PDA

View Full Version : Khúc Thụy Du

Khuc Thuy Du
30-08-04, 09:07 PM
:help: "Hãy nói về cuộc đời
Khi tôi không còn nữa
Sẽ lấy được những gì
Về bên kia thế giới
Ngoài trống vắng mà thôi
Thụy ơi, và tình ơi !
Như loài chim bói cá
Trên cọc nhọn trăm năm
Tôi tìm đời đánh mất
Trong vũng nước cuộc đời
Thụy ơi, và tình ơi !
Đừng bao giờ em hỏi
Vì sao ta yêu nhau
Vì sao môi anh nóng
Vì sao tay anh lạnh
Vì sao thân anh rung
Vì sao chân không vững
Vì sao, và vì sao !
Hãy nói về cuộc đời
Tình yêu như lưỡi dao
Tình yêu như mũi nhọn
Êm ái và ngọt ngào
Cắt đứt cuộc tình đầu
Thụy bây giờ về đâu ? "

Anh thương !
Anh có bao giờ còn nhớ đến bản nhạc này không ! là bản nhạc đầu tiên em và anh cùng nghe trong quán cafe "chợt đắng". Thóang đó thời gian đã qua nhanh như một giấc mơ. Kỷ niệm chỉ còn là niềm đau, biết bao lần gọi thầm tên anh trong màn đêm lạnh giá, để rồi, để rồi chỉ nhận được trả lời là sự im lặng đến đáng sợ của màn đêm....
Anh thương ?! Ngày trứơc anh từng nói "đừng bao giờ em hỏi, vì sao ta yêu nhau ?". Điều đó có hẵn là đúng không anh ?! Bây giờ em mới hiểu, đúng ra câu nói ngày xưa phải nói rằng "vì sao em yêu anh ?" vì sao em có thể yêu và không thể nào quên người con trai mà bạn bè lại nói rằng chẳng có gì đặc biệt, điều đó em cũng cảm nhận là đúng khi những ngày đầu tiên quen anh, nhưng càng quen, càng thân thì em mới biết được cái đặc biệt đó là gì qua những vẻ bề ngoài giản đơn nhất, khi em biết, khi em yêu là cũng chính khi anh rời xa em...

Va
....

Khuc Thuy Du
30-08-04, 09:24 PM
Sao mà mất bài của em hết vậy hả mấy anh ! em đánh dài lắm mà ! Anh Vinh ơi ! giải thích dùm em đi !

cind
02-09-04, 09:05 AM
Tôi chưa nhớ ra bạn là ai nhưng xin tặng bạn câu này nhé:"CON CÁ SẢY LÀ CON CÁ TO!".

heorung
06-09-04, 09:43 AM
Xá gì một nải chuối xanh
Năm bảy người dành cho mủ dính tay :angry:
Tình yêu là gì ?, tui chẳng biết nhưng mà tui chỉ thây' 1 mớ người yêu rồi chết lun vì yêu :treoco: (chứ đâu phải chết trong lòng 1 it').Biết vậy thì đừng có yêu! :~)

thamtunet
08-09-04, 01:37 PM
Originally posted by heorung@Sep 6 2004, 02:43 AM
Xá gì một nải chuối xanh
Năm bảy người dành cho mủ dính tay :angry:
Tình yêu là gì ?, tui chẳng biết nhưng mà tui chỉ thây' 1 mớ người yêu rồi chết lun vì yêu :treoco: (chứ đâu phải chết trong lòng 1 it').Biết vậy thì đừng có yêu! :~)
Khong phai ai khi yeu cung chet ca ban ah`, nhung trong TY do chung ta chet vi no nhu the nao moi quan trong ah`