PDA

View Full Version : một tình yêu buồn

mong_anh_quay_ve
24-07-04, 01:03 AM
:no: làm sao có thể quên dc ngày anh nói lời chia tay vói em . đó lá 1 ngày trời nắng đẹp đến lạ thường , trời ko mưa như lần đầu chúng mình hẹn hò với nhau , ko âm u như những ngày chúng mình còn yêu nhau . hôm đó , khi đọc những dòng tin nhắn của anh , em chẳng có cảm giác gì cả . có lẽ em đã nghĩ rồi chúng mình cũng sẽ chia tay nhau . em đã nghĩ như vậy kể từ khi anh thay đổi , 1 sự thay đổi khiến em hòan tòan đau đớn . Nhưng rồi những ngày sau này , em đã hiểu dc cảm giác ko có anh ở bên cạnh , em hiểu dc cảm giác của sự đau đớn đến tận cùng khi thấy người yêu mình trở thành 1 kẻ sa ngã , hư hỏng đến tận cùng . em ko trách anh đã bỏ em mà di , em biết ma túy , nó đã đang làm cho anh trở nên như vậy . Có thể anh bỏ em đi chỉ vì muốn tốt cho em ma thôi hoặc vì bất cứ lý do nào thì em vẫn đau , 1 nỗi đau đến tận cùng . Em chẳng biết làm gì để giúp anh , khi đến chính cả bố mẹ anh còn ko tin lời em nói , khi dến cả chính anh còn bỏ em ma đi như vậy . em còn biết phải làm gì để cứu anh ra khỏi những cơn say thuốc phiện , khói thuốc làm cho anh mất đi hết tất cả , làm lu mờ cả hình bóng em trong anh . Em đau , đau đến tận cùng , em muốn dc ở gần bên anh lúc này , nhưng em biết em cũng chẳng thể làm dc gì cho anh . Em dằn lòng mình , em tự đổ tội lỗi lên đầu em , nhưng rồi em cũng hiểu , em đã làm hết tất cả cho anh nhũng ko thể cứu nổi anh . Ngày ngày em vẫn mong anh may mắn mà thoát dc ra , nhưng rồi có lúc em đã mong anh nghiện nặng lên để rồi nhận ra anh là 1 thằng nghiện chứ ko còn nghĩ mình chỉ chơi amatơ . khi anh nhận ra anh là người nghiện rồi , em tin rằng anh sẽ quay trở về bên gia đình để tìm sự cứu giúp . em mong 1 ngày đó đến thật gần , thật gần cho dù khi đó em chẳng dc nhìn thấy anh la 1 người bình thường nữa , em cũng thấy vui . anh có hiểu ko ,khi anh cuời bảo với các bạn rằng anh hút mấy điếu thấy hay hay , em như cố nén nước mắt lai ko khoc truoc mat anh . sao anh co the ngu den vay nhi , anh nghi rang hut 1 lan ko thanh nghien dc sao , anh cho la vay sao ? em da co noi , noi den tan cung nhung anh coi khinh loi em noi , em hieu ma tuy lam anh thay doi , no khien anh ko con hieu dc gi nua . em ko trach anh nhung em dau , dau lam roi , anh hieu ko ? moi ngay qua di , em lai nghe 1 tin moi la ve anh , nao la anh dua xe , nao la anh bo nha di , nao la anh lao dau vao du thu tro ngong cuong . em dau lam chu , khoc nhieu roi , nuoc mat can roi , ma anh cung chang quay tro ve , chang lam lai tu dau . em biet anh chet ma chang cuu dc , em biet anh dang la ke dau kho hon ca chinh em nhung tai sao em ko the lam dc gi ? em so em den voi anh luc nay thi chinh em cung bi cam do cua cuoc doi keo vao , khi yêu anh em mu quang , nhung em ko muon ca 2 ta cung bi khoi thuoc keo vao . nhung ky niem ngay xua cu ua ve trong em nhung em chang the den ben anh du con yeu anh rat nhieu , em chang the noi len em van yeu anh boi anh ko con la anh , anh la con ma , anh bi ma tuy dieu khien . em van hy vong rang 5 nam nua hay 10 nam nua anh se lai la anh cua ngay xua . em thu that co the khi do em ko con yeu anh nua nhung anh hay luon tin rang luc nao em cung doi theo buoc chan anh . qua dau buon roi !