cả lỗi là ở nơi Ta. Thật lòng chẳng biết nói gì hơn ngoài 02 chữ "xin lổi".

P/s: Anh đồng ý với đề nghị của Bé! chúng ta cần thêm thời gian để xác định lại tình cảm của mình. Anh sẽ mãi mang ơn Bé vì tình cảm và tất cả những gì mà thời gian qua Bé đã dành cho Anh.

tauviieu
02-08-06, 03:10 PM
Kết thúc một tình yêu sao tẻ nhạt thế hả a Cind?? mới đầu anh nói: '' hi vọng rằng chồng em sẽ yêu em như anh yêu em ''... tóm gọn anh tự khẳng định tình yêu của anh cao cả lắm, nhưng rốt cuộc anh lại nói ra ''đó là ngộ nhận'' .. Anh cind đã suy nghĩ kĩ về tình yêu của mình chưa vậy anh ??

cucda010
02-08-06, 04:46 PM
hihi một sự nhầm lẫn!! :biggrin:
Làm gì có cuộc tình nào ở đây?! Mà nếu có thì chỉ là tình cảm đơn phương từ một phía thôi ( như thế thì đâu có thể gọi là tình yêu đúng nghĩa)
Mọi người cứ nghĩ như thế thì tội cho 2 nhân vật chính quá!!

cind
02-08-06, 05:45 PM
Người phía trên không phải là người phía dưới đâu mà!? Ừm, nhưng thôi! ai muốn hiểu sao cũng được. Chỉ mong Em, người trong cuộc hiểu ý anh thôi Bé nhé.
Cuộc sống này có còn cái gọi là tình yêu không nhĩ! Khi chính ta, chính ta cũng đầy toan tính và không biết được tình yêu đúng nghĩa là như thế nào!?

Bé yêu,
Anh muốn Bé hãy suy nghĩ thật kỹ và trả lời Anh là Em có thật sự cần Anh và thật sự muốn dựa vào vai Anh mỗi khi mệt mỏi, chia sẽ những buồn vui trong cuộc sống với Anh không? Anh sẳn sàng đợi Em bao lâu cũng được, để Em có thời gian nghiền ngẫm thật kỹ trước khi trả lời Anh.

zonzonlovebimbim
03-08-06, 11:55 PM
Originally posted by cind@Aug 2 2006, 11:45 AM
Người phía trên không phải là người phía dưới đâu mà!? Ừm, nhưng thôi! ai muốn hiểu sao cũng được. Chỉ mong Em, người trong cuộc hiểu ý anh thôi Bé nhé.
Cuộc sống này có còn cái gọi là tình yêu không nhĩ! Khi chính ta, chính ta cũng đầy toan tính và không biết được tình yêu đúng nghĩa là như thế nào!?

Bé yêu,
Anh muốn Bé hãy suy nghĩ thật kỹ và trả lời Anh là Em có thật sự cần Anh và thật sự muốn dựa vào vai Anh mỗi khi mệt mỏi, chia sẽ những buồn vui trong cuộc sống với Anh không? Anh sẳn sàng đợi Em bao lâu cũng được, để Em có thời gian nghiền ngẫm thật kỹ trước khi trả lời Anh.

34296

:sad: Đúng vậy chỉ cần ta và em hiểu rằng TY đó là gì? như thế nào? những nguời ngoài cuộc đôi khi không thể hiểu hết tất cả mọi chuyện. Cuộc sống này có còn có cái gọi là TY không nhỉ? câu hỏi của anh hơi khó trả lời đây

cind
04-08-06, 02:21 PM
Hiện tại đầu óc ta đang rất phức tạp!
Ta!.... tự mâu thuẫn với chính mình!?

Cuộc sống này có còn có cái gọi là TY không nhỉ? câu hỏi của anh hơi khó trả lời đây
Khó trả ời ư!? chưa chắc!...
Có lẽ.....
....Chỉ vì
Ta! đang thiếu tự tin.

khucthuydu
04-08-06, 04:51 PM
Cầu mong sao em có một người chồng yêu em như.....ANH ĐÃ YÊU EM! .....> Dôi' lòng....!

Yêu là phải giành giựt, đấu tranh để người mình yêu được hạnh phúc bên mình chứ không phải ... bên người khác.....

Hihihi. anh yêu em thì sao anh không làm cho em hạnh phúc mà anh lại cầu mong cho người khác đem hạnh phúc đến cho em????????!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!Hay anh không có khả năng làm cho em hạnh phúc??????????????????

cind
04-08-06, 07:08 PM
Originally posted by khucthuydu@Aug 4 2006, 05:51 PM
Hihihi. anh yêu em thì sao anh không làm cho em hạnh phúc mà anh lại cầu mong cho người khác đem hạnh phúc đến cho em????????!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!Hay anh không có khả năng làm cho em hạnh phúc??????????????????

34306

Đó chính là điều hiện giờ làm ta day dứt nhiều nhất: "..thế nào là tình yêu, hạnh phúc?" Hạnh phúc là đấu tranh - Các Mác
.....là giống như con người đã từng đấu tranh hàng triệu triệu năm qua để sinh tồn hay làm tất cả chỉ cần để người mình yêu hạnh phúc (cho dù là hạnh phúc bên người khác) là đủ để gọi là tình yêu bởi vì điều mình mong muốn nhất mang đến cho người mình yêu là hạnh phúc.

Híc, biết chết liền!
Ta ngày xưa đâu rồi nhỉ!?
Ta! cái ngày mà mọi người gọi là bồng bột có lẽ thích hơn bây giờ. Vì khi ấy Ta dám nghĩ dám làm với chỉ 01 câu " Liều ăn nhiều", không suy nghĩ lo sợ đủ điều như bây giờ.

Không có quá khứ thì......làm sao có hiện tại!
Không có những trải nghiệm thì làm sao biết đúng hay sai!
Không có trả giá thì.....làm sao nhớ đời được!
Và.....
....không có cái dại nào giống cái dại nào cả!
Bởi!?
Có ai dại hai lần trong đời đâu!!??

khucthuydu
06-08-06, 08:38 AM
Ơ Hơ......
...Trăm năm trước người ta chưa gặp
Trăm năm sau biết còn gặp nhau
Cuộc đời sắc sắc không không
Thôi thì hãy sống hết lòng với nhau......

cind
21-08-06, 10:37 PM
Hay quá chừng!
Thật là hay lắm đó khucthuydu, câu :" cuộc đời : Không - Sắc, Sắc - Không " của bạn thật là tuyệt.

khucthuydu
22-08-06, 02:21 PM
Cám ơn nhìu nhìu nhé! Nhưng mấy câu đó hổng phải của tui đâu....Híc, híc, híc... của ai thì ..quên mất tiêu rùi.....

"Hạnh phúc là đấu tranh"...Uh, có lẽ điều này đúng vì chẳng có cái gì từ trên trời rơi xuống mà người ta biết nâng niu, gìn giữ cả!

Còn đấu tranh để người mình yêu hạnh phúc ư?!? Một mình người mình yêu thôi sao??? Híc, một người đấu tranh chắc sẽ sớm...chùn chân, mỏi gối lắm đó...Thôi thì cả 2 cùng đấu tranh cho...dzui. Còn đấu tranh để người yêu hạnh phúc bên người khác thì...hơi thần thánh một chút....Nhưng thôi, mỗi người một suy nghĩ và mỗi người cảm nhận, thưởng thức Hạnh Phúc một cách riêng mà.

cind
22-08-06, 07:31 PM
Đa tạ.....đa tạ!
Tui là người phàm tục chứ hông phải và cũng hông muốn là thần thánh gì hết á. Cho nên giờ ngộ ra rồi. Híc, bắt đầu từ bi giờ nghen, tui mà yêu ai hĩ thì tui vác dao tới trước nhà người í tui ngồi rồi treo cạnh tui 1 băng-rôn: " teo không được yêu thì cũng cóc có thèn nào được yêu hết." :cool:

cucda010
23-08-06, 10:04 AM
Híc, bắt đầu từ bi giờ nghen, tui mà yêu ai hĩ thì tui vác dao tới trước nhà người í tui ngồi rồi treo cạnh tui 1 băng-rôn: " teo không được yêu thì cũng cóc có thèn nào được yêu hết."
Trời, ghê chưa, xui cho ai gặp phải ông này, đụng phải giang hồ rồi!! :cool:

khucthuydu
23-08-06, 10:08 AM
Híc...Làm gì mà iu ..."bạo lực cách mạng "thế? :wink: ...Yêu kiểu này chắc sẽ được ghi vào kỷ lục... mối tình tốn nhiều dao và băng-rôn nhất đấy. hehehe...

cind
23-08-06, 10:22 AM
khucthuydu ơi! tại bạn giác ngộ tui hạnh phúc là đấu tranh mà!

khucthuydu
23-08-06, 12:55 PM
Trùi! cái này gọi là xúi người khác làm bậy đó...Híc, tui hổng nghe, hông bít, hông có ý kiến nữa nhe...