PDA

View Full Version : Gởi những người tôi thương yêu

SuperAdmin
13-10-04, 07:13 PM
Khi tôi cảm thấy chán nản tất cả, chán nản những gì xung quanh thì bạn lại đến với tôi ! Gần bạn ! Những người mà xã hội cứ đem đến cho các bạn những ánh mắt bỉ khinh thì tôi lại thấy lòng mình thanh thản một cách lạ kỳ ! Tôi có thể hòa đồng, quên những phút giây thóang buồn hiện tại. Những nụ cười của một người đàn ông tuổi 25 mang đầy chất trẻ thơ ! Tôi tự cảm nhận mình từ lâu lắm không được sống thật với mình như ngày hôm ấy. Trước mặt mọi người tôi phải thế này thế nọ. Luôn giữ một khỏang cách, cái khỏang cách thứ nhất bởi trước kia tôi là một người nghiện ma túy như bạn hiện nay, tôi vẫn có một chút gì mặc cảm với mình, với đời dù rằng quá khứ đã đi qua như một kỷ niệm buồn trong ánh mắt. Thứ hai ! Những người bình thường chẳng và chẳng bao giờ hiểu được cảm xúc của tôi như bạn. Khi tôi muốn buông xuôi tất cả, diễn đàn, website, tư vấn online quái quỉ gì như khi chưa gặp bạn tôi vẫn nghĩ, có lúc tôi đã tự nhủ lòng mình rằng thôi thì xã hội không công nhận thì mình cho site die ! Ít ra sau này khi thời gian trôi qua thì mình khi nhìn về quá khứ vẫn có thể tự hào rằng mình đã cống hiến tất cả những gì mình có thể .... Thế nhưng dù chẳng một lời khuyên, chỉ qua một buổi nói chuyện giản đơn không dính dáng gì đến internet ! Nói có lẽ tôi xúc phạm bạn, chứ tôi nghĩ Computer là gì có lẽ bạn cũng không biết, nhưng bạn đã tiếp thêm cho tôi niềm tin và nghị lực để tôi có thể theo đuổi tham vọng thuở nào của mình. Bây giờ tôi mới biết rằng cuộc sống không phải chỉ có một mình tôi, cuộc sống không phải chỉ biết nhận cho riêng mình, thế mà trước kia tôi đã ngỡ rằng mình đã hiểu được câu "nếu cho là một niềm hạnh phúc". Giờ đây ! Tôi Trần Song Khoa, một người được báo chí, truyền thông ví như là một điển hình về ma túy của cả nước bổng cảm thấy mình nhỏ nhoi, nhỏ nhoi trước bạn đến lạ kỳ.
Xin cảm ơn ! Cảm ơn những người bạn của tôi - Tôi tự hứa bạn rằng những gì các bạn kỳ vọng ở tôi thì tôi nghĩ mình sẽ theo đuổi điều đó đến cùng. Bạn ạ ! Nào bây giờ hãy nói cho tôi biết bạn cần gì, tôi sẽ mang nó đến cho bạn ! Đừng quên rằng tôi sẽ luôn luôn cho bạn những gì tôi có thể ! Cái tôi cho bạn là hữu hạn còn cái bạn mang nó đến cho tôi là đều vô hạn tận cùng mãi với thời gian ! niềm tin và nghị lực và những tình cảm chân thành ! Xin cảm ơn những gì bạn đã mang đến cho tôi !

Bạn của bạn : Song Khoa

thang cao boi
17-01-05, 12:15 PM
Bạn của tôi tôi giờ không biết nói gì chặc bạn hận tôi lắm phải không ?chắc thế tôi đã để bạn lại và ra đi.
Bết làm sao được mong là sau này bạn sẽ hiểu tôi con đường của chúng ta khác xa nhau quá.Hai người_hai kẻ lầm lỡ gặp nhau thông cảm cho nhau hiểu cho nhau và cùng nhau tiến lên bỏ qua mặc cảm .Có thể nói bạn là người đi trước và làm gương cho tôi .Không có bạn giờ đây tôi ra sao nói dại chắc đã bỏ mạng trong một cuộc thanh toán nào đó của giới giang hồ hay lang thang trốn chạy luật pháp ở 1 nơi nào đó cũng có thể đã ngồi sau song sắt ngẫm nghĩ cuộc đời...... Tôi muốn nói cảm ơn bạn nhiều lắm nhưng tôi không nói được tôi không muốn nói mà muốn thể hiện bạn hiểu tôi chứ ? Một time ngắn tôi đã ở cùng bạn giúp bạn 1 số việc nhỏ nhặt cùng bạn thực hiện hoài bão của bạn nhưng giờ tôi phải bước ra đi thực hiện giấc mơ thực hiện lời thề của tôi với người anh trai xấu số của tôi .Biết làm sao được tôi phải có lỗi với bạn thôi mong bạn hãy vững vàng lên bước tiếp khi không có tôi bên cạnh .Bạn hãy hướng về gia đình bạn nơi bạn có thể đặt niềm tin,tôi sẽ cố gắng hết sức mình để thành công.
Tôi biết bạn sẽ trách tôi nhưng tôi không trách bạn đâu tôi vẫn nhớ cái ơn mà bạn đã làm tôi tỉnh ngộ tôi muốn nói tôi muốn gọi bạn là anh nhưng tôi lại sợ bạn cũng như 2 người anh trai của tôi cũng là mê tín nhưng tôi vẫn sợ .
Vậy đó biết sao được tôi sẽ luôn luôn cầu chúc cho bạn thành công .Dù sao tôi cũng mong bạn hiểu tôi hi vọng 1 ngày nào đó bạn sẽ hiểu và thông cảm cho tôi.Để bạn 1 mình bây giờ là điều mà tôi đã áy náy từ khi có ý định trong đầu nhưng tôi vẫn tin vẫn mong là bạn đã đủ bản lĩnh để bước đi trong cuộc đời tôi sẽ cố gắng để bước đi .Tôi và bạn sẽ cùng cố nhé chúc bạn thành công đó là điều cuối cùng tôi muốn nói cùng bạn
Một ngày nào đó tôi gạp bạn chúng ta sẽ là bạn tốt của nhau đúng không? Tạm biêt mong bạn hiểu lòng tôi bạn nhé !