PDA

View Full Version : ban nghĩ gì ...........

matsuda
20-02-03, 09:58 PM
-Việt nam là nước có tỉ lệ phá thai cao nhất thế giới ,gần 1.2 triệu ca /năm
đa phân là của độ tuổi từ 16 đến 25
-Việt nam la nước sử dụng phần mềm bất hợp pháp nhiều nhất thế giới .gần 90% là kô đăng kí
-Trong một cuộc khảo sát về lịch sự ..40% hoc sinh trung học "mù tịt "về lịch sự việt nam nhieu người ko biet NGUYỄN TRÃI ,HÙNG VƯƠNG là ai .. thậm chí môt số học sinh con cho rằng .LÝ THƯỜNG KIÊT là anh hùng trung quốc
:blink:
các bạn nghĩ sao

Tuyết_Ngân
21-02-03, 06:26 AM
Theo Ngân nghĩ đây chính là những điều đáng quan tâm về VN, không sớm giải quyết thì VN sẽ tiêu đó! ;)
Mình ra đi VN mới có 3 năm, về lại mà thấy thay đổi ghê gớm. Xe cộ thì ôi thôi tấp nập, quê mình ở chổ hẻo lánh mà nay đầy xe gắm máy, xe hơi và xe tải qua trời. Mới về, sợ muốn chết, mỗi lần nghe kèn bốp thì giật cả mình. :( Còn quán xa thì tùm lum, mà quán đèn mờ cũng chả thiếu, một lần, Ngân vào uống nước, nhầm hôm ấy họ chiếu phim "sex", tệ thiệt&#33; :angry: Còn chuyện học hành thì thấy sợ luôn. Mình về VN lúc hè mà mấy nhỏ em đi học suốt, ngày nào cũng học. Chẳng có ngày nghỉ gì cả&#33; <_< Thầy cô giáo nào mà dạy mấy môn như Tóan, Văn, Lý, v.v. là hốt tiến đã luôn. Thiệt càng ngày thấy VN mình càng tệ. <_<

Bạn thân
21-02-03, 02:57 PM
Đừng nhìn con người qua những gì xấu xa của họ &#33; hãy nhìn những cố gắng vươn lên, những gì họ đã làm tốt &#33; nếu cuộc sống mà cứ nhìn về một hướng thì ta ... đã sai lầm rồi bạn ạ &#33; Đất nước chúng ta vẫn tươi đẹp lắm chứ &#33; sao bạn không nhìn cảnh ký túc xá về đêm, những ánh đèn neol của các cử nhân tưong lại rực sáng. Sao bạn không nhìn những tấm lòng tương thân tương ái, những người tốt quanh ta.
Tôi còn nhớ có một câu thơ "Khi mình cười gương cũng đồng cười - Khi mình khóc gương nhòa lệ nhỏ" &#33; Vâng cuộc đời là một lăng kính mà khi với tâm trạng như thế nào thì nó sẽ là như thế bạn ạ

Tuyết_Ngân
21-02-03, 09:42 PM
Không phải Ngân chê bai gì. Nước mình cũng tươi đẹp và phồn vinh lắm, có những người rất tốt. Nhưng không phải vì vậy mà mình ngừng sữa chữa và phấn đấu. Có thấy được chỗ sai mà sữa thì đất nước VN mình mới tiến lên thành một đất nước giàu mạnh chứ.

boylambieng
22-02-03, 03:27 AM
Theo tôi được biết nước ta cũng đạt được nhiều thành tựu lắm chứ như nền kinh tế những năm gần đây có tốc độ phát triển đứng hàng thứ 2 ở châu á sau trung Quốc ,(thật ra thì năm ngóai ta thua luôn Hàn Quốc và Ấn Độ nhưng ta giàng lại được vì trí số 2 rùi),kết quả là nền kinh tế Việt nam được xếp hạng 66 trên thế giới dù GDP bình quân đầu người vẫn thấp (chúng ta đông dân mà ,khỏang 80 triệu đứng thứ 13 trên thế giới) vậy mà như các bạn đã biết 10 năm trước VN còn bị liệt vào 1 trong 30 nước nghèo nhất thế giới và là 1 trong những nước có nguy cơ bị thiếu ăn.Từ những kết quả như thế bạn bè khắp nơi đều công nhận đó là cố gắng rất lơn ở VN
Nhìn lại người làng giềng TQ với chính sách cải cách tương tự như ta,họ đã vọt lên từ 1 xã hội hỗn độn thiếu ăn từ thời cách mạng văn hóa,lột xác thành nền kinh tế lớn thứ năm trên thế giới ,hơn Italy 1 bậc. Cứ theo logic như thế mà suy ra thì tương lai VN còn sáng lạng (Chỉ trừ trường hợp Mỹ hứng chí ném bom chúng ta như irag thì toi cơm
:o :o :P :P

Tuyết_Ngân
22-02-03, 04:23 AM
Boylambieng đừng nói vậy. Ngân không cải với bạn về những phát triển của VN mình. Ngân công nhận rằng VN đã phát triển vượt bậc, nhưng, sau chuyến về VN, Ngân thấy vẫn còn nhiều điều rất buồn. Hồi xưa, quê Ngân không hề có ăn xin mà nay về có người ăn xin đầy đường, những đứa bé chừng khỏang 5-6 tuổi đã phải nghỉ học để đi bán vé số. Ngân chỉ nêu suy nghĩ mình thôi, không có ý gì đâu.
Còn về chuyện Mỹ thì Ngân khuyên Boylambieng đừng nên suy luận vội vàng như vậy, nên tìm hiểu rõ trước khi nói. Ngân tuy không rành về chính trị nhưng sau khi sang Mỹ, sống ở đây, sau vụ 11-9, Ngân thấy rất tội cho những người nạn nhân và gia đình của họ. Chuyện họ đánh Iraq thì không thể nào trách họ được, họ chỉ tự vệ mà thôi&#33;

Second Master
22-02-03, 01:04 PM
Trời &#33; Đánh IRac mà là tự về à &#33; Cái này nói chính xác là mượn cớ để đánh chiếm mõ dầu lữa lớn thứ 2 trên thế giới &#33; Tôii rất đồng cảm và thương xót cho những nạn nhân của 11-9 nhưng tôi kịch liệt phản đối &#33; bạn có muốn biết hậu quả của chiến tranh không &#33; Tôi nghĩ bạn nên đi đến bảo tàong tội ác mỹ ngụy ở đường Võ Văn Tần để tham quan sơ qua &#33; Tôi nghĩ bạn sẽ thay đổi nhận thức sau cuộc tham quan đó

thachetconhon
22-02-03, 06:46 PM
thang ban than cua minh sang nay no hoi :"niu gioc" la thu do cua my a? CHUOI&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;

matsuda
22-02-03, 06:49 PM
Originally posted by Ban than@Feb 21 2003, 07:57 AM
Đừng nhìn con người qua những gì xấu xa của họ &#33; hãy nhìn những cố gắng vươn lên, những gì họ đã làm tốt &#33; nếu cuộc sống mà cứ nhìn về một hướng thì ta ... đã sai lầm rồi bạn ạ &#33; Đất nước chúng ta vẫn tươi đẹp lắm chứ &#33; sao bạn không nhìn cảnh ký túc xá về đêm, những ánh đèn neol của các cử nhân tưong lại rực sáng. Sao bạn không nhìn những tấm lòng tương thân tương ái, những người tốt quanh ta.
Tôi còn nhớ có một câu thơ "Khi mình cười gương cũng đồng cười - Khi mình khóc gương nhòa lệ nhỏ" &#33; Vâng cuộc đời là một lăng kính mà khi với tâm trạng như thế nào thì nó sẽ là như thế bạn ạ
toi đồng ý với ý kiến của BẠN THÂN
kô có đâts nước xâú chi co những con người kém ý thức và kô suy nghĩ trong hành động
tôi post bài nay mong cùng các bạn bàn luân và chúng ta phai nhin thẳng vào vân đề .
tôi mong tuôi trẻ chúng ta hãy hanh động vì một đâts nước VIÊT NAM TƯƠI ĐẸP ,GIÀU MẠNH
xin đừng post những bài mang nôi dung chinh trị
mong bạn tuyết_ngân suy nghĩ kĩ trước khi trả lời

TÔI LUÔN HẠNH PHÚC VÀ TỰ HÀO VẾ ĐÂTS NƯỚC VIÊT NAM

Tuyết_Ngân
23-02-03, 01:32 AM
Vậy thì Ngân không nói gì nữa, mỗi người có cách suy nghĩ riêng. Sorry về cái post nha&#33;

Second Master
23-02-03, 06:43 PM
Đâu có gì đâu bạn &#33; hix hix &#33; Bản thân là second master mà tui cũng lỡ vi phạm đến nội quy của diễn đàn &#33; Mong bà kon cô bác lượng tình thứ lỗi &#33; hix hix &#33; Ai biểu không chịu coi nội quy của diễn đàn trước &#33; hu hu hu &#33; SM mắc cở quá bà con à &#33; Bà con rút kinh nghiệm mai mốt đừng có nói chuyện chính trị nữa nhá &#33;

Tuyết_Ngân
24-02-03, 12:09 AM
Lỡ rồi thì biết làm sao&#33; Nghe SM nói vậy Ngân thấy mình cũng đỡ. (có người cùng phạm nội quy)

boylambieng
24-02-03, 12:30 AM
Hic hic,nhờ các admin xóa dùm câu cuối bài pót của mình nhá