PDA

View Full Version : Ta còn chờ ai...vàng khô xác nắng!

cind
07-07-04, 08:17 PM
Nếu phải chờ nhau mà hóa đá!
Thì ta cũng thử đợi một lần xem.
Chỉ sợ khi ta thành núi biếc!
Ngàn năm không thấy dấu chân người!?
Sau một vài cuộc tình mà Ta đã đi qua! Lòng Ta như khô cằn và cứ ngỡ rằng Ta chẳng thể nào có thể yêu được nữa. Thế nhưng, từ lúc biết em Nhóc ạ! bao nhiêu tình cảm dồn nén bấy lâu trong lòng Ta bấy lâu chợt bùng dậy.....
....vỡ òa...
....và tràn ngập.....
Ta yêu! như chưa từng được yêu!?
Ngây ngô như cậu bé mới biết yêu lần đầu!
Và cũng có đôi khi Ta tự hỏi: điều gì ở Em đã thu hút Ta, có lẽ là tất cả Em ạ! từng câu, từng chữ, từng lời nói. Từ ánh mắt đến nụ cười sao mà Ta thấy thân thương đến lạ.
Thế rồi một ngày, Ta chợt bừng tỉnh khi Em nhắc nhỡ là cả 2 ta cần có thêm thời gian!
....Ta hụt hẫng....
....Có lẽ...Ta đã quá vội vàng khi Em chưa kịp chuẩn bị phải không Em? Thời gian, với Em bao nhiêu là đủ? Riêng Ta thì vẫn như Ta đã nói:"..mãi mãi!"....cho dù quyết định của Em có là như thế nào đi nữa!

P/s: Nếu khi nào trên đường đời Em mệt mõi, hãy quay về bên cạnh Ta Em nhé! Vòng tay này Anh dành tặng riêng Em.

only4Ad
30-07-04, 08:55 AM
Chà, đọc P/S của Cind chợt nhớ đến bài hát có mấy câu sau:
"Vườn nhà em đầy hoa
Hương thơm và trái ngọt
Mái nhà em dịu mát
Đằm thắm và bao dung
Mặt đất còn gai chông
Bầu trời còn mưa gió
Bao giờ anh đau khổ
Hãy tìm đến với em..."
Tình yêu thì nhiều lắm, nhưng yêu và hy sinh cao thượng thì không nhiều. Nói thế hơi khập khiễng, thực ra nếu yêu thật lòng thì người ta chẳng bao gờ suy nghĩ thiệt hơn gì cả, chỉ có điều khi yêu không phải ai cũng chân thành và không phải tình yêu nào cũng đủ lớn để có thể hy sinh cao thượng vì người mình yêu!
"Những lúc vui vẻ hạnh phúc anh không cần nhớ đến em, nhưng bất ký khi nào anh đau khổ, anh cần một nơi để nghỉ ngơi và tìm sự yên bình ấm cúng...xin anh hãy nhớ đến em, hãy tìm về với em. Em lúc nào cũng mong anh, cũng chờ anh....nói thế không có nghĩa là em lúc nào cũng mong anh đau khổ, mệt mỏi nhưng mà đó là tấm lòng em, tình yêu của em dành cho anh, anh ngàn làn yêu quý!"

cind
11-08-04, 12:59 PM
Hãy mang những cơn gió mát mẻ và trong lành đến với người ấy gió nhé! Hãy thay Ta, trước khi Ta có thể xoa dịu những mệt nhọc, chia sẽ những lo âu với người ấy!
I miss U

mong_anh_quay_ve
11-08-04, 09:56 PM
gió ơi hãy mang những ươc nguyện của cind đi đến nơi cind muốn nhé ! đó là 1 ước mong thật cao đẹp . giá như tôi cũng có đc 1 người yêu như cind nhỉ ? thật hạnh phúc quá chừng à . rồi cind sẽ có đc hạnh phúc cho riêng mình ! bibi

cind
18-08-04, 07:47 PM
Mấy ngày nay Sài gòn trời mưa tầm tã đó Nhóc (người ta bảo là mưa ngâu!!) Mong nơi em ở cũng có Mưa! Để Mưa thay Ta làm dịu mát tâm hồn em Nhóc nhé! Thèm được nhìn thấy em và nói chuyện cùng em quá đi mất.

DaNang_Chanh
13-10-04, 03:00 PM
Hy vọng Cind đạt được điều mong muốn.Hãy cứ biết chờ đợi sớm muộn gì người ta cũng hiểu cho Cind.

cind
13-11-04, 09:11 AM
......đến một ngày nào đó! Em sẽ biết rằng.....Anh yêu em nhiều biết bao nhiêu!!??

cind
30-08-05, 09:42 AM
Lâu quá rồi hỉ!
...Chẳng biết tin tức gì về Nhóc cả!?
.....Ngủ ngoan nhé...ngày xưa!

conlai
11-10-05, 04:58 PM
Cô bé ngày xưa choàng tỉnh giấc,
Còn lại gì ngoài kỉ niệm rong rêu
"kỉ niệm rong rêu anh níu vào chợt ngã"
Tình yêu ngây ngô hoá đá tự bao giờ....

khucthuydu
15-06-06, 04:29 PM
Tặng bạn có trái tim màu đỏ nhé. Chúc Nhóc của bạn nhận ra được tình cảm chân thành của bạn há.

Bài thơ đầu anh viết tặng em

Là bài thơ anh kể về đôi dép

Khi nỗi nhớ ở trong lòng da diết

Những vật tầm thường cũng viết thành thơ

Hai chiếc dép kia gặp nhau tự bao giờ

Có yêu nhau đâu mà chẳng rời nửa bước

Cũng gánh vác những nẻo đường xuôi ngược

Lên thảm nhung xuống cát bụi cùng nhau

Cùng bước, cùng mòn, không kẻ thấp người cao

Cùng chia sẻ sức người đời chà đạp

Dẫu vinh nhục không đi cùng người khác

Số phận chiếc này phụ thuộc chiếc kia

Nếu ngày nào một chiếc dép mất đi

Mọi thay thế đều trở nên khập khiễng

Giống nhau lắm nhưng người đời sẽ biết

Hai chiếc này chẳng phải một đôi đâu

Cũng như mình trong những lúc vắng nhau

Bước hụt hẫng cứ nghiêng về một phía

Dẫu bên cạnh đã có người thay thế

Mà trong lòng nỗi nhớ cứ chênh vênh

Đôi dép vô tri khắng khít song hành

Chẳng thề nguyền mà không hề giả dối

Chẳng hứa hẹn mà không hề phản bội

Lối đi nào cũng có mặt cả đôi

Không thể thiếu nhau trên bước đường đời

Dẫu mỗi chiếc ở một bên phải trái

Nhưng tôi yêu em bởi những điều ngược lại

Gắn bó đời nhau vì một lối đi chung

Hai mảnh đời thầm lặng bước song song

Sẽ dừng lại khi chỉ còn một chiếc

Chỉ còn một là không còn gì hết

Nếu không tìm được chiếc thứ hai kia ...

quynhmy84
08-07-06, 06:42 PM
Hi hi, bây giờ chúc là muộn rồi bạn ơi, Cind đã tìm được một nửa của mình và người đó không phải là nhóc. Có lẽ đó chỉ là sự ngộ nhận mà thôi, hay là chút tình yêu ngày còn trẻ.
Chúc Cind luôn hạnh phúc trên con đường của mình, nhưng có lẽ trên con đường đó, Cind đã đánh mất những người bạn........

khucthuydu
13-07-06, 01:31 PM
Chào Quynhmy,

Hihihi, mình mới tham gia vào Diễn đàn này thôi, cũng hổng biết bạn có trái tim amù đỏ tên gì, chỉ đọc những bài viết của bạn ấy thôi. Nếu bạn ấy tìm được một nửa của mình thực sự rồi thì mình chúc bạn ấy HẠNH PHÚC.Sao bạn có vẻ buồn vậy? Rất vui được biết bạn!Thân mến.

cind
20-07-06, 09:06 AM
Originally posted by quynhmy84@Jul 8 2006, 07:42 PM
Hi hi, bây giờ chúc là muộn rồi bạn ơi, Cind đã tìm được một nửa của mình và người đó không phải là nhóc. Có lẽ đó chỉ là sự ngộ nhận mà thôi, hay là chút tình yêu ngày còn trẻ.
Chúc Cind luôn hạnh phúc trên con đường của mình, nhưng có lẽ trên con đường đó, Cind đã đánh mất những người bạn........

34214

Ta đã sai và đã phải trả giá. Vì cuộc sống vốn dĩ rất công bằng!

cind
20-07-06, 12:47 PM
Originally posted by khucthuydu@Jul 13 2006, 02:31 PM
.....mình mới tham gia vào Diễn đàn này thôi, cũng hổng biết bạn có trái tim màu đỏ tên gì, chỉ đọc những bài viết của bạn ấy thôi....
34231
Khucthuydu!? híc, đã có thời em réo gọi cả họ tên tôi mà. Sao giờ lại thế! bạc tình vậy sao??????? hihi.

khucthuydu
22-07-06, 09:01 AM
HẢ????????????????????????? :wacko:

Trùi, tui réo tên bạn hả???????? TRùi khi nào vậy trùi. HUhuhu, hichic, oaoaoa...để tui nghĩ lại xem mình có réo tên bạn khi ngủ mơ không nhé.Huhuhu, bít tên bạn là gì chít liền á. Hhihi, nói giỡn một chút thôi, mình mới tham gia vào Diễn đàn thôi, mình tình cờ biết website này qua một lần Công ty mình phối hợp với NVH Thanh Niên tổ chức Diễn đàn dành cho thanh niên. Trong dịp ấy, thì anh Cường bên NVH có thông báo với mình là khách mời của chương trình sẽ có admin của website www.heroin-aids.com là bạn Song Khoa. Hihihi. cũng vui lắm, bên NVH-TN cung cấp tên website không chính xác làm mình tìm quá trời mới ra website đó.
Mình đã đọc tất cả các bải viết cũng như tâm sự của các bạn trên Diễn Đàn Niềm tin's Group. Mình cảm thấy rằng website của các bạn trước đây rất xôm tụ và là nơi chia sẻ đáng tin cậy của các bạn trẻ nghiện ma túy và những người nhiễm HIV. Nhưng hình như sau này có vẻ buồn... Mình thấy tiếc về điều này. Còn nick khucthuydu ư? chắc bạn đã nhầm lẫn mình với một ai đó chăng? Đây chỉ là một bài hát mình rất thích thôi. Nhưng dù sao thì cũng rất vui được biết bạn (Bạn có nhưng bài viết , tư vấn rất hay trong Diễn đàn, nhưng tôi không biết bạn tên gì, chỉ ấn tượng và gọi bạn là TRÁI TIM MÀU ĐỎ thôi)

Chúc tất cả các bạn có một ngày cuối tuần thật nhiều niềm vui và hạnh phúc nhé!

SuperAdmin
22-07-06, 03:00 PM
Chào bạn Khucthuydu

Thật tình cờ vì trước đấy mình có sử dụng nick khucthuydu nhưng có lẽ do một thời dài không dùng nên nick mới bị xóa và bạn vô tình đăng ký lại. Có lẽ có chút gì duyên vì mình cũng rất thích bài hát Khúc thụy Du. Như bạn nói đúng trước đây diễn đàn rất đông nhưng kể từ ngày chấn chỉnh hoạt động lại không cho thành viên tám trong diển đàn thì mọi người ít post những bài như ngày xưa chứ thật sự các bạn thành viên vẫn luôn theo dõi và trả lới những chuyên đề thường xuyên đấy chứ. Cho hỏi bạn ở cty nào được không vậy bạn, mình hơn tò mò và rất có ấn tượng với những bài viết của bạn

Thân
Song Khoa

khucthuydu
22-07-06, 05:30 PM
Chào Khoa!

Cám ơn Khoa đã "giải oan" cho mìnn. Vì nghe bạn có trái tim màu đỏ nói rằng "có một thời em đã... réo gọi tên anh".... Hihihihi, có lẽ nếu biết tên các bạn sớm thì mình cũng đã réo gọi rùi. Vậy để dành sau này gọi cũng không muộn, đồng ý không?

Khoa có nhớ Diễn đàn "THANH NIÊN VỚI VIỆC SỬ DỤNG VÀ THỤ HƯỞNG CÁC THÀNH QUẢ KHOA HỌC CÔNG NGHỆ" k?Hôm đó nghe Khoa nói chuyện thấy bạn có vẻ khó tính và già trước tuổi lắm( đừng buồn nhé, nghĩ sao nói vậy thui mà), nhưng sau này đọc nhiều bài viết của Khoa trên diễn đàn thì thấy suy nghĩ của mình sai mất 89% rùi.

Mình thấy trước đây thì có vẻ các bạn trong diễn đàn rất thiết. Nhưng sau thì thấy có vẻ hơi buồn một tí. Mình nghĩ nếu Tám đúng lúc, đúng cách và có giới hạn thì đó cũng là một cách chia sẻ mà. Đôi khi nguyên tắc và cưng rắn quá cũng khiến mọi người khó chia sẻ áp lực và khó khăn trong cuộc sống với nhau được. Đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình thôi, không biết có chính xác không á.

Hôm nay là cuối tuần rồi chúc Khoa và các bạn có thật nhiều niềm vui bên gia đình và người thân nhé!

Thân mến.

cind
26-07-06, 09:35 PM
Originally posted by khucthuydu@Jul 22 2006, 06:30 PM
Chào Khoa!

Cám ơn Khoa đã" giải oan" cho mìnn. Vì nghe bạn có trái tim màu đỏ nói rằng "có một thời em đã... réo gọi tên anh".... Hihihihi, có lẽ nếu biết tên các bạn sớm thì mình cũng đã réo gọi rùi. Vậy để dành sau này gọi cũng không muộn, đồng ý không?

34248

đây nè! (http://www.heroin-aids.com/niemtin/index.php?showtopic=4104) vì cái nì mè Tui mới nói thế đó Khucthuydu ui!

quynhmy84
21-08-06, 05:19 PM
Originally posted by khucthuydu@Jul 13 2006, 06:31 AM
Chào Quynhmy,

Hihihi, mình mới tham gia vào Diễn đàn này thôi, cũng hổng biết bạn có trái tim amù đỏ tên gì, chỉ đọc những bài viết của bạn ấy thôi. Nếu bạn ấy tìm được một nửa của mình thực sự rồi thì mình chúc bạn ấy HẠNH PHÚC.Sao bạn có vẻ buồn vậy? Rất vui được biết bạn!Thân mến.

34231

hihi, chắc bạn nhầm rùi á, QM bao giờ cũng chúc cho mọi người trong web hạnh phúc, vui vẻ mà, sao buồn với niềm vui của Cind được. Qm chỉ tiếc một điều, có lẽ khi con người ta có niềm vui mới thì bạn bè không còn là thứ yếu nữa mà thôi....
QM rất vui được làm bạn với bạn, xin lỗi vì trễ quá mới trả lời cho bạn được, tại thời gian vừa rồi QM phải thi tốt nghiệp vả lại cũng tất bật nhiều chuyện khác nữa. Rất vui có thêm một người bạn mới như bạn! Vậy nhé

cind
21-08-06, 09:09 PM
Nhóc à!
Đúng là khi có bạn gái thì thời gian dành cho bạn bè bị xén bớt đi! Nhưng với anh những người bạn nhỏ thân thương như Nhóc, Quỳnh Như, bé Thư, Nga(Chitcon), Nana(Girl-laulinh), Khoa(Bạn thân) thì mãi mãi không có cái gì có thể thay thế được đâu. Thời gian vừa qua anh không khéo trong xử sự nên suýt nữa đánh mất 1 tình bạn đẹp.
Anh thật may mắn khi có được những người bạn như tụi em.
Giận anh!
.......nhưng vẫn rộng lượng,
thông cảm......hiểu cho anh
.....và...
.....cho anh cơ hội để sửa chữa. Có thế mới biết "anh trai" chỉ được cái nhiều tuổi hơn thôi chứ suy nghĩ và hành động thì nông cạn hơn mấy đứa rất nhiều.....
Nè! Bữa nào mí anh em mình lại café nghen (hì hì, chổ cũ! để ôn lại kỷ niệm xưa của tụi mình hén!) sẳn dịp cho anh chúc mừng em gái tốt nghiệp luôn chứ! từ lúc Quỳnh Như đi làm rồi đến lượt Khoa đi làm đến giờ tụi mình vẫn chưa chính thức chúc mừng. Mọi người sắp xếp thời giờ rồi send-offline cho anh nha! Anh đang rất nôn nóng xem mặt mấy đứa em gái của mình sau 1 thời gian dài không gặp giờ xinh thêm như thế nào đây. Híc, dễ cũng gần cả năm rồi hỉ!

P/s: Chúc Nhóc sớm nhận được 1 công việc phù hợp với ước muốn và ngày một tiến xa hơn trong lĩnh vực của mình.
Thương nhiều!...hè..hè....
-Anh giai-cinderella-

khucthuydu
22-08-06, 02:37 PM
Chào Quynhmy,

Rất vui được biết Quynhmy, Chúc bạn có một kết quả thật tốt trong kỳ thi tốt nghiệp nhé!Ah, Bạn chuẩn bị tốt nghiệp?...Chắc bạn ít tuổi hơn mình một xíu ...Không biết có đúng không nữa, vì mình chỉ suy đoán vậy thôi...

Ah, còn Quynhmy nói "khi con người ta có niềm vui mới thì bạn bè không còn là thứ yếu nữa mà thôi...." thì mình hổng có ý kiến vì đôi khi ...mình cũng vậy đó :P híc...

Chúc Quynhmy luôn vui và hài lòng với kết quả mình đạt được nhé!

Thân mến.

quynhmy84
22-08-06, 03:14 PM
hì hì, chắc QM nhỏ hơn thiệt, vì QM sinh năm 84, nếu bạn sinh trước thì lớn hơn QM rùi đó.
QM biết kết quả rùi, không tốt như QM nghĩ, nhưng đến giờ vẫn chưa biết mình sai gì trong bài thi luôn, hic hic, đau khổ ghê gớm.
Hì hì, chuyện con người thay đổi thì có lẽ ai cũng vậy, và điều đó cũng không có gì là ghê gớm lắm, vì bản thân QM cũng thấy là mình chưa hết lòng vì bạn bè mà, nên chỉ hơi buồn chút xíu chứ nào dám trách ai đâu.

To Cind: đó chỉ là suy nghĩ của bản thân, còn mọi người không biết có nghĩ như vậy không, nhưng theo nhóc nghĩ thì chuyện tình iu là chuyện tình iu, còn bạn bè là bạn bè,sao lấy ra so sánh được bên nào trọng hơn.
Hì hì, mới ra trường còn thất nghiệp có gì để mà chúc mừng, đợi khi nào kiếm được việc làm đã rùi hãy chúc, mà cái điệu này chắc còn thất nghiệp dài dài, hic hic. Vả lại chỉ sợ đến lúc rủ anh lại bận, hì hì

cind
22-08-06, 07:22 PM
Chòi! đi café thì chắc chắn là anh sẽ bận mè, hông bận....híc! lạnh chết seo? hè hè.... :biggrin:

cucda010
23-08-06, 09:58 AM
Nhóc thi xong rồi hả? hihi dù kết quả tốt hay không thì vẫn phải đi ăn mừng nhá, đừng có lấy lý do chưa có việc làm mà trốn tụi chị đấy.
Chạy không thoát đâu!! :biggrin:

khucthuydu
24-08-06, 12:39 PM
Vậy thì Quynhmy nhỏ tuổi hơn mình thật rùi! Uh, kết quả không như mình mong muốn thì cũng hơi buồn một xíu há. Nhưng thôi, đâu có làm lại được nữa đâu há, nên chỉ nên buồn 1 chút xíu rùi thui...không buồn nữa nhé. Buồn lâu sẽ mau già đó....

Chúc Quynhmy vui và sớm tìm được công việc mình yêu thích nhé!

Thân mến.

quynhmy84
25-08-06, 05:12 PM
hic, cucda010 là ai đó, phải Như hong? Ác vừa thôi, hỏi thăm thì hỏi thi có tốt không, ai lại hỏi có thi lại không bao giờ, bữa sau mà nhắn tin như vậy nữa là coi chừng em á! Không thi lại nhưng kết quả không như em nghĩ nên quyết định không ăn mừng ăn miết gì hết á!(ai mở tiệc mừng cho em thì em ăn thui, hehe)
To khucthuydu: hơn QM một tuổi mà khucthuydu chắc là con gái hả? Nếu có dịp thì gặp nhau làm quen nhé!
To cind: bận khác, chứ bận đó ai dám không bận chứ, ai mà không bận chắc gan cùng mình

khucthuydu
25-08-06, 05:19 PM
Hic, cũng muốn là chỉ hơn Quynhmy 1 tuổi lém...Hic nhưng hơn..3 tuổi lận đó...Già we' rùi...

Sao Quynhmy đoán khucthuydu là con gái vậy ta?

Chúc vui nhe.

quynhmy84
25-08-06, 05:32 PM
vậy à! Không sao, hihi, bạn của QM toàn giá dzay ko à, hihi!
thì thấy có bài của khucthuydu là cưng ơi, em iu anh, nên đoán, hihi1 Hong biết đúng hong nữa

khucthuydu
25-08-06, 05:42 PM
Hihihi, méc cỡ we'...Ah, nhưng đó là 1 câu chuyện khucthuydu thấy dễ thương... Ah, còn "Cưng ơi, Em iu Anh" hả? cái này thì nếu có dịp mình nói nhìu hơn nha.

Ah, Quynhmy ở Gia Lai hả?

Hy vọng có dịp trò chuyện nhiều hơn nhé!

quynhmy84
18-10-06, 10:04 AM
hì hì, dạo này QM bận rộn quá nên không vào diễn đàn xem được!Chào Khúc Thụy Du, không biết có còn theo dõi mục này nữa không, hihi.
QM ở Gia Lai, KTD cũng biết à? (hơi lạ vì nhiều người nghe nói đến Gia Lai thì không biết ở đâu)
Hy vọng sẽ có dịp trò chuyện với KTD nhiều hơn!

cind
18-10-06, 02:34 PM
Gia Lai nè!

Phố núi cao
Phố núi đầy sương
Phố núi cây xanh
Trời thấp thật buồn...
Đi dăm phút
Đã về chốn cũ
Một buổi chiều nào
Lòng bỗng bâng khuâng

Phố núi cao
Phố núi đầy sương
Phố núi cây xanh
Trời thấp thật gần
Anh khách lạ
Đi lên đi xuống
May mà có em
Đời còn dễ thương

Em! Pleiku
Má đỏ, môi hồng
Ở đây những chiều
Có gió mùa đông
Nên mắt em ướt
Nên tóc em ướt
Và em đẹp...
...như mây chiều buông!

--Còn chút gì để nhớ--
-------Phạm Duy-------

khucthuydu
31-10-06, 09:22 PM
Khucthuydu chưa đến Gia Lai nhưng mình có bạn học quê ở Gia Lai Quynhmy ạ. Khucthuydu rất mong có dịp được trò chuyện cùng Quynhmy lắm!

Ah, Quynhmy đã tìm được công việc yêu thích chưa? Khucthuydu tin rằng may mắn và niềm vui sẽ luôn ở bên Quynhmy trong công việc, cuộc sống và tình yêu nhé!

xuanyeuthuong
12-05-07, 10:04 AM
[quote]
Nếu phải chờ nhau mà hóa đá!
Thì ta cũng thử đợi một lần xem.
Chỉ sợ khi ta thành núi biếc!
Ngàn năm không thấy dấu chân người!?

Đã hơn 3 tháng anh ra đi, với ta mọi chuyện trở nên khó khăn. Nỗi cô đơn phủ vây lấy tâm hồn ta.
Những người bạn thân động viên ta, ta biết ơn họ rất nhiều.
Đi trên đường thấy những đôi tình nhân tay trong tay, ta cảm thấy nhớ về anh nao lòng.
Vắng anh, ta biết điều này rồi củng sẽ đến, nhưng lòng cứ đau.
Có hợp thì cũng có tan, ta không nghĩ mình sẽ hoá đá, nhưng tim ta sao lại buốt giá thế này.
Tâm hồn ta sao trở nên cằn cỗi, không yêu thương không mơ mộng như ngày nào

Với ta...
Đời đã buộc ta phải
Là kẻ độc hành...
Suốt lối tình yêu![color=#FF0000]

sutumuh
31-05-07, 12:03 AM
"Anh mãi mãi chỉ là một nửa.
Nửa của người chứ đâu phải của riêng em..."

Mỗi lần đọc 2 câu thơ này, em lại nhớ về anh. Uh, thì tại em láu cá, lém lỉnh thử lòng anh. Ai biểu anh thương em thiệt làm chi để rồi... em thương anh!

Ngày đó, dẫu biết chuyện mình sẽ không đi đến đâu, nhưng tại duyên số cho mình gặp nhau, rồi thương lúc nào không hay...

Chuyện tình mình dễ thương như những dòng sông êm đềm...

Rồi 1 ngày định mệnh đến. "Cô cậu" làm Gà buồn chỉ vì Cô cậu dám tạo một địa chỉ mail mới trong ngày Cô cậu cho Gà password mail của Cô cậu. Mặc cho Cô cậu giải thích, mặc cho Cô cậu nhớ Gà, nhưng Gà đã tự ái, không thèm nghe điện thoại, không thèm trả lời tin nhắn của Cô cậu nữa...

Gà ơi, nếu bất chợt một ngày nào đó nhớ Cô cậu, Gà hãy thầm chúc cho cô cậu niềm vui và hạnh phúc nhe. Vì niềm vui và hạnh phúc của cô cậu đã thuộc về Gà rồi. Và nếu mai này gặp lại, cô cậu sẽ mãi là Cô cậu vì "TÓC CHỚM DÀI ANH ĐÃ XA EM".

cind
21-06-07, 01:04 PM
Lại thêm 01!
...01 lần nữa..
Da diết!
...nhớ Em!
Thi thoảng...thì
...cái cảm giác ấy!?
Ùa về!
...dồn dập.
Cái cảm giác đó!
Ừ nhỉ!
...cảm giác mà...?
Ta gọi là "Nỗi nhớ"
Mãi mãi!
Và...
Sẽ mãi mãi
...còn đó...
Trong Ta!

quynhmy84
16-07-07, 08:20 PM
có những lúc thấy buồn mới chợt nhận ra ai là người sống thật với ta! Cuộc sống là như vậy sao? Tình yêu là trò chơi cút bắt, để cuối cùng ai cũng mệt nhoài mà không biết ngã về đâu! Co những lúc chợt nghĩ, giá như....con người sống đừng biết yêu thương, có lẽ sẽ vui hơn rất nhiều!

cind
17-07-07, 09:12 AM
Ngẫu hứng café trưa hay tín điều từ những viên đá đang tan chảy

Những viên đá long lanh tự rửa trôi những gì bám vào mình, tự gột rửa như một sự khổ hạnh, tự gột rửa như một quá trình tàn phá... để chọn lấy sự trong sạch mong manh. Lấp lánh ấy khắc nghiệt bào mòn chính mình cho đến khi không còn nữa hữu thể...

Đá có khi trầm mặc từ từ hòa tan vào xung quanh – linh hồn thủy tinh để lại một chút ẩm, một chút lạnh, nhanh chóng tan biến – không lưu dấu.

Đá có khi thăng hoa thành những làn hơi phù du, như linh hồn chỉ cần lượn một vòng nhỏ trong số những vòng quay bất tận của vũ trụ.

Giữa đời sống bình thường, viên đá tự tan chảy để tìm về bản thể long lanh của mình.

Cho đến khi không nhìn thấy viên đá nữa thì mi làm sao biết được nó tồn tại hay không tồn tại?

Một chút lạnh đọng lại trong cơ thể mi – tê tái phiền muộn.

Một làn hơi vô hình bảng lảng quanh cơ thể nhọc nhằn của mi và làm mi nhức nhối.

Một sợi khói mong manh cuốn hút đồng tử mệt nhoài của mi vào cuộc phiêu linh tưởng tượng.

Một giọt nước đọng mà từ đó mi vẽ vời những ẩn mật mà bản thân mi muốn nói với mi – vô ngôn.

Một phân tử nào thấm vào bức vách với những ô gạch đỏ có hàng ngàn hàng ngàn ngõ ngách phức tạp do trò chơi của nước, lửa, không khí và đất.

Và gì nữa mi có thể nghĩ ra không?

Ta bỏ ra một giờ để ngắm viên đá đang tan chảy.

Ta bỏ ra một giờ để tận hưởng cảm giác băng giá tê buốt giữa nóng bức, ngột ngạt của một buổi trưa bình thường.

Ta bỏ ra một giờ để ngắm nghía điều quen thuộc nhất hòng tìm cho hết những điều thuộc về ta.

Có một phân tử nào trong một số lượng xác định được mà ta có thể gặp hai lần. Gặp lại – là điều gì mà làm ta bận tâm đến thế. Có phải vì ta sợ cảm giác xa lạ, khi điều gì ta gặp cũng lạ lẫm. Nhưng có phải tất cả đều lạ khi ta khăng khăng sự xuất phát và sự trở về là một – phân biệt để làm gì?

Rồi bỗng dưng mi hỏi tại sao mi lại đặt cho mi quá nhiều câu hỏi, để chỉ làm rối rắm thêm những suy nghĩ đã rối rắm của mình.

Viên đá của mi vẫn đang tan chảy đấy. Mi biết vòng quay bất tận của những phân tử ấy ở những dạng thức mà người ta vốn quen gọi bằng những từ đơn giản: rắn, lỏng, khí – hoặc văn hoa hơn mi mệnh danh nó là hiện thể, bóng ảnh và linh hồn. Mi gọi để đánh đố ngòi bút trong tay mi khi chính mi cũng không phân biệt được đâu là hiện thể và đâu là linh hồn.

Viên đá tự thanh tẩy để gìn giữ sự long lanh.
Viên đá tự hủy để thách thức sự tồn tại.
Viên đá tan chảy, ấy là một linh thể!

Mi không phải là viên đá để kết luận điều gì.

Mi đang mài mòn ngòi bút chì của mi để vẽ vời những thứ bùa chú quái dị mà mi gọi là ngôn từ...

Mi viễn vông để phân biệt viên đá, giọt đá, hơi đá. Rồi mi lại viễn vông gộp chúng lại để dựng nên hình ảnh viên đá trong trí tưởng tượng của mi.

Mi mơ hồ, huyền hoặc.

Cuối cùng mi cũng không hiểu được bản thể là mi. Tất cả mi, viên đá đang tan chảy và hình ảnh viên đá đang tan chảy trong đầu mi đều là những thứ được tạo ra trong vũ trụ huyền nhiệm... Các ngươi phân biệt nhau nhưng không hề khác nhau.

Ta trải qua một giờ để ngắm viên đá đang tan chảy và nghe những mật ngôn viên đá ấy nói với ta...

Mật ngôn của đá dành cho mỗi người không giống nhau. Ta cũng vậy!

-----Sưu tầm-----

khucthuydu
17-07-07, 09:17 AM
<div align="center">Trôi
Vội vã trôi.

Vội vã sống

Vội vã thở

Vội vã mê cuồng

Vội vã cả tin

Vội vã băng qua những buổi chiều hoàng hôn

tím tái.

Xa là thế

thương là thế

nhớ nhung rát buốt

mà gặp nhau vẫn ơ thờ.

Em đã sống trong những mùa nắng

Em đã trôi theo những chiều mưa

Ngày vụng dại

ngây ngô tìm

Tình lạc loài

Tình lặng câm

Đi đầu non cuối bể

mà vẫn nghe tiếng bìm bịp

lẻ bạn

gọi tình.

....
Vội vã trôi.

Vội vã sống

Vội vã thở

Vội vã mê cuồng

Vội vã băng qua những con đường mờ suơng

dốc dài hun hút.

Cuộc đời chạy nhanh hơn

những chuyến tàu tốc hành buổi sớm

vội vàng hơn.

Rồi mùa về trên tóc

Màu chiều về trên môi

úa xám.

Yêu là thế

Quắt quay là thế

mà gặp nhau vẫn ráo hoảnh

ơ thờ.

Này là anh

Này là em

Cùng trôi

Trôi về vô cùng

Ngày quờ quạng

Dây diều đứt mối

bay về trời

mỗi nguời một nẻo

bặt tăm.

Ta trôi về phía không nhau

ngửa mặt

khản giọng

than ời ời…</div>

Cuộc đời vẫn trôi. Anh và em cùng trôi nhưng khác dòng xoáy. Đôi khi nhìn lại chợt xót xa...

To Quynhmy: Hìhìhì nếu sống... đừng biết yêu thương chắc sẽ buồn và trơ trọi, vô tri vô giác như cục đá vây . Cuộc sống không có yêu thương như sa mạc khô cằn không bóng mát...Không yêu thương có nghĩa là không chờ đợi, không khắc khoải, không khao khát... Thôi, thà đôi lần nát lòng vì nhau còn hơn để trái tim hóa đá. Phải không?

quynhmy84
19-07-07, 06:56 PM
có lẽ con người ta sống thường ích kỷ, chỉ nghĩ đến bản thân mà không nghĩ đến những người xung quanh mình. Vậy đấy...nên mới có buồn vui, đau khổ. Thôi thì cũng là cuộc đời, cố gắng bước đi thôi. Trên đường đời có lẽ không lẻ loi như ta tưởng, nhưng vào lúc này, không một người xung quanh. Lạc lõng....vô vị, và buồn tẻ......

cind
20-07-07, 04:52 PM
"ích kỹ" à&#33; Thế ai dám khẳng định là mình không ích kỹ nào?&#33;
Với lại, phải có những lần như thế này thì ta mới "lớn lên" được Nhóc ạ&#33; Hãy nghĩ là những tháng ngày vừa qua, Em và người đó cùng ngộ nhận cái tình cảm dành cho nhau là tình yêu cho nên bây giờ mọi việc sáng tỏ và trả lại cho nhau những gì đúng như thực tế hén Nhóc. Từ đây người đó sẽ không còn được "cái phước....cái phần" là cùng với em gái của anh chia sẽ những buồn vui.
Hãy nhớ&#33;&#33;&#33; bất cứ lúc nào Nhóc vẫn còn những người bạn ở nơi này, những Khoa nè&#33; Như nè&#33; Thư nè&#33; Nana nè và cả "anh giai" nữa nè&#33; tụi mình không còn gặp nhau thường xuyên như ngày xưa được nữa, vì mọi người đã lớn, đã có trách nhiệm, chí ít là phải tự nuôi được chính bản thân mình nên ít thời giờ gặp nhau. Nhưng anh tin và vẫn luôn tin rằng từng người vẫn dõi bước, quan tâm đến nhau&#33; Vẫn sẳn sàng gạt bỏ tất cả để chạy ngay đến bên nhau khi có 01 người nào đó trong chúng ta đang khó khăn và cần giúp đỡ (có những khoảng khắc ta thấy thèm được có cảm giác chở che ai đó, được người nào đó lắng nghe ta nói hay cũng như ai đó thấy cần 01 bờ vai để cảm thấy an lòng khi dựa vào..)

----Nhớ nhiều----

quynhmy84
25-07-07, 06:46 PM
uh, nhóc cũng không biết nữa. Nhóc có nhiều bạn nhưng sao vẫn thấy cô đơn, hình như con người ta thường tham như vậy đấy. Nhóc đâu buồn vì chia tay với người đó, vì chí ít nhóc cũng biết rằng nhóc đã sống thật lòng mình, còn chia tay, có lẽ là một kết cục không được đẹp thôi. Nhưng nhóc vẫn chấp nhận được, và sẽ vẫn sống tốt, nhóc muốn người ta thấy rằng nhóc không phải là 1 người yếu đuối. Tuy nhiên, lòng tin vào con người có lẽ ít hơn chăng. ^_^, Nhưng nhóc chỉ buồn vì nhóc đã không tạo cho người ta cảm giác yên bình khi bên nhóc. Lỗi tại ai đây.......