PDA

View Full Version : Khả năng nhiễm HIV?

lolang
13-07-04, 10:12 AM
Chuyện của tôi nghe qua có vẻ đơn giản nhưng thật sự lúc này tôi rất lo.
Trước đây tôi có quen và kết thân với một cô bạn gái (bây giờ thì đã chia tay) .Cách đây 5 tháng , có một lần đi chơi, vì muốn có chỗ riêng để tâm sự nên chúng tôi đã vào khách sạn. Tôi và bạn gái cũng vuốt ve nhau bằng tay(vào cả những chỗ kín) nhưng tuyệt nhiên không có quan hệ tình dục. Lý do đơn giản là không có bao cao su . Vì một số lý do nên chúng tôi đã chia tay. Sau này tôi tình cờ biết được cô bạn gái cũ của tôi cũng khá thoáng trong vấn đề sex. Tự nhiên sau đó tôi có cảm giác lo lắng. Trong đầu tôi bắt hình dung ra một số tình huống:
1. Khi vuốt ve cho nhau, có lẽ do chúng tôi quá căng thẳng nên không hề có sư xuất tinh (ở tôi) hay ra nước dịch nào( ở cô ấy). Theo tài liêu thì virus Hiv tồn tại trong tinh dịch và dịch nhờn âm đạo.Bản thân tôi thì chưa QHTD với ai bao giờ cả. Nếu như lần đó, cô ấy vuốt ve chỗ kín của cô ấy trước(dù không có dịch nhờn) rồi làm như vậy với tôi thì khả năng nhiễm HIV(nếu thật sự cô ấy đã bị nhiễm) có cao không?
2. Mặc dù khá thoáng về sex nhưng rõ ràng cô ấy không gợi ý QHTD khi không có condom . Vậy có khả năng an toàn trong trường hợp này không?
3. Sau sự cố trên 3 tháng (chính xác là 13 tuần) thì tôi có đi xét nghiệm ở Viện Pasteur. Kết quả âm tính . Ai đó có thể cho tôi biết xác suất phát hiện ra mình bị nhiễm HIV sau 3 tháng(nếu bị nhiễm) là bao nhiêu không? Tôi nghe nói là 95% sau 3 tháng, 99,9% sau 6 tháng và 100% sau 1 năm . Không biết có phải không à ?

Hiện giờ tôi đang chờ đủ 6 tháng để xét nghiệm lại. Có ai biết trường hợp nào xét nghiệm âm tính sau 3 tháng và dương tính sau 6 tháng ở VN không?
Không biết có phải là tôi quá lo lắng không nữa?

SuperAdmin
13-07-04, 12:56 PM
Về vấn đề bạn nói mình dám khẳng định 100% bạn không hề nhiễm HIV ! Khả năng lây nhiễm của bạn cực kỳ thấp. Thấp đến mức có thể coi như không có ! Tuy nhiên nếu để an tâm hơn ! Bạn có thể xét nghiệm lại 1 lần nữa sau khi có hành vi nguy cơ. (sau 6 tháng mà kết quả vẫn âm tính thì xin chúc mừng bạn nhé)

satthumangdepmu
24-07-04, 01:32 PM
em cũng gặp trường hợp y như anh ... sau khi quan hệ với bạn gái khoản 1 tháng ... em bi nổi nhửng mụt như là muổi cắn ... càng gãi càng to ra
( nổi ở tay ... chân ... ) ... có đi bác sỷ .. cho thuốc uống nhưng rồi củng bị lại ... bây giờ bị 1 tháng rồi ... vẩn chưa hết ... xin hỏi đó có phải là triệu chứng khi HIV xâm nhập vào cơ thể không ạ .... em lo lắng quá .... còn 1 tháng nữa mới đủ 3 tháng để xét nghiệm ...