PDA

View Full Version : Buồn thật anh trai ạ!

nubatuoc_ktntn
14-07-04, 04:12 PM
Anh trai này!Anh làm em buồn quá! Em buồn đến không khóc được nữa rồi .Nước mắt của em có giải quyết được gì đâu...
Anh có biết là cái lòng tin ít ỏi trong em dành cho anh nó gần như không còn gì không hả ông anh trai.Em buồn thật sự khi chị dâu bảo anh nói rằng anh xin tiền chị để đi chơi với em. sự thật thì đâu có như thế.Em thất vọng thật sự khi chị cả nói ,chị đưa tiền cho anh để anh đưa cho mẹ .Vậy mà số tiền ấy đâu hả anh trai?Anh luôn có những ký do cho những hành động của mình ,thế anh giải thích thế nào đây hả anh trai?.
Anh giải thích thế nào khi mà hai đứa con của anh mới chỉ 5 tuổi đầu nước mắt ngắn dài nhất định không chịu đến lớp chỉ vì :"Cô giáo bảo bố phải đóng tiền ,bố không đóng con không đi học....." Buồn thật...
Em đã từng biện hộ cho anh và cho chính mình rằng dù anh có nghiện nhưng anh vẫn luôn biết mức độ của mình .Thật ngớ ngẩn .!Nghiện mà còn có mức độ! Em đúng là ngớ ngẩn .Em cứ tự mình biện hộ cho những hành động của anh ,những lời nói dối trơn tru của anh.Em cứ đặt anh lên một hàng trên những con người mà em cho rằng tầm thường hơn anh .Buồn cười thật!!!!!
Có thể em đã sai hả anh.Em vẫn ngây thơ quá hả anh ?Em vẫn cứ ôm cái lòng tin ngu ngốc của mình để hy vọng vào ông anh của em .Em đúng là một con ếch ngu ngốc ngồi đáy giếng mà phán về mặt trời .Sao em lại nghĩ rằng em có thể làm cái gì đó để thay đổi anh ,thay đổi cuộc sống tẻ ngắt của anh ,của em ,của gia đình mình?
hực ra anh nói đúng ,em chẳng làm được gì ,em chẳng là cái gì ."Mọicái em làm là vì cái tính hiếu thắng của em ,chẳng vì ai...."..Thật buồn khi mà nghe anh trai yêu quý cuả em thốt ra câu nói cay nghiệt" mày mà biết thương ai.."
Hình như em vẫn chỉ là con nhóc con thật anh trai ạ! Em cứ nghĩ mọi chuyện đơn giản quá !Em quên mất rằng anh hơn em gần 20 tuổi đầu .Em cứ cốđể cho anh hiểu mọi thứ em làm nhưng lại bằng cái thứ ngôn ngữ của riêng em ,của con nhóc con còn chưa ra khỏi vòng tay mẹ,của con nhóc mới chỉ có 19 tuổi đầu ngang ngạnh và cứng nhắc ,lạnh lùng.Em đã sai rồi .........

mong_em_co_ngay_mai
19-07-04, 08:14 AM
Em gái em không sai một tí nào đâu bởi vì sống trong cuộc đời này nếu không có lòng tin vào mình,vào cuộc sống và mọi người thân xung quanh mình thì cuộc sống còn ý nghĩa gì nữa đâu chứ.Có sai chỉ là những người đã không tạo cho em niềm tin.Em đang thất vọng rất nhiều đúng không.Nhưng đừng để sự thất vọng lớn hơn tình thương em dành cho anh em_cho chị dâu và đứa cháu tội nghiệp.Đừng bỏ họ,họ vẫn rất cần có em trong lúc này dù những lời nói của em chẳng làm được gì cả.Hãy tin anh ấy thêm một lần nữa và điều quan trọng dù trong bất kỳ hoàn cảnh nào đừng bao giờ để mất lòng tin em nhé.

toi_loi
01-08-04, 10:16 PM
Nhóc à, con người mà, đôi khi dẫu biết rằng niềm tin ấy là mù quáng nhưng ta vẫn cứ tin, vì sao ư vì niềm tin sẽ giúp ta sống tốt hơn, cuộc sống sẽ có ý nghĩa hơn, muốn nói cùng nhóc một vaì câu nhưng cũng chẳng biết nói gì đây những gì cần nói thì cũng đã nói hết rồi, hãy cố gắng lên nhé, cuộc đời vẫn còn những người bạn mà......

ruacon
04-08-04, 10:30 AM
Cái câu nói :" mày mà cũng biết thương ai.." rùa con cũng đã nghe nhiều rồi, nghe đến ngán ngẩm đến mức muốn cãi lại mà cũng chẳng còn sức mà cãi nữa... Nếu bạn ko thương ông anh trai của mình thì làm sao có niềm tin mãnh liệt như thế??? Mọi người nói gì thì nói, miễn mình ko làm gì trái với lương tâm mình là được rồi! Có đôi lúc ko cần phải để ý nhiều đến những lời nói của mọi người... Có lần rùa con nghe chính đứa bạn mình bảo..." ... cái lương tâm dở hơi của mày lại lên tiếng đấy à???" Không thể nào chấp nhận nổi, " cái lương tâm dở hơi"???? Thế mà đến giờ nó và rùa con vẫn là bạn thân, ừ, thì có những câu nói mà người khác chỉ buộc miệng nói ra trong lúc con người ta ko được bình tĩnh nếu bỏ qua được thì hãy bỏ qua còn nếu ko thì cứ nói thẳng cho người đó biết mình cảm thấy khó chịu thế nào... Mọi chuyện rồi cũng sẽ ổn cả thôi mà, nếu bạn có niềm tin thì ko gì là ko thể....

mickey
04-08-04, 09:37 PM
đôi lúc thật mệt mỏi, tưởng như mất hết tất cả nhưng chỉ cần có một chút lòng tin, một chút hy vọng thì chúng sẽ vẫn có thể vượt qua được mọi việc mà."chỉ cần có lòng tin và sự kiên nhẫn mọi việc đều có thể làm được".một người đã nói với mickey như thế và mickey cũng chỉ chuyển lời đó đến bạn thôi. đừng để mất đi niềm tin ấy nhé, vì bạn, vì anh trai của bạn và vì gia đình của anh ấy.người ta có mất gì đâu khi tin một ai đó chứ, nhưng khi không còn tin ai nữa, không còn tin điều gì nữa thì người đó mới là người bất hạnh nhất.

nubatuoc_ktntn
07-08-04, 09:07 AM
lâu rùi mới vào diễn đàn .Thấy mọi người quan tâm vậy nubatuoc rất vui .Cảm ơn mọi người nhiều nhiều .Những lúc như vậy cũng thấy mình được an ủi rất nhiều

nguyenphiylan04
21-01-05, 08:47 PM
Chao Nu_ ba_ tuoc !Vay la chi va em co cung mot noi kho tam .Hom nay chi moi biet den dien dan nay va do vay chi cung muon hoi tham den tinh hinh anh trai cua em hien nay anh ay sao roi? Anh cua chi chi hon chi co 3 tuoi thoinen chi may man hon em lanhung gi chi lam anh ay deu hieu ca. Chi cung nhu em da khoc qua nhieu ,kho den noi tuong chung nhu het ca nuoc mat de khoc vay. Vay ma co thay doi duoc gi dau, anh ay van nghien ,cho den mot ngay nguoi ta den bat anh ay phai di cai o trai 06_ Soc Son. Anh ay da ve duoc mot nam nay ,anh ay da bo duoc ma tuy nhung cai su bo ay thi chi thay mong manh qua . Bay gio chi lai phai doi dien voi mot noi dau khac cung du doi ko kem ,do la anh ay chuyen sang uong ruou.
Em biet ko anh ay uong nhu the de quen doi vay. Bao gio nhung nguoi nhu chi ,nhu em moi cam thay hanh phuc vi minh co anh trai day?

Hoa Da Quy
22-01-05, 08:47 AM
Ưm...thật buồn khi anh trai không thể làm chỗ dựa cho mình, phải không nu_ba_tuoc và chi Lan? Nhưng mình hy vọng là những giọt nước mắt của các bạn sẽ không vô nghĩa. Đúng như các bạn khác đã nói, quan trọng nhất là mình phải có niềm tin, dù nó thật mong manh.
Nu_ba_tuoc à, cho mình chia sẻ nỗi đau với bạn nha. Chắc chắn có những lúc bạn sẽ thấy tuyệt vọng phải ko? NHưng anh trai của bạn cũng đã quá tuyệt vọng trước ma túy rồi, thì bạn phải can đảm lên để tiếp sức cho anh ấy nhé! Mình không có nhiều kinh nghiệm trong chuyện này, nhưng mình mong sẽ chia sẻ được với bạn.
Chị Lan à, anh trai của chị đag tìm quên trong men rượu. đó không phải là một cách tốt đâu. Có lẽ anh ấy cảm thấy chưa đủ tự tin để đối diện với cuộc đời đó mà. Có thể ảnh không nói ra, hay cố tình che giấu, nhưng em tin là lúc này đây ảnh đang rất cần tới sự hỗ trợ về tinh thần của gia đình, và của em gái mình.
Còn mình, mình may mắn hơn các bạn vì có được 1 người anh rất tuyệt vời. Anh hai lớn hơn mình 10t nên rất chững chạc và chu đáo với mình, lại giỏi và thành đạt nữa. Sau này mình cũng ao ước người chồng của mình được như anh Hai vậy. Hi hi!

nubatuoc_ktntn
22-01-05, 10:47 AM
Cảm ơn chị NPYL và Hoadaquy . Sự đồng cảm này chính là lý do NBT hoà nhập vào gia đình hoisinh này.
Chị NPYL à ,anh trai chị hiện giờ thế nào rồi? Em đã từng đến trại số 6-SocSơn rồitrong đợt đi tình nguyện . Em đã gặp rất nhiều người và biết đâu trong số đó có anh trai chị .
Em chỉ nhớ nhất có một người . Anh ấy nói với em anh ấy đã vào đây 5 lần rồi . Và không hiểu có vào lần thứ 6 không nữa .... :sad: Vì vội quá em đã không hỏi được gì thêm về anh ấy . Đến tận bây giờ em vẫn hối hận vì điều này . .. :unsure:
Chị à ! Bây giờ có lẽ anh chị cần sự yêu thương rất nhiều chị nhỉ,đây là giai đoạn rất quan trọng mà ! Chị hãy bảo anh ấy vào diễn đàn đi .Chị nhé!
To HoaDaQuy:
Bạn thật hạnh phúc vì có thể tự hào về anh trai mình.Đúng là có anh trai tuyệt lắm :rolleyes: . Chính chị NPYL cũng có thể tự hào về anh trai mình đấy nhỉ!
Để có thể làm lại tất cả như thế phải có rất nhiều nghị lực và rất đáng khâm phục . :birthday:

bunhinrom
01-09-05, 02:34 PM
Chà,bà chị thân mến,có khi nào chị nghĩ nếu bây giờ anh chị ko còn nữa??Có lẽ là có.. chị nhỉ,và lúc ấy chị sẽ làm gì,mọi người trong gia đình sẽ ra sao??
Trong tương lai.chị có dự định gì ko.làm 1 việc gì đó....
Diễn đàn được nâng cấp,mà hình như em ko thấy bài của chị nhiều,em cũng muốn viết nhiều lắm nhưng...ko rõ sao nữa
Chẳng cần gì nhiều vì có lẽ chị em mình ko nhiều thời gian ,gặp nhau,nói chuyện.cũng chẳng sao cả... :biggrin:
Lên mạng,em cũng thích đọc bài của chị,hehe...

nubatuoc_ktntn
04-09-05, 02:49 PM
Nhóc !
Viết là sở thích,là cách giải khuây của chị . Nhưng chị không muốn viết là để cho người ta nhìn mình với ánh mắt mỉa mai hay cười khẩy. :biggrin: Vì thật ra những chuyện như của chị em mình toàn chuyện "nhóc " chính hiệu ! Vì vậy viết ít ít chút . Vì viết nhiều nhưng có thay đổi được gì đâu nhóc. Mọi thứ vẫn được tóm gọn ở một chữ "luẩn quẩn " và một gánh "than" thôi ! :rolleyes: .
Nhóc mà thích đọc . Chị cho đọc cả tập :laugh:

Hoa Da Quy
17-09-05, 10:41 AM
Chao nubatuoc, anh cua ban the nao roi? Ma tuy kho bo lam, nhung hy vong la anh cua ban co the lam duoc dieu ky dieu do!

doivaibenho
10-11-08, 05:55 PM
uh, buồn thật anh trai ạ. Mình cũng đã từng ước mình có một người anh trai bình thường như bao người khác, huhu.

Hong Thu
12-11-08, 10:24 PM
Hiện thực là bờ bên này, lý tưởng là bờ bên kia. Sự ngăn cách giữa hiện thực và lý tưởng giống như dòng sông chảy xiết. Hành động là cây cầu bắc qua sông.