PDA

View Full Version : một thời yêu , một đời xa nhau

mong_anh_quay_ve
07-08-04, 01:44 PM
Em vẫn nhớ ngày đầu tiên 2 ta đi chơi cùng nhau , đó là buổi hẹn hò đầu tiên trong đời em với 1 người con trai . Cái cảm giác đầu tiên đó cho đến tận lúc này em vẫn chẳng thể quên đc và có lẽ mãi mãi em ko quên đc . Buổi chiều hôm đó thật lạ anh nhỉ ? Cả tình yêu của chúng ta cũng thật lạ phải ko anh ? Anh và em đến với nhau phải chăng quá nhanh ? Chúng ta _ từ 2 kẻ ghét nhau đến chẳng còn gì để ghét hơn , ấy thế mà rồi trong 1 phút giây , em nhẹ nhàng trong vòng tay anh . Và chính khi anh ôm em vao lòng , em ko hiểu sao , em có cảm giác rồi chúng ta sẽ mất nhau , tình yêu cua em và anh rồi sẽ chẳng đi đến đâu . Phẳi chăng đó là điềm báo trước ? Em ko tin , em ko chấp nhận cái cảm giác đó , em lao vào tình yêu của anh dành cho em . Em sống trong những chuỗi ngày dài hạnh phúc , có anh ở bên em thấy thật vui sướng , dẫu rằng có đôi lần anh bỏ mặc em chạy theo chúng bạn . Có lẽ tình yêu đã biến em thành kẻ mù quáng , đã đôi lần em nhận thấy sự khác lạ ở anh , nhưng em vẫn lao vào như một con thiêu thân , chỉ đơn giản là em yêu anh , yêu bằng tất cả những gì trong trắng nhất thơ ngây nhất cùa 1 người con gái . Rồi ngày tháng cứ thế dần trôi qua , tình của chúng ta chẳng có gợn sóng gió nào , cứ thế bình yên êm ả mà qua đi theo thời gian . Nhưng sâu thẳm trong trái tim em , em vẫn luôn nhận thấy có gì đó rất sợ hãi , rất chông chênh . Em đã từng nói cho anh nghe cảm giác của em , nhưng anh cười chẳng nói gì . Những buổi đi chơi của 2 ta sao toàn gặp trời mưa vậy anh ? Mưa khiến cho cả 2 ta đều thấy lạnh , tại sao khi đó dẫu có anh ở bên em vẫn cảm thấy run sợ đến vậy ? Cho đến ngày anh nói lời chia tay với em , em vẫn bình thản như chẳng có chuyện gì xảy ra , em vẫn cười co phải ko anh ?

mong_anh_quay_ve
07-08-04, 02:03 PM
Em quá yêu anh , nên em đã cười , cười vì nghĩ rằng anh tìm đc hạnh phúc cho anh rồi . Nhưng sự thật ko phải như em nghĩ , đáng lẽ ra em phai vui vì chuyện chứ anh nhỉ ? Anh bỏ em chẳng phải để đi theo ai , chằng phải anh có người con gái khác , anh bỏ em theo ...... những thói đời trụy lạc , theo vòng sã ngã . Đã có nhiều người bảo với em rằng hãy ăn mừng đi vì thoát khỏi 1 thằng như anh , nhưng em làm sao mà ăn mừng đc chứ anh . Nhìn anh cứ ngày càng dấn thân mình vào vòng xoáy của cám dỗ thì làm sao em vui đc . Có người nói với em rằng : anh dùng nhiều quá nên giờ biết mình vập vào rồi nên ko muốn em nhìn thấy mình như vậy , anh muốn giữ hình ảnh đẹp trong mắt em " . Đó là những lời nói khi anh tỉnh táo nhận ra mọi chuyện xung quanh , còn khi anh phê trong hơi thuốc thì có lẽ rắng anh chẳng nhớ đến em , đúng ko anh ? Anh có biết ko , khi em nghe đc những tin về anh như vậy em đã ko tin , cho dù là khi yêu nhau đã đôi lần em nghi ngờ anh , nhưng chính vì chỉ dùng amatơ nên lúc anh tỉnh táo như người thường , lúc anh ma dại theo làn khòi thuốc nên em như kẻ đứng giữa 2 dòng suy nghĩ .

mong_anh_quay_ve
08-08-04, 02:49 PM
Tất cả cũng đã qua rồi anh nhỉ ? Thôi thế là hết rồi còn đâu nữa phải ko anh ? Hiện tại anh ko mang tên em , những con dường anh đi em chẳng còn bước chân trên đó nữa , anh đi theo những buồn vui em chẳng có bao giờ . Giờ đây , dẫu biết anh như vậy nhưng em cũng chẳng thể làm đc cái gì cả , em đành chấp nhận đứng nhìn anh như vậy . Em ác quá phải ko anh ? Anh hãy hiểu cho em , em chẳng thể làm đc gì hểt cả , em đã cố gắng nhiều rồi nhưng vẫn chẳng thể đc . Em đành chấp nhận số phận như vậy , đành chấp nhận mất anh , đành để anh đi theo làn khói thuốc . Em ko đủ sức mạnh , ko đủ tình yêu để cứu đc anh , có lẽ em la kẻ ích kỷ , nhưng đành phải vậy thôi , khi đến chính anh còn ko tự cứu anh thì em đành chấp nhận như vậy thôi . Chào anh nhé , tình yêu đã qua của em !