PDA

View Full Version : gỡ rối tơ lòng

best_boy
18-02-03, 12:14 AM
tôi có một câu chuyên khó xủ quá các bạn à.chẳng là thế này :mình rất yêu cô ấy nhưng quá khứ của cô ấy làm mình không thể thật lòng với cô ấy được.lúc đầu mình cũng có tình cảm thật lòng nhưng quá khứ của cô ấy lại quan hệ với người bạn thân của mình mà mình không hề biết,đến lúc biết đuoc thì mọi chuyện giữa mình và cô ấy đã di quá xa.mình biết đươc những gì thuộc về quá khứ của cô ấy nhưng mình dấu cô ấy và cả người ban thân của mình nữa ,mình cũng biết rằng khi yêu thì không đắn đo gì chuyện thuộc về quá khứ của nhau.các bạn hãy cho mình một lời khuyên với mình đang rất khó suy nghĩ không biết mình có lên yêu cô ấy mãi không hay là cư yêu cứ để mọi chuyện tiếp diễn mà sẽ kết thúc với kết cục không có hậu (nghĩa là mình cũng sẽ chia tay cô ấy)như vậy có phải là tàn nhẫn với cô ấy không?thực sự lúc này đây mình chính là động lực sống của cô ấy.
mình phải làm sao đây?hãy cho mình 1 lời khuyên .
thành thật cảm ơn các bạn.
:(

Bạn thân
18-02-03, 11:49 AM
Sai lầm vẫn là bạn ! chắc chắn một điều là "con người mà để hiện tại sống cùng với qá khứ thì người đó đã đánh mất tương lai của chính bãn thân mình". Con tim có lý lẽ riêng của nó bạn à ! Hãy để mọi chuyện tiến triển một cách tự nhiên ! Trong tình yêu ! càng muốn xa thì lại càng lại gần ! Càng muốn quên lại càng thấy nhớ.

nhocthuytien
19-02-03, 03:37 PM
trong tình yêu thì nhất quyết không có sự so sánh, quan trọng là người yêu bạn đối với bạn trong lúc này như thế nào mà thôi.
"Biết nhìn vào tương lai, sẽ không hối hận vì quá khứ"
Làm đấng nam nhi thì phải nên thông cảm hơn, vì nếu bạn là chỗ dựa cho bạn gái mình, thì bạn không nên bỏ rơi cô ấy "một lần nữa".
sống là để cho hôm nay, và ngày mai, chứ không sống vì hôm qua!
Một người có lỗi trong quá khứ không có nghĩa họ sống không tốt ở hiện tại

chiminhanh
14-03-03, 09:54 AM
chiminhanh nhất trí dzới NTT, bạn có những suy nghĩ rất cứng, chiminhanh thán phục lun í!

lokootin
15-10-03, 02:34 PM
Không những cứng mờ nó còn có thể xem như những chân lý hông thể chê vào đâu được ,chúc best boy sáng suốt .

babybigmouse
08-11-03, 05:07 PM
Một khi đã là quá khứ thì hãy để quá khứ trôi vào dĩ vãng thì tốt hơn. Quan trọng là phẩm chất của cô ấy, chuyện đó thì có gì là ghê gớm đâu chứ? Phải không? Hãy biết tha thứ, bao dung bạn nhé, chúc bạn vui!

only_love
26-11-03, 02:16 PM
nếu bạn thật lòng yêu cô ấy thì củng phải chấp nhận wá khứ của cô ấy, nhưng nếu bạn yêu cô ấy mà ko chấp nhận đượ wá khứ của cô ấy thì nên wên cô ấy đi.