PDA

View Full Version : toi thuc su cam thay.....

lamlo
25-05-04, 04:19 PM
Vay la them mot lan nua guc nga sau 8 ngay chien dau. Toi cam thay minh bat luc truoc su cam do cua ma tuy....

Vang, hon ai het toi hieu ban than minh qua la kem coi. Tat ca nhung loi trch moc cua cac ban cung chang giup duoc gi cho toi. Bo toi dang trong con dau cua giai doan cuoi ung thu. Ong khong them noi voi toi ma chi noi voi em gai toi la ong qua chan nan ve toi. Toi thuc su biet rang benh tinh cua bo toi se kha hon neu toi co the tu te hon. Nhung toi khong lam duoc. Toi cam thay minh hen kem hon bao gio het.
Gia nhu toi co the nghi cong tac duoc mot thang thi hay biet may. Nhung dieu kien khong nghi duoc . Toi bat luc qua cac ban a. Ban linh da kem ma lai van phai di lam- dieu kien nhu the nen kho khan hon rat nhieu

Cac ban cu trach toi di, toi phu long cac ban nhieu lam. Va truoc het toi phu long mong moi cua gia dinh toi. Toi lua doi truong hoc, lua doi hoc sinh cua minh va dong nghiep den bao gio nua day. Toi biet la khong the lua doi mai duoc nhung toi khong du can dam de xin nghi viec mot thoi gian dai.... Con cach nao nua khong day khi toi biet rang minh dang di vao cho chet ma khong the nao lai duoc cuoc song tro ve binh thuongThuc su cam thay bat luc, thuc su cam thay minh hen kem va thuc su cam thay tuyet vong......

Hay giup toi mot phuong an kha thi nhat...

cind
26-05-04, 01:53 AM
Bạn đầy mâu thuẫn Lamlo ạ,
TRÁCH BẠN.....để làm gì !?Khi chẳng giúp được gì cho bạn.
Bạn muốn bỏ.....nhưng Bạn luôn tìm lý do để tái sử dụng Ma Túy, chẳng có lý do nào chấp nhận được cả ngoài cái sự thật là Bạn HÈN YẾU không dám đối diện với thực tế. Hơi 1 tí thậm chí là sự việc không đáng gọi là khó khăn thì Bạn đã tìm cách trốn vào cái đê mê, sảnh khoái mà Ma Túy tạo ra nhưng mà Bạn có nghĩ là đó chỉ là ảo giác không !? Biết rằng trên đời này mọi việc đều có giá của nó nhưng có đáng không khi Bạn đánh đổi 1 cái ảo giác bằng tương lai của con Bạn, bằng thời gian cuộc sống của BA Bạn (Bạn không tự biết thương mình thì cũng phải biết thương người thân chứ).
Nếu Bạn cứ như thế này, thì cho dù là có cách ly 1 năm thậm chí là hơn nữa thì khi có cơ hội bạn lại tìm đến NÓ nữa chứ đừng nói đến 1 tháng !
Và nếu vậy thì xin thưa với Bạn rằng chẳng có phương án nào cả, bởi vì tất cả sẽ vô nghĩa nếu bản thân Bạn không vượt qua được cám dỗ !
Lamlo ơi! Bạn chỉ còn 1 cơ hội cuối cùng thôi, Hãy để cho những ngày còn lại của Bác trai được thanh thản. Bây giờ mà không làm được thì tôi sợ suốt phần đời còn lại Bạn sẽ hối tiếc, và đến lúc ấy có hối hận cũng muộn màng rồi ! Thật lòng mà nói thì với cú SỐC ấy Bạn sẽ không vượt qua được đâu và Bạn sẽ trượt dài....

nubatuoc_ktntn
26-05-04, 03:08 AM
lamlo à!you ở đâu?you có thể cho tôi mail của you không?
anh cind nói đúng ,chỉ lời nói đều không đủ !!!!!!!!chúng ta đều fải hành động cả tôi ,cả bạn ,cả mọi người!!

mong_em_co_ngay_mai
26-05-04, 05:25 AM
Em không biết phải nói với anh thế nào nữa vì điều em đang muốn nói thì cind đã nói thay em rồi.Không ai có thể giúp gì cho anh ngoài bản thân anh đâu. Em vẫn hy vọng là anh sẽ vượt qua được cám dỗ của lần cuối cùng này (như anh nói ) Anh nói anh không thể nghỉ việc ? Có thật sự như thế hay anh không muốn nghỉ ?Hay anh chưa thật sự đủ lòng tin vào chính bản thân mình?Chẳng có cách nào khác ngoài việc tự anh phải thật sự cố gắng vượt qua chính bản thân mình. Mọi người chỉ có thể giúp anh bằng việc động viên chia sẻ với anh thôi chứ không thể thay anh từ bỏ được cái cám dỗ chết người ấy. Anh nói anh thương Bố ,thương Vợ ,thương Con tại sao anh không biến tình thương ấy thành hành động mà chỉ là lời nói ???
Hãy cố lên anh nhé. Đừng lúc nào cũng nói : Sẽ là lần cuối cùng... Em không muốn phải đặt niềm tin của mình không đúng chỗ nữa đâu.
Mong anh có nhiều nghị lực và dũng cảm vượt qua.

lamlo
03-06-04, 12:27 AM
chao cac ban.
Minh duoc mot tuan roi, mot tuan khong len mang, khong ra ngoai duong. hom nay cam thay khoe hon.
Cam on cac ban, nhung nguoi van doi theo tung buoc tinh trang cua minh. cac ban cho minh nghi luc thong qua nhung loi trach moc. Dieu do that co ich cho minh de vuot qua su hen kem cua ban than.
chao.

loveyouforever
03-06-04, 12:37 AM
chào lamlo,bạn quên rằng forum này tạo ra để có những người thấu hiểu và san sẻ với các bạn sao!Bạn hãy cố gắng và nghị lực hơn nữa để có thể mãi mãi từ bỏ được ma tuý nha!Chúng tôi sẽ mãi luôn bên bạn khi bạn cần!Bạn cũng đã biết nghĩ rằng matuý là đi vào chỗ chết,nếu bạn bỏ được nó thì cha bạn sẽ hạnh phúc biết bao nhiêu,bạn hãy giúp ông ấy vượt qua được nỗi đau về tinh thần đi,ông phải chịu nỗi đau thể xác ở cái tuổi xế chiều cũng đã là nhiều lắm rồi!Cố lên bạn nhé!Nghị lực của bạn sẽ giúp cho gia đình, người thân và bè bạn có thể hãnh diện về bạn đó, về 1 người hoàn toàn có thể rời bỏ được cái cám dỗ của matuý!Cố lên bạn nhé!