PDA

View Full Version : giờ này anh sống ra sao ?

mong_anh_quay_ve
07-08-04, 10:52 AM
Trời bắt đầu mưa cũng là khi em thấy nhớ anh nhất . Mưa_ đó là những gì còn đọng lại trong em về mối tình đầu đã qua , là tất cả những gì em thấy tươi đẹp nhất sau sự tan vỡ của em và anh . Có lẽ định mệnh ko cho em và anh ở bên nhau , dù chúng ta vẫn còn quá yêu nhau . Biết phải về nơi đâu để chúng ta lại có nhau như ngày xưa ? Về nơi đâu để anh mãi mãi là anh , để anh ko bị những cám dỗ của cuộc đời kéo mất , để em ko mất anh một lần nữa ? Về nơi đâu đây anh ? Giờ này , ở một nơi nào đó anh có dc hạnh phúc ko ? Có khi nào anh thấy mệt mỏi ko ? Ngày trước , mỗi khi buồn anh đều gọi điện cho em , con giờ đây anh vui buồn cùng ai ? Em chẳng trách anh đã bỏ em mà đi như vậy , bởi em hiểu anh ko còn thuộc về em . Anh đi theo những hư ảo của cuộc đời , anh đến những nơi mà em chưa bao giờ dám đặt chân đến , anh vui vầy trong những chốn mà em chẳng dám nghĩ tới . Anh ơi , khi xưa anh dâu có vậy , tại sao bây giờ anh đồt đời mình trong khói thuốc ngây dại ? Tại sao anh từ bỏ tất cả để chạy theo cái đó hả ? Dẫu có yêu anh đến nhường nào em cũng chẳng thể đến với anh , em ko định kiến chuyện gì về anh , nhưng em hiểu giờ đây chỉ có khói thuốc mới khiến anh đê mê , chứ còn em đâu là gì , phải ko anh ? Có đôi khi nào anh nhớ về em ko ? Còn em , em đau đến tận cùng rồi , đau lắm , ko đau sao dc chứ anh . Hạnh phúc nhất của người đang yêu là thấy người mình yêu hạnh phúc , nhìn anh như vậy em chẳng thể vui cười đc . Mưa củng đã ngừng , em cũng phải đi rồi . Chào anh nhé ! Nếu trong đời khi nào đó anh thấy buồn hãy quay về với em , dẫu ko là người yêu nữa thì em vẫn luôn đợi anh như 1 người bạn.