PDA

View Full Version : Khi mất tình yêu....

SuperAdmin
25-05-04, 01:05 AM
Nếu trong tình yêu bạn đã yêu chân thành, chung thủy thì không có gì phải đau khổ khi tình yêu ấy ở bạn là thật. Bạn đau khổ chưa chắc người ấy đã cảm nhận được. Hãy nghĩ đến những người thật sự quan tâm và tin tưởng bạn, họ có vui khi bạn đau vì tình? Dù không còn ai bên cạnh thì bạn vẫn phải là chính mình, phải có trách nhiệm với cuộc đời mình. Cách “trả thù” (nếu có) chính là bạn phải sống tốt hơn lên. Không phải bạn mất người ấy mà chính là người ấy đang mất bạn. Hãy sáng suốt và công bằng với mình đi chứ!

cind
25-05-04, 01:22 AM
Đau khổ vì hối tiếc mình đã đánh mất 1 điều quí giá. Đó là điều tốt để ta hoàn thiện hơn chính mình.
Còn trả thù, thì bạn hãy xem lại mình đi bạn không xứng đáng với 2 từ "Tình yêu" đâu.
Đó là suy nghĩ của Cind.
Điều đẹp nhất của Tình yêu là cho tất cả.........

mickey
25-05-04, 12:40 PM
amind nói đúng đó.khi chúng ta yêu người ấy chân thành và chung thủy mà tình yêu đó vẫn không được đáp lại, hãy cố gắng quên đi nỗi đau, phải mạnh mẽ và sống tốt, sống vui. phải sống và chứng minh cho người ấy thấy rằng nguời ấy đã sai lầm khi đánh mất mình và tình yêu của mình.

MEO HEN
27-05-04, 02:03 AM
Originally posted by admin@May 24 2004, 06:05 PM
Nếu trong tình yêu bạn đã yêu chân thành, chung thủy thì không có gì phải đau khổ khi tình yêu ấy ở bạn là thật. Bạn đau khổ chưa chắc người ấy đã cảm nhận được. Hãy nghĩ đến những người thật sự quan tâm và tin tưởng bạn, họ có vui khi bạn đau vì tình? Dù không còn ai bên cạnh thì bạn vẫn phải là chính mình, phải có trách nhiệm với cuộc đời mình. Cách “trả thù” (nếu có) chính là bạn phải sống tốt hơn lên. Không phải bạn mất người ấy mà chính là người ấy đang mất bạn. Hãy sáng suốt và công bằng với mình đi chứ!
:nong: :nong: :nong:

Tôi thấy vô lý quá sao lại del bài của tôi đi
+thứ nhất bài của tôi chẳng vi phạm gì về quy định của diễn đàn cả
+cái thứ hai nếu cho đây là những lời vớ va vớ vẩn thì vẫn là ý kiến của tôi .Đây đơn thuầnchỉ là diễn đàn ,mà diễn đàn là nơi các member có quyền nói lên những suy nghĩ chủ quan của mình dù đúng dù sai chỉ là ý kiến cá nhân ..tôi kô hiểu lý do gì mà cho những lời của tôi nói là ky cục cả
Thôi trở lại vấn đề chính
tôi cừơi vào mũi bạn những lời trên bởi tôi tháy có lý do để cười
_thứ nhất đó là những lỜI hoàn toàn sáo rỗng không đúng thực tế hoàn toàn sách vở _con ngừơI ta khi đã yêu chung thủy sống hết mình với tình yêu của mình nhưng bị phản bội bạn đã khuyên rất vớ vẩn là"không có gì phải đau khổ " sao không đau khổ cho đựơc khi niềm tin đã bị đánh cắp bị chà đạp con người chứ có phải là sỏi đá đâu mà cấm người ta đau khổ cấm người ta có nhũng hành động ngu dốt mất lý trí tôi thì tôi hoàn toàn thông cảm với họ
====>nhưng tóm lại là bạn nói sách vở hoàn toàn, đó chỉ là những lời khuyên sáo rỗng chung chung không cụ thể .Tôi tin vào chính mình hành động theo mình nên chẳng cần những lời khuyên đó" mọi lý thuyết đều màu xám chỉ có cây đời mãi mãi xanh tươi"

cind
27-05-04, 05:46 AM
Gởi Hoacucvang,
Rất buồn khi bạn có thái độ như vậy!
Đúng là nơi đây mọi người đều có quyền nói lên cảm nhận của mình. Nhưng bạn không có quyền "áp đặt" ý kiến của mình, rồi "cười vào mũi người khác". Thái độ của bạn là gì vậy!? Bạn phải biết tôn trọng người khác nếu muốn người ta tôn trong mình.
Điều thứ 2 là tôi muốn nói về vấn đề mọi người đang bàn :Đã bao giờ bạn xét lại xem mình có thật sự chân thành và chung thủy như đúng nghĩa Admin dùng chưa?
Tôi nghĩ là chưa đâu: Hoặc là tình yêu đó chưa đủ lớn để 2 người cùng vượt qua tất cả để đến với nhau, hoặc là bạn đã ngộ nhận. Đừng nhân danh 2 chữ tình yêu để biện hộ cho những hành động đó ! Đó chỉ là lòng ích kỷ, là tham vọng thôi bạn ạ!
Và điều cuối cùng tôi muốn nói với bạn là cho dù ta có thật lòng đi nữa thì lỗi ở ai khi chính mình đem cái sự chân thành và tấm lòng ấy đặt vào chỗ không đáng tin !

love song
27-05-04, 12:08 PM
kiêu ngạo và không hiểu một tý gì tình yêu mà dám nói những câu như vậy
bạn có thấy mình bất lịch sự và vô giáo dục không vậy hoa cuc vang bạn nên post bài cản thận hơn và tôn trọng người khác

diêm vương tinh
28-05-04, 04:55 AM
khi mất tình yêu , tui sẽ ... đi tìm tình yêu mới chứ còn trăng với sao gì nữa ^_^

1 lời khuyên của dvt :
đừng nên lụy vì tình
vì tình đâu có nuôi mình lớn khôn
ai yêu thì đáp lại tình
còn ko thì miễn thất tình vì yêu .

MEO HEN
28-05-04, 05:57 AM
Originally posted by love song@May 27 2004, 05:08 AM
kiêu ngạo và không hiểu một tý gì tình yêu mà dám nói những câu như vậy
bạn có thấy mình bất lịch sự và vô giáo dục không vậy hoa cuc vang bạn nên post bài cản thận hơn và tôn trọng người khác
to cind :blow: {hic sao toi ko go duoc tieng viet co dau the nay}
toi tiep thu y kien cua ban nhung van tuep tuc phat huy y kien cua toi
to love song:day la noi de tranh luasn hay mat sat nhau vay
voi nhung cau noi nhu vay cua ban toi ko chap mien y kien
neu chuong mat thi cu del bai cua toi
the nhe

mickey
29-05-04, 04:39 AM
chẳng ai lại muốn del bài của bạn cả,và bạn nên bớt nóng, bớt căng thẳng lại đi. mình nghĩ bạn đau khổ cũng đúng, không ai bắt bạn không đuợc đau khổ . nhưng bạn đọc kĩ đi, đây là lời khuyên,chẳng lẽ ngưòi ta khuyên khi bạn mất đi tình yêu thì hãy khóc lóc thật nhiều, tìm đến cái chết hay trả thù nguời yêu, ngưòi cuớp đi tình yêu của bạn.trong tình yêu mấy ai sẽ hạnh phúc với mối tình đầu đâu.vậy mà ngưòi ta vẫn và sẽ tiếp tục vững vàng vưọt qua sự đau khổ đó để đến với tình yêu thứ 2,3, hay nhiều hơn nữa.bạn hãy nhớ điều này, lúc trứơc khi chưa có người ta bạn vẫn sống, vẫn vui vẽ, vẫn hạnh phúc thì bây giờ khi ngưòi ấy đã xa bạn hãy để cho ngưòi ấy một chổ trong trái tim mình và nghĩ rằng sẽ có nguơì đến với bạn ,có thể tốt hay không bằng ngưòi ta nhưng ngưòi đó là của bạn.còn ngưòi xửa hãy là quá khứ, hãy là kỷ niệm và bạn nên để kỉ niệm ấy ngủ quên trong trái tim bạn.

SuperAdmin
29-05-04, 04:52 AM
và kỉ niệm đó sẽ là một kỷ niệm đẹp của cả hai ! Bản thân admin thích nhất một điều là khi cả hai không còn quen nhau nữa thì gặp nhau trên phố vẫn nở một nụ cười, lâu lâu vẫn gọi điện thoại hỏi thăm sức khỏe của nhau ! Vẫn xem nhau như những người bạn tốt. Admin ghét nhất là 2 người chia tay mà xem nhau như nguời xa lạ, nói xấu nhau sau lưng. Sao không nghĩ đến một thời nồng cháy yêu thương nhau ! Nói có lẽ các bạn không tin, từ đó cho đến giờ admin quen chia tay cũng rất nhiều ngừoi, nhưng những người mà admin chia tay xong luôn luôn là những người bạn tốt của admin, có người ngưòi bạn gái chia tay admin xong ! admin nói chúng ta mãi là bạn tốt của nhau nhé em. Cô ấy nói anh thật không giống như những người con trai khác. Hì ! admin trả lời ! Nếu giống những người con trai khác thì anh đâu phải là anh nữa ! Có những người bạn gái mà khi chia tay nhau, admin quen với người bạn gái khác, khi mà admin và người bạn gái hiện tại của mình có chuyện cải nhau, admin cũng thường tâm sự với ngưòi bạn gái cũ. Đôi khi còn nhờ cô ấy cho admin một lời khuyên nên làm sao ! và người bạn gái cũ đó của admin cũng tư vấn rất nhiệt tình ! Vui làm sao những kỷ niệm đẹp của những mối tình đã qua mà vẫn lưu lại hình bóng và chút gì ấn tượng không thể phai mờ trong trái tim của admin !

cind
29-05-04, 07:11 AM
To Meo-hen( Sao lại đổi nick vậy?)
Nếu bạn vẫn bảo lưu ý kiến thì Cind tặng bạn câu này nha:
" Cách trả thù thâm thúy nhất đối với kẻ đã cướp người yêu của bạn là hãy nhường cho họ cái con người bạc tình kia" :clap:

MEO HEN
29-05-04, 10:11 AM
ừm túm lại thế này cho nhanh hén
mèo hen chưa bao giờ yêu { đấy là cách nói tế nhỉ chứ nói thẳng ra là kô có ai thèm yêu}nhưng kô vì thế mà nói tui không thể cảm nhận đựơc nỗi đau của nhừng người sau khi chia tay nhau_ con muỗi nhé trong môi trừơng sinh viên khoa văn như bọn tui yêu đương mãnh liệt thất tình như rươi tôi lấy từ thực tế mà nói lên ý kiến của mình.
to: admin bài của admin _cái bài đầu tiên đấy chỉ là thuộc thao tác copy and paste nên miễn bàn đến, nhưng cái bài thứ hai thì tôi choáng đấy lần đầu tiên nghe"Nói có lẽ các bạn không tin, từ đó cho đến giờ admin quen chia tay cũng rất nhiều ngừoi, nhưng những người mà admin chia tay xong luôn luôn là những người bạn tốt của admin, có người ngưòi bạn gái chia tay admin xong ! admin nói chúng ta mãi là bạn tốt của nhau nhé em. Cô ấy nói anh thật không giống như những người con trai khác. Hì ! admin trả lời ! Nếu giống những người con trai khác thì anh đâu phải là anh nữa "
chẹp cụ thể ở đây bạn yêu đến mối tình thứ mấy rùi ạ có lẽ sau này cắp cặp đi theo bạn học hỏi về cái này đây kô bới móc nữa chỉ nói một câu"chủ nghĩa không tửơng"
to mickey: đồng ý thôi đây là lời khuyên mà meo hen kô có ý kiến gì đâu nhưng _chẹp tôi cứ hay dùng từ nhưng vậy đó_đâu phải cứ khuyên là đúng đâu
hèm meo hen kô có nóng nảy gì đâu chỉ nói lên cái mình mún thui mừ bạn nói"bây giờ khi ngưòi ấy đã xa bạn hãy để cho ngưòi ấy một chổ trong trái tim mình và nghĩ rằng sẽ có nguơì đến với bạn ,có thể tốt hay không bằng ngưòi ta nhưng ngưòi đó là của bạn.còn ngưòi xửa hãy là quá khứ, hãy là kỷ niệm và bạn nên để kỉ niệm ấy ngủ quên trong trái tim bạn. "
khẹc sao mâu thuần quá nói lại để một chỗ trong tim bạn rồi lại ngủ quên nghĩa là seo hén
to cind:meo hen đổi nick gì hơi mê tín tý tui thấy những kẻ thích hoa cuc vàng đếu gặp bất hạnh trong cuộc sống hay sao đấy quan trọng là "meo hen" là tên thương yêu mà ba tôi dành cho tôi bây giờ ba tôi đi xa tôi muốn luôn nhớ về ba đựơc mọi ngưòi gọi bằng cái tên thân yêu như hồi ba còn sống
"" Cách trả thù thâm thúy nhất đối với kẻ đã cướp người yêu của bạn là hãy nhường cho họ cái con người bạc tình kia" eo ơi thế thì ác độc quá đi mất bạn ạ "tặng lại bạn câu "cái gì mà mình không mún thì không nên tặng lại ngưòi khác" vả lại khi họ yêu mình họ có thể đối xử với mình tồi tệ nhưng đôi khi gặp người khác họ lại có cách đối xử tốt hơn thì seo
ừm mà cho meo hen hỏi nhé _cái câu ranh ngôn củ chuối đó của danh
_nhà thơ phi tuyết ba đã có bài thơ nói về đúng trừơng hợp này đây
"khi ngưòi ta kô còn yêu nhau nữa
tốt nhất là nên im lặng"
và hai cái câu này đúng hoàn toàn luôn
"khi ngưòi ta kô còn yêu nhau nữa
giá như quên đựơc điều đó
là tốt hơn tất cả" phải kô nhỉ

SuperAdmin
29-05-04, 10:20 AM
đó chỉ là ý của của cá nhân bạn ! Còn sự thật vẫn là sự thật ! Tôi ko dám nhận 2 từ chủ nghĩa không tưởng mà bạn tặng bởi sự thật đã hiển nhiên trong cuộc sống của tôi ! hãy tránh kết luận 1 điều gì mà chưa tìm hiểu bạn nhé. Thân

SuperAdmin
29-05-04, 10:28 AM
Originally posted by meo hen@May 29 2004, 03:11 AM
mèo hen chưa bao giờ yêu { đấy là cách nói tế nhỉ chứ nói thẳng ra là kô có ai thèm yêu}
Cách nói chuyện của bạn giờ đây mình đã hiểu tại sao không có ai ....

cind
29-05-04, 10:38 AM
Tại hạ khâm phục, khâm phục Admin :clap:
U còn thâm thúy hơn tui nhiều!

MEO HEN
29-05-04, 10:39 AM
Originally posted by admin+May 29 2004, 03:28 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (admin @ May 29 2004, 03:28 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-meo hen@May 29 2004, 03:11 AM
mèo hen chưa bao giờ yêu { đấy là cách nói tế nhỉ chứ nói thẳng ra là kô có ai thèm yêu}
Cách nói chuyện của bạn giờ đây mình đã hiểu tại sao không có ai .... [/b][/quote]
ê này lịch sự kô mún sao lại mún gây sự hả thế giớiđang có xu hứơng quốc tế hóa
meo hen này đã nhún nhừơng rồi mà đúng cây mún lặng mà gió chẳng dừng
tôi nói thế cho nó có vẻ thảm thảm tý thôi chứ
tôi dễ thương_ít nhất là có ba tôi nói với tôi thế, lại ngoan ngoạn chăm chỉ hiền lành
nhiều ngưòi yêu tôi lắmhưng tôi chưa thấy rinh tẹo nào đâu khà khà tôi đâu có lăng nhăngnhư ai đó yêu đương dã man để òi chia tay nhẹ nhàng nhể
cứ kếtận mọi thứ đi sai thì sửa có quái gì đau mà phải sợ đúng là bản tình nông dân ko năng động chút nào đau phải cứ phải mưa xuống để cấy lúa
:D :D :D làn này cười đểu ko thèm cưòi vào mũi

tranquoctuan
29-05-04, 10:48 AM
cha`o bạn me`o hen tôi tqt nick yahoo tranquoctuan_ls, cha`o bạn trước tiên xin no&#39;i với bạn toa`n bộ bva3n quyền bài viết là do hồi sdinh , xin nhăc bạn chuyện của amin là chuyện riêng ko liên wan đến web hoisinh ban lưu ý nhe co&#39; thể lúc đó amin đang co&#39; công chuyện ko trhe63 trực tiếp trả lời bạn nhưng nói bạn nghe ... còn rất nhiều mod, supermod co&#39; thể trả lời bạn ko tin bạn co&#39; thể liên lạc tqt_ls người ke&#39;m nhất hoisinh cũng co&#39; thể trả lời tất cả các câu hỏi của bạn ? nếu co&#39; gì xin chia xẻ

langtu
29-05-04, 11:17 AM
Topic này hình như đi lạc chủ đề của nó rồi . Ngay mục đề tựa , thái độ của bạn khi mất đi người mà mình yêu dấu nhất. Hình như mọi người quên mất .... chỉ bàn về một vấn đề khác ngoài vấn đề chủ đạo....

cind
29-05-04, 11:54 AM
Tiếc quá&#33; thiệt là tiếc quá&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;Tiếc cho Văn Khoa......uổng công đào tạo ra 1 con người như thế này đây&#33; Thà là nói hồi nhỏ nhà nghèo nên không được đi học mọi người còn thông cảm.......
Cám ơn bạn đã giúp tôi hiểu hơn về câu "Thày bói xem voi" khi bạn nói về TY. [mèo hen chưa bao giờ yêu { đấy là cách nói tế nhỉ chứ nói thẳng ra là kô có ai thèm yêu} ]Riêng bạn......Suốt cuộc đời này luôn.....
P/s: nói chuyện với bạn thà nói với đầu gối còn thích hơn.

mickey
29-05-04, 01:08 PM
to:meo hen:ừ,có lẽ bạn hơn bị( xin lỗi) chảnh nên mới có thể nói câu có "nhiều người yêu tui lắm mà tui có....."bạn sai lầm khi nói nguời này hay nguời khác lăng .không phải ai trải qua nhiều mối tình là lăng nhăng đâu. người ta chỉ bị gọi là lăng nhăng khi yêu một lúc nhiều người.còn nữa, mình cảm thấy thật khó chịu khi bạn nói vớii người khác là " ê này lịch sự không mún...." mình không nghĩ đó là câu nói của một sinh vien khoa văn như bạn giới thiệu đâu.
trở về vấn đề ban đầu.bạn nói mình mâu thuẫn, mình nghĩ là không. chắc là bạn chưa yêu ai thật sự rồi.giống như việc bạn ghi lưu bút vậy, tình yêu khi ra đi cũng để lại nơi bạn những kỉ niệm ngọt ngào có, đau khổ có. chắc chắn là bạn sẽ không thể quên đươc những kỉ niệm đó đâu. tại sao lại cứ phải cố bắt mình quên, như vậy là làm khổ bạn. bạn cũng không thể sống vì những kỉ niệm , vì quá khứ đươc mà bạn đang sống cho tương lai của bạn nên hãy để kỉ niệm ấy ngủ yên.đôi lúc khi buồn hay rãnh rỗi, nhớ lại để thấy mình đã có một thời vui, một thời hạnh phúc ,một thời trẻ con và những sai lầm mình mắc phải. để thấy trân trọng hơn những gì mình có bây giờ.mình cầu mong bạn tìm được tình yêu để biết được tâm trạng khi yêu, khi giận.

quynhmy84
31-05-04, 05:59 AM
hì hì, bà con ơi&#33;Đừng cnạh tranh gay gắt nữa&#33;Mỗi người có một quan điểm, mỗi người có một suy nghĩ&#33;Chúng ta đừng tranh luận nữa mà làm chi&#33;Meohen muốn suy nghĩ như thế nào cũng được, admin muốn suy nghĩ như thế nào cũng được&#33;Nhưng chúng ta hãy tôn trọng suy nghĩ của nhau&#33;Mỗi người có một cách lý giải khác nhau về tình yêu,vậy tại sao chúng ta lại cạnh tranh chi cho mệt vậy nhỉ&#33;Không ai hiểu bạn hơn chính bạn mà&#33;Đúng không bà con? :z)

be_thich_bi_don
27-07-04, 12:52 PM
Xin chào mọi người&#33; em là thành viên mới. Em rất vui được làm wen với các anh chị. Nhưng không khi căng thẳng trong topic này làm cho lính mới như em hoảng sợ :(( đó . Vì thế, em mong các anh chị hãy hòa thuận, có cái gì thì cũng "từ từ, ngồi xuống, uống ngụm trà" rồi tính. Em xin fép được nêu lên y&#39; kiến "nông cạn" của mình (nghe được thì nghe, ko nghe được thì thôi chớ đừng dộng tay dộng chân);

To Meohen: em nghĩ anh admin khơi các topic này là muốn mọi người hãy đua những kinh nghiệm "xương máu" hoặc suy nghĩ của mình về một vấn đề gây đau khổ cho nhiều người, đó là: wên đi người ấy. Từ đó giúp cho ai đang gặp chuyện này có thể chọn cách fù hợp làm theo. Đó chỉ là ý kiến cá nhân nên nó ko bắt buộc fải hoàn toàn đúng. Do đó chị đừng nên wá gay gắt như vậy. Cách của anh admin đưa ra có thể là hiệu nghiệm đối với ảnh nên ảnh post lên cho mọi người tham khảo. Chị ko đồng tình thì có thể nêu lên ý kiến của mình chứ ko nên bác bỏ (vì có thể có ai đó sử dụng được theo phương pháp này thì sao?)

To Admin+Cind: mong anh admin đừng bực chị Meohen vì có thể chị ấy từng làm cách giống như anh khi rơi vào hoàn cảnh trên nhưng ko có kết wả => chị ấy hơi cay đắng 1 chút. Còn anh Cind, đừng có khiêu khích và mỉa mai chỉ nữa. 2 anh là con trai mà fải biết rộng lượng và nhường nhịn chứ&#33;

Tóm lại, chúc các anh chị luôn vui .

Đừng del bài của em nha. Dù cố gắng thử đủ mọi cách nhưng em vẫn ko thể gõ dấu bình thường được. Hãy thông cảm và chỉ cách cho em với&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;

:whist: Sửa bài cho U thì có gọi là rộng lượng ko vậy?
DD đang bị lỗi bộ gõ nên U dùng vietkey hay vietwave của PC nha&#33; Hay là U type bài trong work rồi sau đó past qua đây. - cind -

nico_lai_chipchip
21-10-04, 10:57 AM
Sau cơn mưa trời lại sáng ...........
Ngũ một giấc cho nó khỏe cả ngừ .

missyousomuch_tat1211
18-01-05, 02:30 PM
Nếu mất tinh yêu ư ? Nếu bạn thật sự yêu thì bạn sẽ rất buồn và đau khổ , nhưng rồi mọi chuyện sẽ qua đi , ở bên cạnh bạn còn rất nhiều điều thú vị , còn rất nhiều người quan tam đến bạn , hãy mở rộng tâm hồn mình va tình yeu chân thành lại sẽ đến bên bạn . Còn nếu như người đó đã phụ bạc tình cảm chân thành mà bạn dành cho họ , mình nghĩ bản thân chúng ta càng phải sống tốt hơn nữa để cho họ phải thấy hối hận khi quyết định chia tay voi ta .
Điện thoại đã cúp , tôi ngồi đó
Một mình bên chiếc máy vô tri
Giọng anh ngừng hẳn không nói nữa
Lòng tôi buồn nhưng không hiểu vì sao ?
mysm_tat1211

thaipeace
14-02-05, 08:15 AM
Xin cho thaipeace có ý kiến nhé , Thaipeace hiểu được những gì meohen nói , bạn ấy không chảnh đâu . Nếu như có một ngyaf nào đó , có ai đến nói với bạn rằng " cuộc đời của bạn sao giớng con đường thành phố này quá , sao có quá nhiều ngõ hẻm vậy , sao bạn dễ dàng rẽ trái rẽ phải vậy, có bao giờ bạn rẽ vào ngõ cụt chưa " thì lúc đó các bạn sẽ hiểu tại sao meo hen nói như vậy . Tôi không biện hộ cho ai nhưng chỉ nói lên suy nghĩ của mình . Ít nhiều gì sự chung thủy (nếu có) khi yêu trong bạn vẫn còn đúng không .Mất đi người yêu (tôi cũng vừa mất http://heroin-aids.com/niemtin/index.php?showtopic=4705 ) ai cũng biết là đau khổ như thế nào , nhớ nhung như thế nào , nhưng cách tốt nhất là đừng làm gì để chứng tỏ một điều gì cả , ví khi đó bạn là người yếu đuối và đôi khi suy nghĩ lệch lạc nhất . Hãy để cái gì cần tới thì sẽ tới , hãy đến với những ngưòi bạn thân , chỉ có họ là giúp được bạn , chỏ có họ là mãi mãi bên cạnh bạn thôi .
Lần nữa mong cuộc thảo luận của chúng ta bớt căng thẳng nhé .
Thân
Thaipeace

khucthuydu
09-06-08, 12:12 PM
Yeah!Yeah!Yeah!

"Người ko thương mình Trời chu đất diệt"

Nên mình phải iu thương, nâng niu, chiều chuộng mình trước khi người khác iu mình vậy!

Lotus_ask
17-06-08, 07:29 PM
Tình yêu và Lý trí

Ngày xửa ngày xưa, trước khi loài người xuất hiện, đức hạnh và những thói xấu sống lơ lửng xung quanh nhau và cuộc sống đối với chúng vô cùng chán nản khi chẳng tìm thấy việc gì đó để làm.

Một ngày nọ, đức hạnh và thói xấu tập trung lại và bàn về một trò chơi nào đó. Thông Minh đề xuất: "Chúng ta cùng chơi trò trốn tìm nào!". Tất cả đều đồng ý và vui vẻ bắt đầu trò chơi. Lý Trí la lớn: "Này các bạn, tôi xung phong làm người tìm, các bạn trốn đi nhé!".

Lý Trí đứng tựa vào một gốc cổ thụ và bắt đầu đếm: "Một, hai, ba…"

Đức Hạnh và Thói Xấu cuống cuồng đi tìm chỗ để nấp.

Dịu Dàng nấp sau mặt trăng.

Phản Bội nấp sau những vườn bắp cải.

Yêu Mến cuộn tròn giữa những đám mây.

Nồng Nàn trốn ngay giữa trung tâm của trái đất.

Nói Dối giấu mình phía sau của tảng đá nằm bên dưới của một hồ lớn.

Tham Lam trốn trong một bao tải…

Và Lý Trí đã đếm đến bảy mươi… tám mươi… chín mươi.

Lúc này, tất cả đều tìm được một chỗ ẩn nấp cho mình, ngoại trừ Tình Yêu. Tình Yêu không thể tìm cho mình một chỗ để trốn. Và đó cũng lý giải vì sao thật khó khăn để che giấu Tình Yêu trong trái tim mình.

Khi Lý Trí đếm tới một trăm, Tình Yêu nhảy đại vào một bụi hoa hồng gần đó và bị những gai nhọn đâm. Tình Yêu cố nén đau mà không lên tiếng nhưng lại được tận hưởng hương thơm quyến rũ của từng đóa hồng…

Lý Trí bắt đầu tìm kiếm. Lười Biếng được tìm thấy đầu tiên bởi vì Lười Biếng không có đủ năng lượng để tìm cho mình một chỗ nấp tốt.

Sau đó lần lượt Dịu Dàng, Nói Dối, Nồng Nàn, Yêu Mến… cũng được tìm thấy, chỉ trừ Tình Yêu.

Ghen ghét với Tình Yêu, Ghen Tỵ đã thì thầm vào tai của Lý Trí: "Tôi biết bụi hoa hồng đang ẩn giấu bạn Tình Yêu đấy".

Lý Trí bước đến gần và tìm kiếm. Lý Trí đã xới tung cả bụi hoa mà chẳng thấy bạn mình đâu bèn sử dụng một cành cây để tìm kiếm và dừng lại khi trái tim của Lý Trí bị những gai hoa hồng làm cho rỉ máu.

Tình Yêu xuất hiện với hai tay ôm mặt và hai dòng máu chảy ra từ đôi mắt. Trong lúc tìm kiếm, Lý Trí đã làm hỏng đôi mắt của Tình Yêu. Lý Trí khóc thét lên: "Tôi phải làm gì đây? Tôi phải làm gì đây? Tôi đã làm cho bạn mù. Làm cách nào khiến cho bạn thấy đường trở lại bây giờ?"

Tình Yêu nói: "Bạn chẳng có cách nào làm cho tôi thấy đường lại. Bây giờ nếu bạn muốn giúp tôi, hãy làm người dẫn đường cho tôi". Và đó là lý do vì sao Tình Yêu là mù quáng và luôn đồng hành với Lý Trí.

Maili
19-06-08, 04:07 PM
Nói có lẽ các bạn không tin, từ đó cho đến giờ admin quen chia tay cũng rất nhiều ngừoi, nhưng những người mà admin chia tay xong luôn luôn là những người bạn tốt của admin, có người ngưòi bạn gái chia tay admin xong ! admin nói chúng ta mãi là bạn tốt của nhau nhé em..... Có những người bạn gái mà khi chia tay nhau, admin quen với người bạn gái khác, khi mà admin và người bạn gái hiện tại của mình có chuyện cải nhau, admin cũng thường tâm sự với ngưòi bạn gái cũ. Đôi khi còn nhờ cô ấy cho admin một lời khuyên nên làm sao ! và người bạn gái cũ đó của admin cũng tư vấn rất nhiệt tình !

Nghe cứ như Admin đang sưu tập người yêu vậy. Mà admin có bao giờ thật sự nghĩ cho cảm xúc của các cô ấy chưa. Có thể rất nhiệt tình giúp admin nhưng mà trong lòng đau như cắt. "hãy để cho người ấy cảm thấy rằng đã mất bạn chứ ko phải bạn mất người ấy". Admin ko nghĩ đó là một cách trả thù hả. Có bao giở admin nghĩ rồi có một ngày mình sẽ hối hận vì khi xưa đã để mất 1 người trong số đó ko? "Nào ai biết được đường tương lai chúng ta sẽ đi về đâu, chỉ có những kẻ ngu ngốc mới đoán trước điều đó"

zero
15-11-12, 01:41 PM

tôi nghiện nhung vợ ko hiểu MT là gì , khi tôi bảo vợ và đang quyết nằm nhà cai đc 1-2 ngày cô ấy lại đưa tiền cho tôi đi mua báo,thuốc ho ,...hay nhờ đi đón con.và bây giờ là bế con về nhà ngoại sau khi để lại cho tôi 1/2 số tiền trong TK tiết kiệm của 2 VC , Cay lắm uất lắm nhưng tôi đã mang $ về nhờ bố mẹ giữ và giam mình trong phòng tự cai , gọi dt mỗi ngày xxxxxxx cuộc nhưng cô ấy ko thèm nghe máy. nhưng tôi sẽ cố " trả thù " như bài này. thanks

zero
15-11-12, 01:58 PM
và kỉ niệm đó sẽ là một kỷ niệm đẹp của cả hai ! Bản thân admin thích nhất một điều là khi cả hai không còn quen nhau nữa thì gặp nhau trên phố vẫn nở một nụ cười, lâu lâu vẫn gọi điện thoại hỏi thăm sức khỏe của nhau ! Vẫn xem nhau như những người bạn tốt. Admin ghét nhất là 2 người chia tay mà xem nhau như nguời xa lạ, nói xấu nhau sau lưng. Sao không nghĩ đến một thời nồng cháy yêu thương nhau ! Nói có lẽ các bạn không tin, từ đó cho đến giờ admin quen chia tay cũng rất nhiều ngừoi, nhưng những người mà admin chia tay xong luôn luôn là những người bạn tốt của admin, có người ngưòi bạn gái chia tay admin xong ! admin nói chúng ta mãi là bạn tốt của nhau nhé em. Cô ấy nói anh thật không giống như những người con trai khác. Hì ! admin trả lời ! Nếu giống những người con trai khác thì anh đâu phải là anh nữa ! Có những người bạn gái mà khi chia tay nhau, admin quen với người bạn gái khác, khi mà admin và người bạn gái hiện tại của mình có chuyện cải nhau, admin cũng thường tâm sự với ngưòi bạn gái cũ. Đôi khi còn nhờ cô ấy cho admin một lời khuyên nên làm sao ! và người bạn gái cũ đó của admin cũng tư vấn rất nhiệt tình ! Vui làm sao những kỷ niệm đẹp của những mối tình đã qua mà vẫn lưu lại hình bóng và chút gì ấn tượng không thể phai mờ trong trái tim của admin !

Sao admin lại có thể làm thế nhỉ , yêu nhau cùng nhau khóc , cùng nhau cười,thề hẹn mãi bên nhau rồi mất nhau mà gặp đc lại nhau như bạn bè sao.yêu ,thương,tình nghĩa nhất là của những người yêu cô Ba nữa , tâm lý bất ổn lắm mà.