PDA

View Full Version : gửi các man đang trong bóng tối

bambi
12-08-04, 09:01 AM
Không chỉ cai cho mình

Chủ tịch UBND thị trấn Châu Ổ, huyện Bình Sơn, Quảng Ngãi đã không tiếc lời khi tôi hỏi về chuyện cai nghiện thành công của anh Lê Thanh Sơn: “Cả thị trấn có bốn người nghiện. Tấm gương của anh Sơn đã giúp chúng tôi vận động các đối tượng khác cai nghiện. Bây giờ, ngoài công việc kiếm sống hằng ngày để nuôi con ăn học, anh Sơn còn tham gia nhiều công tác tại địa phương. Anh còn là một cộng tác viên tích cực của Trung tâm Cai nghiện ma túy tỉnh Quảng Ngãi”.

Thiếu tá Nguyễn Công Binh, trưởng Công an thị trấn Châu Ổ, cho biết: “Có lần nhờ anh mà lực lượng công an chúng tôi phá một đường dây buôn bán ma túy từ Nghệ An đưa vào Quảng Ngãi tiêu thụ...”.

Khi tôi hỏi chuyện anh cùng công an phá đường dây ma túy, anh Sơn bảo nhỏ: “Có chi mô mà kể, mình cố gắng làm những việc có ích được chừng mô hay chừng nấy thôi mà...”. Như lời anh kể, hơn bảy năm sau khi cai nghiện, anh đã giúp đỡ hàng chục anh em nghiện khác trên địa bàn tỉnh Quảng Ngãi từ bỏ ma túy từ kinh nghiệm cai nghiện của mình.

Và đến bây giờ anh vẫn dành thời gian đi bất cứ nơi đâu trong tỉnh để nói chuyện với các bạn trẻ về tác hại của ma túy từ cuộc đời thật của mình.

HOÀI NHÂN

mong_em_co_ngay_mai
12-08-04, 12:36 PM
Thật đáng khâm phục người cha trong câu chuyện này.Hỡi các bạn còn đang ở trong vòng tay của nàng tiên áo trắng các bạn hãy cố lên.Hãy từ bỏ vì xung quanh các bạn còn rất nhiều người thân yêu đang mong chờ các bạn trở về với tương lai tươi sáng của mình.