PDA

View Full Version : Hôn Là Gì ?

thamtunet
12-02-03, 07:07 PM
Tui mới có vài câu thơ hay , post lên cho mọi người đọc thử xem nhé
Hôn là gì đố ai định nghĩa
Có khó gì đâu dễ thôi mà
Hai người yêu nhau rùi xích lại
Môi kề mắt nhắm thế là hôn

Có ai còn những câu như vâỵ không ?Thơ này có một không hai đâý

anh_dep_nhu_ma
20-01-04, 07:53 PM
nụ hôn là cửa ngỏ để tấn công và ghi bàn

haydenvoianhnheem
21-01-04, 01:39 PM
thích một người là sao!!!!!!

Thích một người là nghĩ về người đó cuối cùng trước khi ngủ và nghĩ về người đó đầu tiên khi thức dậy .
Thích một người là ngồi vào bất kì chiếc bàn nào trong lớp cũng muốn hý hoáy tên người đó lên mặt bàn .
Thích một người là lúc nào trong đầu cũng đầy ắp về người ấy. Khi có một chút gì đó liên quan là ngay lập tức : " Ah , cái này hắn cũng có ! "
Thích một người là khi người đó có những điểm mình không thể mê được nhưng vẫn tìm được những lí do chính đáng để thông cảm .
Thích một người là mong chờ tiếng chuông điện thoại của người ta ,cầm ống nghe đôi khi không biết phải nói gì , không còn gì để nói , mỏi tay ơi là mỏi vẫn không bỏ xuống .
Thích một người là khi đã chuẩn bị rất kĩ những gì phải nói nhưng đến lúc gặp thì quên hết và sau khi gặp , mặc dù rất muốn vẫn không thể nào nhớ được đã nói những gì .
Thích một người là sẵn sàng đi cùng người đó đến những nơi người ấy thích mà mình cực kì ghét .

Thích một người là sẵn sàng đợi người người đó dù không có lí do gì để đợi . Không hề muốn đợi nhưng không thể đi đâu khác được .
Thích một người là khi người ta quan tâm đến những điều khác và lơ là mình nhưng mình vẫn có thể bỏ qua . Giận thì dễ , thông cảm và hiểu được mới là điều khó .
Thích một người là đi bên cạnh người đó , im lặng , không nói bất cứ điều gì mà vẫn như đã nói hết những điều cần phải nói ...
=> Còn bạn , theo bạn , thích một người là như thế nào ?

thề không yêu
27-01-04, 05:29 PM
HDVANE viết đầy đủ wá rùi ,còn gì nữa đâu cho mình nói chứ.

ngoc_thien_trang
27-01-04, 06:01 PM
quyết ko yêu để dành tiền uống rượu
khắc tên em trên cổ cánh đùi gà

mario
27-01-04, 07:24 PM
hun,
bẹt bẹt...
trời, chưa rửa mặt hả?
ọe!

hyvong_lybiet
27-01-04, 11:07 PM
hôn <=>kiss
có nụ hôn ngọt ngào , có nụ hôn nồng thắm , có nụ hôn khát khao , có nụ hôn..........................rất nhiều ,rất nhiều nụ hôn có tình cảm trong trạng thái khác nhau không biết cái lão TTN méc dịch nói dzìa nụ hôn trong tình cảm ,trạng thái nào đây ta ?////////:&#39;k

hoatigon
28-01-04, 09:18 PM
hôn mà cũng hỏi nữa sao.... ai trả lời dùm đi cho hoatigon biết đặng còn....

thaipeace
29-01-04, 12:34 AM
Khi hôn là con ngưòi tự rút nắng của mình đí hai giây tuổu thọ , (cái này sách nói )

người ta
29-01-04, 11:00 AM
Chời &#33; sách nào nói dzậy Thái ? có thể cho NT mượn không ? may là không quá muộn &#33; :&#39;m

chitcon289
29-01-04, 04:13 PM
Bạn nên post bài cẩn thận chút nhé&#33;&#33;&#33; Mình ko hiểu bạn nói gì cả.

Nụ hôn là một cách thức trao đổi tình cảm, vậy thôi&#33; Nó có thể ngọt ngào nhưng cũng có thể rất nhạt nhẽo ...

be_bi32
29-01-04, 04:45 PM
mắt anh to hay mắt em to?
muốn biết ta cùng khép mi đo
mắt chưa chạm mắt môi đã chạm
mắt nhắm lại rồi lấy chi đo?

---&#62; cũng là một nụ hôn đấy ,nhưng nụ hôn như tình cờ như cố ý cũng thú vị đấy chứ?

hyvong_lybiet
29-01-04, 10:19 PM
Originally posted by hoatigon@Jan 28 2004, 09:18 PM
hôn mà cũng hỏi nữa sao.... ai trả lời dùm đi cho hoatigon biết đặng còn....
đặng còn .... gì seo hông nói tiếp thía HTG
hì hì nếu 8 đoán hông sai thì (chưa lần nèo đúng) HTG bít đặng còn bít để khi cần thiết mè đem ga áp dụng và so sánh , phải hôn nè :&#39;b ?

hyvong_lybiet
29-01-04, 10:22 PM
Originally posted by thaipeace@Jan 29 2004, 12:34 AM
Khi hôn là con ngưòi tự rút nắng của mình đí hai giây tuổu thọ , (cái này sách nói )
chà , cái này thì đúng lè ....wá lẹ è nghen
Thái coá thể choa 8 bít Thái lấy thông tin nàu từ sách nèo hông dzậy ?để 8 bít mè đi ..."chôm" dzìa đọc dzới :&#39;b

Tử Phòng
10-02-04, 05:41 AM
Hôn nhầm người iu của bạn thì mất đến 3 giây chứ 2 gì...

girl_laulinh2210
01-04-04, 04:38 AM
ê cho tui hỏi xiu&#39; nha . hôn co&#39; vị gì vậy? mặn , ngọt , chua hay chát. Tui nghe co&#39; sach&#39; noi&#39; là hun là keo&#39; dài tuổi thọ đó. hông biết có đúng ko ta.

a2z
03-04-04, 04:40 AM
Hôn có vị gì thì mần răng mà trả lời mi cho được. Phải tùy thuộc vào việc họ đã... ăn gì trước khi hôn chứ.
Còn hôn có kéo dài tuổi thọ không hả? Nếu có thì mần răng mà mi biết cho được. Mà nều không thì mi cũng không thể kiểm chứng. Vì mỗi người có mỗi tuổi thọ khác nhau (đương nhiên) - không thể thí nghiệm được. Chẳng lẽ mi... nhịn hôn suốt đời cho đến khi chết tính xem bao nhiêu tuổi rồi sống lại hôn để... kiểm chứng hả?

girl_laulinh2210
12-04-04, 12:09 AM
chùi&#33; người ta hông bít người ta mới hỏi, mần răng mà a2z nặng lời dzi, hít chắc chả dám hỏi nữa we. kiếm chỗ khác hỏi, xi&#39;&#39;&#39;&#39;&#39;&#39;&#39;&#39;

hyvong_lybiet
13-04-04, 08:31 AM
To GLL2210 : pé mún bít hun cóa mùi vị phải hôn ? dễ thui pé è , 8 chỉ cách choa nhé . Pé hãy rủ bạn thân mình (nam nữ đều được :P ) chờ lúc bạn pé hổng phòng bị liền.....a lê hấp .... :om: ....dzậy là bít ngay mùi vị của nó xiền è :D

mickey
14-04-04, 07:17 AM
anh hai này xúi dại nguời ta á.girl gì gì đó, đừng nghe anh hai bé xúi dại mà mang họa .coi chừng hổng bị đánh ghen cũng bị mang tiếng là con gái mất nết hay là biến thái thì khổ. thôi ráng chờ chừng nào có bạn trai thì hôn luôn. nhớ nói cho tui biết là nó có vị gì nha. tui cũng muốn biết.

maybe
25-04-04, 09:49 AM
nụ hôn của tình yêu ko hằn là môi kề môi đâu bạn có những nụ hôn chỉ là hôn lên trán thôi đó là nụ hôn bất diệt đó
ví du "nụ hôn đầu tiên anh chưa dành cho em mà chỉ là hôn lên trán người bạn đã hy sinh".....
có những diều chĩ một mình ta hiểu

five
29-04-04, 11:00 PM
Originally posted by Tử Phòng@Feb 9 2004, 10:41 PM
Hôn nhầm người iu của bạn thì mất đến 3 giây chứ 2 gì...
Dzụ nào chứ dzụ mà hôn nhầm người iu của bạn thì tội này ko thể tha

Nothingtolose
29-04-04, 11:06 PM
Làm sao mà có cái chuyện hôn nhầm nữa :baby: bạn bè mà chơi vậy thì...:down:
thèng đó đem quăng sọt rác là vừa :godau:

thề không yêu
30-04-04, 02:35 AM
hôn à? hehe...chắc là ngọt ngọt và hơi béo,thơm giống kẹo Caramen phải không?

thaipeace
12-05-04, 12:48 PM
Cái đó dễ ăn ... lắm nghe HV_LB , theo tui cái gì tới bất ngờ sẽ thú vị , nói cho nhiều vào rốt cuộc khi hôn , có mấy ai là chủ động &#33;
Nói vậy thôi chư tui thật chưa biết gì đâu a nghe &#33;&#33;&#33;