PDA

View Full Version : Đùa với lửa - không nên tí nào !

thaipeace
22-07-04, 05:04 PM
Sao la that khi nao muon gui topic moi la khong the danh duoc vni !
Câu truyện chỉ xoay quanh viêc quen biết o trên mạng thôi , vẫn còn một câu hỏi ai cung biết nhưng không phải ai cũng muốn biết câu trả lời . có ai từng yêu nguơig trên mạng chưa ! Từ thư điện tử chuyển sang thư tay , có phải là một bước nhảy ?
như thế đã đủ chưa nhỉ , bạn biết không có người nói rằng trên mạng con gái nhue vậy đấy , nhiều khi chỉ là chạy theo một cái mốt chat chứ chả yêu thương gì . Mọi đãn chứng deu rat logic , nhung sao toi khong muon tin ban oi !
Ho noi ho muon biet co ay co yeu khong , de thoi hay cat dut quan he trong mot thoi gian , co gai khi yeu khong co viec gi la khong the ! Nhung sao toi so toi se mat luon qua ! toi co nen lam theo chi dan cau nguoi ta khong ? :) :hub: :help:

lisaqn
23-07-04, 04:16 PM
" Yêu online" hả!? chuyện yêu đương này đang trở thành mốt trong giới trẻ mà, theo mình nghĩ thì trong 100 người online để chát thì có hết 90 người có người yêu trên mạng rồi.
Không biết yêu nhau trên net như thế nào họ có cảm thấy hạnh phúc không nhỉ?!!
mặt tốt thì chua thấy rõ nhưng những mặt xấu của nó thì chắc mọi người cũng thấy quá rõ ràng rồi.
Có những người mới chát có 2 -3 lần gì đó mà lớn tiếng nói yêu, không biết họ yêu kiểu gì? yêu còn nhanh hơn tên lửa nữa, và cùng một lúc họ có tới 2- 3 người yêu ( có lẽ trái tim họ đặc biệt có nhiều ngăn !??) :dauhang:
Tuy nhiên cũng có tuỳ trường hợp đặc biệt, mà nhưng cặp yêu online đó tiến hành offline thành công, dẫn đến một đám cưới vui vẻ :hub: ( nhưng cũng hiếm lắm , có thể trong lúc thần Cupid ngủ quên nên đã bắn nhầm đối tượng rùi đấy ?!! ):khoai:
NHưng nếu bạn thấy chắc chắn về tình cảm của mình thì hãy làm theo cách của bạn đi, trong chuyện tình này thì chỉ có bạn và đối tượng của bạn biết được mà thôi.

mong_em_co_ngay_mai
24-07-04, 09:03 AM
Tội nghiệp cho thèn em trai của chị quá.Chị nói này cũng có thể có tình yêu trên mạng đấy.Sao lại không chứ? Bởi vì tình yêu mà.Nếu cắt nghĩa được tình yêu là thế nào thì khi đó lại chẳng phải là tình yêu nữa.(câu này là chị chôm được của một người bạn đấy).Vậy em hãy làm theo tiếng gọi của trái tim em và chị nghĩ chỉ có em mới hiểu hết được vấn đề vì em là người trong cuộc. Đừng làm theo sự chỉ bảo của quá nhiều chuyên gia về tình yêu em nhé! Vì các cụ ta có câu lắm thầy nhiều ma_lắm cha con khó lấy chồng mà. Và từ thư điện tử sang thư tay thì theo chị có lẽ cũng là một dấu hiệu đáng mừng rồi đấy.

mong_em_co_ngay_mai
24-07-04, 09:08 AM
Tội nghiệp cho thèn em trai của chị quá.Chị nói này cũng có thể có tình yêu trên mạng đấy.Sao lại không chứ? Bởi vì tình yêu mà.Nếu cắt nghĩa được tình yêu là thế nào thì khi đó lại chẳng phải là tình yêu nữa.(câu này là chị chôm được của một người bạn đấy).Vậy em hãy làm theo tiếng gọi của trái tim em và chị nghĩ chỉ có em mới hiểu hết được vấn đề vì em là người trong cuộc. Đừng làm theo sự chỉ bảo của quá nhiều chuyên gia về tình yêu em nhé! Vì các cụ ta có câu lắm thầy nhiều ma_lắm cha con khó lấy chồng mà. Và từ thư điện tử sang thư tay thì theo chị có lẽ cũng là một dấu hiệu đáng mừng rồi đấy.

five
08-08-04, 10:00 PM
Chuyện tình cảm trên NET thì chắc chắn sẽ có nhưng mà phải làm sao bieest về người ta cho rõ , như ngoại hình cũng như.... rồi quyết định chứ đừng để gặp nhau rồi mà chỉ muốn ... thì ko hay đâu ! Chứ đừng tin vào những tấm hình và ... kỹ sảo bây giờ tiên tiến rồi :D

thaipeace
11-08-04, 10:06 PM
Biết sao được đây nhỉ , đó là li do tai sao người ta hay online đề tìm bạn tìm được rồi thì lo lắng xem không biết người mình tìm có đẹp không nhỉ , và khi gặp rồi lỡ người kia quá xấu không lẽ bỏ hết tất cả những lời nói ngon ngọt khi online sao , bộ tinh yêu chỉ đơn thuần là cái nhìn vừa mắt hay sao ,thật không hiểu nổi !!!!

mua_ha_mua_thi
12-08-04, 08:11 AM
Originally posted by thaipeace@Jul 22 2004, 10:04 AM
Ho noi ho muon biet co ay co yeu khong , de thoi hay cat dut quan he trong mot thoi gian , co gai khi yeu khong co viec gi la khong the !
Tình cảm của mình như thế nào với cô ấy thì bạn cứ thể hiện như vậy, chứ làm như thế này thì phải cẩn thận đấy, cho dù là ý bạn chỉ muốn thử lòng cô ấy thôi và con gai khi yêu thì không có gì là không thể, nhưng cái gì nó cũng có giới hạn của nó mà bạn.........." già léođứt dây" đấy ban a`. Chúc bạn thành công và hạnh phúc! :no1:

thaipeace
17-08-04, 11:28 AM
Á tui cũng nghĩ như thế , nhưng không biết làm sao , không làm thì khổ mình , nhưng nếu làm thì coi chừng còn khổ hơn nữa , hic hic !

Maca
21-09-04, 05:25 PM
Thật sự thì thời nay tình cảm online rất là thịnh hành ,bởi vì sao nhỉ ?Có lẽ là do mọi người thấy người trên mạng sao mà dễ thương,hợp với mình ,sợ tổn thương ,...Nhưng ít mối tình nào thành lắm ,chỉ cần không chat 1 tháng là có khi quên khuấy đi mất T.T

thaipeace
22-09-04, 03:20 PM
Chuyện quên thì minh chưa thử bao giờ , nhưng chắc cũng vặy quá , hay là mình thử viện li do bận học mọt thời gian xem sao ! Xin báo là bây giờ mình đã không liên làc gì hai tuần rồi !! nhưng sao off line vẫn tới đều đều , mình thấy như là người có lỗi vậy đó !

bupbe_m&m
30-09-04, 01:13 PM
Người ta nói "xa mặt thì cách lòng " , hai người yêu nhau qua bao nhiêu năm trời , rùi khi mới xa nhau chừng vài ba tháng thì ngừi ta đã vội quên nhau .Đó là chuyện ngừi ta biết mặt nhau , biết tên nhau , tâm tính của nhau ...mà còn như thế , thì đừng nói là chuyện yêu nhau trên mạng ,tôi nghĩ đó cũng như chuyện mơ bóng tưởng hình mà thui
Khi ngừi ta lên mạng, người ta luôn tạo cho mình một vẻ ngoài hoàn hảo , 1 ngừi không nghề ngổng gì , phút chốc cũng có thể thành kỹ sư hay bác sĩ mà không ai biết được
Rồi chưa kể đến chuyện râu ông này cắm cầm bà nọ . Cô gái muốn tạo ấn tượng với chàng trai mà mình mới quen bằng cách lấy hình của ngừi bạn mà tặng chàng , đến khi gặp nhau thì hởi ơi!!!!!!!
Tóm lại , chuyên yêu đương qua mạng theo mình chỉ là chuyện vô vọng mà thui :ngacnhien:
bạn cũng đừng luyến tiếc làm gì
hén

cind
30-09-04, 04:42 PM
Cuộc đời mà chuyện gì cũng có thể xảy ra !? Hãy đối xử 1 cách chân thì rồi chính bạn sẽ được nhận lại điều đó.

nico_lai_chipchip
21-10-04, 11:04 AM
Originally posted by thaipeace@Jul 22 2004, 11:04 AM
Sao la that khi nao muon gui topic moi la khong the danh duoc vni !
Câu truyện chỉ xoay quanh viêc quen biết o trên mạng thôi , vẫn còn một câu hỏi ai cung biết nhưng không phải ai cũng muốn biết câu trả lời . có ai từng yêu nguơig trên mạng chưa ! Từ thư điện tử chuyển sang thư tay , có phải là một bước nhảy ?
như thế đã đủ chưa nhỉ , bạn biết không có người nói rằng trên mạng con gái nhue vậy đấy , nhiều khi chỉ là chạy theo một cái mốt chat chứ chả yêu thương gì . Mọi đãn chứng deu rat logic , nhung sao toi khong muon tin ban oi !
Ho noi ho muon biet co ay co yeu khong , de thoi hay cat dut quan he trong mot thoi gian , co gai khi yeu khong co viec gi la khong the ! Nhung sao toi so toi se mat luon qua ! toi co nen lam theo chi dan cau nguoi ta khong ? :) :hub: :help:

28923

----------------------
điển hình người ấy chính là tôi :)

thaipeace
12-11-04, 03:11 PM
Bạn sao , bạn cảm thấy sao mình không hiểu ? có phải bạn giống người con gái ấy ?

thao_bi
12-11-04, 04:03 PM
tình online ha? cũng thú vị đó chứ. tui thấy cũng có những mối tình online thành công và tốt đẹp lắm ( như mối tình của ông anh trai tui ne`)nhưng cũng ko ít những mối tình ko được như vậy. người ta đến với nhau chỉ là vui đùa trên mạng net ảo. nói chung cai gì cũng có thể xảy ra cả. chuyện tình cảm của bạn thì bạn sẽ là người quyết định nên hay suy nghĩ kĩ nhé! chỉ nên tham khảo ý kiến mọi người thôi( kinh nghiệm bản thân tui đoa') còn quyết định vẫn là bạn. làm sao để bạn ko hối hận là được.