PDA

View Full Version : biết làm gì hơn

mickey
15-07-04, 07:37 PM
em trở về sau bao ngày xa tôi. em có biết mỗi ngày tâm trí tôi tràn ngập hình ảnh em nhớ em đến đau lòng.em trở về, nhưng dưòng như em đã không còn là em của tôi ngày trứoc.không biết tôi phải mừng hay buồn nữa .tôi tự hỏi nếu em cứ xa tôi như thế có lẽ tốt hơn." đừng khóc tôi ơi, hãy để tôi bình yên, qua ngày mai tôi sẽ rời xa em. đừng níu kéo thêm, em cũng không đưọc chi, anh cũng không đựoc gì", ừ có lẽ như thế sẽ tốt cho tôi và em hơn.khi tình yêu dành cho anh không trọn vẹn, thì xin em hãy để tình yêu ấy mãi ra đi, em nhé.cuộc chia tay nào cũng có nứoc mắt.nhưng như thế tốt cho cả hai hơn."mưòi năm sau cũng chỉ vậy thôi . cho dù ngàn năm nữa cũng chỉ vậy thôi,cố gắng lên em , biết sẽ không còn , sẽ không còn chi. biết sẽ làm gì, biết sẽ đựoc gì biết làm gì hơn............"

lisaqn
16-07-04, 06:32 PM
:(( chi co noi duoc 1 cau duy nha't : " muo'n khong dau kho thi` du`ng yeu " cau triet ly' na`y Lisaqn moi hoc duoc day, dang trong thoi` gian ap dung, nhung co hieu qua lam'.
ai dau kho vi` ti`nh thi` cu' thu di ro`i se biet ha' :no1:

cind
16-07-04, 07:02 PM
Đâu cứ hẳn phải là người ta đáp trả lại tình yêu mới là hạnh phúc. Chỉ cần trái tim ta có thể yêu thì cũng đã hạnh phúc lắm rồi đó!

mickey
16-07-04, 10:58 PM
"Buổi sáng thức dậy, anh bỗng nhớ về em,
Nhớ nhiều hơn, những trưa hè nắng cháy.
Vạt nắng cuối ngày, anh cũng nhớ về em, anh cũng mơ về từng đêm.
Sao tự nhiên em bỗng quay về đây.
Nỗi vui mừng hay là giọt nứoc mắt.
Bao ngày qua, em ở nơi đâu, em ở bên ai?

Đừng khóc tôi ơi!hãy để tôi bình yên.
Qua ngày mai, tôi sẽ rời xa em.
Đừng níu kéo thêm ,em cũng không đưọc chi,
Anh cũng không đưọc gì.

Yêu làm chi để nỗi đau giờ đây,
Gánh lên vai không bao giờ xoá hết
Yêu làm chi, đổi lấy đựoc gì, đổi lấy đựoc chi?

Giọt càphê bên nhau ngày xưa,
Hay là giọt nuớc mắt chia tay ngày nay
Biết sẽ làm gì,
Biết sẽ đựoc gì,
Biết làm gì hơn???
Mưòi năm sau cũng chỉ vậy thôi.
Cho dù ngàn năm nữa,cũng chỉ vậy thôi.
Cố gắng lên em
Biết sẽ không còn,
Sẽ không còn chi....." :((