PDA

View Full Version : nhớ làm gì , thương làm gì ......

mong_anh_quay_ve
08-08-04, 12:05 PM
Tình yêu là gì vậy ? Sao ta mãi mãi ko định nghĩa đc nó vậy ? Hàng trăm năm , qua bao hệ lụy con người , vẫn chẳng ai định nghĩa đc nó . Mọi câu nói xoay quanh tình yêu dường như vẫn chưa đủ , vẫn chưa cạn nghĩa đc . Có lẽ chẳng nên tìm câu trả lời làm gì , ta hãy cứ yêu đi , hãy cứ sống đi , sống cho thật vui vào , hãy cứ yêu đời đi , dẫu cho là cuộc đời ko dải thảm hoa hồng đón ta .Ai chẳng một lần nếm mùi thất bại , ai chẳng một lần chịu đau đớn , ai chẳng một lần lầm lỗi , ai chẳng một lần...có thể còn nhiều lần là đằng khác . Và em cũng vậy , một lần yêu , một lần vui sướng trong hạnh phúc của tình yêu và cũng một lần chảy nứoc mắt trong tinh yêu ! Em đau khổ đó , em gào thét lên tại sao anh rời xa em , em khóc nhiều , thật nhiều , em hiểu nỗi nhớ anh , em hiểu đc cảm giác ko có anh ở bên đau đến thế nào và em biết ngọt ngào lẫn cay đắng trong tình yêu . Cho dù là cuộc đời em ko may mắn có đc một tình yêu trọn vẹn thì em vẫn sẽ yêu , chẳng phai em yêu để trả thù đời , bởi cuộc đời mang đến cho em quá nhiều tặng phẩm , em sẽ yêu như đã yêu anh , em sẽ vui như đã vui khi có anh ở bên , và em sẽ lại .....

kfc
08-08-04, 12:30 PM
Có người bảo rằng tình yêu là 1 dòng sông, sẽ nhấn chìm những bến bờ lao sậy. Có người lại bảo rằng tình yêu là chiếc dao cạo râu, có thể làm tâm hồn ta chảy máu...Có người khá bảo tình yêu là một cơn đói không bao giờ thỏa mãn. Tôi lại bảo tình yêu là một đóa hoa mà bạn là hạt giống duy nhất.

Trái tim của chúng ta lo sợ bị tan nát, bởi chẳng có ai học cách cho trái tim mình nhảy múa. Tình yêu như một giấc mơ lo sợ bị đánh thức, bởi chẳng thể nào mơ được hai lần. Tình yêu là điều sẽ không bị chiếm hữu. Người yêu không phải là người tự dưng ta có được, và tâm hồn của chúng ta lo sợ thay màu, bởi chúng ta chưa từng học cách sống khi tâm hồn mình đổi thay. Khi đêm tối quá cô đơn và những con đường trở nên sâu thẳm, khi bạn cảm thấy tình yêu là duy nhất - thì lúc ấy sự may mắn và sức mạnh đã đến trong tim bạn rồi đấy...Hãy nhớ rằng trong mùa đông, dưới những lớp tuyết dày băng giá, vẫn còn ẩn chứa những hạt giống. Và với mặt trời tình yêu, những hạt giống ấy sẽ trở thành hoa hồng khi gặp mùa xuân.

mong_anh_quay_ve
09-08-04, 02:20 PM
Tình yêu muốn là cái gì cũng đc , chỉ miễn sao chúng ta hãy cứ sống và yêu hết mình . Nếu một nụ cười nào đó nở trên môi bạn , bạn hãy tin rằng bạn đang yêu đời và đời cũng đang yêu bạn . Đời con người quá ngắn ngủi , nếu chúng ta ko sống , ko yêu hết mình thì sẽ thật đáng buồn phải ko bạn ? Vâng , tôi cũng sẽ vậy , xóa tan đi bao âu lo muộn phiền của đời con người , tôi sẽ sống cho riêng tôi và cho những gì tôi yêu thương nhất . Sau bao nhiêu trăn trở của cuộc đời ta lại dừng chân đứng lại để suy ngẫm về cuộc đời ta , ta thấy cuộc đời ban cho ta thật nhiều niềm vui , ta phải sống , phải yêu thương để trả ơn cho đời này . Cảm ơn cuộc đời đa cho ta những gì ta đang có , cảm ơn chính ta vì ta đã làm ra thật nhiều điều để thấy rằng cuộc đời có nhiều ý nghĩa , cảm ơn tất cả !

mong_anh_quay_ve
09-08-04, 02:21 PM
Tình yêu muốn là cái gì cũng đc , chỉ miễn sao chúng ta hãy cứ sống và yêu hết mình . Nếu một nụ cười nào đó nở trên môi bạn , bạn hãy tin rằng bạn đang yêu đời và đời cũng đang yêu bạn . Đời con người quá ngắn ngủi , nếu chúng ta ko sống , ko yêu hết mình thì sẽ thật đáng buồn phải ko bạn ? Vâng , tôi cũng sẽ vậy , xóa tan đi bao âu lo muộn phiền của đời con người , tôi sẽ sống cho riêng tôi và cho những gì tôi yêu thương nhất . Sau bao nhiêu trăn trở của cuộc đời ta lại dừng chân đứng lại để suy ngẫm về cuộc đời ta , ta thấy cuộc đời ban cho ta thật nhiều niềm vui , ta phải sống , phải yêu thương để trả ơn cho đời này . Cảm ơn cuộc đời đa cho ta những gì ta đang có , cảm ơn chính ta vì ta đã làm ra thật nhiều điều để thấy rằng cuộc đời có nhiều ý nghĩa , cảm ơn tất cả !