PDA

View Full Version : Cho hỏi ..

Tuyết_Ngân
22-02-03, 01:40 AM
Tình yêu có phân biệt tuổi tác hay không ?
Khi yêu người nào, có cần phải có lý do không ?
Vật chất có thể nào mua được tình yêu không ?
v.v.v
<_<

KST
22-02-03, 02:55 PM
- Tình yêu thì ko phân biệt tuổi tác đâu &#33; Kết ai thì cứ iu (nhưng phải tìm hiểu kỹ à nhe)
- Làm gì mà khi yêu phải có lý do . Tình yêu xuất phát từ tiếng nói của con tim mà &#33; (Nói thiệt nếu bạn gái của tui hỏi vì lý do gì mà anh yêu em thì tui cũng bó tay &#33;&#33;&#33;)
- Vật chất có thể mua được tình yêu đó . Nhưng đó chỉ là 1 thứ tình yêu giả dối , thực dụng . Tình yêu chân thật thì ko thể mua được bằng vật chất mà chỉ mua được bằng tinh thần đó là sự quan tâm , che chở và lòng chung thủy &#33;

Ko biết tui trả lời như dzậy có đúng ko ?(vì đây là những suy nghĩ của riêng cá nhân tui) Mong các bạn góp ý thêm cho Tuyết Ngân .(mà cũng có thể cho tui.....)

nhocthuytien
22-02-03, 05:11 PM
Tuyết Ngân ơi, Kẻ Si Tình nói đúng lắm.
trong tình yêu thì không có sự so sánh đâu, tuổi tác thì đã sao.. có nhiều người còn vượt qua được cả sự khác biệt về tôn giáo, chủng tộc nữa cơ mà.
Và khi yêu ai, nếu người ta hỏi mình lý do thì quả thật mình không trả lời được đâu. Nhưng mà thực tế thì không đúng, bởi vì người yêu mình phải có cái gì đó mình mới yêu được chứ. Đúng không nè.. đó là lý do để yêu một ai đó.. (ví dụ như chung thủy, hiền lành...)
Vật chất có thể mua được tình yêu đó chứ. Đó là "tình fast-food"..:) còn tình yêu bản chất thì không mua được đâu

hnkvmt
22-02-03, 06:37 PM
Originally posted by Kẻ si tình@Feb 22 2003, 07:55 AM
- Tình yêu thì ko phân biệt tuổi tác đâu &#33; Kết ai thì cứ iu (nhưng phải tìm hiểu kỹ à nhe)
- Làm gì mà khi yêu phải có lý do . Tình yêu xuất phát từ tiếng nói của con tim mà &#33; (Nói thiệt nếu bạn gái của tui hỏi vì lý do gì mà anh yêu em thì tui cũng bó tay &#33;&#33;&#33;)
- Vật chất có thể mua được tình yêu đó . Nhưng đó chỉ là 1 thứ tình yêu giả dối , thực dụng . Tình yêu chân thật thì ko thể mua được bằng vật chất mà chỉ mua được bằng tinh thần đó là sự quan tâm , che chở và lòng chung thủy &#33;

kẻ_si_tình trả lời hay lắm đó B)

Tuyết_Ngân
23-02-03, 02:03 AM
Cám ơn mọi người nha.

Phuongtroicachxa
23-02-03, 11:33 AM
tình yêu là không thể định nghĩan NẾU AI ĐÓ ĐỊNH NGHĨA ĐƯỢC THÌ TÔI XIN NGUYỆN SỐNG ĐỘC THÂN

Second Master
23-02-03, 11:38 AM
Tình yêu là gì à &#33; cái này thì tớ không biết nhưng tớ dám chắc một điều :
[]b"Tình yêu có phân biệt tuổi tác hay không ?"[/b] Có lẽ không nhưng đừng để sự chênh lệch quá lớn
Khi yêu người nào, có cần phải có lý do không ? Không &#33; NẾu có lý do là mượn danh của tình yêu.
Vật chất có thể nào mua được tình yêu không ? Vật chất có thể không mua được tình yêu nhưng ... có những ty tan vỡ vì ngọai quan của một phần vật chất. Tôi có nhớ có lần anh Bạn thân nhà ta đã thốt lên
Vì tôi nghèo không tiền mua hạnh phúc
Nên tình yêu xa khuất khỏi tầm tay

Còn các bạn thì sao ?&#33;

Tuyết_Ngân
23-02-03, 11:46 AM
Câu đó hay đấy, cũng có ý nghĩa lắm, nhưng nhiều khi mấy người giàu còn không có được tình yêu nữa, như trong bài hát "Người Giàu Cũng Khóc" do ca sĩ Mạnh Quỳnh sáng tác&#33;

nhocthuytien
26-02-03, 12:14 PM
yêu chi rồi khổ nhĩ... mà liệu có hông yêu được hông ta.. tình yêu sao khó hiểu quá người ơi...

KST
26-02-03, 12:33 PM
Yêu thì khổ , không yêu thì lỗ
Anh trọn đời khổ mãi vì em &#33; :D

thamtunet
26-02-03, 11:48 PM
Originally posted by Phuongtroicachxa@Feb 23 2003, 04:33 AM
tình yêu là không thể định nghĩan NẾU AI ĐÓ ĐỊNH NGHĨA ĐƯỢC THÌ TÔI XIN NGUYỆN SỐNG ĐỘC THÂN
Thiêt hả &#33; Để TTN này định nghĩa thử xem nha :
IU là chết trong lòng một ít
Dù mâý khi iu mà chắc được iu
CHo thì nhìu nhưng chẳng nhận bao nhiêu .....
==> chắc phen này phương _trơi _cach _xa chết vì cô đơn mét :P

thamtunet
26-02-03, 11:53 PM
Originally posted by nhocthuytien@Feb 26 2003, 05:14 AM
yêu chi rồi khổ nhĩ... mà liệu có hông yêu được hông ta.. tình yêu sao khó hiểu quá người ơi...
Nếu muốn biết khó hay dễ thì cứ thử iu đi rùi sẽ biết thui NTT áh &#33; làm gì mà keo ka giữ dzâỵ , mọi người trong room này sợ hông giám iu nữa thì khổ đâý nha :
Tình yêu đâu thể đem cân được
Khi đã yêu rồi phải nhớ nha
Yêu cho say đắm trong từng phút
Nếu lỡ ngày mai cách mặt nhau.
stop&#33;

nhocthuytien
27-02-03, 05:28 PM
thuiii nguy hiểm àh.. tui chắc hông thử đâu nghe&#33;

thamtunet
27-02-03, 08:57 PM
Originally posted by nhocthuytien@Feb 27 2003, 10:28 AM
thuiii nguy hiểm àh.. tui chắc hông thử đâu nghe&#33;
Hehe đâý mới chỉ là trên lý thuyết thui mà . Còn khi đã xâm nhập vào thực tế thì con nhiều điều thú vị lắm nhoc àh

Tuyết_Ngân
28-02-03, 05:38 AM
hehe .. nghe mọi người nói thảo luận về tình yêu thật thú vị.

Ngày nào còn chưa yêu,
Em ngỡ tình thật đẹp,
Chắc lãng mạn khôn cùng,
Chắc hạnh phúc lắm ta ?&#33;
Em mong tình yêu đến,
Cho em được một lần
Nếm thử vị hương yêu
Vị mật ngọt tình yêu.
Rồi tình đến bên em,
Sau bao ngày ấp ủ,
Tình yêu mình chớm nở
Em ngỡ mình hạnh phúc,
Em ngỡ tình là đây.
Nhưng rồi bao nhung nhớ,
Bao vấn vương đợi chờ
Làm tình thành cơn đau
Giết chết đi tim yêu&#33;

nhocthuytien
10-03-03, 05:05 PM
ui bé mà sao làm thơ hay thế.. nhocthuytien hông biết làm thơ. hihi

five
10-03-03, 05:26 PM
khi hai đứa yêu nhau chẳng lẽ mình lại phải coi trọng vấn đề tuổi tác cua người mình yêu hay sao...&#33;
còn tính yêu nó đã nảy sinh trong tấm lòng của mỗi người ...chứ đâu cần phải có một lý do nào đó mính mới yêu hay sao :P
vât chất có quan trọng kô khi kô có tình yêu hả bạn,yêu mà đật vấn đề vật chất lên hàng đầu thì yêu làm gì hở

thamtunet
10-03-03, 10:47 PM
Nhưng đâu có ai bảo là khi iu phải đặt vật chất lên hàng đâù đâu hả five , hehe bạn nhìn lèm ai rùi đâý