PDA

View Full Version : Gửi anh trai !

mong_em_co_ngay_mai
27-07-04, 02:20 PM
Lần trở về này em không gặp được anh.Anh đã đi xa,đi đến một nơi không còn đau đớn ,tủi nhục nhưng nơi đó lại không có người thân nào bên cạnh.Nhìn anh cười rạng rỡ trong tấm hình thờ em đau thắt ruột gan. Mẹ bảo: Mẹ tiếc cho anh_một đứa con tài hoa,hiểu biết ,thông minh, lanh lợi nhưng chỉ vì một phút không làm chủ được mình anh đã đánh mất cả cuộc đời khi mới tròn 26 tuổi. Anh có biết không con trai của em nó hỏi :mẹ ơi tại sao bác C lại ngồi trên kia hả mẹ? Em chỉ biết khóc chẳng biết giải thích sao cho nó hiểu là anh đi mà chẳng bao giờ quay trở về nữa.Anh đi mang theo cả niềm hy vọng của Mẹ,mang theo chỗ dựa của Mẹ lúc tuổi già. Bố buồn và hay lẩn tránh câu hỏi của những người cùng nằm chung phòng bệnh viện :Thế con trai anh đâu? Họ đâu biết anh đi xa vì căn bệnh thế kỷ chưa có thuốc chữa và chẳng biết bao giờ Bố lại mất nốt đứa con trai còn lại vì căn bệnh ấy nữa. Em không biết an ủi Bố thế nào chỉ cố gắng không làm Bố buồn và suy nghĩ về cuộc sống của cả em nữa. Gía mà xoay ngược lại được bánh xe thời gian em sẵn sàng đánh đổi những gì mình đang có để lại có anh_còn có D và có tất cả gia đình mình. Ở nơi xa ấy anh hãy phù hộ cho Bố cho Mẹ và cho D anh nhé.Còn em em chẳng cần gì cả bởi vì em đã quen mất mát nhiều rồi.Chỉ mong nếu có thể hãy về với em trong giấc mơ anh nhé.Em luôn mong gặp lại anh để nói với anh rằng :cho dù anh có thế nào anh vẫn là anh trai yêu quý của em.