PDA

View Full Version : Thư gửi anh Hai!

be_thich_bi_don
01-08-04, 08:14 PM
Anh Ti ơi! bây giờ ở bên đó anh đang làm gì vậy? có nghĩ về gia đình ko? Ba đã dọn lên fòng anh Ti rồi đó. Ngày nào ba cũng trầm ngâm nhớ anh, sụt đi cả mấy ký. Còn má thì khỏi nói, cứ khóc hòai, khóc hòai. Không khí trong nhà chùng lắm, ngột ngạt chịu ko nổi. Còn em, thực sự em vẫn chưa khẳng định được tình cảm của mình. Em có thương anh Ti ko nhỉ?! Chẳng hiểu sao em luôn "thề độc" rằng ko bao giờ tha thứ cho anh nhưng giờ đây khi ko có anh bên cạnh thì em thấy trống vắng và cô độc. Em nhớ anh lắm. Ngàyy ngày ra vô trong căn nhà rộng lớn nhưng quạnh quẽ khiến em sợ lắm. Em fát điên lên. Em ko biết mình sẽ chịu được trong bao lâu nữa. Ngay khi đang viết những dòng này thì em nhận ra rằng mình rất rất yêu thương anh như từ trước đến giờ, ko hề suy giảm. Em chợt hiểu ra dù anh Ti có làm nhiều chuyện gây đau lòng cho g ia đình nhưng mọi người luôn tha thứ cho anh, vẫn yêu thương và tin tưởng vào anh.
Em nghĩ đây là thời điểm thích hợp nhất để anh gầy dựng lại. Ráng lên nha anh! Gia đình luôn ủng hộ anh. Hai chúng ta cùng cố gắng anh nhá. Hãy nhớ dù xảy ra chuyện gì đi nữa thì em và gia đình vẫn yêu thương anh

PS: em đang bị má la nè. Fải chi có anh Ti ở đây để cùng "chia sẻ" nhỉ :D

ruacon
04-08-04, 10:05 AM
Trời , có anh em thật là sướng nhỉ??? Rùa con thì chẳng có được cái hạnh phúc của bạn là có một người anh ruột, nhưng mình sắp được làm chị rùi!! :khoai: :khoai:
Chúc bạn sớm gặp lại anh mình . Chắc chắn anh bạn khi đọc những dòng này hẳn phải rất cảm động và tự hào khi có một đứa em gái như bạn đó!

cind
04-08-04, 12:42 PM
Có 1 lúc nào đó anh nghĩ là anh đã mất tất cả! nhưng giờ đây anh đã hiểu ra rồi em gái của anh, khi nghe em nói: "cho dù mọi người có gọi anh là ông hay là thằng thì anh vẫn mãi mãi là anh hai của em" Anh thật là vui sướng bởi anh đã hiểu rằng cái anh đang có là vô giá!

lisaqn
04-08-04, 12:44 PM
Mình có một điều ước là giá như trướt kia, mẹ mình không sinh mình ra đầu tiên thì hay biết mấy, để mình là con thứ, vậy là mình có chị hay anh trai rồi!! :om:
nhưng giờ mình lại là chị 2 của 3 nhóc ở nhà, thấy người ta có anh chị để làm nũng thì rất thích, nhưng biết làm sao, nhưng làm chị cũng thích lắm chứ, được ra lệnh cho tụi nó nè, làm chị 2 oai lắm chứ :no1:
Nhưng mình vẫn thích có một người anh hơn cả :((