PDA

View Full Version : Tự sự của admin

SuperAdmin
30-05-04, 02:51 AM
CHÂN DUNG MỘT CON NGƯỜI

* Họ và tên : TRẦN SONG KHOA
* Chức vụ : Webmaster - Administrator - Founder
* YIM : songkhoa
* Email : songkhoa@yahoo.com
* Ngày cất tiếng khóc : 0h30 ngày 04/12/1980
* Chổ ở hiện nay : 137 Ngô Gia Tự Phường 2 Quận 10. Tp.HCM
* Địa chỉ liên lạc khi cần : như trên
* Điện thoại : 0903041280
* Chiều cao : 161 cm
* Cân Nặng : 47 kg ( hơi ròm nên có biệt danh là K ròm )
* Đặc điểm nhận dạng : ánh mắt luôn buồn vời vợi
* Biểu hiện tình cảm và trạng thái cảm xúc : Qua ánh mắt người đối diện có thể hiểu đựơc K muốn gì !
* Màu sắc yêu thích nhất : tím, tím phấn, hồng phấn
* Loài hoa thích nhất : pense, hoa Lan, hoa Trang
* Món ăn thích nhất : Thịt bò
* Món giải khát thích nhất : Nước suối ướp lạnh
* Ngày lễ thích nhất : Sinh nhật của mình và có em iu ! Chỉ 2 người duy nhất mà thôi cùng uống nước trong 1 quán cafe ở trên bàn có cây đèn cầy lung linh
* Mùa thích nhất : Mùa hạ
* Ca sĩ thích nhất : Tuấn Vũ
* Bài hát thích nhất : Ăn năn muộng màng. lẻ loi cuộc tình
* Năng khiếu : Viết văn khi buồn
* Lúc rảnh thường : Tắm nè, đi shoping nè ! Sưu tầm các loại nước hoa for man nè (tommy, ck, versace ) ! Mua trang sức cho cá nhân nè ! Ăn nè ! và ... DIỄN ĐÀN NIEMTIN
* Sở thích : Thích một mình ngồi ở quán cafe nhìn ra dòng sông có Lục bình trôi lờ lững và nghĩ đến những ngày đã qua.
* Kỉ niệm vui : Ngày được nghe ba mẹ nói rằng bây giờ về ma túy ba mẹ đã tin con bỏ được vĩnh viễn
* Kỉ niệm buồn : Say goodbye with girlfriends
* Lúc buồn bạn thường : Ra biển hét thật lớn, lúc trước có lúc mượn men giải sầu.
* Sợ nhất : Thấy con gái khóc <~ điểm yếu của admin đóa. Có lẽ vì vậy mà trước đây admin quen rất nhiều người vì khi biết mình không yêu người ta khóc và dù không phải là sự thật admin cũng nói dối là có cảm tình rất nhiều và ngỏ lời với người đó
* Nghề nghiệp yêu thích : Luật sư giỏi mang lai công bằng cho mọi người, đứng về những người bị oan ức(nhưng đã xa tầm với)
* Quan niệm về cuộc sống : Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

* Câu nói của bản thân : Thế giới thật là nhỏ bé mà Khoa có nhiều việc phải làm.
* Điều tự hào nhất ở mình : Từ bỏ được ma túy.
* Món quà thích nhất : chiếc nhẫn đính hôn (luôn mang trên tay)
* Tính tình : Lãng mạn, rất hiền (như nhiều người nhận xét)
* Cá nhân : hơi điệu :D

mickey
30-05-04, 06:37 AM
hihihi, đọc những lời tự bạch của amind thấy amind dễ thương, dễ gần và đáng yêu quá đó chứ. còn hơi lãng mạn nữa. vậy mà chưa có người yêu, có nên tin amind không nhỉ.amind nói thật đi nha chứ để mickey thích thì mickey tới tận nhà là phiền lắm đó

lisaqn
30-05-04, 08:18 AM
hihih vậy là mickey đã tìm đúng đối tượng rồi đấy nhá. :D
Admin nhà mình hiện nay đang đơn côi nên rất cần một người để bày tỏ tâm sự và yêu cầu người này là phải thích đi shopping với admin nha!! :P (vì admin hơi điệu mè!)
Nhưng em đã đủ 18t chưa vậy mickey, nếu không admin bị la là dụ dỗ con nít ấy! :hub:

mickey
30-05-04, 12:32 PM
lisa_qn khỏi lo, em đã dư tuổi rồi. amind sẽ không phải mang tiếng là dụ con nít đâu. còn nữa, ngày nào em cũng có thể xem là đi shopping vì em làm ở siêu thị mà.

lisaqn
31-05-04, 12:20 AM
vậy thì còn chờ gì nữa mà không tấn công đi Mickey!! :khoai:
cả hai cùng sở thích rùi mè :hub:

quynhmy84
31-05-04, 05:46 AM
hì hì, coi bộ Admin hôm nay rảnh hay sao á&#33;Sao tự nhiên dzô đây tường thuật bản thân chi dza trời?Admin tính kiếm em iu hả?Hi hi, để QM đứng ngoài cổ vũ cho nghen&#33;1...2...3...Admin cố lên, cố lên, hihi&#33;Ai ưng admin thì đừng có điệu nghen, chứ 2 người cùng điệu, hic, chắc mem chết wa&#39;&#33;hihi :D

Romeo
31-05-04, 08:05 AM
Để RO dzô tiếp tục chương trình...RO</span>.....
[B]*Ngày "xinh" : : 21-12-81 :baby:
*Sở thích : Thích đủ thứ... nhứt là những cái gì người ta thích nhất mà tui cũng thích áh :blink:
*Nghề nghiệp: Sinh dziên ..sứơng như tiên :gun:
*Tình trạng hiện tại: Độc thân....vì có vô số mối muốn làm vợ ...mè
*Món ăn ưa thích : Bún bò, Cơm sườn (vì 4 năm đi học ăn cơm sườn SV riết nên ghiền ) ... và nhiều món đặc sản khác nữa
*Thức uống ưa thích: CocaCola + "Sữa chua" có ga :totinh:
*Môn thể thao yêu thích : Đá banh cuả người ta, Bơi tự do trên biển..... nói chung là môn nào có vận động toàn thân là OKEI rùi.... :lay:
*Bạn gái yêu thích: Dĩ nhiên là bồ tui rùi... nhưng mà đang kiếm.. nên các bạn nữ cứ đăng ký nhé ! ..^_^ :hub:

.........
*Đây là bộ ALBUM hình của tớ : hình này chụp hồi bé xíu xiu như cái bánh tiu... còn hình bây giờ của tớ bị mấy bạn gái hâm mộ chụp giựt cào xé lẫn nhau.... lấy hết trơn rùi ! Các bạn chờ RO đi quay phim xong chuyến này... rùi gửi tặng các bạn sau hen !

SuperAdmin
31-05-04, 12:00 PM
Thành viêm mới hay cũ cũng dào tự sự bản thân mình đi chứ &#33; Cho bakon cùng biết đó mà

nhoclanhlung
02-06-04, 06:47 AM
hehehe , Ro kiếm đâu ra mấy cái hình dễ xương quá xá vậy , chỉ cho nhóc với coi :D

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
02-06-04, 11:05 AM
Tớ nữa, tớ nữa nì ! :no1:

Nickname : Bạn thân gọi Bo, học trò tôn cô giáo, mẹ kiu Thảo, DD bảo Tâm Hồn Đá !

Hạ giới: 24+3=9 ( nút )

Cuộc đời : Sinh đồng bằng, sống rừng núi (về cát bụi ) ! ( éo le trắc trở ! )

Đặc điểm nhận dạng :
Dzui Dzẻ : cười tóe tòe loe :khoai:
Tức tối: nhe một mép :nong:
Chán đời : tự bôi thực ( đặng tự tử chết mà quái cái là lần nèo cũng sống nhăn răng ! ) :gun:

Nhìn hoài không chán : tranh lập thể, ảnh tĩnh vật , cảnh núi rừng .

Nghe hoài không ngán : Big Big World, hòa tấu TCS( nổi khùng lên thì xơi luôn nhạc rừng rú ! ) :totinh:

Tài sản sở hữu : Đời tôi là của tôi ( ê, hung phải một gã trong Dd đâu nha ! Gã đó xấu ỉn hà, lại có chủ gùi ! )

Tài năng ( tỏa sáng ) : viết thư pháp, vẽ tranh lập ...dị, làm thơ điên !
Tài năng ( tiềm tàng ): nấu nướng, hát hò ( dz ị mà hai mươi năm rùi hung tìm ra người biết thưởng thức ! Chán ! ) :z)

Câu nói truyền kiếp : Bình thường thôi ! :whist:

Lời dối gian : Cóc cần anh nữa ! :(
.................................................. ...........................

Hey, bi nhiêu đủ hình dung ra diện mạo vĩ nhân rùi há pa kon ? Hì, có gì đâu, bình thường thôi mà ( tròn mắt ngưỡng mộ kìa , hí, ngại wa' ! ) :D
Í chạy thui mất công mỏi tay cho chữ kí !

quynhmy84
03-06-04, 02:03 AM
hì hì, bà con có vẻ khoái dụ nì à nghen!Để QM bon chen vào 1 chút hén!
Tui tên:Quỳnh Mai (tên đẹp dze kêu luôn)
Nick name:ù(do mí người xấu tính trong dd đặt cho đó),Quynhmy84(tên thường gọi)
Ngày mà nhân khẩu VN tăng thêm 1:30-11-1984(nhớ đặng tặng quà nghen mọi người ơi)
Cuộc đời:luôn yên ả(có đôi lúc thấy chán vì sao nó hong có sóng gió gì! :P )
Đặc điểm nhận dạng:nhìn cái nick name là bít rồi,ngoài ra cái mặt lúc nào cũng cười cuời(có người kêu là giả tạo,buồn hong cho họ bít với)
Sở thích:thích gì nhỉ?Chưa nghĩ ra luôn.nhưng cái gì hay hay là thích tuốt
Màu thích nhất:tui thích nhiều màu lắm,nhưng hay xài là màu trắng,màu đen,màu tím nữa!(nhưng nếu tặng quà tui thì xanh xanh, đỏ đỏ cho tụi nhỏ nó mừng nghen)
Tài năng:chùi đầy mình luôn,nhưng chưa khám phá ra gì nổi bật hết :D
Lúc rảnh tui khoái đi chơi với bạn bè,thích ngồi 8 với ai vui tính
Lúc chán:thích dạo chơi 1 mình(có người biểu tham lam,nỗi buồn không chịu chia 2)
Kỷ niệm vui:chắc được mẹ cho tiền wa' :D
Kỷ niệm buồn:cuộc đời may mắn nên chưa buồn chuyện gì nhiều đến mức cho nó thành kỷ niệm
Tình trạng bản thân(cái này hình như ai cũng tò mò):độc thân now(nhưng mừ không có kiếm người yêu đâu nghen)
Quan niệm sống:Sống sao không thẹn với đời :khoai: (nghe ghê hong?)
Thể loại nhạc ưa thích:Pop, Hiphop,Rock...(nói chúng cái gì cũng nghe được)
Thích nghe ca sĩ: Lam Trường nhất, nhưng mà ai hát hay cũng thích hết! :no1:
Loại hoa yêu thích:Hoa hồng đỏ,tulip,cúc quỳ :D
Trùi ui, sao giới thiệu hoài vẫn chưa hết vậy?Thế thì ai muốn biết thêm gì thì chat yahoo đi, tui trả lời cho nghen:quynh_mai_84@yahoo.com :clap:

songlavuotthac
19-07-04, 05:07 PM
hờ hờ, em mới vào thoai, nhưng thấy mọi người vui quá em cũng làm một bản cho có anh có em có họ có hàng mừ
Họ tên: Phạm Thị Mỹ Châu
NS: 21/61987 (chắc em thuộc hàng út ít gòi :(( )
Nghề nghiệp: chậc, nó nghề nghiệp cho sang chớ em còn đi học mừ
Y&#33;: em_song_la_vuot_thac
Màu yêu thích : trắng (hix, bị la hoài đó chớ, mà cứ rinh đồ trắng về nhà thoai):whist:
Câu nói thích nghe nhất: chả bít được, oai choài oai.
Thích nhất là đi uống cà phê với mọi người, ai cũng được miễn là thấy thoải mái, á quên còn đọc báo Hoa học trò nữa chớ.
Châm ngôn sống :sống là vượt thác
Hay nghe nhạc ko lời, kết nhất Secret garden, nhạc của TCS mặc dù nó có lời :no1:
Hoa yêu thích :hoa loa kèn
Lời nói lãng mạn nhất từng được nghe: có người nhờ anh nói với em rằng anh yêu em(hix, mỗi tội ko phải nói với mình, khổ thân tui :(( )
Lúc rảnh thường viết báo, đi chơi, làm mấy thứ linh tinh, chat chit tùm lum.... :-b
Thích đi biển, sao nó đẹp thế ko biết, yêu quá đi&#33; :khoai:
Năng khiếu đặc biệt : tư vấn tình yêu, :D , chả hiểu sao chưa yêu bao giờ mà tư vấn tốt thế, tự chấm 8/10 nhá :clap:
Tự nhận xét bản thân một chút : nói chung chỉ số thông cảm với người khác rất cao( đôi lúc giật trên cấp 12 :D ), cảm xúc thay đổi như đồ thị hình sin ý, đôi lúc ko có quyết tâm cao, bị nhận xét là khô khan nhưng tự thấy bản thân rất cảm xúc, thuộc trường phái lãng mạn thực tế.
hì hì, chẳng biết nói gì thêm nữa, em xin kết thúc bài diễn văn ở đây nhá, mời cả nhà tiếp nối nào, một lần nghe bạn một lần hiểu thêm về bạn mừ, come on&#33; :~)

vs Heroin
26-09-04, 09:45 AM
Chú Ro : chắc quên út rùi

bupbe_m&m
26-09-04, 04:47 PM
Thấy pa` kon rôm rả quá , tui cũng tham gia cho dzui
Tên thiệt : Nguyễn Bảo Ngọc (cái tên đầy nữ tính , nhưng tính nữ của tui thì hỏng có đầy)
Ngày 18 tháng 11 cách đây 22 năm , có 1 con nhóc to mồm xuất đầu lộ diện(tui đó bà kon)
Nghề nghiệp : trên là sếp , dưới là tui ....(ghê hong ?) còn ở giữa là 1 tỉ người nữa
:P
Màu yêu thích của tui : đơn giản thui : trắng , đen , hồng ......
Món khoái khẩu :chocolat m&m , bún riêu , canh bún.......
Những thứ thích nhất : truyện tranh , cartoon , fashion ,chat .....&web niemtin
Những thứ ghét nhứt : bị cho leo cây , nắng , Ca sĩ nhạc rap emiem.....
Lúc rảnh thường : đọc truyện tranh , nghe lam trường , đi shopping , coi hoạt hình ......hát karaoke (1 mình thui)
Lúc buồn thường : ôm gối khóc một mình , mở nhạc lên rồi nhảy , ăn cái gì một chút ,....... hết buồn lun
Lúc vui thường :Tìm đứa bạn thân nhất , kể nó nghe chuyện vui , hai đứ kiếm gì ăn , ăn xong rùi đi nhảy
Câu nói cửa miệng : chèn ui&#33;
Câu nói thích nhất : nho&#39;c dễ thương
Câu nói ghét nhất : đồ con gái
Châm ngôn sống : " Thêm một người bạn là bớt đi một kẻ thù , Thêm một nụ cười túc là làm vơi đi những giọt nước mắt , không phân biệt và kỳ thị với nguời khác ....." :birthday:

DaNang_Chanh
06-10-04, 07:45 PM
Em mới tham gia diễn đàn nhưng đã biết về admin qua chương trình Những ước mơ xanh.Em thực sự cảm phục trước nghị lực của anh.Hãy cứ sống đẹp ,sống có ích như thế nghe anh.Và em hy vọng tất cả mọi người cũng sẽ có nghị lực vượt qua mọi thử thách như anh.

Bây giờ cho thành viên mới toe này tự giới thiệu về bản thân nhé

Tên thật :Nguyễn Diệu Ngoc .Sinh ngay5/9/1986.Hiện đang sống ở tp Đà Nẵng
Sở thích: trồng xương rồng
Loài hoa yêu thích:thích hoa hồng,phong lan và hoa sen.
Màu yêu thích : xanh da trời,hồng ,tím và đỏ.
Nghề nghiệp tương lai: là luật sư đi kiện ba cái dụ bán cá,tôm dùm VN ở Mỹ á(Chắc sẽ thành sự thật.Tuy năm nay dừa thi rớt.
Và điều quan tâm nhất hiện nay của em .
Nếu quyết tâm ta sẽ đạt được những gì ta muốn,sống bản lĩnh,sống đẹp và vì mọi người.
Có nhiêu đó thôi á.Hi` :birthday:

Lotus_ask
07-07-08, 04:59 AM
* Ngày lễ thích nhất : Sinh nhật của mình và có em iu ! Chỉ 2 người duy nhất mà thôi cùng uống nước trong 1 quán cafe ở trên bàn có cây đèn cầy lung linh <==== sau đó ngồi bàn chuyện bao giờ trùm khủng bố Bin Laden được giao nộp cho Mỹ .
.... Đôi tình nhân ngồi "tâm sự" xem ngoài Afghanistan, Mỹ còn đánh bao nhiêu nước trong dịp này... nàng về " phe Taliban":" Dân Hồi giáo không đơn giản đâu nghe!nếu Mỹ chơi Afghanistan là đụng đến dân Hồi giáo 60 nước đó! :cool:” . Còn chàng thì theo "phe Mỹ" : “Mỹ nó còn tính toán, chưa chịu quất thôi. Chứ nó mà chơi Taliban hả, má cũng nhìn không ra luôn!”:D. .....dưới ánh đèn cầy lung linh đôi uyên ương ngồi " tâm sự" .... :p

nguoithichhoacucdai
21-10-08, 10:19 PM
B lạc vào những dòng tự sự của K. Liếc mắt qua mấy chữ thì thấy có vài "điểm giống nhau", như: (ngày học phổ thông làm văn như thế đấy):
Ngày thích nhất: ngày sinh nhật. Thích sự công bằng (nhưng không nhất thiết phải là một luật sư). Khi buồn thích có một nơi nào đó không có người để hết thật to, khóc thật to, khóc cho đến chán (giờ đang rất cần một nơi như thế).

D T T
24-10-08, 05:36 PM
DTT bon chen chút xíu nha
Tên thật: Nguyễn Hoàng Khôi
Sinh ngày 29/10/1991 (ac, là ngày đen tối của nước Mỹ đó)
Hoa yêu thích: ko có
Màu yêu thích: trắng, đen
Món ăn yêu thích: cái nào người ăn được thì xử tuốt
Thức uống yêu thích: nước "tàu hủ chiên" (sữa đậu nành + cà phê Moment)
Nghề nghiệp tương lai: kĩ sư hóa ( biết sao không, có lần DTT "điều chế được thuốc nổ từ ... cọng miến, ac )
Tính tình: hên xui, mưa nắng, lũ lụt, hạn hán, lốc xoáy ...........
Tâm niệm: Dụng ý bất dụng lực - Tương liên bất đoạn - Thượng hạ tương tùy
Ngày nhớ nhiều nhất:1/6 (^_^)
Ngày không bao giờ nhớ:20/6 :)
Sở thích: xe lửa, tàu siêu tốc, xem ... gián ăn cơm :D
Ước mơ: mong cho thế giới này không còn đau khổ nữa :rolleyes:(ko khả thi), có được một nơi ấm áp để dừng chân và kiếm tiền nuôi ba mẹ
Cuối cùng: học hành là chính, ăn uống là mười

Maili
03-11-08, 07:48 PM
Sao lại là ngày ko bao giớ nhớ, nghĩa là Khôi ghét ngày đó lắm nên ko muốn nhớ hả.
Xem gián ăn cơm hả, thú vị quá, bữa nào Maili cũng thử mới dc.

D T T
03-11-08, 09:35 PM
Biết sao không? Tới ngày đó lẽ ra DTT nên làm một việc nhưng tiếc là không được. Bở vậy, ko muốn nhớ chứ lúc nào cũng ... nhớ :), DTT ko bao giờ ghét ngày đó cả:), Maili đừng nói thế chứ.

Maili
07-11-08, 09:47 PM
rồi, Maili biết rồi, mà Khôi có biết là ngày 20/6 là ngày sinh nhật của Maili và Nguoi_vo_hinh ko vậy:D

D T T
10-11-08, 06:09 PM
Thế sao? Vậy tới ngày 2 người đãi chung đi ăn cho đã :D, đãi bào ngư, tai gấu, yến xào, tôm hùm ... là được rồi :rolleyes:, còn mấy ngày nữa nhỉ (^_^)

bachtiensinh
22-07-14, 12:46 AM
Mình nhớ mang máng năm sinh của Khoa nhưng hôm nay mới biết cụ thể. He he vậy mà toàn bắt gọi là anh cho nó già đi à.
Theo cách tính của " cân công đức ", có sách viết " cân xương cốt " thì giờ tý, ngày 27, tháng 10, canh thân cũng được 3,9 lạng, mình được 4,0 lạng, mình biết 1 số người cũng cân lạng tầm này cai được ma túy. Kết luận vui tí là cai được ma túy cũng chẳng phải là người vào hàng " phi thường cách " mà chỉ cần có tí tí may mắn, quyết tâm, điều kiện, thuốc thang hỗ trợ là khỏi hết.
Lưu ý đây là ý kiến chủ quan dựa trên những thống kê ít ỏi, không lấy làm khuôn vàng thước ngọc cho tiêu chuẩn cai nghiện, ai quan tâm thì tham khảo.