PDA

View Full Version : tui nghĩ rằng ....

hnkvmt
22-11-02, 08:11 PM
theo tui,không cứ gì cai nghiện tại nhà hay cai nghiện ở bất kỳ nơi nào khác,điều quan trọng nhất là bạn có đủ bản lĩnh để vượt qua bản thân hay không,đấy mới là điểm mấu chốt. Khi bạn đã không thể làm điều đó,thì dù bạn có cai nghiện cả ngàn lần cũng vô ích mà thôi ,và ngược lại...
đấy là ý của tui,còn các sĩ sẽ cho bạn biết nhiều điều bổ ích hơn,thế nha :lol:

SuperAdmin
28-11-02, 08:23 AM
Chí phải chí phải ! Một người có nghị lực thì dù có nghiện bao lâu, cai nhiện tại nhà hay tại trường đều có thể bỏ được. Địa điểm, thuốc men không quan trọn, quan trọng là suy nghĩ của người ấy có muốn làm lại cuộc đời hay không thôi !

hnkvmt
06-02-03, 01:55 PM
Originally posted by admin@Nov 28 2002, 01:23 AM
Chí phải chí phải ! Một người có nghị lực thì dù có nghiện bao lâu, cai nhiện tại nhà hay tại trường đều có thể bỏ được. Địa điểm, thuốc men không quan trọng, quan trọng là suy nghĩ của người ấy có muốn làm lại cuộc đời hay không thôi !
:lol:

KST
21-02-03, 12:18 PM
Đúng dzậy ! Ko nơi đâu có thể sánh bắng mái ấm thân thương của mình . Đó là nguồn động viên lớn lao cho cuộc sống sau này của chúng ta : cuộc sống lành mạnh tươi đẹp !!!

Romeo
24-02-03, 04:03 PM
:) Kesitinh nói đúng đó ! Không đâu bằng gia đình mình , nếu bạn quyết tâm cai nghiện thì ở tại gia đình là nơi tốt nhất ..họ có thể chăm sóc bạn , lo lắng cho bạn .Chứ ở các trung tâm thì bạn sẽ gặp nhìu khó khăn hơn ru`i đó !

thamtunet
27-02-03, 08:41 PM
Đúng đâý , không đâu bằng gia đình của mình , trong gia đình còn có tình thương của ba mẹ và sự giúp đỡ của bạn bè , người iu và cả xã hội này . Bạn đang ở trong tình trạng này , bạn đang đau khổ , nếu như phải xa nhà thì bạn còn khổ hơn bao nhiêu lần nữa đây . Hãy dựa vào mái ấm gia đình mà thoát khỏi thứ bột trắng đó nha bạn.

hnkvmt
09-03-03, 09:37 PM
Originally posted by Romeo@Feb 24 2003, 09:03 AM
:) Kesitinh nói đúng đó ! Không đâu bằng gia đình mình , nếu bạn quyết tâm cai nghiện thì ở tại gia đình là nơi tốt nhất ..họ có thể chăm sóc bạn , lo lắng cho bạn .Chứ ở các trung tâm thì bạn sẽ gặp nhìu khó khăn hơn ru`i đó !
RO nói không sai vào đâu được :lol: