PDA

View Full Version : Em Bé Ra Đời Như Thế Nào..?

thamtunet
20-02-03, 05:46 PM
Quan sát thiên nhiên xung quanh , bạn dễ dàng nhận ra rằng : con gà , con vịt , con chó , con lợn ...sinh ra đều phải có con đực con cái. Sự giao phối giữa hai giống này tạo ra sinh linh mới . Nếu chỉ có trống hoặc mái cả , không thể có sự tiếp nối đời sau.Nhưng có đủ trống và mái cũng chưa chắc. Bởi trống và mái đều phải trưởng thành, đủ điều kiện sinh lý để tạo ra "con". Tự nhiên là như thế , ép cũng không được==> tuổi dậy thì chính là ở lứa tuổi ấy , lứa tuổi chưa trưởng thành hẳn , nhưng dư sức tò mò , rất muốn biết mình và giới bên kia.
Bạn là gái năm nay 13-14 tuổi . Bạn đã có việc "riêng"-hành kinh. Điều đó nói lên, điều đó nói lên trong cơ quan sinh dục của bạn đã có sự rụng trứng, bước khởi đầu tự nhiên của sinh sản.
Bạn là trai, 14-15 tuổi . Bạn háo hức thấy trong người mình khác lạ . Cái mà bạn xưa nay chỉ dùng để "tè" nay có lúc cương cứng . Có gì đó như múốn thoát ra ngoài , nhưng không phải chất nước tiểu. Đó chính là tinh trùng -Tạo hóa ban cho bạn chất liệu ấy để làm cha.
Khi tinh trùng của người đàn ông gặp trứng của người đàn bà, gọi là sự thụ tinh.Điều kì diệu ấy tạo ra thai. Thai lớn lên trong dạ con của người đàn bà , 9 tháng 10 ngày sau em bé sẽ ra đời . Tất cả chúng ta , bạn và em bé của bạn, đã và sẽ ra đời tự nhiên như thế.
Cái rắc rối nhất của quá trình này là con người khác với động vật, sự thụ tinh , sự mang thai , tính đạo đức. Dù ham muốn bao nhiêu , con người phải biết kìm chế. Bạn có thể làm cha làm mẹ khi bạn đã qua lứa tuổi vị thành niên. Không phải ngẫu nhiên mà toàn thế giới không kể những vùng còn quá lạc hậu, đều thống nhất quy định : con trai 20t , con gái 18t, không cùng huyết thống (tức không có quan hệ gia đình trong 3 đời ), mới đuợc lấy nhau sinh con đẻ cái. Điều này được đúc kết từ kinh nghiệm hàng ngàn năm, bởi chỉ có lứa tuổi đó đứa con sinh ra mới đủ khoẻ mạnh . Và lúc ấy , cha mẹ mới đủ điều kiện nuôi con.
Một cái "rắc rối" nữa mà chỉ con người mới có , đó là "Tình Yêu". Bạn đang lớn, cái tiếng gọi mơ hồ xa xăm ấy quấy nhiễu bạn . Ngồi gần bạn trai hay bị gán ghép kẹp đôi, nó cứ thế nào. Cũng sợ mà cũng thích . Không sao cả, ở lứa tuổi học trò nó là thế -muôn đời như thế. Chỉ mong bạn hiểu cho rằng tò mò là tốt , cần hiểu biết để tránh sai lầm. Nhưng đừng đi quá xa , vượt qua ngưỡng cho phép . Không ai muốn các bạn thành cha thành mẹ quá sớm. Hãy để mộng mơ luôn là kỉ niệm đẹp của tuổi học trò.

thamtunet
22-02-03, 12:07 PM
Seo hổng thấy ai bào chữa hết dzâỵ ?

nhocthuytien
24-02-03, 12:24 AM
có gì để bào chữa áh?

freeman11072000
25-02-03, 12:24 AM
Oh còn chứ ví dụ như là tính vòng kinh như thế nào nè hiihihihi nếu như cần thì mình sẽ cung cấp cho các bạn nha vì mình dã dược đọc qua mấy cái dụ này rùi ihih xấu hổ qua phải không nè ma dù có xấu tui cũng cho biết hà vi nó cung tốt mờ hừ hừ hừ

thamtunet
26-02-03, 08:41 PM
Originally posted by freeman11072000@Feb 24 2003, 05:24 PM
Oh còn chứ ví dụ như là tính vòng kinh như thế nào nè hiihihihi nếu như cần thì mình sẽ cung cấp cho các bạn nha vì mình dã dược đọc qua mấy cái dụ này rùi ihih xấu hổ qua phải không nè ma dù có xấu tui cũng cho biết hà vi nó cung tốt mờ hừ hừ hừ
hehe ! Có gì mà xấu hổ hẻ . có thì post lên cho bà con xem đi nha

freeman11072000
27-02-03, 02:58 PM
cho mình nói nhỏ nha , mình chưa tìm được chổ để ma scan mấy cái hình minh họa nên chưa post lên được bãn thông cảm nha. Nếu như m à post lên không có hình minh họa thi không hiểu lám đâu vậy há hehee

thamtunet
11-03-03, 06:29 PM
Thế thì bạn cứ đến DV nơi âý sẽ có mà , mà hình gì mà quan trọng giữ dzâỵ , hông có hông được seo ..?

freeman11072000
13-03-03, 12:57 AM
Thì ba cái hình minh họa đó mờ , Minh họa về cái âm đạo và cái dương vật đó

thamtunet
16-03-03, 03:46 PM
Originally posted by freeman11072000@Mar 12 2003, 05:57 PM
Thì ba cái hình minh họa đó mờ , Minh họa về cái âm đạo và cái dương vật đó
:o :o :o :D

quanghuy09
22-03-03, 09:44 PM
Nghe thấy hấp dẫn nha !

thamtunet
23-03-03, 11:24 AM
Seo chờ hoài mà hổng thấy chả lời gì hết vậy , có chuyện đó thui mà cũng ngại seo ?

quanghuy09
24-03-03, 10:20 PM
Chứ gì nữa ngại gần chết luôn á! hihihihihi

bad_boy1062003
11-09-03, 08:39 AM
Ê,đang bàn luận về cái gì mà sao nghe hấp dẫn dữ vậy ta,cho tui tham gia với

bad_boy1062003
11-09-03, 08:43 AM
Á mà quên giới thiệu với bà con cô bác nữa chứ,tiểu đệ là lính mới tò te,mới gia nhập vào đây thui,có gì k0 bít thì chắc phải nhờ các anh các chị đây chỉ bảo thêm thui

thamtunet
16-09-03, 06:28 PM
Originally posted by bad_boy1062003@Sep 11 2003, 01:43 AM
Á mà quên giới thiệu với bà con cô bác nữa chứ,tiểu đệ là lính mới tò te,mới gia nhập vào đây thui,có gì k0 bít thì chắc phải nhờ các anh các chị đây chỉ bảo thêm thui
OK ! Cho chú tham gia lun, chú là thành viên mới ==> rất hân hạnh được làm quen, bây giờ chúng ta hãy mời các bạn nữ vào tham gia cho dzui nhe, chị em phụ nữ chạy đâu hết rùi