PDA

View Full Version : xin hay cho anh mot co hoi cuoi cung

heroin_va_em_chonai
26-09-04, 09:15 PM
anh lang thang dưới một chiều mưa lòng nhơ em vời vợi.Những ki niệm ngày nào lại chở vê trong trái tim anh.Ngày đó anh là một thằng con trai chơi bời và hư hỏng cuộc sống của anh chỉ là những cuộc chơi vô nghỉa ,em đã xuất hiện cũng vào một chiều mưa như vậy .Em đã cho anh thấy cuôc sống tươi đẹp thế nào, em đã giúp anh trở thành một con người có ích .Chúng mình đã có những tháng ngày hạnh phúc phải ko em .Những lời hứa của em vẫn còn vang đâu đây(chúng mình ko bao giờ dời xa nhau phải không anh, em sẽ yêu anh và chỉ yêu mình anh thôi) em co biết anh đã sung sướng vui mừng thế nào ko ,anh đã mơ đến ngày hai đứa sống chung dưới môt mái nhà, một tổ ấm tràn ngập tiếng cười và đầy niềm yêu thương.Nhưng tất cả chỉ là những lời dối gian , em đã ra đi ko một lời từ biệt , tai sao vậy em .Anh thật sự ko hiểu?(anh nhớ và yêu em nhiều lắm)
Đã có rất nhiều nguòi con gái đến với anh nhưng trái tim anh không hề rung động ,trái tim đó đã thuộc vĩnh viễn về em rồi.Những tháng ngày qua em co biết cuôc sống của anh thế nào không ? Anh chỉ tìm cách quên em trong làn khói trắng,chỉ có heroin mơi làm anh quên em dc .Anh không trách gì em đâu , anh bây giờ đã là một thằng bỏ đi rùi không còn xứng đáng với em hay bất kì một người con gái nào khác,chỉ còn một người bạn đó là heroin.Cám ơn em vì đã cho anh có những tháng ngày hạnh phúc dù đó chỉ là một thời gian ngắn ngủi anh sẽ nhớ mãi ko bao giờ quên.Nhưng em ơi anh chỉ muốn gặp lại em một lần để nói TẠI SAO EM RA ĐI ?
Anh vẫn nhớ và yêu em nhiều , trọn đời này chỉ yêu mình em

mong_anh_quay_ve
10-10-04, 01:09 AM
bạn ơi , tại sao bạn lại có thể như vậy đc nhỉ ? mình cũng như bạn đây nè ! người yêu mình cũng bỏ mình mà đi , chẳng 1 lời giải thích , mình ko hiểu và mãi mãi ko thể hiểu đc điều đó ( mong là sau này có thể hiểu đc , nhưng đến lúc đó rồi thì có còn ý nghĩa gì nữa đâu nào ) . mình là 1 người con gái yếu đuối lắm , khi tình yêu rời xa mình , mình cũng đau khổ , cũng nhớ thương đến hết nước mắt , nhưng rồi sau đó mình đã đứng dậy để làm lại từ đầu , làm lại tất cả khi chẳng còn có anh ý nữa . mình có khác gì bạn đâu ,cũng hy vọng vào tình yêu đó , cũng yêu với tất cả con tim , tình yêu của mình cũng đầy kỷ niệm ... nhưng tất cả đã hết . đôi khi mình muốn gào lên cho cả thế giới này biết mình yêu anh ý nhiều đến thế nào và mình đau khổ đến thế nào khi mất đi anh ý . bạn có biết là khi mình nghe tin anh ý sử dụng chất kích thích thì mình còn đau khổ đến thế nào ko ? dường như tất cả quanh mình đều sụp đổ , mình rơi vào vực sâu của hết đau khổ này đến đau khổ khác . mình bất lực trc tất cả mọi điều , đã có lúc mình nghĩ phải chăng vì mình đã làm gì tổn thương đến anh ý khiến anh ý như vậy , mình dằn vặt , mình đổ lỗi cho mình , nhưng có lúc mình lại nghĩ đâu phải bởi mình , có thể do chính ý lao đầu vào thì sao ( cứ hết câu hỏi này đến câu hỏi khác hiện lên trong đầu mình , nhưng để làm gì đâu hả bạn ) . mình đã trải qua những chuỗi ngày vô vọng đó đấy thế mà mình chưa bao giờ biết nghĩ đến 2 từ "ma túy" để quên di nỗi buồn cả , ma túy làm cho bạn hạnh phúc trong giây lát rồi sau đó là cả sự đau đớn về tâm hồn cũng như thể xác , càng chơi càng buồn , càng buồn càng chơi và cứ như thế bạn bán rẻ đời mình vì 1 người con gái đã bỏ bạn và đi , và bạn hủy hoại đời bạn chỉ vì một chút yếu mềm , có đáng hay ko bạn ơi ????? hỏi bản thân bạn đi , có đáng hay ko ? mình là 1 người căm thù ma túy đến tận xương tận tủy , chỉ vì ma túy mà mình đã mãi mãi mất đi anh ý và tình yêu của mình ( mình ước 1 ngày nào đó mình thấy anh ý lại trở về là anh ý như xưa , để mãi mãi mình sống thanh thản ko lo cho anh ý nữa ) . bạn ơi , mình khuyên chân thành đó , ma túy ko thể làm ban quên đi những đau khổ đâu , mà chỉ càng làm bạn nhớ đến nó nhiều hơn mà thôi . nếu còn yêu người con gái đó thì tốt nhất bạn hãy sống thật tốt vào . bạn đừng có quá yếu đuối đến vậy , bài học rút ra của rất nhiều người nghiện dó là ko bao giờ dc phụ thuộc vào bất cứ điều gì và thứ gì , cuộc sống là do chúng ta tạo nên , chính vì điều đó nên mới ko đc phụ thuộc vào điều gì cả . tôi chuc bạn và chúc chính mình sẽ có đc 1 tình yêu thật đẹp và có 1 cuộc với những niềm vui nho nhỏ . chao tạm biệt !!!

DragonStar
15-10-04, 02:51 PM
Chà chà , một người nữa lại cho rằng tìm đến cái chết trắng là có thể giải quyết tình yêu "lầm" của mình , Dra kô có ý mắng bạn hay xúx phạm , nhưng bạn thử nghĩ dùm Dra nha ! nếu như bạn cho rằng tìm đến hheroin là lấy làm thú giải s6àu thì bạn có thể lấy cái chết từ trên cây cầu thật cao hay tự lấy dao mà tự đâm mình không ? Hya bạn thử đập thật mạnh cái đầu ngốc nghếch của bạn vào tường đi , có lẽ , trong những lúc đó , bạn sẽ tỉnh ra là cuộc sống này còn bao cái chờ đón bạn , sự thử thách tình yêu đó là bước đầu cho bạn bước vào đời , bởi khi thật sự vào đời rồi , bạn còn đau khổ hơn thế nhiều bạn àh , bạn hãy thử tìm đến những cuộc họp mặt , những câu lạc bộ giao lưu rồi tìm đâu đó một người để tâm sự , và bạn sẽ có câu trả lời .
Mình và các bạn trong này đã rất vui vì bạn đã kiếm được cái thứ bạn ảo "internet" này là mình đã rất khâm phục bạn , bạn đã phải cố gắng lắm mới có thể viết ra những dòng tâm sự , mà khi một người đau khổ chẳng còn tâm trí đâu cho một việc nào ngoài nghĩ quẩn ra bạn àh !!! Hãy ráng lên bạn àh , mình kô bên bạn , nghe bạn tâm sự , nhưng mình sẽ luôn là người bạn trên diễn đàn này an ủi bạn . Hãy cố gắng hưởng thụ tuổi trẻ, đương đầu với nó bạn sẽ tìm ra được chân lý sống cho mình bạn àh !!
Thân

mong_anh_quay_ve
15-10-04, 10:06 PM
hoan ho y kien cua dra , that la qua tuyet voi , ko co gi` xau xa va dang so hon ma tuy , tranh ra xa di nhe cac ban ( ca tui nua ) hi`hi`