PDA

View Full Version : Chỉ một phúc xai lầm........

SAO_BANG010883
10-08-04, 03:44 PM
Đây là một câu chuyện của một người bạn tôi , chúng tui quên nhau trên net , có thể bạn cho rằng tình cảm trên net là mờ ảo , không co thưc , nhưng ....không phải vậy , tui và bạn ấy đả nói chuyện qua điện thoại , và củng chỉ gặp nhau được một lần , lần đó là sinh nhật lần thứ 19 của tui , bạn ấy đả mời tui đi ăn , cuộc gặp gở đó có thể nói là lần đầu tiên và củng là lần cuối cùng , sao đó chúng tui đả ích liên lạc với nhau , bạn ấy chỉ kể với tui là bạn ấy vừa đi học vừa đi làm trong một quang rựu , có thể gọi là sàng nhẩy , thế rồi từ đó chúng tui đả mất liên lạc , có thể là do cả hai điều có công việc riêng của mình , nên đả không liên lạc được một năm , thế rồi bỏng nhiên tui nhận được E-mail của bạn ấy , bạn ấy nói rằng rất buồn , và củng rất nhớ tui , cuối thư bạn ấy còn viết dòng chử : I LOVE YOU .
và nói là bạn ấy phai đi đến một nơi rất xa , nhưng củng không biết bao giờ có thể gặp lại , lúc đó tui củng buồn lấm , và gửi mail lại cho bạn ấy , với những lới khuyên và nói với bạn ấy rằng tình cảm tui giành cho bạn ấy , là tình cảm của một người bạn rất thân , chỉ vậy thôi , nhưng chờ mải vẩn không thấy mail hồi âm , tui đả gọi điện thoại đến nhà , được me bạn ấy cho biết là .....bạn ấy đang ở chại cai nghiện , người tui như cứng lại , và không thơ được , cũng không hiểu sao nước mắt tui cứ tuôn ra , tui là một đứa con gái rất sợ nhửng sự hư hỏng , và thậm chí tui còn không bao giơ thử cầm đến một điếu thuốc để hút , tui cứ nghỉ nếu mình có một người bạn bị dính vào đó , có lẻ là tui sể rất sợ và chánh xa người đó , nhưng không , khi biết song chuyện của bạn ấy , tui chỉ muống được gặp bạn ấy , được cổ dủ và chia sẻ nhửng gì mà bạn ấy đang chiêu đựng , nhưng các bạn biết không , ngày tui biết được tin đó , thì tui chỉ còn được một tuần ở lại việt nam , tui không làm được điều gì cho bạn ấy cả , ngoại chừ một lá thư mà tui nhờ me bạn ấy đưa cho bạn ấy , trong thư tui chỉ tặng bạn ấy một con hạt giấy mà chín tay tui xép , chỉ mong sao , con hạt giấy đó sẽ đưa bạn ấy bay cao hơn đến nhửng ước mơ của mình , và ược qua được cửa địa ngục đó , ngay tui đi qua my , tui đả gọi thiện thoại hỏi thâm me bạn ấy , và được biết là bạn ấy đả nhận được thư của tui , me bạn ấy nói là : nhận được thư của con , nó mần lấm , nó nói với bác là , ai củng xa lánh nó , vậy mà con vẩn cô dủ cho nó , xem nó là bạn , nó nhờ bác nói với con rằng nó sẻ cố gắng làm lại từ đầu , nghe song nhửng lời nhắn gửi đó , tim tui như nhói đau , Toan ơi , giờ này đây , bạn vẩn giử lời hứa đó chú , bạn sẻ cố gắng làm lại từ đâu , minh chỉ mong được bạn sẻ biết được , ở một phương trời xa thực xa kia , mình luôn cầu chúc cho bạn , sẽ vược qua tất cả , và dù có chuyện gì đi chăng nửa , bạn vẩn là bạn thân của mình , tui chi mong , có một ngày nào đó , bạn tui sẻ độc được nhửng dòng chử này , chúng ta sẻ cùng cổ dủ và giúp đở họ bạn nhé !

heorung
15-08-04, 10:26 AM
Mình rất cảm động về tình cảm của bạn đã dành cho người bạn ấy.Mình bây giờ thì chỉ biết ủng hộ và cổ vũ bạn ấy thôi chứ cũng không biết cach' nào để giúp được. Nhưng mình mong là bạn của bạn sẽ đủ nghị lực để vượt qua thời điểm khó khăn này. :(
(góp ý nhỏ: lỗi chinh' tả nhìu qué! :bam: )

toi_loi
15-08-04, 11:25 AM
Ua`, hôm cưng kể anh nghe chuyện này anh cung không bit tra lời cưng seo nữa :~) vì thực sự "lối thoat" của một con người chỉ có thể do chính người đó tạo ra, cưng là một người bạn rất tốt :clap:

Hi vọng những gì tốt dẹp nhất sẽ đến với AI RING~ của tui :hub: , vui lên nhé, suy nghĩ nhiều chỉ làm cho con người chóng già mà thui......