PDA

View Full Version : Ta cần tư cách pháp nhân!

cind
17-07-04, 12:30 PM
Bạn thân ơi,
Qua bài "Một cái nhìn tham chiếu về heroin-aisds.com" Ta thấy tác giả đã nhìn nhận một cách chính xác về việc chúng ta cần "tư cách pháp nhân". Đã đến lúc để xã hội phải có cái nhìn chính xác hơn và tôn trọng hơn về chúng ta, U sắp xếp thời giờ đi hỏi thủ tục đi nha. Khát vọng về tờ báo điện tử chuyên đề Ma túy & HIV đang rất gần, mặc dù phía trước sẽ vẫn còn khó khăn nhưng Cind tin rằng nếu chúng ta đồng lòng thì việc gì chúng ta cũng sẽ làm được!

toi_loi
17-07-04, 01:39 PM
Đúng vậy đó, anh cind noi quả không sai, cái gọi là tư cách pháp nhân đã cản trở rất nhiều trong công tác hoạt động offline cua diễn đàn hay ít nhất là tai khu vực miền Bắc, thật buồn, nhưng biết làm sao được pháp luật là pháp luật mà, vì vậy em nghĩ chúng ta chỉ biết cố gắng hết khả năng của cá nhân mình.......rồi sẽ có một ngày những cấp có thẩm quển đó sẽ không thể làm ngơ trước những cố gắng của chúng ta được./

diêm vương tinh
17-07-04, 06:43 PM
làm hết những yêu cầu của XH , mặc dù là hơi rắc rối và khó khăn , vì nguyên tắc là nguyên tắc ,nhưng sau khi hoàn thành xong xuôi mọi việc rồi thì niềm tin sẽ phát triển mạnh mẽ cho coi ... , ngán gì ... phải ko bà kon :angry:

mong_em_co_ngay_mai
18-07-04, 01:20 PM
Đáng lý ra chuyện tư cách pháp nhân chúng ta phải nghĩ tới từ lâu rồi cơ.Lần trước khi Niềm Tin Hà Nội muốn ra quân để phát tờ bướm và BCS nhưng lại gặp một trở ngại là : đi đến đâu người ta cũng hỏi web thuộc tổ chức nào?Ai là người chịu trách nhiệm. Chẳng phải người ta làm khó dễ gì mình đâu nhưng đã là nguyên tắc thì đâu có ngoại lệ đúng không?Chỉ khổ thân cho Heals trời thì nắng chang chang phải đi tới đi lui mà cuối cùng cũng chẳng thu lại được một tí kết quả nào gọi là khả quan nữa.Vậy chúng ta hãy cùng nhau cố gắng để đưa hôisinh thành một tờ báo điện tử chuyên đề ma tuý và HIV như lời anh Cind nói nhé.Mọi người có đồng ý không?

hnkvmt
24-07-04, 05:52 PM
Trong chương trình "Người đương thời" mới được chiếu trên VTV4 tuần này, anh Admin đã đề nghị tặng trang web cho một Thượng tá công an của một cơ quan phòng chống ma tuý và ông ấy cũng đã hứa sẽ giúp đỡ thêm cho chúng ta nhiều hơn.
Cá nhân hnkvmt vẫn nghĩ rằng vì trước đó ông ấy đã phát biểu là sẽ hỗ trợ cho chúng ta nên khó mà từ chối đề nghị tặng trang web của anh Admin( pác admin lợi hại thiệt :no1: ). Tuy vậy, nếu ông ấy thực lòng quan tâm đến chúng ta thì vấn đề "tư cách pháp nhân" của trang web và diễn đàn này sẽ được giải quyết nhanh gọn nhẹ. Quá tuyệt phải không ? :clap:

nguoidegan
29-07-04, 08:07 PM
Originally posted by toiloi@Jul 17 2004, 06:39 AM
Đúng vậy đó, anh cind noi quả không sai, cái gọi là tư cách pháp nhân đã cản trở rất nhiều trong công tác hoạt động offline cua diễn đàn hay ít nhất là tai khu vực miền Bắc, thật buồn, nhưng biết làm sao được pháp luật là pháp luật mà, vì vậy em nghĩ chúng ta chỉ biết cố gắng hết khả năng của cá nhân mình.......rồi sẽ có một ngày những cấp có thẩm quển đó sẽ không thể làm ngơ trước những cố gắng của chúng ta được./
Oh the em tuong hom anh Khoa len tivi thi da co nhieu co quan dong y cho chung ta co tu cach phap nhan roi ma!

Ma em xin co y kien nho nhu the nay(noi dung hon la 1 thac mac nho a)

Em thay chu de nao cung chi toan la cac anh chi quen quen nhu anh cin, toiloi, chi mong_em_co_ngay_mai, hoac anh tranquoctuan viet bai gui len thoi!
Em khong thay nhieu cac thanh vien khac gui bai len! Co phai la chung ta chua thu hut duoc nhieu thanh vien vao viet bai? Hay la ho ko vao duoc trang web nay??

Hay la tai em vao nham chu de cua cac MOD??
hic cho em biet nhe!! Thanks!

phamdungchi
03-07-06, 02:26 PM
Theo luật Doanh nghiệp mới thì mở Công Ty Trách Nhiệm Hữu Hạn sẽ không khó lắm &#33; Đề nghị Admin huy động các thành viên cùng nhau xin thành lập Công Ty để hoạt động xã hội cho có pháp nhân vậy ????Chúng ta sẽ đặt tên cho công ty của chúng ta là gì nhỉ?Cty Heroin thì sợ bị hiểu lầm là mình bán ma túy quá &#33; Hic&#33;</span>

SuperAdmin
04-07-06, 11:23 AM
admin đang tiến hành thủ tục thành lập Cty TNHH chuyên về vấn đề công tác xã hội. Khi ấy chúng ta đã có tư cách pháp nhân rõ ràng hơn. Đang làm thủ tục các bạn chờ tin nhé

thienlong
17-08-09, 05:50 PM
minh cũng mới vào đây chúc moi người thành công nhé