PDA

View Full Version : LỜI YÊU THƯƠNG

MEO HEN
29-05-04, 11:24 AM
Nụ cười _tặng cho người đàn ông mà em kính trọng

Chỉ đơn giản là một nụ cười....
Nụ cười của mèo lười đang đánh răng trong tấm gương trước mặt
Nụ cười của một người hàng xóm xa lạ trong thang máy.....
Lần đầu tiên lên nhà em, hình như cũng muộn lắm rùi, đủ muộn để các hàng kem đóng cửa, và em chưa bao giờ ăn phải hộp kem xoài nào chán như thế....nhưng em vẫn cười, vì nhìn thấy nụ cười của anh....Có thể, trong giây phút đó, em những tưởng tìm thấy...
Em cũng không biết em sai ở chỗ nào....em chẳng bao giờ khóc nhiều như thế, cho tới khi em gặp anh...Em biết, anh ghét nhất trên đời là nhìn thấy con gái khóc, sợ nhất trên đời cũng là nhìn thấy con gái khóc....Nhưng, có những điều em biết là sai....mà không thể ngăn nó lại.....
Em đã nói dối anh nhiều lắm đó, anh biết không. Có thể, như vậy thì tốt hơn đấy. Dù sao thì....cũng chẳng có gì đáng kể mà....Em là người giả vờ tốt lắm mà, kể cả những lúc em không vừa lòng, em tức giận, em buồn, em đều nói là em không sao, chẳng có gì đáng kể đâu.....chỉ cần nhìn thấy em cười....và mọi việc đều qua đi....
Hình như em đang thay đổi tới mức...em cũng không nhận ra nữa, nhưng nếu em không làm như thế, liệu em có chịu nổi không nhi...Chúng ta vẫn gặp nhau hàng ngày, và mọi người đều nghĩ rằng em không sao.....
Nhiều lúc, chỉ nhìn thấy anh thôi, em cũng khóc, chẳng vì lý do gì cả. Em không thể tưởng tượng nổi, em đã phải giả vờ với tất cả mọi người là em không sao, và em còn phải làm như thế với người em yêu thương nhất...........
Một ngày mới, vẫn là nụ cười mờ ảo trong gương, nhưng....khi người ta không đeo kính, liệu có thể nhìn rõ mọi việc không nhỉ..........
Cũng chỉ là gần 1/2 ước mơ thôi mà, chính xác thì là 6/13...anh nhỉ