PDA

View Full Version : Những bài học thâ't bại

nhocthuytien
14-02-03, 03:24 AM
Thất bại không có nghĩa tôi không có khả năng, mà là tôi chưa thành công
Thất bại không có nghĩa tôi chẳng làm được gì, mà là tôi đã học thêm một điều gì đó.
Thất bại không có nghĩa tôi chịu ô nhục, mà là tôi đã dám đương đầu.
Thất bại không có nghĩa tôi chẳng có việc, mà là tôi có việc cần làm theo một hướng khác.
Thất bại không có nghĩa tôi th ấp kém, mà là tôi không hoàn hảo.
Thất bại không có nghĩa tôi hoang phí cu ộc đời mình, mà là lí do để tôi bắt đầu lại.
Thất bại không có nghĩa tôi nên chối bỏ, mà là tôi phải nỗ lực nhiều hơn.
Thất bại không có nghĩa tôi sẽ chẳng bao giờ thành công, mà là tôi cần đến sự luyện rèn hơn nữa.
Thất bại không có nghĩa chúng ta phải ruồng bỏ bản thân, mà là chúng ta cần một ý tưởng tốt đẹp hơn.

coolgirl
16-03-03, 06:14 PM
nhocthuytien oi...tui cảm thấy bài viết về sự thất bại của nhocthuytien rat hay.....con người ai mà chẳng mot lần thất bại , đúng ko?.....nếu ko thất bại con người sẽ ko thể tiến bộ được.......có thất bại người ta mới rút ra được kinh nhiệm cho bản thân và như vậy họ sẽ ko đi vào vết xe thất bại đó.....cảm ơn nhocthuytien rất nhiều

nhocthuytien
18-03-03, 01:50 PM
những cái này là NTT sưu tầm thôi đó mà.. cám ơn lời khen của bạn..
trong cuộc sống lúc nào cũng có chông gai.. không phải lúc nào ta cũng vượt qua.. quan trọng là ta có những bài học.. và những lời khuyên bổ ích.

thamtunet
18-03-03, 09:05 PM
Originally posted by nhocthuytien@Mar 18 2003, 06:50 AM
những cái này là NTT sưu tầm thôi đó mà.. cám ơn lời khen của bạn..
trong cuộc sống lúc nào cũng có chông gai.. không phải lúc nào ta cũng vượt qua.. quan trọng là ta có những bài học.. và những lời khuyên bổ ích.
Thất bại trên đường đời sẽ giúp ta tiến đến tương lai một cách vững vàng hơn