PDA

View Full Version : Dĩ vãng ngày xưa đó.....cùng năm tháng mãi xa trôi

cind
29-07-04, 12:58 PM
Biết bạn buồn cả tuần nay nhưng tôi chẳng biết phải chia sẽ thế nào cho đúng!? Sáng nay.....
...Cà phê một mình...
...ngồi nghe bài hát bạn vừa Send!
"tôi nhớ ngày nào trong nắng dạt dào và lòng thêm xôn xao, khi những nụ cười như ánh mặt trời vừa bừng sáng trên cao.Chiều dâng trên phố mưa ướt con đường, đôi ta bước mau " ca từ đẹp quá! đẹp cũng như là tình yêu vậy. Ừa! khi yêu ta thấy dường như tất cả những gì xung quanh người ấy đều đẹp cả. Mưa cũng đẹp mà nắng thì cũng đáng yêu...
"từng kỷ niệm xưa! giữ mãi lòng tôi tận đến mai sau. Dĩ vãng ngày xưa ấy cùng năm tháng mãi xa trôi, những chiều đơn côi chợt mừng vui khi em tìm tới. Ôi! làm sao không nhớ, niềm hạnh phúc có nhau trong đời! yêu một người, yêu mãi một đời...giờ như cánh chim xa rời"
...Và tình yêu cũng thật lạ kỳ bạn nhỉ! Nó chợt đến, rồi trong khi ta đang tự hỏi đó có phải là tình yêu không hay chỉ là điều gì đó tương tự thì Nó lại lặng lẽ ra đi! để ta lại một mình trong nuối tiếc: Giá như...,ước gì....
Có người bảo với tôi rằng: CON CÁ SẢY LÀ CON CÁ TO, tôi thấy cũng đúng bạn ạ! ta nuối tiếc...ta muốn níu kéo cái đã rời xa ta nhưng nếu như ta đang có thì liệu rằng nó có đẹp có tốt như ta tưởn gtượng không!? chưa chắc đâu! bởi có ai dám khẳng định chắc chắn rằng mình sẽ không thay đổi!?
"tôi vẫn tìm hoài! trong kỷ niệm buồn...một hình bóng xa, đôi mắt dịu vợi xanh ngát bầu trời cùng làn tóc buông lơi. Này em yêu hỡi! còn nhớ hôm nào khi ta có đôi, lời hẹn thề xưa như vẫn còn vang vọng mãi....trong tôi"
..hãy buồn và buồn thật nhiều nhé, để rồi....lại sống và lại yêu! Với tôi điều đáng buồn nhất là không còn biết yêu chứ không phải là đau khổ vì yêu.

<div align="center">XA LÀ CHẾT HÃY TẶNG TÌNH LÚC SỐNG&#33;
TIẾC NHAU CHI&#33; MAI MỐT ĐÃ XA RỒI.</div>

cind
29-07-04, 01:01 PM
Bạn đang khóc phải ko? ừa hãy khóc đi, khóc thật to cho nhẹ lòng bạn ạ&#33;
...Dôi khi tôi ao ước giá như mà mình được khóc, nhưng sao mắt cứ ráo hoảng&#33;?.....và nước mắt lại chảy ngược về tim&#33;

only4Ad
30-07-04, 08:30 AM
Vậy là cuối cùng em đã bật khóc sau những ngày dài của mệt mỏi. Em khóc khi nhìn lại tất cả những gì anh nói, những ước mơ quá đổi bình dị và em cũng có cùng ước mơ như thế. Những ngày qua, trong tận cùng của nổi buồn, không ít lần em ngỡ mình sẽ bật khóc. Vậy mà nước mắt vẫn chảy ngược vào trong. Có lúc em tưởng chừng mình sắp ngạt, tưởng lồng ngực mình sắp vỡ ra vì khối u buồn trĩu nặng. Tất cả sự chịu đựng hôm nay đã vỡ oà thành nước mắt. Em khóc. Và em biết lúc đó em thật sự là em. Em khóc vì những ước mơ của anh, khóc vì sự vô tâm của chính mình, khóc vì biết anh như thế mà không thể làm gì cho anh. Giá như có thể làm bất kì điều gì cho anh tốt hơn, cho anh thật sự thắng bản thân mình, em có gì đâu để hối tiếc. Em chỉ tiếc vì không giúp gì được anh, dù đơn giản chỉ là ở cạnh bên anh để ủi an chia sẽ. Nhưng em vẫn tin, tin một ngày không xa anh sẽ hoàn thành tâm niệm của mình trở về là một ngươì tự chủ. Những ước mơ bình dị của anh vẫn còn đó, em vẫn còn đây và vẫn như lời em nói : Không bao giờ hối hận với quyết định của chính mình. Em sẽ chờ anh, anh nhé.