PDA

View Full Version : CÓ TÌNH YÊU NÀO DÀNH CHO AI

Phuongtroicachxa
18-02-03, 12:13 PM
Chẳng ai muốn sống đơn độc cả ,mình cũng thế! Chẳng hiểu tại sao nhưng mình rất sợ sự lừa dối nhất là khi mình mất đi một chỗ dựa tinh thần(vì niềm tin đã bị lừa gạt hoặc bị từ chối)
Làm sao mà đoán được lòng người nhưng mình không bao giờ mất đi sự tin tưởng vào một điều tốt đẹp nào đó trong cái xã hội xoay vòng quanh đồng tiền này !Có ai đồng quan điểm không?
tớ cho rằng tình yêu thực sự là :không yêu bằng lí trí mà dùng lí trí để bảo vệ tình yêu! Ai cũng có thể yêu nhưng có mấy ai bảo vệ được nó( nếu mình có một người nào đó yêu mình thực sự thì chắc o phải vọng).
Biết bao cuộc tình chỉ trải qua vài ngày.... mà mình đã được thấy
THẤT VỌNG QUÁ! Ước gì ai cũng đến với nhau thật lòng ...ỨỚC gì minh có một người để yêu TUYỆT QUÁ PHẢI KHÔNG? ;) :( :rolleyes:

SuperAdmin
18-02-03, 12:20 PM
Cuộc sống mà bạn ! Đâu có cái gì tuyệt đối hoàn tòan đâu ! nếu như con người chỉ đến với nhau bằng tất cả sự chân thành thì cuộc sống này sẽ tươi đẹp biết mấy. Đáng buồn trong tình yêu chỉ là một trò cút bắt lẫn nhau. Anh yêu em, em lại yêu người khác, người khác đó lại yêu người con gái khác .... và nguời con gái khác đó lại ... yêu anh" Cứ thế ! cuộc sống cứ tiếp diễn từng ngày. "Tình chỉ đẹp khi còn dang dỡ. Đời mất vui khi đã vẹn câu thề" ! Phút gặp gỡ đã có mầm ly biệt .... Xa nhau nhớ về nhau, mang một nỗi đau không tên trong lòng chứ còn hơn gần bên nhau mà linh hồn một trong hai người lại nghĩ về người khác.... Ôi cuộc sống đau buồn nhưng lại vô cùng đáng yêu của tôi ơi

Romeo
18-02-03, 10:33 PM
Originally posted by Phuongtroicachxa@Feb 18 2003, 05:13 AM

THẤT VỌNG QUÁ! Ước gì ai cũng đến với nhau thật lòng ...ỨỚC gì minh có một người để yêu TUYỆT QUÁ PHẢI KHÔNG? ;) :( :rolleyes:
:) Cuộc sống của chúng ta luôn luôn đổi thay từng ngày mà , con người cũng vậy không ai là toàn diện ....mỗi người đều có những khuyết điểm riêng của mình ......!!!!
Bạn ơi ! Đừng buồn nữa ..rỗi bạn sẽ tìm được "người âý" mà thôi . :rolleyes: Bạn hãy đối xử thật lòng với mọi người , mọi người cũng sẽ thật lòng với bạn !!!!! :)

nhocthuytien
19-02-03, 03:22 PM
Có thật là khi ta thật lòng với mọi người, ta sẽ được họ đối xử lại như vậy không? Trong thời buổi bây giờ, ai đúng ai sai, ai hiền ai ác không thể nào mà biết được lòng người.
Họa hổ họa bì nan họa cốt
Tri nhân tri diện bất tri tâm
Ngay từ xa xưa người ta đã như thế thì huống chi trong cuộc sống bon chen của ngày nay. Tình cảm đã trở thành hàng hóa để đem cân đong đo đếm mất rồi.
Đem hết lòng tin vào một người, để rồi tự hỏi, ta đã hiểu hết con người đó chưa, hay ta đã phán đóan quá vội vàng, để rồi thất vọng.
Thật sự em không dám quá tin người nữa, nhưng em vẫn hy vọng trong cuộc sống, vẫn có những điều kì diệu mà ta chưa tìm ra, rồi một ngày hạnh phúc cũng sẽ đến với những người có lòng tin và niềm hy vọng.

thamtunet
20-02-03, 06:00 PM
Originally posted by nhocthuytien@Feb 19 2003, 08:22 AM
Có thật là khi ta thật lòng với mọi người, ta sẽ được họ đối xử lại như vậy không? Trong thời buổi bây giờ, ai đúng ai sai, ai hiền ai ác không thể nào mà biết được lòng người.
Họa hổ họa bì nan họa cốt
Tri nhân tri diện bất tri âm
Thức đêm mới biết đêm dài
Sống lâu mới biết lòng người thẳn ngay.
Trên đời nay không nên tin tưởng vào một người nào đó quá . Khi mình đã dồn niềm tin vào họ mình cũng sẽ dễ dàng nhận được một sự phản bội rất lớn , nhưng không phải ai cũng như vậy , cái gì cũng có hai mặt của nó hết bạn àh . Nhưng đối với nhưng ai đang iu thì điều này có khả năng xảy ra lớn hơn ==> vì họ chỉ biết yêu trong sự lừa dối và thực dụng, biết nghĩ cho bản thân mình mà không quan tâm đến người mình yêu , họ chỉ biết nhận tình yêu chứ không biết đáp trả tình yêu của đối phương==> họ đang yêu trong sự mù quán . Yêu như vậy thì chắc chắn rằng điều đo sẽ xảy ra .

KST
22-02-03, 02:30 PM
Dồn niềm tin vào 1 người ko phải là điều xấu . Nhưng quan trọng là niềm tin đó có được đặt đúng chỗ hay ko ??? Trước khi tin tưởng 1 người nào đó ta nên tìm hiểu kỹ xem người đó có đáng được sự tin tưởng của ta hay ko ! Cũng như tui đây thì rất tin tưởng vào 1 người , đó là bạn gái của tôi ! Ko phải là tin tưởng vào phái nữ thì được mà phái nam thì ko . Mọi người đều bình đẳng mà ! Cho dù là phái nào thì cũng có người tốt kẻ xấu mà , điều quan trọng là mình phải tìm hiểu kỹ xem đó là người tốt hay xấu ! Chúc bạn tìm được 1 người như ý !!!

hnkvmt
22-02-03, 06:55 PM
cho đi niềm tin thì mới nhận lại niềm tin bạn à ! Thử hỏi bi giờ bạn ngồi đây hỏi mọi người là có nên tin người khác hay không ,vâỵ bạn có tin những gì mà mọi người ở đây đã nói với bạn hay không ? B) Chính bạn đã mâu thuẫn với mình rùi đâý !
Vậy thì ,mình chỉ muốn nói với bạn một điều thui : niềm tin đổi bằng niềm tin ,và sự nghi ngờ cũng không bao giờ là tốt khi ta đã có niềm tin ." Người nào đối tốt với ta thì ta đối tốt lại ,người đối không tốt với ta thì ta cũng cứ đối tốt lại " (ngạn ngữ Trung Quốc ).
Vâỵ đó ! :lol:

nhocthuytien
23-02-03, 04:48 PM
vậy là khi ai tát vào má bên trái của mình, hãy đưa má còn lại cho họ tát luôn đúng khôg hnkvmt? Nhưng:
Làm người phải biết khoan dung và độ lượng
Biết yêu thương và tàn nhẫn khi cần
:)

thamtunet
26-02-03, 08:49 PM
Nói rõ hơn đuợc hông NTT , khi nào <==> khi nào

nhocthuytien
27-02-03, 04:18 PM
Ồ, không hiểu à hnkvmt.. thì NTT nói theo câu ngạn ngữ của hnkvmt nói đó thôi.. tức là khi người ta đối tốt với mình, thì mình tốt lại, còn khi người ta không tốt thì cũng tốt với họ luôn.. câu của NTT cũng thế, khi ai tát mình thì mình đưa luôn má còn laị cho họ tát,...
Nhưng hnkvmt nè, sức chịu đựng của con người có giới hạn mà, không thể để người ta có thể làm gì mình thì làm... khi đó không phãi mình là người độ lượng nữa rồi, mà khi đó mình là kẻ nhu nhược.
Biết người biết ta không xấu chút nào. Nhưng quan trọng là mình phải biết mình.

thamtunet
10-03-03, 11:12 PM
Nhưng khi đã biết mình thì mình phải làm chủ được hành động của mình nữa chứ

five
10-03-03, 11:19 PM
hãy bạo lực với tình yêu vài ngày
dùng bảo đao để chém trái tim em

five
10-03-03, 11:25 PM
đừng dung tha cho những kẻ như vậy
chỉ vài ngày nên đừng để mất miếng mồi ngon
hãy tận hưởng chứ để rùi si nghĩ

five
10-03-03, 11:31 PM
" ngày xưa em cầm dao giết giặc => bây giờ em nở cầm ná bắn rụng tim anh" ;)

five
10-03-03, 11:36 PM
chứ khoan dung ngừơi ta lờn mặt
hãy tàn nhẫn những lúc chưa cần

thamtunet
11-03-03, 07:02 PM
Originally posted by five@Mar 10 2003, 04:25 PM
đừng dung tha cho những kẻ như vậy
chỉ vài ngày nên đừng để mất miếng mồi ngon
hãy tận hưởng chứ để rùi si nghĩ
Khì mình không chiếm được trái tim em mình cũng không nên làm như vâỵ , trên đời này đâu chỉ có riêng bạn và cô âý , hãy cảm nhận nó một cách thỏa mái , có lẽ trái tim cô âý đã trót trao ai rồi thì bạn cũng đừng nên làm mất đi hình ảnh tốt đẹp của bạn mà cô ấy đã từng trông thâý nha.
Khi bạn yêu ai đâu cần bạn phải ở bên cô âý phải không ?